The Making of EPAULLA: การสร้างอีพรหล้า - หน้า 44

หน้าที่ 44 จากทั้งหมด 159 หน้า แรกแรก ... 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 94 144 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: The Making of EPAULLA: การสร้างอีพรหล้า

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

แบบนี้ครับที่เขาเรียกว่าตรวจงานอย่างใกล้ชิด 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

หนึ่งในปฐพี...เปิดเผยให้หมดครับ ไม่ต้องPimp My Rideแล้วครับ มีไอเดียอะไรใส่ไปเลยครับ นี่ว่าจะใส่เตาไมโครเวฟไว้ที่เก๊ะหน้าด้วย 5555 ล้อเล่นครับ

อย่าเพียงแค่คิดว่าจะทำ...ลงมือทำเลยครับพี่น้องงงง

ท่านผอ.เครียดเลยครับ 555555 ดูท่ายืนเสียก่อน คนธรรมดาเขาไม่ยืนนะครับท่านี้ อิอิ

ตรวจงานครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

งานผ่านไปเร็วจัง...ตามไม่ทัน รูปที่ผมโพสทั้งหมดในตอนนี้ช้ากว่างานปัจจุบันไปราวๆ 1-2วันครับ แปลว่าผมแทบจะไม่มีเวลาเลยในการติดตาม แต่ก็พยายามที่จะอัพเดทข่าวอีพรหล้าให้สหายที่เป็นแฟ นคลับของสำนักบางแคไรด์วิธไพรด์ได้ติดตามยามว่างเว้น จากการดูวนิดา 55555 ปล. ทีวีบ้านของผมก็พูดเกาหลีอยู่ดีหงะ - -"

งานในวันนี้ก็คือการติดตั้งแผงไฟหน้า คานหม้อน้ำครับ ก็ไม่มีอะไรหนักใจครับ จะมีก็ฝั่งขวามือของภาพช่วงซุ้มไฟหน้าต้องต่อเหล็กออ กมาอีกนิดหนึ่งเพราะว่ามันไม่จรดติดกับแผงไฟหน้าครับ ไม่ยากครับ พี่โต้งตัดเหล็กเป็นกระดาษเลย 555555

ภาพนี้อาจจะทำให้ท่านเจี๊ยบและท่านนันเซ็งเป็นทวีคูณ ผมทำดีที่สุดแล้วครับ - -"

รูปส่วนมากก็คือการติดตั้งแผงไฟหน้าครับ จากรูปนี้มันกี่คันแล้วครับเนี่ยที่รวมเป็นอีพรหล้าเ นี่ย พอรถเสร็จผมจะทำพิธีอันเชิญแม่ย่านางมาสิงสถิต แต่มีข้อแม้ว่า คนเดียวที่รู้ใจนะครับแม่ย่า มากันหมดรถของผมก็วิ่งไม่ออกพอดีและอีกอย่างรถคันนี้ มีชะนีนั่งได้คนเดียว เป็นภูติผีก็นั่งข้างหลังโน่นครับ กลัวผีจับจู๋หงะ - -"

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

นึกว่าวันนี้ ท่านวี จะไม่มารายงานผลเสียแล้ว แม้ทำป้ายชื่อเลยนะครับ กลัวใครเค้าจำผิดคันหรือเปล่าเนอ...
    แต่ผมว่าแบบนี้คงมีใครเดียวในโลกแน่ๆ เลย ( จินตนาการกว้างไกล สร้างสรรค์สิ่งสวยงาม ให้ผู้คนได้ชม )
    เป็นรูปเป็นร่างขึ้นเยอะเลย รอชมอยู่นะครับ
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ขอพระเจ้าจงอวยชัยและให้สติปัญญากับข้าน้อยให้ปฏิบัต ิภารกิจนี้ให้สำเร็จด้วยเทอญ..เพราะเบิ่งแล้วกว่าจะม าถึงขั้นตอนนี้ สหายของข้าน้อยหลายท่านก็ได้ถอดใจไปแล้ว....แต่ที่ข้ าน้อยยังสู้อยู่...เพราะตูหาทางลงไม่เจอ อิอิ

ปล. วนิดาหรือจะสู้อีพรหล้า คริ คริ

ตื่นเต้นครับเหมือนรถจะเสร็จแล้ว 5555555 อันนี้แค่ทดลองติดตั้งเฉยๆนะครับ ยังต้องปรับแก้อีกนิดหน่อยครับ

ส่วนประตูด้านนี้ขั้นเทพครับ ประตูเปิดปิดได้ดีมาก ช่องว่างระหว่างประตูกับแก้มข้างสวยมากครับ เปิดปิดได้ดีไม่มีปัญหาครับ

พอจะเห็นความก้าวร้าวของอีพรหล้าหรือยังครับ โลโก้ข้างตรงแก้มซ้ายและขวา มาสด้ากระบะมีติดตั้งนะครับ ผมจะเอามาติดครับ สหายที่เล่นรุ่น1000อยากจะเติมให้เต็มก็หามาใส่ได้คร ับ รับรองว่า จะขอบคุณไอ้วีที่บอกครับ ห้าห้าห้าห้า

ปล. ผมเก็บโลโก้นี้มาได้ปีกว่าๆแล้วครับ เตรียมตัวมานานแล้ว ปลอดภัยแล้วครับ และยิ่งได้ท่านเกริกให้มาเสริมทัพอีก สบายอีพรหล้าครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ดีใจจังจะได้ขับอีพรหล้าแล้ว อิอิ...
    ท่านนันจะขับผมก็ต้องเตรียมเบาะที่คู่ควรกับท่านครับ ระบบไฟฟ้าควบคุมด้วยกล่อง จดจำท่านั่งของคนขับและโอบรัดกระชับไปกับสรีระร่างกา ยของคนขับยามที่เทอร์โบทำงานครับ ที่กล่าวมาทั้งหมด......ไม่มีครับ แฮ่ๆๆ

ปล. .ให้น้องไปเอาเบาะRX-8มาให้คู่หนึ่ง พอดีพื้นเสร็จแล้วต้องทำขาเบาะแล้วครับ เห็นของท่านuckeroเคยโพสในกระทู้ของท่านแล้วน้ำลายไห ล งบน้อยครับเลยต้องใช้เบาะผ้าธรรมดาๆไปก่อน ราคาไม่แพงครับ เจ้าของเก่าใจดี ลดให้ครับ ชอบครับ ชอบรูปทรงของมัน ชอบตราสัญลักษณ์ของมัน ลองนั่งดูแล้ว นิ่มตูดมากครับ กลัวท่านนันและคุณนายสุจะไม่สมศักดิ์ศรีครับ ชอบไม่ชอบก็บอกด้วยนะครับ ฮูหยินและนายท่าน - -"

ให้เสี่ยเปี๊ยกลองนั่งดู เข้าท่าแฮะ เอ้า จินตนาการไปก่อนว่าขับได้แล้ว 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ลองนั่งดูก่อนครับว่าตูดติดเบาะมั้ย ผมสูง178 หนัก 77+(หนักเบียร์ - -") นั่งดูแล้วเบาะดูเล็กไปเลยครับ แต่ให้ความรู้สึกที่กระชับดี นิ่มดี และควบคุมตำแหน่งได้ดีครับ

ปล. คนที่สูงกว่าผมหนักกว่าผมอาจจะนั่งมิดเลยก็ได้ครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ting2220 อ่านข้อความ
    นึกว่าวันนี้ ท่านวี จะไม่มารายงานผลเสียแล้ว แม้ทำป้ายชื่อเลยนะครับ กลัวใครเค้าจำผิดคันหรือเปล่าเนอ...
    แต่ผมว่าแบบนี้คงมีใครเดียวในโลกแน่ๆ เลย ( จินตนาการกว้างไกล สร้างสรรค์สิ่งสวยงาม ให้ผู้คนได้ชม )
    เป็นรูปเป็นร่างขึ้นเยอะเลย รอชมอยู่นะครับ
    ใจจริงก็อยากจะให้เป็นคันเดียวในโลกนั่นแหละครับ 5555 ตอนนี้กำลังจะหาทางไปดีดไข่จิงโจ้ครับ ผมเชื่อว่า บอลไทยจะไปมวยโลกครับท่านผู้จัดการ ห้าห้า - -"

ครับผม รถเป็นรูปเป็นร่างขึ้นเยอะครับ แต่รถของผมยังเป็นขี้ก้างอยู่เลยนะครับ ปีหน้าโน่นแหละครับถึงจะชัดเจนครับผม ฝั่งซ้ายของภาพเบ้าไฟหรือซุ้มไฟหน้ายังห่างกับแผงไฟห น้าเนื่องจากถูกชนมาเลยต้องเติมเหล็กในส่วนนี้ครับเพ ื่อให้มันสมบูรณ์เสมอกับอีกฝั่งหนึ่งครับผม วาดแบบแล้วไปตัดเหล็กครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ฝั่งขวาเดิมนั้นถูกชนมาก็ตัดผุและแก้ไขด้วยการดึงเรี ยบร้อยครับ เวลาเห็นซุ้มโช๊คแล้วอยากจะหัวเราะดังๆในความบ้าบิ่น ของตัวเอง 5555

ผมชอบถ่ายภาพห้องเครื่องครับ ผมว่ามีพี่ๆคนไทยหลายท่านที่ทำห้องเครื่องได้สวยมาก สวยพอที่จะสู้ชาวต่างชาติได้ ผมก็เลยชอบถ่ายรูปห้องเครื่องเพื่อที่จะเก็บไว้จินตน าการต่อไปว่าสักวันเราจะต้องทำได้เหมือนกัน พอจะเห็นจินตนาการของผมหรือยังครับ

อีกด้านหนึ่งครับ งานก็เหลือปรับแก้อีกนิดหน่อยครับ

งานนี้เน้นโหดครับ หน้าตาเป็นมิตรแบบคุณนายแดงแบบนั้นพอแล้วครับ ตอนนี้ขอหน้าเดียวกับน้องปุ๊กลุ๊กครับ สวยแต่ดุครับ 55555 ล้อเล่นนะครับพี่น้อง...

ต้องทดลองติดตั้งกระจังหน้าแล้วครับ เห็นมั้ยครับ กระจังพลาสติกก็พอแล้ว....

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

กว่าจะออกมาหน้าตาแบบนี้ เหนื่อยเลยครับ แต่ก็เริ่มเห็นเค้าโครงหน้าที่ตั้งใจอยากจะทำอีพรหล้ าให้ออกมาแล้วครับ ถ้าตั้งใจเราต้องทำได้ครับ จะทำได้ดี ได้เอ ได้บี ก็ขอให้ได้ลงมือทำครับ ผมว่าหน้าตามันไม่เป็นมิตรเท่าไหร่ครับ 555 ต้องใช้เวลาครับเพราะว่าคนไข้ที่พึ่งผ่าตัดออกมามักจ ะกังวลกับหน้าตาของตัวเองครับ เดี๋ยวอีได้ลองวิ่งแล้วก็ชินไปเองครับ 555

หนูจะเอาหน้านี้ค่ะหมอ...

พื้นเสร็จแล้วครับ เหลือเก็บงานนิดหน่อยครับ

เห็นกองเหล็กกองนี้แล้ว เซ็ง...

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    สองหนุ่มก็แยกกันไปทำคนละส่วนครับ เห็นภาพนี้แล้วฮึกเหิมครับ อิอิ

ลีลาการตัดเหล็กขั้นเทพครับ อิอิ

พอไหวมั้ยท่านนัน

เห็นเบาะเเล้วทำไห้ข้าน้อยจินตนาการไปถึงเครื่องยนต์ ครับท่านประมุข
    แว่วๆถึงเสียงแสบแก้วหูกับกลิ่นควันแสบจมูกครับ
    ไม่รู้ว่าน้องบอยจะจินตนาการถูกรึป่าวอิอิอิอิอิ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

ไชโย........จะได้ขับอีพรหล้าแล้ว.......(เลียนแบบพี ่นันครับ)

อยากขับจริง ๆ ครับ แต่ท่านต้องสัญญาก่อนนะครับว่าจะให้ผมทดลองขับ 5555

รอ และ รอ และยังคงรอต่อไปครับ เห็นเศษเนื้อหนังกระดูกผุแล้วแอบเซ็งปนขำครับ มีการพาดพิงถึงผมและพี่นันด้วยนะเออ ระวังโดนฟ้องนะครับ ยังไม่ได้ตรวจ dna เลย 555

เสร็จเมื่อไหร่จะเอาน้องหยกไปถ่ายรูปคู่นะครับ

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

เรื่องเบาะ แบบนี้ดูสปอร์ตเข้มทีเดียว ขนาดท่านลองนั่งแล้วยังมิดตูดขนาดนี้ ถ้าผมได้ลองนั่งแล้วคงตูดทิ่มทะลุแหง ๆ ครับ 555 เดี๋ยวจะลองขับให้ได้ครับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ท่านนันจะขับผมก็ต้องเตรียมเบาะที่คู่ควรกับท่านครับ ระบบไฟฟ้าควบคุมด้วยกล่อง จดจำท่านั่งของคนขับและโอบรัดกระชับไปกับสรีระร่างกา ยของคนขับยามที่เทอร์โบทำงานครับ ที่กล่าวมาทั้งหมด......ไม่มีครับ แฮ่ๆๆ

ปล. .ให้น้องไปเอาเบาะRX-8มาให้คู่หนึ่ง พอดีพื้นเสร็จแล้วต้องทำขาเบาะแล้วครับ เห็นของท่านuckeroเคยโพสในกระทู้ของท่านแล้วน้ำลายไห ล งบน้อยครับเลยต้องใช้เบาะผ้าธรรมดาๆไปก่อน ราคาไม่แพงครับ เจ้าของเก่าใจดี ลดให้ครับ ชอบครับ ชอบรูปทรงของมัน ชอบตราสัญลักษณ์ของมัน ลองนั่งดูแล้ว นิ่มตูดมากครับ กลัวท่านนันและคุณนายสุจะไม่สมศักดิ์ศรีครับ ชอบไม่ชอบก็บอกด้วยนะครับ ฮูหยินและนายท่าน - -"

ให้เสี่ยเปี๊ยกลองนั่งดู เข้าท่าแฮะ เอ้า จินตนาการไปก่อนว่าขับได้แล้ว 5555

เบาะสวยครับ...คงกระชับดีน่ะครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    เบาะสวยครับ...คงกระชับดีน่ะครับ
    ครับนายท่าน กระชับตูดมากครับ

หน้าที่ 44 จากทั้งหมด 159 หน้า แรกแรก ... 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 94 144 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks