The Making of EPAULLA: การสร้างอีพรหล้า - หน้า 55

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 55 จากทั้งหมด 159 หน้า แรกแรก ... 5 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 105 155 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: The Making of EPAULLA: การสร้างอีพรหล้า

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    สวยสู้กิ๊กเจ๊ ไหมค๊าาา

ว้าว...สวยครับ เจ๊ปุ๊สวยมากเลย
    ปล...แล้วนังชะนีข้างๆนั้นใครค่ะ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ว้าว...สวยครับ เจ๊ปุ๊สวยมากเลย
    ปล...แล้วนังชะนีข้างๆนั้นใครค่ะ
    - -" ชะนีข้างๆeเจ๊ของพวกเรานั้นคือน้องเต้ย หน้าตาก็งั้นๆ ก็แค่ น่ารัก หมวยๆ ยิ้มสวย ขโมยหัวใจหนุ่มๆ (ดีกว่าคุณนายตูทุกอย่าง - -") แต่ผมไม่เข้าใจว่าเฮียปุ๊ทำไมยืนบิดซะขนาดนั้นและยืน ห่างซะขนาดนี้ สงสัยคุณนายยืนกำกับอยู่แถวๆนั้น...ฟังธง!

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    - -" ชะนีข้างๆeเจ๊ของพวกเรานั้นคือน้องเต้ย หน้าตาก็งั้นๆ ก็แค่ น่ารัก หมวยๆ ยิ้มสวย ขโมยหัวใจหนุ่มๆ (ดีกว่าคุณนายตูทุกอย่าง - -") แต่ผมไม่เข้าใจว่าเฮียปุ๊ทำไมยืนบิดซะขนาดนั้นและยืน ห่างซะขนาดนี้ สงสัยคุณนายยืนกำกับอยู่แถวๆนั้น...ฟังธง!

เซ็งโคตรๆ ค๊าาาา

รู้ทันเจ๊อีก

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    เซ็งโคตรๆ ค๊าาาา

รู้ทันเจ๊อีก
    ตอนที่ผมรู้จักกับคุณนายศรีสุนทรก็ยังเอ๊าะๆแบบนี้แห ละครับ พออายุเข้าวัย30+ก็มิอาจต้านทานแรงโน้มถ่วงโลก มีสิ่งเดียวที่ไม่เคยเปลี่ยนใน10ปีที่ผ่านมาและยังคง สม่ำเสมอก็คือ ขี้หึงและขี้หวง..ทั้งคุณลูกและคุณแม่ - -"

เอารูปอีพรหล้าที่ผ่าซุ้มเกียร์มาดูดีกว่า ช่วงนี้อารมณ์ศิลปินไปหน่อยครับ งานคืบหน้าไปไกลแล้วแต่เห็นมีคนไปดูที่เวปบล็อกของผม ก็เลยคิดว่าดูที่นี่ก็ได้ แต่ลืมไปว่ายังมีอีกหลายท่านที่ยังไม่ได้ดู

ต้องผ่าถังน้ำมันเครื่อง ตัดออกซัก4เซนต์เพราะว่ามันติดคานล่างครับ ตัดเลยครับ รถคันนี้ยังไงมันก็ไม่เดิมซักอย่างอยู่แล้ว 555

เพราะว่าตอนนี้เครื่องมันแหงนขึ้น เชิดขึ้นแบบนี้ครับ ต้องเอาลงนิดนึง

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ขอข้ามขั้นตอนไปข้างหน้าอีกนิดนะครับ งานของอีพรหล้าก็ไม่ได้อัพเดทมาซักพักแล้วครับ ส่วนมากงานก้เป็นงานเล็กๆน้อยๆครับแต่ก็ยังวนเวียนอย ู่กับงานบอดี้ไปอีกซักพักครับ

รูปที่นำมาให้ชมในคืนนี้เป็นแท่นยึดเครื่องครับ ได้เชื่อมเข้ากับแชสซีสองข้างไปแล้วครับ ดูดีและแข็งแรงมากๆครับ

คานหน้าที่เบี้ยวๆนั่นมาจากการชนหนักครับ ตอนนี้ยังหาทางบูรณะไม่ได้เลยไม่รู้ว่าจะไปหาคานหน้า เก๋งสภาพดีๆๆด้ที่ใหน อาจจะใช้วิธีเคาะไปก่อนครับ

ไปนอนก่อนนะครับ ตอนนี้ผมมีงานของอีพรหล้าที่อัพเดทช้าไปสองวันจะมาอธ ิบายให้ท่านทั้งหลายได้ติดตาม หวังว่าจะสามารถอธิบายได้หมดเร็วๆนี้เพื่อให้ทันกับง านในปัจจุบันครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

ผมว่าข้ามขั้นตอนไปถึงตอนที่ขับได้เลยดีมั้ยครับ อยากขับแล้วน่ะ อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ผมว่าข้ามขั้นตอนไปถึงตอนที่ขับได้เลยดีมั้ยครับ อยากขับแล้วน่ะ อิอิ
    ผมก็อยากครับ 555 แต่ผมกลัวเรื่องเดียวครับตอนประกอบรถครับเพราะว่ากลั วจะไม่ออกมาตามที่วาดฝันไว้ ขั้นตอนใส่อุปกรณ์เครื่องประดับผมคงต้องใส่ใจให้มากข ึ้นครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมก็อยากครับ 555 แต่ผมกลัวเรื่องเดียวครับตอนประกอบรถครับเพราะว่ากลั วจะไม่ออกมาตามที่วาดฝันไว้ ขั้นตอนใส่อุปกรณ์เครื่องประดับผมคงต้องใส่ใจให้มากข ึ้นครับ
    ใส่เองสิครับ ทำสีเสร็จแล้วค่อยมาใส่เครื่องประดับ ใส่เอง เราก้อมั่นใจเองครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ใส่เองสิครับ ทำสีเสร็จแล้วค่อยมาใส่เครื่องประดับ ใส่เอง เราก้อมั่นใจเองครับ
    ท่านครับ สหายของท่านมีความลับจะบอกครับ จริงๆแล้วรหัสของผมคือ บรรลัย ครับ และผมก็ไม่มีสิทธิจะจับจะแตะอะไรทั้งสิ้นครับ เดี๋ยวมือเปื้อนครับ จับได้แต่ขวดเบียร์ครับ อีพรหล้าอยู่ในมือคนดีแล้วครับ แทบไม่ต้องทำอะไรเลย ห้าห้าห้าห้า - -

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตัวจริงท่าทางจะน่ารัก น่าดูเลย
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ badboy234 อ่านข้อความ
    ตัวจริงท่าทางจะน่ารัก น่าดูเลย
    ตัวจริงไม่ค่อยสวยครับ แต่กิ๊กน่ารักกว่า... วีหนวดตอบ
    เค้าหมายถึงรถเฟ้ย...ท่านปลั๊กบอกมา
    - -" (ซวยละกู..)
    กูจะฆ่า มึ งไอ้วี...eเจ๊ปุ๊ประกาศกร้าว...
    สหายมาสด้า...เฮ

Member totohot1983's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ตัวจริงไม่ค่อยสวยครับ แต่กิ๊กน่ารักกว่า... วีหนวดตอบ
    เค้าหมายถึงรถเฟ้ย...ท่านปลั๊กบอกมา
    - -" (ซวยละกู..)
    กูจะฆ่า มึ งไอ้วี...eเจ๊ปุ๊ประกาศกร้าว...
    สหายมาสด้า...เฮ

ของพี่วีแรงจริง ๆ

ระวังโดนของนะครับ 555+
    ~ รถผมมันเก่า แต่มันสามารถเก๋าได้ทุกเพลา ~

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ totohot1983 อ่านข้อความ
    ของพี่วีแรงจริง ๆ

ระวังโดนของนะครับ 555+
    ส่วนมากผีคีย์บอร์ดมันพิมพ์ไปครับ ผมไม่ค่อยจะมีส่วนรู้เห็นใดๆทั้งสิ้น

ปล. ภรรยาของผมก็นั่งกดดันข้างๆนี่แหละครับ ถ้าหล่อนนั่งอยู่บนหัวได้ หล่อนทำไปแล้ว และที่สำคัญคนเรารักกันต้องเข้าใจกันครับ 10กว่าปีที่รู้จักกันมา ผมทำให้เธอมั่นใจครับว่า เลิกกับกูมึ งตาย ไอ้วีที่รัก - -"

มาอัพเดทต่อครับ งานของการทดลองติดตั้งประตูได้ทดลองใส่กระจก ใส่ชุดเฟืองด้านในเพราะว่าคราวที่เราทำป้าแดงเราเรีย นรู้ความผิดพลาดในครั้งนั้นครับที่เราทำสีก่อนแล้วถึ งมาประกอบ มันต้องแก้ประตูและทำให้เสียเวลาครับ คราวนี้เราก็เลยทดลองติดตั้งอุปกรณ์เกี่ยวกับประตูเข ้าไปก่อนครับ ผมไปได้ชุดยางประตูของมาสด้า1300จากในลังมหาสมบัติ ก็เลยประหยัดไปได้เยอะเลยครับ และก็ตรงรุ่นด้วยไม่ต้องแปลงครับ อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

สันซุ้มเกียร์ได้ผ่าแล้วขยายให้กว้างขึ้น แต่ว่าเจาะช่องเล็กๆด้านบนตามรูปเพื่อทำเป็นช่องหนูห นี - -" เป็นช่องเซอร์วิสเกียร์+คลัชครับ

ปล. ผมเขียนประวัติศาสตร์ของผมขึ้นมาใหม่ ไม่หวังจะให้เป็นเรื่องราวที่เดิมสมดั่งรถในตำนาน เราเดินกันคนละเส้นทางครับ ผมสร้างรถที่ผมอยากขับ อยากใช้ ในปฐพีนี้ ในโลกนี้มีคันเดียว ผมว่าท่านทั้งหลายก็มีความเป็นตัวของตัวเองสูง เราอาจจะรักในสิ่งเดียวกัน แต่เราก็ปรับเปลี่ยนสิ่งนั้นๆให้เข้ากับตัวของเราเอง แต่ละท่านก็ต้องมีทางเดินเป็นแนวทางที่ตัวเองชอบ รถคันนี้เป็นรถคันสุดท้าย จริงเหรอที่ผมบอกอย่างนั้น สหายของผมแซวมา...

ถ้าผมยังทำได้ขนาดนี้ ผมเป็นปรปักษ์ต่อความมั่นคงและผาสุกของรถคลาสสิคครับ ....มันควรจะเป็นคันสุดท้ายครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อุโมงเกียร์ค่อนข้างสะอาดครับ นึกถึงตอนผ่ารถมาเป็นสองท่อน มีส่วนใหนบ้างที่ไม่ได้ตัดต่อ 5555 สักวันก็มีผู้มากบารมีที่ชอบรถแบบนี้ ความคิดแบบนี้มาทำลายสถิติและสร้างเรื่องราวใหม่ๆ หาคนแบบผมนั้นง่ายครับ แต่หาคนแบบพี่ชัยกับทีมงานนั้นยากโคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แบบนี้ใช่มั้ยครับที่ผมจะบอกได้ว่า รถของผม ปะ ผุ มาทั้งคัน...ยังกะแฟร้งค์เก้นสไตน์...

หน้าที่ 55 จากทั้งหมด 159 หน้า แรกแรก ... 5 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 105 155 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks