The Making of EPAULLA: การสร้างอีพรหล้า - หน้า 98

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 98 จากทั้งหมด 159 หน้า แรกแรก ... 48 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 103 104 105 106 107 108 148 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,456 ถึง 1,470 จากทั้งหมด 2373

ชื่อกระทู้: The Making of EPAULLA: การสร้างอีพรหล้า

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อีพรหล้าใกล้เสร็จเเล้ว บอกความรู้สึกไม่ถูกจริงๆ ท่านมาไกลมากจริงๆ
    เเล้วก็เจ๋งโครต.....................

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อะไหล่ก๊อปได้เนียนมากครับ
    msdชชุดนี้สุดๆไปเลยในฝันผมเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย powerdome : 24-02-2011 เมื่อ 12:00

Senior Member 00Hacker00's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดจริงๆครับคันนี้ ติดตามผลงานต่อไป...

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    อีพรหล้าใกล้เสร็จเเล้ว บอกความรู้สึกไม่ถูกจริงๆ ท่านมาไกลมากจริงๆ
    เเล้วก็เจ๋งโครต.....................
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 00Hacker00 อ่านข้อความ
    สุดยอดจริงๆครับคันนี้ ติดตามผลงานต่อไป...
    ขอกราบขอบพระคุณพี่ๆทุกคนที่ให้กำลังใจพอลล่าร์นะค่ะ กว่าหนูจะออกมาวิ่งบนท้องถนนพี่ๆก็คงเป็น........... .....

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

วงการนี้เลิกยากครับ ท่านรักมันจากข้างใน เหมือนเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ มันเลิกไม่ได้หรอกครับ ถ้าเลิกได้มันคงยากยิ่งกว่าเลิกกับ....อีก พิมพ์ไม่ได้ครับเดี๋ยวงานเข้า 5555
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    คงต้องเน้นทนและประหยัดครับ ยิ่งถลำลึกยิ่งบาดเจ็บครับ ทีมงานของผมเริ่มคิดถึงบั้นปลายชีวิตแล้วครับส่วนผมก ็พร้อมเสมอที่จะไปทำอย่างอื่นที่ท้าทายกว่า อาจจะไปเรียนรู้อะไรใหม่ๆที่มันสนุกสนานกว่า ช่วงเวลาก่อนหน้านี้ผมเอาเศษอะไหล่มาสด้าที่มันเป็นส นิมมากองๆใส่ลังไว้ แม่บอกว่ามันขายเป็นเศษเหล็กได้ ผมก็คิดว่าดีเหมือนกันเพราะที่ผ่านมาเราคิดถึงคนอื่น เสมอว่ากลัวเพื่อนๆจะไม่มีอะไหล่ใช้ กลัวเพื่อนๆจะหาอะไหล่ไม่ได้แต่มาคิดดูอีกที บ้านนะโว้ยไม่ใช่เชียงกง - -" ก็เลยเอามากองๆไว้รอวันแปลสภาพเป็นเศษเหล็ก โรงรถของผมโล่งขึ้นเยอะเลยครับ 555

พี่ชัยก็เปรยๆมานานแล้วครับที่จะลาออกจากวงการไปทำอย ่างอื่น ผมก็เห็นงามตามนั้น ผมก็มีงานต้องรับผิดชอบสูงขึ้น ตอนนี้เจ้านายโคตรรักเอ็งเลย ประคบประหงมสุดๆกลัวผมลาออกมาขายอะไหล่ อาจจะหาคนมารับผิดชอบแทนในบอร์ดนี้แล้วค่อยลาออกจากก ารเป็นผู้ใหญ่บ้านครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    วงการนี้เลิกยากครับ ท่านรักมันจากข้างใน เหมือนเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ มันเลิกไม่ได้หรอกครับ ถ้าเลิกได้มันคงยากยิ่งกว่าเลิกกับ....อีก พิมพ์ไม่ได้ครับเดี๋ยวงานเข้า 5555
    ผมจะเลิกหลายครั้งแล้วครับ แต่ได้ยินคำว่า เลิกกูมึ งตาย ผมก็ห๊ะ... - -" ก็คงเกิดมาเพื่อสิ่งนั้นเช่นกันครับพี่โอ๊ค 5555

ผมไม่แน่ใจว่าผมเกิดมาเพื่อสิ่งนี้หรือเปล่า ผมแค่มาตามหาอดีตของผมแล้วผมก็มาเจอเพื่อนๆที่รักทั้ งหลายที่นี่ แต่จริงๆผมก็เคยถามตัวเองหลายครั้งแล้วว่าถ้าผมไม่ทำ รถผมจะทำอะไร ผมก็ไม่เคยจะตอบได้ซักที แต่ก่อนหน้านี้เคยคิดจะต้มเหล้ากินเอง 555 เพราะว่าเพื่อนๆของผมมันไปถึงดาวอังคารกันหมดแล้วครั บ มันต้มเหล้ากินเองได้แล้ว เทพสุดๆ... - -"

ผมต้องทำตัวให้ยุ่งเข้าไว้ครับ เพราะถ้าผมว่างปุ๊บ ลิง ค่าง เก้ง กวาง บ่าง ชะนีมันจะร้องโหยหวนครับ ผมว้าวุ่นครับ 555 ต้องทำตัวให้ยุ่งเข้าไว้ พวกน้องๆบอกว่า กูรอมึ งมาสองปีแล้วนะค่ะพี่วี รถมึ งกูก็ไม่เคยได้นั่งเลยค่ะ 555555

ไอ้the making of epaullaนี่ถ้าผมสามารถห้ามใครซักคนได้ ผมจะบอกมันทันทีว่า หยุดเหอะ 555 เอาเวลาไปดูลูกนั่งเล่นขี้ดีกว่า - -" เพราะว่ามันมีรายละเอียดที่เยอะมากครับ เยอะจนผมคิดว่า มันจะจบยังไงว่ะเนี่ยโปรเจคนี้ แอบปิดไฟหนีหรือแกล้งทำเป็นเนียนว่า เสร็จละ ลาแล้วนะพี่ก็ไม่ได้ คนเขามากระทึบถึงบางแคแน่ๆ อิอิ

ก็เลยทำไปเรื่อยๆครับ ทำยากบ้าง ทำง่ายบ้าง ถ้าผมรวยผมก็รักมาสด้าอยู่ดี...แต่ไม่ซื้อRX-7หรืออะไรที่มันเกินตัว ผมก็ยังคงถวิลหาป้าแดงของผมเพราะว่ามันเป็นรถยนต์คัน แรกที่ผมมีความทรงจำเกี่ยวกับมัน รักแรกพบมันผ่านไปนานแล้วครับพี่ แต่รักครั้งนี้มันมีเพื่อน มีสหาย มีเหล่าทวยเทพมาคอยช่วยให้เราเดินทัพไปข้างหน้า หยุดพักได้แต่ห้ามถอย โปรเจคนี้ถ้าต้องได้กราบขอบพระคุณมันจะยาวมากครับ เหมือนนักร้องที่เขาขอบคุณคนที่มาFeaturingนั่นแหละค รับ เอาไว้ตอนท้ายๆของโปรเจคดีกว่าครับ

มีงานเกี่ยวกับเบรกมืออีกเล็กน้อยที่จะต้องอัพเดทไว้ รอเช้าวันใหม่ดีกว่านะครับ ขอบคุณมากครับพี่ที่เข้ามาอ่านความคิดของผม

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    616

เลิกกูมึ งตาย คุ้นๆว่ะ555 โชคดีที่รถมันพูดไม่ได้ ไม่งั้นเราคงตายหลายทีแล้ว555 ผมเข้าใจถึงท่านมีrx-7,8 ท่านก็ไม่ทอดทิ้งป้าแดงหรอกครับ เพราะผมก็ความรู้สึกเดียวกับท่านมันมีคุณค่าทางจิตใจ มากกว่าเงินทองครับ ถ้าไม่ทำรถ ...ก็ แ ด ก เหล้า หรือไม่ก็ทำไปแดกไป... อันนี้ผมก็ทำประจำ555 เพราะว่าอย่างอื่นที่ทำไม่ได้แล้ว เพราะเจอคำว่า เลิกกู มึ งตาย5555 ไว้มีโอกาศจะขอไปดูตัวจริงบ้างนะครับ
    ปล.เออ รถผมก็ไม่มีเบรกมือนี่หว่า ไว้ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมจะเลิกหลายครั้งแล้วครับ แต่ได้ยินคำว่า เลิกกูมึ งตาย ผมก็ห๊ะ... - -" ก็คงเกิดมาเพื่อสิ่งนั้นเช่นกันครับพี่โอ๊ค 5555

ผมไม่แน่ใจว่าผมเกิดมาเพื่อสิ่งนี้หรือเปล่า ผมแค่มาตามหาอดีตของผมแล้วผมก็มาเจอเพื่อนๆที่รักทั้ งหลายที่นี่ แต่จริงๆผมก็เคยถามตัวเองหลายครั้งแล้วว่าถ้าผมไม่ทำ รถผมจะทำอะไร ผมก็ไม่เคยจะตอบได้ซักที แต่ก่อนหน้านี้เคยคิดจะต้มเหล้ากินเอง 555 เพราะว่าเพื่อนๆของผมมันไปถึงดาวอังคารกันหมดแล้วครั บ มันต้มเหล้ากินเองได้แล้ว เทพสุดๆ... - -"

ผมต้องทำตัวให้ยุ่งเข้าไว้ครับ เพราะถ้าผมว่างปุ๊บ ลิง ค่าง เก้ง กวาง บ่าง ชะนีมันจะร้องโหยหวนครับ ผมว้าวุ่นครับ 555 ต้องทำตัวให้ยุ่งเข้าไว้ พวกน้องๆบอกว่า กูรอมึ งมาสองปีแล้วนะค่ะพี่วี รถมึ งกูก็ไม่เคยได้นั่งเลยค่ะ 555555

ไอ้the making of epaullaนี่ถ้าผมสามารถห้ามใครซักคนได้ ผมจะบอกมันทันทีว่า หยุดเหอะ 555 เอาเวลาไปดูลูกนั่งเล่นขี้ดีกว่า - -" เพราะว่ามันมีรายละเอียดที่เยอะมากครับ เยอะจนผมคิดว่า มันจะจบยังไงว่ะเนี่ยโปรเจคนี้ แอบปิดไฟหนีหรือแกล้งทำเป็นเนียนว่า เสร็จละ ลาแล้วนะพี่ก็ไม่ได้ คนเขามากระทึบถึงบางแคแน่ๆ อิอิ

ก็เลยทำไปเรื่อยๆครับ ทำยากบ้าง ทำง่ายบ้าง ถ้าผมรวยผมก็รักมาสด้าอยู่ดี...แต่ไม่ซื้อrx-7หรืออะไรที่มันเกินตัว ผมก็ยังคงถวิลหาป้าแดงของผมเพราะว่ามันเป็นรถยนต์คัน แรกที่ผมมีความทรงจำเกี่ยวกับมัน รักแรกพบมันผ่านไปนานแล้วครับพี่ แต่รักครั้งนี้มันมีเพื่อน มีสหาย มีเหล่าทวยเทพมาคอยช่วยให้เราเดินทัพไปข้างหน้า หยุดพักได้แต่ห้ามถอย โปรเจคนี้ถ้าต้องได้กราบขอบพระคุณมันจะยาวมากครับ เหมือนนักร้องที่เขาขอบคุณคนที่มาfeaturingนั่นแหละค รับ เอาไว้ตอนท้ายๆของโปรเจคดีกว่าครับ

มีงานเกี่ยวกับเบรกมืออีกเล็กน้อยที่จะต้องอัพเดทไว้ รอเช้าวันใหม่ดีกว่านะครับ ขอบคุณมากครับพี่ที่เข้ามาอ่านความคิดของผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chevit : 24-02-2011 เมื่อ 23:26

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เบรคมือไม่มีกันหลายคนเลยครับเหรอมีก็ชำรุด
    เดี๋ยวให้ท่านแม่ทัพนำแล้วเหล่าลูกทัพตามครับ

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

วันนี้ผมคิดถึงพี่ครับ ก็เลยโทรหา กะว่าจะให้พี่ช่วยบอกวิธีอันเชิญดวงวิญญานพริตตี้ออก จากรถซะหน่อย แต่ผมก็เข้าใจแล้วว่าแขนข้างที่พี่ถนัดยังไม่หายเจ็บ พี่ก็เลยต้องทนนั่งฟังเสียงโทรศัพท์จนมันหายดังไปเอง ...

ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    วันนี้ผมคิดถึงพี่ครับ ก็เลยโทรหา กะว่าจะให้พี่ช่วยบอกวิธีอันเชิญดวงวิญญานพริตตี้ออก จากรถซะหน่อย แต่ผมก็เข้าใจแล้วว่าแขนข้างที่พี่ถนัดยังไม่หายเจ็บ พี่ก็เลยต้องทนนั่งฟังเสียงโทรศัพท์จนมันหายดังไปเอง ...

ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ...
    555 เข้าใจถูกต้องแล้วครับ ผมสามารถหยิบมันเข้าใกล้...ห่างจากหน้าได้ราวๆครึ่งศ อก เรื่องที่จะให้หยิบมาแนบหูคงยังทำไม่ได้ในขณะที่อีกม ือยังควบคุมรถอยู่...ขออภัยนะครับ

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

555 เข้าใจถูกต้องแล้วครับ ผมสามารถหยิบมันเข้าใกล้...ห่างจากหน้าได้ราวๆครึ่งศ อก เรื่องที่จะให้หยิบมาแนบหูคงยังทำไม่ได้ในขณะที่อีกม ือยังควบคุมรถอยู่...ขออภัยนะครับ
    5555 ไปไหนมาครับ มืดค่ำแล้วยังไม่เข้าบ้าน...

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

คำเตือนท่านนาวี...คุงควรหยุดได้แล้วเรื่องอื่นๆแต่...อีพรหล้าหยุดไม่ได้ข้อห้ามจ ้า5555เราเป้าหมายเดียวกาน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wuttdy : 25-02-2011 เมื่อ 07:35

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    เลิกกูมึ งตาย คุ้นๆว่ะ555 โชคดีที่รถมันพูดไม่ได้ ไม่งั้นเราคงตายหลายทีแล้ว555 ผมเข้าใจถึงท่านมีrx-7,8 ท่านก็ไม่ทอดทิ้งป้าแดงหรอกครับ เพราะผมก็ความรู้สึกเดียวกับท่านมันมีคุณค่าทางจิตใจ มากกว่าเงินทองครับ ถ้าไม่ทำรถ ...ก็ แ ด ก เหล้า หรือไม่ก็ทำไปแดกไป... อันนี้ผมก็ทำประจำ555 เพราะว่าอย่างอื่นที่ทำไม่ได้แล้ว เพราะเจอคำว่า เลิกกู มึ งตาย5555 ไว้มีโอกาศจะขอไปดูตัวจริงบ้างนะครับ
    ปล.เออ รถผมก็ไม่มีเบรกมือนี่หว่า ไว้ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ
    ผมเจอปัญหานี้มาตั้งแต่สมัยทำป้าแดงที่ไม่มีเบรกมือม าด้วย จนถึงอีพรหล้าก็ไม่มีเบรกมือ ผมคิดว่ามันเป็นอะไรที่เขาคิดว่าจะมีกันไปทำไมหรือเป ล่า้เลยถอดออก 555 แต่มันจำเป็นจริงๆนะครับ

ปล. ผู้มากบารมีบางแคซอย6ที่สามารถบัญชาการแม่ทัพแขนเดี้ ยงให้ออกไปส่งลูกสาว(หมา)ไปสปาได้ ลูกแม่ค้าขายข้าวแกงที่ผสุเสียงกังวาลจนทำให้ฝูงหมาส วน16ตัววิ่งหนีกันคนละทางได้ พี่โอ๊คก็คงวิเคราะห์ได้ว่าผมจะใจเย็นขนาดใหน 55555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    5555 ไปไหนมาครับ มืดค่ำแล้วยังไม่เข้าบ้าน...
    ไปลองป้าแดงมาครับ ระบบไฟรวนหมด ยอมรับครับว่าโมโหมากครับที่ไฟยังไม่เสถียรซะที รอเอาไอ้ดุกออกไปทำก่อนครับจะเอาป้าแดงรื้อระบบไฟใหม ่ทั้งหมดพร้อมช่วงล่างครับ

คราวก่อนก็เกือบแหกโค้งซัดไป100กว่าๆแล้วพวงมาลัยไม่ หมุนตาม 55555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    เบรคมือไม่มีกันหลายคนเลยครับเหรอมีก็ชำรุด
    เดี๋ยวให้ท่านแม่ทัพนำแล้วเหล่าลูกทัพตามครับ
    เดี๋ยวรับรองว่า แค่เราคุยกันเรื่องเบรกมือ ของแพงแน่นอนเพราะว่ามีคนสายตายาวอยู่แถวๆนี้ อิอิ

หน้าที่ 98 จากทั้งหมด 159 หน้า แรกแรก ... 48 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 103 104 105 106 107 108 148 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks