The Making of EPAULLA: การสร้างอีพรหล้า - หน้า 79

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 79 จากทั้งหมด 159 หน้า แรกแรก ... 29 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 129 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,171 ถึง 1,185 จากทั้งหมด 2373

ชื่อกระทู้: The Making of EPAULLA: การสร้างอีพรหล้า

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    ท่านพี่ครับแหนบชุดนึงใช้กี่แผ่นครับแล้วพี่วีดัดมั้ ยเหรอว่าชักออกเหรอว่ากลับแหนบอะครับบอกเป็นความรู้ห น่อยครับ
    แหนบชุดนึงมี4แผ่นครับ ตามสแตนดาร์ดครับ แต่ของผมมีเกือบ8แผ่น 5555 เลยเอาออกครับ ป้าแดงเป็นสแตนดาร์ดเลยครับ ทรงตัวดี เข้าโค้งไม่โคลงเคลง ผมลองขับรถโหลดแล้ว ขับยากครับ ต้องโหลดนิดๆถึงจะสวย แต่ของป้าแดงของผมเดิมๆครับ แต่ด้วยที่ล้อเป็นขอบ12นิ้วเลยเล็กมาก แต่กำลังจะใส่ขอบ13นิ้วเพราะจะใช้วิ่งทางไกลครับ

ส่วนอีพรหล้าก็เซทเดิมๆครับ เพราะว่าต้องรอหย่อนเครื่องลงก่อนแล้วคงจะดัดเอาครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

เพลาหลังก็เปลี่ยนพวกเฟืองด้านในครับ ใช้ของเก่าเอามาบิ้วใหม่ ขี้เกียจไปเอาครึ่งหลังของอีพรหล้าลพบุรี ก็ซ่อมจากของเดิมก็แล้วกันเพราะว่าช่างเครื่องบอกว่า มันยังใช้งานได้ดีอยู่ครับ

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณข้อมูลเรื่องแหนบมากครับจะไปจัดเดิมๆตามพี่ด้ว ยครับมีอะไรลอกได้ลอกหมด 555
    ไอ้เครื่องฉีดน้ำนี้มันแรงมากมั้ยอยากเห็นหลังจากฉีด น้ำล้างใกล้ๆจังครับพี่วี

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ท่านพี่วีครับผมสงสัยมานานละครับแต่ไมไ่ด้ถามซักทีคร ับเวลาพี่วีไม่ได้ถ่ายเอง(ตอนที่พี่อยู่หน้ากล้อง)ใค รเป็นคนถ่ายให้เหรอครับ
    อยากเห็นหน้าคนถ่ายจังครับ

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    ท่านพี่วีครับผมสงสัยมานานละครับแต่ไมไ่ด้ถามซักทีคร ับเวลาพี่วีไม่ได้ถ่ายเอง(ตอนที่พี่อยู่หน้ากล้อง)ใค รเป็นคนถ่ายให้เหรอครับ
    อยากเห็นหน้าคนถ่ายจังครับ
    ผมตอบแทนครับ น่าจะชื่อว่าพี่หนึ่งครับ (ถ้าจำไม่ผิด) แล้วก็ในคลิปที่ลองสตาร์ทเครื่องของป้าแดงก็มีเสียงข องเค้าด้วยครับ (ถ้าจำไม่ผิด) แต่พี่หนึ่งเค้าใจดีมากครับ คุยแบบกันเองทุกเรื่อง และทริบที่พี่วีมารับป้าแดงที่ลพบุรีโดยมีผมไปสมทบพี ่คนนี้ก็เป็นคนถ่ายรูปครับ

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับท่านเจี๊ยบผมไม่เห็นพี่วีแกเปิดตัวเลยครับ ผมก็หลงนึกว่าเป้นแฟนพี่วีซะอีกที่มาถ่ายให้อะครับ

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

ขอบคุณครับท่านเจี๊ยบผมไม่เห็นพี่วีแกเปิดตัวเลยครับ ผมก็หลงนึกว่าเป้นแฟนพี่วีซะอีกที่มาถ่ายให้อะครับ
    ในความคิดผม พี่เค้าก็เป็นแฟนตัวยงของพี่วีครับ ไม่ต่างจากพี่น้องเราในบอร์ดครับ...รอพี่วีมาตอบครับ

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

การเดินทางของ อีพรหล้า เดินทางมานานเกิน ครึ่งปีเเล้ว เเต่ความรู้สึกเหมือนไวมาก อยากเห็นตัวเป็นเป็นๆ..........คงน้ำลายไหลเเน่นอน
    อีกไม่เกินอึดใจ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    ผมตอบแทนครับ น่าจะชื่อว่าพี่หนึ่งครับ (ถ้าจำไม่ผิด) แล้วก็ในคลิปที่ลองสตาร์ทเครื่องของป้าแดงก็มีเสียงข องเค้าด้วยครับ (ถ้าจำไม่ผิด) แต่พี่หนึ่งเค้าใจดีมากครับ คุยแบบกันเองทุกเรื่อง และทริบที่พี่วีมารับป้าแดงที่ลพบุรีโดยมีผมไปสมทบพี ่คนนี้ก็เป็นคนถ่ายรูปครับ
    5555 เค้าคนนั้นเป็นลูกน้องพี่วีครับ คอยวิ่งหาอะไหล่และทำตามคำบอกเล่า(คำสั่ง)ของพี่วีเค ้า เรียกง่ายๆว่าเด็กวิ่งอะไหล่ พี่วีมีเงินเดือนให้เด็กวิ่งอะไหล่ด้วยน่ะครับ อิอิ..(โก้จริงๆ)

ปล..ไม่ได้ชื่อหนึ่งน่ะครับ เรียกว่าเด็กวิ่งอะไหล่ก้อพอครับ

ขอบคุณ
    0

อืมถึงว่าบางแคมีอะไหล่เป็นกองๆก็เพราะเหตุนี้นี่เอง

ของถามอีกนิดครับเรื่องแหนบว่า4แผ่นนี่คือสี่แผ่นยาว แล้วแล้วอีก1แผ่นสั้นล้างสุด เหรอว่า4แผ่นรวมแผ่นสั้นล่างสุดครับพี่

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อืมถึงว่าบางแคมีอะไหล่เป็นกองๆก็เพราะเหตุนี้นี่เอง

ของถามอีกนิดครับเรื่องแหนบว่า4แผ่นนี่คือสี่แผ่นยาว แล้วแล้วอีก1แผ่นสั้นล้างสุด เหรอว่า4แผ่นรวมแผ่นสั้นล่างสุดครับพี่
    รวมหมดครับที่ผมนับเป็นสี่แผ่น แต่จริงๆแล้วมันจะต้องถูกบังคับด้วยแผ่นบนสุดและแผ่น เล็กสุดที่ติดตรงเพลา ที่เหลือทำหน้าที่เป็นสปริงแข็ง-อ่อนนะครับ อันนี้ผมไม่ได้จบอาชีวะหรือจบช่างยนต์มานะครับ ผมเข้าใจของผมเองจากการดูรูปครับ 5555 - -"

ตอบท่านโดมครับ อะไหล่ที่บ้านของผมได้มาจากYo Freekickน้องชายสุดที่รักของผมครับ ท่านนันสำนักท่าวุ้ง ท่านเกริกแคว้นโบราณ ท่านต้นวิเศษไชยชาญ ท่านผู้ใหญ่ตุ๊กบ้านตาขุน ท่านตั้มสองแคว ท่านปุ๊นครพนม และก็สหายอีกมากมายที่เคลื่อนไหวนอกบอร์ด ถ้าผมซื้อก็ได้มาจากเจ๊กวรจักร เจ๊กตรอกจันทร์ พี่พัฒลำพูน พี่ต๋องแม่กลอง พี่โยราชบุรี แต่ถ้าขนมาเองก็ จากเจ๊กลิ้ม ไพโรจน์ผู้ล่วงลับครับ

ถ้าเป็นเมืองนอกก็จากไอ้เดฟออสเตรเลีย อัฟฟ่ามาเลเซีย เดวิสจากอังกฤษ และก็แมรี่จากห้องสมุดที่ลอนดอนครับ พวกนี้ระดับขุนพลในบอร์ดโรตารี่ออสเตรเลียครับ รวมถึงอีหมวยลอนดอน อีหมวยยกล้อและอีหมวยหน้าใส สตรีที่เคลื่อนไหวนอกบอร์ดแต่หาอะไหล่ให้ผมครับ

ทัพหลวงค่อนข้างใหญ่ครับ ทั้งเคลื่อนไหวในบอร์ดและนอกบอร์ด ในวงการรถคลาสสิค สนามแข่งรถและตามปั้มน้ำมันครับ 555 ทั้งหาข่าวและสืบค้นตามบัญชาของผมครับ

ตามที่ท่านนันตอบครับ เด็กวิ่งอะไหล่ของผมครับ แต่สมัยก่อนผมจะมีสหายตุ่ยมาช่วยถ่ายรูปให้ แต่หลังๆผมจะถ่ายเอง ผมใช้สองกล้องครับ คอมแพ็คหนึ่งตัวและกล้องโปรหนึ่งตัว ตอนนี้ชักอยากจะได้กล้องวีดีโอครับ 555

ปล. แต่รูปนี้ที่คลาสสิคสุดๆและค้นเจอมากที่สุดในgoogle คนถ่ายรูปเป็นคนบ้านเดียวกับท่านนะครับ สุภาพสตรีเมืองฉวาง อีหมวยลอนดอนครับ เจ้าแม่สตรีทโฟโต้ที่ใช้ภาพเล่าเรื่อง..........

ปล. อย่าว่าแต่ท่านอยากรู้เลย คนในวงการถ่ายภาพก็อยากรู้ครับว่ารูปนี้ใครถ่ายให้ 5555

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 27-01-2011 เมื่อ 08:04

ขอบคุณ
    0

ทัพใหญ่จริงๆครับสุดๆไปเลย
    เดี๋ยวต้องเร่งสร้างทัพหัวเมืองใต้ละครับได้ข่าวจากพ ี่มายว่าที่วนเวียนอยู่นอกบอร์ดนี้หลายคนครับ

ภูมิใจจังครับคนถ่ายรูปเป็นคนบ้านเดียวกับผมด้วย
    และรูปนี้สร้างความสงสัยและจุดประกายให้ใครหลายๆคนคร ับ

ขอบคุณ
    0

อีหมวยลอนดอน คนนี้คือเขาอยู่อังกฤษเหรอครับถ้าเขากลับมาเยี่ยมบ้า นช่วยบอกหน่อยได้มั้ยอยากเจอตัวจริงครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อีหมวยลอนดอน คนนี้คือเขาอยู่อังกฤษเหรอครับถ้าเขากลับมาเยี่ยมบ้า นช่วยบอกหน่อยได้มั้ยอยากเจอตัวจริงครับ
    เรียนจบที่เบญจมราชูทิศแล้วต่อที่ม.กรุงเทพฯกลับมาอย ู่เมืองไทยแล้วครับเมื่อไม่นานมานี้ครับ ก็พึ่งกลับไปที่ฉวางเมื่อปลายปีนี้แหละแต่ผมไม่ได้เห ็นศรีษะเลยนะครับ ถ้ามีโอกาสได้เจอจะบอกให้ครับ

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับพี่วีจริงๆแอบลุ้นอยู่เหมือนกันครับว่าจะเ ป็นญาติๆกันเหรอป่าวอิอิ คนฉวางคนพิปูนถ้านับญาติกันตั้งแต่สมั้ยทวดๆมักจะเจอ พี่น้องกันครับ

หน้าที่ 79 จากทั้งหมด 159 หน้า แรกแรก ... 29 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 129 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks