The Making of EPAULLA: การสร้างอีพรหล้า - หน้า 8

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 159 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 58 108 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: The Making of EPAULLA: การสร้างอีพรหล้า

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

ทีมของผมไม่ใช้เงินเยอะครับ ลิโพไม่มี แต่ทีมของผมใจเย็นครับ เลยต้องกินไอติมแทน 5555

แม้....นี้ขนาดเงินไม่เยอะนะครับท่านวี ทำไปได้ขนาดนี้ 555555 จะเอาแค่คอนโซล ( สงสัยซื้อนิสสันมาร์คได้ 1 คัน)
    แอบมาอ่านเดี๋ยวจะได้เตรียมตัวทำบ้างครับ (รถผมยังวิ่งไม่ได้เลย...อิอิ)

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

มาถึงวันนี้ผมไม่มีถอยแล้วครับเพราะว่าวางแผนมานานมา ก โอเคที่ผมอาจจะประเมินสถานการณ์ความเสี่ยงผิดพลาดไปอ ย่างที่ท่านนันบอกว่าเก๋งกับกระบะอาจจะเข้ากันไม่ได้ โอกาสที่มันจะเป็นไปไม่ได้มีสูงแต่ผมก็ไปทำการบ้านด้ านอื่นมาแทนเรื่องตัวถังอื่นๆ และก็ได้พี่ชัยช่วยให้มันเป็นไปได้ ผมว่าแค่ทำหัวเก๋งเสร็จงานของผมก็สบายแล้วครับเพราะท ี่เหลือผมมีประสบการณ์จากการทำป้าแดงมาหมดแล้วครับแล ะทีมงานก็เป็นทีมเดียวกันหมดก็เลยเข้าใจกันมากครับ

งานต่างๆที่ท่านทั้งหลายเห็นผมทำ ผมหมดน้ำลายไปเยอะมากครับ ทุกๆวันที่ผมคุยกับสหายท่านนั้นท่านนี้ในบอร์ดไร้สาร ะไปไปบ้างแต่ว่าผมทำการบ้านทุกวัน อ่านหนังสือเยอะมากครับ ผมไม่ได้มีความรู้มากแต่ผมต้องสามารถตอบคำถามช่างและ โน้มน้าวให้เขาทำอย่างที่ผมต้องการให้ได้ ผมจึงต้องรู้ให้มากเท่าๆกันเพราะว่าในกรณีที่พี่ชัยไ ม่ทำให้ในแบบที่ผมต้องการ พี่ชัยก็ต้องหาเหตุและผลมาอธิบายผมด้วยว่าทำไมถึงไม่ ได้ ผมถึงจะใช้เหตุผลของผมสู้กับพี่ชัย เราสร้างรถคันนี้บนพื้นฐานความเป็นไปได้ ทั้งใจและกายก็ตจ้องไปทางเดียวกัน ผมเห็นทุกคนในอู่สนุกสนานกับเรื่องของอีพรหล้า ผมก็เลยไม่ค่อยเครียดและปล่อยให้เขาทำงานกันอย่างอิส ระครับ

รถคันนี้เป็นโปรเจคของทุกท่านจริงๆ ผมเรียนตามตรงว่าอะไหล่ที่ผมได้มาส่วนมากเพื่อนๆให้ม าทั้งนั้นครับ ที่ซื้อก็มีแค่กระจังหน้าครับ นอกนั้นสั่งจากเมืองนอกครับ 555 ถ้าผมทำรถเสร็จ ผมจะเขียนให้ดูว่ารถคันนี้ได้อะไหล่มาจากใครบ้าง ถือว่าอีพรหล้าเป็นลูกหลานของชาวมาสด้าทุกคน เป็นลูกครึ่งออสเตรเลียที่มาโตบางแคนะครับ 555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ting2220 อ่านข้อความ
    ทีมของผมไม่ใช้เงินเยอะครับ ลิโพไม่มี แต่ทีมของผมใจเย็นครับ เลยต้องกินไอติมแทน 5555

แม้....นี้ขนาดเงินไม่เยอะนะครับท่านวี ทำไปได้ขนาดนี้ 555555 จะเอาแค่คอนโซล ( สงสัยซื้อนิสสันมาร์คได้ 1 คัน)
    แอบมาอ่านเดี๋ยวจะได้เตรียมตัวทำบ้างครับ (รถผมยังวิ่งไม่ได้เลย...อิอิ)
    555 ผู้จัดการติ่งครับ ผมต้องกราบขออภัยจริงๆครับ เขาไม่ยอมถอดคอนโซลให้ผมครับ จะเอาแต่แก้มข้างก็เสียดายคอนโซล จะเอาแก้มข้าง+คอนโซลก็เสียดายซุ้มโช็ค ท่านนันรำคาญมากครับที่ผมเป็นคนแบบนี้ บอกว่าเรื่องมากจริงๆ เอาทั้งคันนั่นแหละ ท่านคงเห็นว่าจะได้เลิกงอแง

ผมเงียบ.......

เอ่อ...ดีเหมือนกันท่านนันเอามาทั้งคันนั่นแหละ..แป่ ว...

ล้อเล่นครับ 5555 ก็เลยได้มาครึ่งคันตามงบน้อยครับ ถึงตอนนี้ค่าใช้จ่ายจะยังไม่นับแต่ดูๆแล้วถูกกว่าป้า แดงครับ...(จริงเหรอ)

เริ่มเข้มข้นแล้วครับ
    รอติดตามตอนต่อไปครับ555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ผมไม่อยากจะบอกท่านปุ๊เลยกลัวท่านจะไม่สบายใจ ทีมงานโทรมาบอกว่าตอนนี้รถของผมรวมร่างกันเสร็จแล้วค รับ เหลือแต่รายละเอียดที่จะต้องตัดเปลี่ยน ตัดแต่ง พอได้ห้องโดยสารตามไดเมนชั่นแล้วก็พร้อมขัดและป๊ะผุแ ล้วครับ....

4วันผ่านไป....เอง

คอนโซลตามรูปเอาไปทำอะไรได้บ้าง.....

ทำไมไอ้วีหนวดมันถึงต้องทำให้มันยากด้วย ทำไมไม่ทำตามกระแสเหมือนคนอื่น...กันชน ไำฟหรี่ กระจังหน้า ของต่างๆมากมายทำไมไม่ใช้เหมือนคนอื่น......

เพราะผมเป็น...jodeciครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    เริ่มเข้มข้นแล้วครับ
    รอติดตามตอนต่อไปครับ555
    มันเหมือนซีรี่ย์เกาหลีมั้ยครับ 5555 ตอนนี้มีสื่อมวลชนส่งsmsมาบอกอีกแล้วครับว่า ไปหาทีมงานแบบนี้มาได้จะได 5555 แล้วเรื่องราวของอีพรหล้ามีเป็นdvdมั้ย 555 แซวกันเข้าไป - -"

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    มันเหมือนซีรี่ย์เกาหลีมั้ยครับ 5555 ตอนนี้มีสื่อมวลชนส่งsmsมาบอกอีกแล้วครับว่า ไปหาทีมงานแบบนี้มาได้จะได 5555 แล้วเรื่องราวของอีพรหล้ามีเป็นdvdมั้ย 555 แซวกันเข้าไป - -"
    ทำงานเก็บเงินก่อนครับ
    ครบเมื่อไรพี่ช่วยพาลุงขาวผมไปที่อู่นี้ทีเถิดครับ
    ปล.ไม่ได้ล้อเล่นนะครับเอาจริง555

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

55555 ผ่านไปแค่4วัน จะเป็นรูปเป็นร่างแล้ว น่ะครับ

ปล..นครพนมใช้Powerแรงช่างด่วนน่ะครับ อย่าให้เสียชื่อเสี่ยนครพนม

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ting2220 อ่านข้อความ

งบน้อยของแต่ล่ะท่าน ผมไม่ทราบหรอกครับ รู้แต่ว่ารถสวยดีส่วนใหญ่จะใช้ของดีราคาต้องสูงตามคร ับ

สุดท้าย ผมว่าคนที่ทำรถเสร็จจนพอใจแล้วราคาไม่ถึงแสน คันนั้นทำราคาถูกครับ อิ อิ . . . . . . . . . . .
    ของท่านแม่ทัพดูยังไงงบไม่น่าจะน้อยน่ะครับ แค่อาจจะน้อยกว่าป้าแดงแค่นั้นเอง . . . . รอดูเหมือนกัน ชอบๆ อิ อิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    55555 ผ่านไปแค่4วัน จะเป็นรูปเป็นร่างแล้ว น่ะครับ

ปล..นครพนมใช้Powerแรงช่างด่วนน่ะครับ อย่าให้เสียชื่อเสี่ยนครพนม
    ถ้าพี่ชัยมาอ่านข้อความนี้ งานเข้าครับ 55555555 ชาวบ้านบอกให้ช้าๆหน่อยครับ อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

มาชมสิ่งที่เป็นไปได้ทั้งมวล ที่มนุษย์พึงกระทำได้กันต่อครับ ผมชอบเรื่องราวในวันเหล่านี้ครับ ผมเห็นความเป็นไปได้ ความพยายาม ความสามารถ การควบคุมจังหวะ การวิ่งตามเวลา การผันจุดด้อยเป็นจุดเด่น ผมบอกตามตรงว่าผมทำงานด้านบริการเป็นผู้จัดการยังบริ หารอารมณ์และความต้องการได้ไม่ดีเลยถ้าเทียบกับพี่ชั ย อันนี้ขอคารวะเลยครับ คือท่านทั้งหลายเข้าใจมั้ยครับว่าผมเอาจินตนาการกับก ารบ้านไปให้พี่ชัยทำ แล้วมันก็ออกมาเป็นแบบนั้นจริงๆ ดูง่ายใช่มั้ยครับ...

ไม่เลยครับ เพราะว่ามันเครียดครับ พี่ชัยต้องรองรับอารมณ์และความต้องการของลูกค้าที่บ้ าสุดๆอย่างผม ผมว่าผมมาเรียนการบริหารเรื่องอารมณ์กับการจัดการลูก ค้างี่เง่าจากพี่ชัยดีกว่า 555555555

สิ่งที่เป็นไปได้วันนี้ที่ผมจะพาท่านทั้งหลายมาชม ถ้าใครยังตั้งตัวไม่ทัน ในกระทู้กลางๆมียาทาแก้ปวดหัวด้วยครับ ส่วนผ้าเย็นผมยังไม่มีแจกครับเพราะว่าแค่4วันงานของผ มเป็นรูปร่างแล้วครับ

เริ่มจากการไปตามหาล้อกระทะ4รู110ในปฐพี เนี่ยแหละครับที่มันทำให้งานของพี่ชัยไม่เดิน เราต้องสนับสนุนเรื่องนี้ให้มันลุล่วงไปครับ คู่นี้ไปได้มาจากมาสด้า323ที่สุสานรถครับ ขอใช้แค่2ล้อเอง อิอิ

ผมชอบรูปต่อไปนี้ครับ ผมชอบเวลาพี่ชัยโพกหัวครับซึ่งเหมือนเวลาผมใส่หมวกไห มพรมครับ มันเหมือนพร้อมจะออกรบและลุยกับทุกสิ่งที่อยู่ข้างหน ้า ดูแล้วเหมือนพี่ชัยส่งสัญญาณ "Full Speed Ahead" ครับ สู้ว๊อยยยย

และนี่คือการรวมร่างของอีพรหล้าลพ+แค เป็นลพบุรี+บางแคครับ 5555 ที่พี่โต้งจับนั่นแหละครับรวมร่างแล้ว เป็นไปได้ครับ ท่านนันอย่าลืมนะที่จะบอกผมว่า มันแน่! 5555

ใครยังจำอีพรหล้าบางแคได้บ้าง ตอนมาดีขนาดใหน ตอนนี้ไม่ได้ใช้ครับ นี่แหละครับผลของการมาอยู่กับผมเหลือแค่ที่เห็นครับ ส่วนนี้ทิ้งครับ โลละ9บาท!!!!!!!!!! ผมขับอีพรหล้าบอดี้นี้แค่หน้าบ้านมาโรงรถและโรงรถมาห น้าบ้านเองนะเนี่ย...ถ้าแม่รู้เรื่องด่าตายห่....... .า ลูกรักทดลองวิทยาศาสตร์อีกแล้นนนน

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ในที่สุดหัวอีพรหล้าก็รวมร่างกันได้เรียบร้อยครับ อย่างน้อยพี่ชัยก็ช่วยให้ท่านนันหายเครียดในส่วนที่ว ่าจะทำได้เหรอแต่บางคนคลุ้มคลั่งแทนที่มันทำได้จริงๆ 4วันเองนะครับ 5555

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

ให้กำลังใจก่อนนอน มาดูว่ามีอะไรคืบหน้าบ้าง (แอบอิจฉาจัง ไม่นานป้าแดงคงมีเพื่อนแล้ว)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ต้องกำลังถอดถังน้ำมันนะครับ สังเกตุว่าแชสซีของอีพรหล้าได้ถูกตัดแล้วครับผม เอาละโว้ย....แม่ทัพท่าวุ้งเห็นศักยาภาพของทีมงานของ ผมหรือยังครับว่ารักษาคำพูดขนาดใหน อย่างน้อยอีพรหล้าที่พลีชีพก็นอนตายอย่างสตรีกล้าที่ สามารถรวมร่างเข้าด้วยกันได้ ผมว่ามันคงอธิษฐานกันว่า ถ้าชาติหน้าได้เกิดมาเป็นรถอีก ตูทั้งสองขอเกิดให้พ้นมือมัน ไอ้วีหนวด 55555

ม้าเฒ่าแค๊กๆ ก็นอนรอยกออกครับ แค๊กๆ ฮี้ๆ แค๊กๆ แก่พอๆกับผมนั่นแหละครับ แค๊กๆ 555 พี่ชัยยืนไว้อาลัยต่อสิ่งที่น้องชายได้ทำครับ 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ให้กำลังใจก่อนนอน มาดูว่ามีอะไรคืบหน้าบ้าง (แอบอิจฉาจัง ไม่นานป้าแดงคงมีเพื่อนแล้ว)
    ขอบคุณครับผู้จัดการติ่ง ผมกำลังจะนอนแล้วเหมือนกัน ได้ยินเสียงแกะดำร้องโหยหวนเตรียมตัวจะกระโดดข้ามรั้ วแล้วครับ มันชอบแย่งกันครับ หัวถึงหมอนมันกระโดดถีบรั้วล้มวิ่งกันกรูๆๆๆๆเลยครับ ไม่ต้องนับพอดี นอนดีกว่า.......

ปล. ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ บ้านมาสด้าบางแคก็ผาสุขอีกครั้ง ป้าแดงก็พร้อมสุดๆ อีพรหล้าก็เสริมแต่งรอออกทัพในปีหน้า อีอ้วนดำ รถฮอนด้าแต่รักมาสด้าก็เตรียมตัวเข้าทำสีทั้งคันใน2เ ดือนข้างหน้า ไม่เหงาแน่นอนครับ โรงรถเทพของผมก็ควรจะลงมือทำเร็วๆนี้ครับ นอนหลับฝันดี ฝันเห็นหอยหนูนะครับ......

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 159 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 58 108 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks