ทริปเดี่ยว ไปเที่ยวงานเทศกาลผีตาโขน ( งานเทศกาล Honda C ) อำเภอด่านซ้าย 300 กิโลเมตร - หน้า 6

ชื่อกระทู้: ทริปเดี่ยว ไปเที่ยวงานเทศกาลผีตาโขน ( งานเทศกาล Honda C ) อำเภอด่านซ้าย 300 กิโลเมตร

เวสป้าสายทัวร์ anuchitse's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ teng666 อ่านข้อความ
    ปีนี้พลาดไม่ได้เอาเวสมา แต่ผมติดตามการออกทัวร์ของพี่ตลอดคับ ชอบบินเดี่ยวแบบพี่จริงๆมิตรภาพหาข้างหน้าได้ตลอด

bickerเยอะมากๆวิวข้างทางก็สวย รุ่นใหญ่ก็เพียบ รุ่นเล็กก็เยอะ

แต่วันนั้นผมก็ไปนะแต่ไม่ได้เอาเวสไปเพราะซ้อมไม่ทัน เอารถกะบะไป ทักทายไปสองกลุ่ม(ไม่ขอเอ่ยนามนะคับ)

ไม่ตอบผมกับพี่ๆผมเลยอะแค่ถามว่ามากจากไปกันคับ * อาจเป็นเพราะเราไม่มีเวสขี่มารึป่าว

เจอน้องไอซเชียงคานได้บัตรฟรีดูอสันี วสันต์ สนุกกว่า ปีหน้าขอแก้ตัวใหม่จะพาเพื่อนๆbickerนักบิดอิสระ มาเที่ยวเมืองเลยอีกแล้วเจอกันคับ
    ขอบคุณ teng666 ที่เข้ามาเยี่ยมชมนะครับปีหน้าถ้าเจอเวสป้า สีครีมๆ มีถุงขยะมัดท้าย อย่าลืมทักทายกันบ้างนะครับ หุหุ เมืองเลยถึงชื่อจะเลย แต่ก็ไม่เคยเลยหายไปจากความทรงจำสักที ขอบคุณครับ

" I don't care what kind of Vespa you are but we are touring Vespa "

" ใครจะสายไหนเราไม่สน เพราะเราคือเวสป้าสายทัวร์ "

" เวสป้าล้ำ หน้าที่สุด "

cp's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ ม.นเรศวร @ สะแกกรัง มอเตอร์คลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    3
    Blog Entries
    1

ภาพและคำบรรยายสวยงามมากเลยครับ เห็นคนเล่นรถด้วยอุดมการณ์แบบนี้แล้วรู้สึกชื่นใจครั บ
    กลุ่มรถโบราณ ม. นเรศวร พิษณุโลก

Senior Member Thaitaniumred's Avatar
    สถานที่
    ลูกพระนเรศวร คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ไปมาเหมือนกันคับพี่

งานไม่ดีเลย

ปีหน้าจัดใหม่แล้วกัน

ผมไปถึงเห็นงาน

ก็เลยอยู่แปปหนึ่ง

แล้วกับเลยคับ

เวสป้าสายทัวร์ anuchitse's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cp อ่านข้อความ
    ภาพและคำบรรยายสวยงามมากเลยครับ เห็นคนเล่นรถด้วยอุดมการณ์แบบนี้แล้วรู้สึกชื่นใจครั บ
    ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ cp ที่เข้ามาเยี่ยมชมนะครับ อยู่กลุ่ม มหาวิทยาลัย นเรศวร หรอครับ เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเห็นออกทริปไหนกันเลย หรือว่าแยกย้ายกันไปทำงานกันหมดแล้วหรอครับ กลุ่ม พิษณุโลก พวกรถซี ไม่ค่อยเจอเท่าไร ถ้ายังงัยอย่าทิ้งอุดมการณ์เดิมๆกันนะครับ

" I don't care what kind of Vespa you are but we are touring Vespa "

" ใครจะสายไหนเราไม่สน เพราะเราคือเวสป้าสายทัวร์ "

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Thaitaniumred อ่านข้อความ
    ไปมาเหมือนกันคับพี่

งานไม่ดีเลย

ปีหน้าจัดใหม่แล้วกัน

ผมไปถึงเห็นงาน

ก็เลยอยู่แปปหนึ่ง

แล้วกับเลยคับ
    ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมครับ ผมว่างานมัน ok นะครับแต่ที่ไม่ ok คือสถานที่จัดงาน ไม่ไหวจริงๆ น่าจะหาที่ดีๆกว่านี้ คนมาไกลๆลำบากเรื่องที่นอน ผมไม่ได้เข้าไปในงานหรอกครับ แต่เห็นพวกรถซี หนีไปนอนที่ปั้มภูเรือกันเพียบ สถานที่จัดงานคงไม่อำนวยจริงๆ เห็นหลุมบ่ออย่างกะโลกพระจันทร์

cp's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ ม.นเรศวร @ สะแกกรัง มอเตอร์คลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    3
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ anuchitse อ่านข้อความ
    ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ cp ที่เข้ามาเยี่ยมชมนะครับ อยู่กลุ่ม มหาวิทยาลัย นเรศวร หรอครับ เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเห็นออกทริปไหนกันเลย หรือว่าแยกย้ายกันไปทำงานกันหมดแล้วหรอครับ กลุ่ม พิษณุโลก พวกรถซี ไม่ค่อยเจอเท่าไร ถ้ายังงัยอย่าทิ้งอุดมการณ์เดิมๆกันนะครับ
    ครับผม การเวลาผ่านไปหลายๆคนก็เริ่มขยับขยายไปตามกาลเวลาครั บ หลายๆคนที่จบแล้วก็ต่างแยกย้ายกันไปตามหน้าที่ตามควา มฝัน พี่ๆเพื่อนๆน้องๆบางคนก็ยังอยู่ที่มอครับ แต่อาจจะเปลี่ยนแนวขยับขยายรถกันไปตามกำลังครับ ส่วนตัวผมขึ้นมาทำงานที่เชียงใหม่ครับ อุดมการณ์เดิมยังเต็มเปี่ยม แม้บางทีอาจเดินหลงทางไปบ้าง แต่ก็เป็นประสบการณ์ในการเรียนรู้ครับ ว่างๆผ่านมาทางเชียงใหม่ก็แวะทักทายกันได้นะครับ ยินดีต้อนรับมิตรภาพดีๆเสมอครับ
    กลุ่มรถโบราณ ม. นเรศวร พิษณุโลก

Senior Member MC_(รถเก่าโรงงานกระดาษ)'s Avatar
    สถานที่
    รถเก่าโรงงานกระดาษ ขอนแก่น
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cp อ่านข้อความ
    ครับผม การเวลาผ่านไปหลายๆคนก็เริ่มขยับขยายไปตามกาลเวลาครั บ หลายๆคนที่จบแล้วก็ต่างแยกย้ายกันไปตามหน้าที่ตามควา มฝัน พี่ๆเพื่อนๆน้องๆบางคนก็ยังอยู่ที่มอครับ แต่อาจจะเปลี่ยนแนวขยับขยายรถกันไปตามกำลังครับ ส่วนตัวผมขึ้นมาทำงานที่เชียงใหม่ครับ อุดมการณ์เดิมยังเต็มเปี่ยม แม้บางทีอาจเดินหลงทางไปบ้าง แต่ก็เป็นประสบการณ์ในการเรียนรู้ครับ ว่างๆผ่านมาทางเชียงใหม่ก็แวะทักทายกันได้นะครับ ยินดีต้อนรับมิตรภาพดีๆเสมอครับ

ว้าๆๆ หายไปซะนานเลยนะนายแชมป์ เป็นไงบ้างสบายดีรึป่าวๆๆ

ยังจำกันได้มั้ยนิ........
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MC_(รถเก่าโรงงานกระดาษ) : 24-06-2010 เมื่อ 15:41
    **เสรีธรรมลูกผู้ชายใจสองล้อ**
    A Friend in Need is Friend Deed **เพื่อนแท้คือเพื่อนในยามยาก

MC_รถเก่าโรงงานกระดาษ
    MC_Tum70@Hotmail.com

cp's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    3
    1

จำได้ซิครับพี่ตั้ม พอดีขึ้นมาทำงานที่เชียงใหม่เลยไม่ได้ไปไหนเลย พี่ตั้มสบายดีไหมครับ หน้าหนาวขึ้นมาเที่ยวได้นะพี่มานั่งกินไรกันชมบรรยาก าศชิวๆ ของเมืองเหนือหน้าหนาว

แวะมาเป็นกำลังใจให้นักเดินทางครับผม ^^
    ผมเองก้อเป็นคนนึงที่รักในการเดินทางไกล
    ซักวันเราอาจได้พบกันบนถนนซักเส้นบนแผ่นดินนี้
    และคงจะดีไม่น้อยครับ ถ้ามีโอกาสได้ร่วมเดินทาง นั่งจิบน้ำชาพูดคุยกัน
    ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆนะครับผม /ผมแซ็กครับ

ashiraclub@hotmail.com
    http://www.facebook.com/ashiraclub

เผื่อไว้พูดคุยเรื่องท่องเที่ยวกันครับผม ^^
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

Senior Member MC_(รถเก่าโรงงานกระดาษ)'s Avatar
    สถานที่
    รถเก่าโรงงานกระดาษ ขอนแก่น
    ขอบคุณ
    0

จำได้ซิครับพี่ตั้ม พอดีขึ้นมาทำงานที่เชียงใหม่เลยไม่ได้ไปไหนเลย พี่ตั้มสบายดีไหมครับ หน้าหนาวขึ้นมาเที่ยวได้นะพี่มานั่งกินไรกันชมบรรยาก าศชิวๆ ของเมืองเหนือหน้าหนาว

ผมสบายดีครับๆๆ

ตอนนี้กำลังหาโปรแกรมไปเที่ยวเหนืออยู่ครับ......... .แต่ไม่รู้ว่าจะมีเวลาว่างไปป่าว.......อิอิ
    **เสรีธรรมลูกผู้ชายใจสองล้อ**
    A Friend in Need is Friend Deed **เพื่อนแท้คือเพื่อนในยามยาก

MC_รถเก่าโรงงานกระดาษ
    MC_Tum70@Hotmail.com

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ashira อ่านข้อความ
    แวะมาเป็นกำลังใจให้นักเดินทางครับผม ^^
    ผมเองก้อเป็นคนนึงที่รักในการเดินทางไกล
    ซักวันเราอาจได้พบกันบนถนนซักเส้นบนแผ่นดินนี้
    และคงจะดีไม่น้อยครับ ถ้ามีโอกาสได้ร่วมเดินทาง นั่งจิบน้ำชาพูดคุยกัน
    ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆนะครับผม /ผมแซ็กครับ

ashiraclub@hotmail.com
    http://www.facebook.com/ashiraclub

เผื่อไว้พูดคุยเรื่องท่องเที่ยวกันครับผม ^^
    ขอบคุณครับที่เข้ามาเยี่ยมนะครับ ผมเองก็ติดตามผลงานของคุณ ashira อยู่นะครับ เห็นเดินทางแต่ละทีไกลมากๆเลย สายทัวร์ของแท้ ผมไปไกลแบบนั้นคงไม่ไหว รถและสังขารไม่อำนวย หุหุ แก่แล้วครับ คงไปได้ไม่เกิน 2000 กิโลเมตรแถวๆนี้หละครับ อยากไปไกลๆได้เหมือนกัน แต่คงลำบาก จะคอยติดตามเป็นกำลังใจให้สายทัวร์ด้วยกันเสมอครับ ไปแล้วอย่าลืมเก็บภาพและเรื่องราวดีๆมาฝากกันอีกนะคร ับ

Member Anonymous's Avatar
    สถานที่
    AMATA NAKORN
    ขอบคุณ
    0

ได้ข่าวว่าพี่จะมาแถวภาคตะวันออกเหรอครับ
    มาทำงานที่ไหนครับ และพาน้องครีมมาด้วยหรือป่าวครับ
    ขี่ด้วยใจ ไม่ตามกระแส[/COLOR]

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Anonymous อ่านข้อความ
    ได้ข่าวว่าพี่จะมาแถวภาคตะวันออกเหรอครับ
    มาทำงานที่ไหนครับ และพาน้องครีมมาด้วยหรือป่าวครับ
    จะไปทำงานแถวชลบุรีครับ คงจะเอาร้องครีมไปด้วย แต่ต้องรอเวลาสักพักก่อนถึงจะเริ่มออกทริปเดี่ยวได้อ ีกที ครับ ช่วงนี้คงต้องขอทำงานก่อนครับ

Senior Member
    สถานที่
    คนใช้แรงงาน
    ขอบคุณ
    0

น่าสนุกดีครับ....
    ..........................รังสิต.................. ...................................

Member Anonymous's Avatar
    สถานที่
    AMATA NAKORN
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ anuchitse อ่านข้อความ
    จะไปทำงานแถวชลบุรีครับ คงจะเอาร้องครีมไปด้วย แต่ต้องรอเวลาสักพักก่อนถึงจะเริ่มออกทริปเดี่ยวได้อ ีกที ครับ ช่วงนี้คงต้องขอทำงานก่อนครับ
    ครับพี่ ผมอยู่ชลบุรีนะครับ อยู่ด้านหลังอมตะนครครับ ยังไม่ทราบชื่อพี่เลยครับ ผมชื่อ จุก นะครับ

มีอะไรให้ช่วยบอกได้นะครับ ชลบุรียินดีต้อนรับครับ... และพี่มาพักอยู่แถวไหนครับ
    ขี่ด้วยใจ ไม่ตามกระแส[/COLOR]

Bookmarks