The Making of EPAULLA: การสร้างอีพรหล้า - หน้า 65

หน้าที่ 65 จากทั้งหมด 159 หน้า แรกแรก ... 15 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 115 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: The Making of EPAULLA: การสร้างอีพรหล้า

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ArtiiE อ่านข้อความ
    พี่วีค๊าบบบบ เบาะนี้พี่ได้แต่ใดมาค๊าบบบ

สวยงาม แล้วราคามันซักกี่สตางคับเนี่ยย
    เบาะนี้ได้ในห้องซื้อขายของชาวRX Clubครับ ชาวโรตารี่ตามบอร์ดมาสด้าทั่วๆไป จริงๆมันก็มีคนเอามาขายไปทั่วแหละครับท่านอาร์ท ผมก็มองอยู่หลายเบาะเหมือนกัน แต่ชอบเบาะมาสด้าทรงนี้ของRX-8 เห็นราคาหลายหมื่นที่เป็นไฟฟ้าก็คิดว่าเราคงไม่มีปัญ ญาแน่ๆ ก็เลยไปหาเบาะผ้าแทนราคาก็พอรับได้ หมื่นกว่าบาทครับ ลดอีกนิดหน่อยก็ยิ้มแป้นทั้งสองฝ่าย ราคาตอนนี้เริ่มลงแล้วครับ

ผมชอบเบาะผ้าของRX-8ครับ เป็นเหมือนหนังกลับครับดูสปอร์ทกว่า แต่เบาะหนังของเขาดูหรูค๊อตๆๆ 5555 กะว่าจะเอาไปแต่งอีกนิดหน่อยครับ อิอิ

ติดตั้งแล้วก็เหมือนเบาะแยกของมาสด้า1300นั่นแหละครั บ แต่มีปีกนิดๆ...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ข้ามไปเร็วๆเลยนะครับเพราะรูปมีเยอะมากกกกกก

Senior Member ArtiiE's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ท่านพี่วี ไม่สนใจกินโรตีเหรอคับ ไหนๆก้มีกลิ่นสปอตมาแล้ว

55
    Mazda Club Thailand Southern Territory

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อย่าพึ่งหยุดเพราะฉันพึ่งเริ่ม....

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ArtiiE อ่านข้อความ
    ท่านพี่วี ไม่สนใจกินโรตีเหรอคับ ไหนๆก้มีกลิ่นสปอตมาแล้ว

55
    คงยังไม่กินครับ เพราะว่าหายากเหลือเกิน 555 เอาแบบง่ายๆรถบ้านๆไปซื้อต้นไม้ก็พอครับท่านอาร์ท... .

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    คงยังไม่กินครับ เพราะว่าหายากเหลือเกิน 555 เอาแบบง่ายๆรถบ้านๆไปซื้อต้นไม้ก็พอครับท่านอาร์ท... .

เจ๊ ว่า เจ ก็น่ากินนะค๊าาาา

ถ้าวีหนวดกินขึ้นมา

รับรองอีพรหล้าหน้าทิ่มแน่นอน ท้ายสบัดปับ ปับ ปับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    เจ๊ ว่า เจ ก็น่ากินนะค๊าาาา

ถ้าวีหนวดกินขึ้นมา

รับรองอีพรหล้าหน้าทิ่มแน่นอน ท้ายสบัดปับ ปับ ปับ
    ผมไม่กล้าหรอกครับอ้ายปุ๊ เครื่องเจก็หัวทิ่มหัวตำพอดี ฝาแดงก็หนักไป...ตัดใจทำรถแบบใช้งานได้ในชีวิตประจำว ัน วันหยุดขับไปซื้อต้นไม้ ไปซื้ออะไหล่ให้ป้าแดง พาลูกไปสปา ขับไปไร่ไปนา อะไรแบบนี้ก็พอแล้วครับ จริงๆก็อยากจะขับนะเครื่องโรตารี่ วันนั้นมีโอกาสได้ขับRX-8ครั้งแรก ตื่นเต้นมาก แต่พอขับจริงๆก็รู้สึกเฉยๆ ออกจะขับยากนิดๆ ก็เลยไม่ได้ประทับใจอะไรมากนัก หรือว่าเพราะมันเป็นGenesisหว่า...คือผมอาจจะโง่ที่ย ังไม่รู้สึกถึงพละกำลังของเครื่องโรตารี่เลยยังไม่ฟิ วอารมณ์ของมันดั่งที่มันควรเป็นหงะ สงสัยจะบุญไม่ถึง 5555

ก็เลยคิดว่าทำอีพรหล้าให้มันธรรมดาๆดีกว่าครับ แต่ถ้าเจ๊ปุ๊มีอะไรจะแนะนำก็ยินดีนะครับ ขอแบบง่ายๆนะครับ...ท่องไว้...รถขนต้นไม้ครับ

Senior Member ArtiiE's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ติดตามอยุ่ตลอดคับบบ

รูปท่านเยอะมากมายเลยผมว่าเวปนี้ทำงานหนักเพราะกระทู ้นี้ แน่ๆคับบ

อิอิ แซวเล่นคับท่านแม่ทัพ
    Mazda Club Thailand Southern Territory

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ติดตามอยุ่ตลอดคับบบ

รูปท่านเยอะมากมายเลยผมว่าเวปนี้ทำงานหนักเพราะกระทู ้นี้ แน่ๆคับบ

อิอิ แซวเล่นคับท่านแม่ทัพ
    ขอบคุณมากครับท่านอาร์ทที่ติดตามครับผม 555 คิดเหมือนกันครับ น่าจะทำให้แบนด์วิธของเซอร์เวอร์ทำงานหนักครับ ขอโทษคร๊าบบบ...ท่านเวปมาสเตอร์

ใกล้จะถึงตอนปลายของงานบอดี้แล้วครับก็คิดว่าอีกไม่น าน น่าจะเร็วๆนี้กระทู้นี้จะถูกลบครับเพราะว่าต้องการหล ีกทางให้ท่านอื่นๆได้เดินทัพกันต่อไป คือกระทู้นี้จะสิ้นสุดก่อนที่จะทำสีครับแล้วก็จะเปิด ตัวอีกครั้งราวๆปลายปีหน้าครับผม ส่วนในเวปบล๊อกของผมก็จะเหมือนกันครับ ฉะนั้นเรื่องราวของมันก็จะถูกซ่อนเร้นไว้เหมือนเรื่อ งลี้ลับที่ท่านทั้งหลายในยุคของมันได้เห็นและเล่าขาน กันไป...เป็นตำนาน ที่ผมสร้างขึ้นแล้วก็ซ่อนเร้นมันไว้ในสวนเหมือนป้าแด ง...

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากครับท่านอาร์ทที่ติดตามครับผม 555 คิดเหมือนกันครับ น่าจะทำให้แบนด์วิธของเซอร์เวอร์ทำงานหนักครับ ขอโทษคร๊าบบบ...ท่านเวปมาสเตอร์

ใกล้จะถึงตอนปลายของงานบอดี้แล้วครับก็คิดว่าอีกไม่น าน น่าจะเร็วๆนี้กระทู้นี้จะถูกลบครับเพราะว่าต้องการหล ีกทางให้ท่านอื่นๆได้เดินทัพกันต่อไป คือกระทู้นี้จะสิ้นสุดก่อนที่จะทำสีครับแล้วก็จะเปิด ตัวอีกครั้งราวๆปลายปีหน้าครับผม ส่วนในเวปบล๊อกของผมก็จะเหมือนกันครับ ฉะนั้นเรื่องราวของมันก็จะถูกซ่อนเร้นไว้เหมือนเรื่อ งลี้ลับที่ท่านทั้งหลายในยุคของมันได้เห็นและเล่าขาน กันไป...เป็นตำนาน ที่ผมสร้างขึ้นแล้วก็ซ่อนเร้นมันไว้ในสวนเหมือนป้าแด ง...
    ง่า........งั้นผมก็อดดูสิครับท่าน che4live ก็ไม่มีอัพเดทด้วยเหรอนี่ เศร้าจริง ๆ ....

ผมอยากติดตามตลอดน่ะครับ นึกซะว่าสงสารลูกหมาตาดำ ๆ เถอะนะครับ...

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

ไหนๆเบาะก็มาแล้ว
    เอาเครื่องมันมาด้วยสิครับทำแล้วทำไห้สุดๆๆๆๆๆๆๆ
    เนาะท่านพี่
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มันเคยเข้ามาในความคิดครับ อิๆๆเรื่องลบกระทู้แต่บางสิ่งบางอย่างที่เราตั้งใจไว ้มันยังไม่เกิดขึ้นไม่แจ่มชัดครับ ผมเลยต้องรอต่อไปครับกำนัน
    แต่คิดว่าคงอีกไม่นาน...
    ปล. เป็นกำลังใจครับท่าน...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ไหนๆเบาะก็มาแล้ว
    เอาเครื่องมันมาด้วยสิครับทำแล้วทำไห้สุดๆๆๆๆๆๆๆ
    เนาะท่านพี่
    คงจะไม่ดีกว่าครับท่านบอย ที่สุดๆคือความคิดของผมครับ มันน่าจะไร้เทียมทานไปได้ซักพักหนึ่งหรือใน3000ปีอย่ างที่ท่านปุ๊บอกก็คงไม่มีใครทำ หน้าตาแบบอีพรหล้าใครทำก็ได้ครับ แต่เรื่องราวที่อีพรหล้าซ่อนไว้ไม่มีใครทำให้แน่ๆ 5555 พี่ชัยถามกลับมาว่า แล้วใครจะทำ.....

เพราะเราคิดว่าเราสุดจริงๆครับ

- ใครจะมาตัดคัสซีเป็นสองท่อน?
    - ใครจะเอาช่วงล่างเก๋งมาลง?
    - ใครจะเอาซุ้มโช๊คแบบสตรัทมาใส่?
    - ใครจะเอาคอนโซลแบบนี้มาใส่?
    - ใครจะเอากันชนแบบนี้มายัดใส่กระบะ?
    - แปลว่าท่านต้องเอาแก้มข้างของเก๋งมาด้วย?

เราเคยคุยกันสนุกสนานว่า เราเปิดเผยให้คนก๊อปของเราไปได้เต็มที่ เห็นการทำงานของทีมเราเต็มที่จะได้ไปต่อยอดหรือแก้ไข ดัดแปลงรถของท่านอื่นๆได้ต่อไป ไม่มีหวงไอเดีย แต่ผมเกรงว่าที่คนจะไปไม่ถึงก็คือสิ่งที่เราเปิดเผยน ี่แหละครับ 5555

ปล. เหมือนที่ท่านนันว่า ตอนนี้รถจอดเรียงเต็มบ้านไปหมดแล้ว...หมายังไม่มีที่ จะขี้เลย....

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    ง่า........งั้นผมก็อดดูสิครับท่าน che4live ก็ไม่มีอัพเดทด้วยเหรอนี่ เศร้าจริง ๆ ....

ผมอยากติดตามตลอดน่ะครับ นึกซะว่าสงสารลูกหมาตาดำ ๆ เถอะนะครับ...
    555 ลูกหมารูปหล่อขนาดนี้

มันก็ซ่อนอยู่ในche4lifeนั่นแหละครับแต่ต้องเป็นสมาช ิกและเป็นcontactของผมก่อนครับถึงจะมองเห็น เดี๋ยวรถเสร็จก็เอาออกมาให้ดูครับ ตอนนี้ก็ไปดูรถของท่านอื่นๆไปพลางๆก่อนครับ อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    มันเคยเข้ามาในความคิดครับ อิๆๆเรื่องลบกระทู้แต่บางสิ่งบางอย่างที่เราตั้งใจไว ้มันยังไม่เกิดขึ้นไม่แจ่มชัดครับ ผมเลยต้องรอต่อไปครับกำนัน
    แต่คิดว่าคงอีกไม่นาน...
    ปล. เป็นกำลังใจครับท่าน...
    ผมคิดว่าเรื่องราวที่มันเป็นตำนานคือเรื่องราวที่ผ่า นมาเจอ เคยเห็น เคยได้ยิน เหมือนนิทานปรัมปรา เรื่องที่เล่าขานกันไปตามคำพูดของคน แบบท่านวีมีสองหัวสี่แขน (จิ้งจกแฝด - -")อะไรแบบนั้นครับ เรื่องราวของพวกเราล้วนดั่งเป็นตำนาน ทางใต้มีป้าตอง ภาคกลางมีป้าเขียว ป้าแดง ลุงขาว ลพบุรีมีน้องฟ้า สุพรรณมีป้าส้มแป้น นครพนมมีป้ามรกต จันทบุรีมีป้าไพลิน แบบนี้เป็นต้น เรื่องราวพวกนี้มันจะเป็นสิ่งที่คนในยุคของมันจดจำได ้แล้วก็ปล่อยให้คนรุ่นต่อไปออกตามหา...

มันจะเป็นยุคๆครับ เหมือนดั่งที่พี่วุฒิมาเจอลุงเภา มาเจอคันนั้นคันนี้ในตำนาน เราสร้างเรื่องราวของพวกเราขึ้นมาด้วยความรัก มันก็จะอยู่ในใจของพวกเราต่อไป...ทุกวันนี้ผมก็แทบไม ่มีเรื่องราวของป้าแดงมาให้ดูอีกแล้ว แต่ก็ยังมีคนเข้าไปชมป้าแดงอยู่เรื่อยๆ เลยรู้เลยว่า ผมทำอาหารเป็นด้วย 55555

บางคืน..ผมก็พาป้าแดงออกวิ่ง เวลาที่เราอยู่กันสองต่อสองเราเปิดใจให้กันครับ ผมถามป้าว่า ป้าพอใจหรือยังกับสิ่งที่ผมทำให้ป้า... ป้าวิ่งดีมากครับ เครื่องยนต์ทำงานแม่นยำมาก ผมรู้สึกว่า น่าจะเป็นเครื่องที่สมบูรณ์พอสมควร

สิ่งที่ผมรู้สึก ไม่ได้หมายความว่าผมทำให้ป้าแดงกลับมาสมบูรณ์หรือประ ดับไปด้วยของแต่งอะไรอย่างนั้น ผมคิดว่าป้าพึงพอใจมากๆที่ป้าได้เห็นป้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ๆๆๆๆๆๆๆ ทั้งหลายกลับมาอยู่ในอ้อมใจของทุกๆคน เพื่อนของป้า สหายของป้าแดง

แค่นี้ก็เพียงพอแล้วครับสำหรับรถแก่ๆ เก่าๆ เชยๆ สิ่งที่พวกเราทำมันไปไกลกว่านั้นแล้วครับ เรากลายมาเป็นพี่เป็นน้อง ไปมาหาสู่กัน ตอนนี้ก็ควรจะถึงเวลาที่ป้าทั้งหลาย ตะบันหมากอยู่กับบ้านแล้วดูอาณาจักรที่ป้าๆทั้งหลายส ร้างขึ้น เห็นเด็กๆออกมาวิ่งกันเต็มทั่วไทย...

ไรด์วิธไพรด์ครับ...พี่น้องงงง

หน้าที่ 65 จากทั้งหมด 159 หน้า แรกแรก ... 15 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 115 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks