พี่ๆ ครับ ผมมีเเองเกียร์ อยูคันนึงอะครับ อยากให้ ช่วยเเนะนำด้วย ครับ

ชื่อกระทู้: พี่ๆ ครับ ผมมีเเองเกียร์ อยูคันนึงอะครับ อยากให้ ช่วยเเนะนำด้วย ครับ

~สาย บางตลาด~ YO_Sound_system's Avatar
    สถานที่
    ซุ้มโบราณ ณ.บ้านบางตลาด ณ.ทิง นอ๊ง นอย ดิ ดิ ดิ ดึง
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พี่ๆ ครับ ผมมีเเองเกียร์ อยูคันนึงอะครับ อยากให้ ช่วยเเนะนำด้วย ครับ

พี่ๆ ครับ ผมมีเเองเกียร์ อยูคันนึงอะครับ อยากให้ ช่วยเเนะนำด้วย ครับ

คือว่าผมอยากวางเครื่องใหม่อะครับ เครื่องเดิมมันใส่ นิสสัน 1300 มาเเล้วไม่ได้ใช้นานเเล้ว กลัวจะขี่ไม่ดีอะครับ เลย อยากทราบว่าลงเครื่องอะไรได้มั้งครับ เอาที่ติดเเก็สได้ด้วยอะเเล้ว ระบบเบรคมันมีปัญหาอยู อยากทราบว่าเเปลงเป็นดิสได้ไหมครับ เเล้วทำที่ไนหได้มั้ง ครับ จอดมา 3-5 ปีเเล้วอะครับ เก็บตังได้เเล้ว ว่าจะเริ่มทำละ ของคุณครับ
    ธ กรุงเทพ สาขาปากเกร็ด 207-4175296 ชื่อบัญชี นายภิญโญ มะลิทอง

สวัสดีครับ เป็นเรื่องน่ายินดีจังที่จะเห็นแองเกลียออกมาวิ่งอีก คันนึง เอาเป็นว่า เครื่องเดิม 1300 ถ้ามันยังใช้ได้อยู่ก็ซ่อมครับ แล้วไม่ต้องติดแก๊ส เอาไว้ไปติดกับเครื่อง 1600 ขึ้นไปดีกว่าครับ เครื่อง1300 ไม่ได้กินอะไรมากมาย และค่าใช้จ่ายน่าจะน้อยกว่า แต่ในกรณีของเครื่องไม่ไหวมากแล้วอุปกรณ์ขาดเยอะ ก็เปลี่ยนครับ
    -เครื่องนิสสัน หรือโตโยต้า 1300 ตัวนี้ (คาบู)ตัวนี้ถ้าติดแอร์ก็จะดึงกำลังเครื่องด้วย แต่ทางเพื่อนๆแองเกลีย ใช้อยู่หลายคนครับไม่ได้มีปัญหาอะไร ราคาประหยัด แต่ขึ้นเขาสูงๆไม่ค่อยดีเพราะว่าเครื่องอาจจะสะดุด เพราะเป็นระบบลูกลอยครับ
    -เครื่อง โตโยต้า 4a GE (หัวฉีด) 16V,20V ตัวนี้ติดแกส ได้ครับ แต่ต้องดูว่าพอจะมีที่สำหรับวางถังหรือป่าว สำหรับตัวนี้ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรมาก ถ้าเคยนั่งโตโยต้าโดเรม่อน ก็อย่างนั้นเลยครับ ราคาก็สูงขึ้นครับ
    - เรื่อง ดิสเบรก ติดกันหลายคนแล้วครับ ใช้ได้ไม่มีปัญหาอะไรครับ ส่วนเรื่องอู่นั้น ที่ผมไปทำก็จะเป็น อู่ ช่างวิชัย ตรงวุฒากาศ 081-3044569ครับ ลองติดต่อดูครับ
    "Some dream of worthy
    accomplishments, while others stay awake and do them."

บางคนฝันที่จะประสบผลสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ

Member panyasak's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่เอกรถไปถึงไหนแล้ว!!!

เอามาอัพเดทหน่อยดิ่

รีบๆทำจะได้ไปวิ่งด้วยกันครับ
    ปัญญศักดิ์ ชาญสูงเนิน

243 หมู่ 4 ต.ขามทะเลสอ อ.ขามทะเลสอ จ.นครราชสีมา 30280

ติดต่อ... e-mail / facebook / hi5 / msn / = [email protected]

tel. 081-2744-778....โอ ครับ

Junior Member Pink_105e's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สำหรับเครื่องเดิมที่มีอยู่ถ้าซ่อมแล้วก็สามารถติดแก ๊สได้น่ะ มันก็จะประหยัดขึ้นมาก
    ส่วนถ้าอยากจะขับไว ๆๆ ก็ตรวจดูหม้อลมเบรคด้วย ถ้ามันเล็กจะเบรคไม่ค่อยอยู่เปลี่ยนใหม่จะดีกว่า
    ไม่แพง ตอนนี้ทำสีอยู่หรือเปล่า ถ้าทำสีอยู่ให้ดูแลเครื่องกับเกรียที่ถอดออกให้ดี เพราะของเราช่างทำน้ำเข้า
    เกรียต้องมาเปลี่ยนใหม่ ทำใหม่ ๆให้เครื่องวิ่งได้สีสวยก่อน ของตกแต่งค่อย ๆๆ ซื้อไม่ต้องใจร้อน
    เชื่อเถอะว่าชาตินี้อะไหล่แท้ครบแน่นอน
    ลงรูปให้ดูบ้างก็ดีนะ

Bookmarks