The Making of EPAULLA: การสร้างอีพรหล้า - หน้า 88

หน้าที่ 88 จากทั้งหมด 159 หน้า แรกแรก ... 38 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 138 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,306 ถึง 1,320 จากทั้งหมด 2373

ชื่อกระทู้: The Making of EPAULLA: การสร้างอีพรหล้า

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    เจ๊ รวยเพื่อนนะค๊าาาาา
    รวยเงินด้วยเจ๊......ชิมิๆ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ใช้ทั้งสามโลกก็ไม่มีหมด....

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ท่านแม่ทัพครับอยากเห็นกะบะครับ ยังไม่เห็นเลยครับ นึกภาพไม่ออกครับอยากชมครับท่านได้โปรด..อิอิ
    งานกระบะท้ายที่ใครๆเขาลือกันไปต่างๆนาๆ จริงๆแล้วงานนี้ผมไม่ได้ทำอะไรมากครับ ก็พ่นธรรมดา คืออย่างนี้ครับ หลังจากที่พี่ชัยปลดล็อคผมที่ความคิดที่ว่ามองรถทั้ง คันเป็นงานชิ้นเดียว พี่ชัยสอนให้ผมมองรถเป็นสัดส่วนครับ ผมก็มองว่ารถนี้มีส่วนหน้าคือหัวกระบะกับส่วนหลังคือ กระบะท้าย

ดังนั้นงานของผมถึงว่าวันนี้จะทำให้ใครๆแปลกใจว่าทำไ มงานกระบะท้ายไม่เห็นมีอะไรเลย ผมคิดของผมว่า วันนี้ผมทำเป็นรถที่สามารถแยกทุกสัดส่วนออกได้อิสระ วันข้างหน้ากระบะท้ายผุหรือหัวเก๋งพัง ผมก็ยังมีชาสซีที่แข็งแกร่งที่สมารถเอาบอดี้ใดๆหย่อน ลงไปในโครงสร้างแบบนี้ได้...ผมคิดไปไกลเกินไปหรือเปล ่า

วันนี้งานกระบะท้ายเน้นงานเรียบง่ายแต่สามารถเติมแต่ งได้ในอนาคตหรือยกเปลี่ยนทั้งกระบะเพื่องานอื่นๆตามค วามเหมาะสมครับ วันนี้จึงไม่มีอะไรจะทำให้ใครแปลกใจเพราะว่าทำให้มัน สนุกและง่ายเข้าไว้ครับ

ผมเซอร์ไพรซ์ทุกท่านตั้งแต่ผมเอากระบะมาตัดแล้วครับ เลยไม่มีอะไรจะทำให้ใครแปลกใจทั้งสิ้น...หุหุ

Senior Member 00Hacker00's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวยมากครับท่าน...

Senior Member b-boyza's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวยมากครับท่านพี่วี สีแหล่มสีเดียวกับ dx ผมเลย

คำเตือนนิสนึงครับท่านพี่ ทำสีนี้ควรมีป้ายติดว่า นก กรุณาอย่าอุจระใส่

ไม่รู้เป็นอะไรนกชอบมากสีนี้ ฮ่าๆๆ

โดนประจำคันอื่นจอดติดกันไม่เป็นไร แต่สีนี้นกชอบ
    แอดเฟสบุคมาคุยกันได้ที่นี่นะครับ
    หรือจะทางE-MAILก็ได้ครับ
    อยากรู้จักน้อง เก๋า หรือดูรูปรายละเอียดต่างๆ ของน้องเก๋าเชิญนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    รวยที่ไหนละค๊าาาา

เงินจะกินข้าวยังไม่มีเลย

ได้แต่อิจฉา
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    งานกระบะท้ายที่ใครๆเขาลือกันไปต่างๆนาๆ จริงๆแล้วงานนี้ผมไม่ได้ทำอะไรมากครับ ก็พ่นธรรมดา คืออย่างนี้ครับ หลังจากที่พี่ชัยปลดล็อคผมที่ความคิดที่ว่ามองรถทั้ง คันเป็นงานชิ้นเดียว พี่ชัยสอนให้ผมมองรถเป็นสัดส่วนครับ ผมก็มองว่ารถนี้มีส่วนหน้าคือหัวกระบะกับส่วนหลังคือ กระบะท้าย

ดังนั้นงานของผมถึงว่าวันนี้จะทำให้ใครๆแปลกใจว่าทำไ มงานกระบะท้ายไม่เห็นมีอะไรเลย ผมคิดของผมว่า วันนี้ผมทำเป็นรถที่สามารถแยกทุกสัดส่วนออกได้อิสระ วันข้างหน้ากระบะท้ายผุหรือหัวเก๋งพัง ผมก็ยังมีชาสซีที่แข็งแกร่งที่สมารถเอาบอดี้ใดๆหย่อน ลงไปในโครงสร้างแบบนี้ได้...ผมคิดไปไกลเกินไปหรือเปล ่า

วันนี้งานกระบะท้ายเน้นงานเรียบง่ายแต่สามารถเติมแต่ งได้ในอนาคตหรือยกเปลี่ยนทั้งกระบะเพื่องานอื่นๆตามค วามเหมาะสมครับ วันนี้จึงไม่มีอะไรจะทำให้ใครแปลกใจเพราะว่าทำให้มัน สนุกและง่ายเข้าไว้ครับ

ผมเซอร์ไพรซ์ทุกท่านตั้งแต่ผมเอากระบะมาตัดแล้วครับ เลยไม่มีอะไรจะทำให้ใครแปลกใจทั้งสิ้น...หุหุ

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

นับวันยิ่งสวยนะพี่
    สวยแล้วต้องแรง
    อยากเเรง..สุขุมโรตารี่...

น้องบอยจะคอยดู.....
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 00Hacker00 อ่านข้อความ
    สวยมากครับท่าน...
    ขอบพระคุณครับ ไม่ถึงขนาดนั้นครับ ลูกกระบะเดิมๆไม่ได้ทำอะไรมากมายพ่นสีใหม่ก็สวยเหมือ นกันทุกคันครับ งานสีก็น่าจะแล้วเสร็จหมดแล้วครับที่ผมดูๆมา ก็เหลือประกอบครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ b-boyza อ่านข้อความ
    สวยมากครับท่านพี่วี สีแหล่มสีเดียวกับ dx ผมเลย

คำเตือนนิสนึงครับท่านพี่ ทำสีนี้ควรมีป้ายติดว่า นก กรุณาอย่าอุจระใส่

ไม่รู้เป็นอะไรนกชอบมากสีนี้ ฮ่าๆๆ

โดนประจำคันอื่นจอดติดกันไม่เป็นไร แต่สีนี้นกชอบ
    ขอบคุณครับบอย...คงได้มาถ่ายรูปคู่กันนะครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    ได้แต่อิจฉา
    ครอบครัวเดียวกันไม่อิจฉากันเจ๊ เดี๋ยวรถเจ๊เสร็จเมื่อไหร่ ผมเทอะไหล่หน้าปากทางเข้าบ้านแพงให้เจ๊เลือกประกอบตา มสะดวกเลย 5555 เพราะว่าอะไหล่บางส่วนผมก็ไม่ได้ใช้ ต้องสร้างขึ้นมาใหม่เพราะมันหาไม่ได้แล้วในปัฐพีต้อง เทียบเอา ทีนี้ก็ไม่รู้จะไปเทียบที่ใหน สร้างใหม่เลยครับ...จบ

งานเหล็กแบบนี้บ้านเจ๊ทำได้สบายครับ พับทั้งคันยังได้เลยครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    นับวันยิ่งสวยนะพี่
    สวยแล้วต้องแรง
    อยากเเรง..สุขุมโรตารี่...

น้องบอยจะคอยดู.....
    555 ไม่ไหวครับน้องบอย พี่ชัยยังแซวว่ารถคันนี้จะขับไปไกลเกินร้านลาบแถวบ้า นหรือเปล่ายังไม่รู้ มันเป็นคอนเซปคาร์ของชาวมาสด้าแฟมิเลียครับ หลังจากนี้มันจะหลับไหลอยู่ในสวนคู่กับป้าแดงเป็นเหล ่าtransformerที่รอวันเจอคู่ปรับที่สมน้ำสมเนื้อถึงจ ะตื่นขึ้นมาอีกทีครับ 555

ไม่ได้หมายความว่าทำรถแล้วทำไมไม่เอาออกวิ่ง ผมก็วิ่งของผมประจำแหละ แต่ไม่ค่อยให้ใครแถวบ้านได้เห็นเท่าไหร่ ส่วนมากผมก็จะมีเส้นทางวิ่งของผมหรือไม่ก็ขับเล่นในบ ้านจากหน้าบ้านไปร้านแม่

ปล. จากโรงรถไปร้านแม่ถ้าปั่นจักรยานไปจะทำเวลาได้9วิครั บ แต่ถ้าอีพรหล้าแล้วละก็...อึดใจพระพุทธครับ

ยางกันกระแทกปีกนกก็หากันจนเจอ ไม่เน้นของแท้แต่ขอของใหม่ แท้ไม่แท้ไม่สนใจเช่นกันครับ แต่คิดว่าแท้นะเพราะว่า เจ๊กบอกว่า นาวีมันเน้นของแท้...เจ๊กไปฟังใครมาครับ นมปลอมดั้งปลอมผมก็ชอบครับ - -"

ช่วงล่างอัจฉริยะของผม คือถ้ามันพังมา...มึ งได้คิดหนักแน่ว่าจะหาที่ใหนมาเปลี่ยน 5555 แต่ที่เวิ้งมีช่วงล่างแบบนี้อยู่ครับ ก็ขอบคุณพระเจ้าและปรมาจารย์ทั้งหลายที่ให้โอกาสทำเร ื่องราวพวกนี้ให้สนุกครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เพลาท้ายเจาะมาแล้วครับ4รู100

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ช่วงล่างที่พี่ชัยบิ้วให้ใหม่และก็ประกอบกลับ สนับสนุนอะไหล่โดยเจ๊กวรจักรครับ

ต้องปรับยางแท่นเครื่องนิดหน่อยครับ เครื่องเอียง

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

แม่ปั้มเบรกหลัง ขี้เกียจหาที่เฮียหนวด ไปซื้อใหม่ดีกว่าสบายใจครับ หาวันนี้ชาติหน้าคงเจอครับที่บางแค....

ของเก่าเน่าได้ถ้วยตามภาพนั่นแหละครับ

หน้าที่ 88 จากทั้งหมด 159 หน้า แรกแรก ... 38 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 138 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks