เรียนท่านแม่ทัพและสมาชิกmทั้งหลายทุกท่านขอดูรูปรถส วยๆจากท่านทุกคนหน่อยได้ไหม

ชื่อกระทู้: เรียนท่านแม่ทัพและสมาชิกmทั้งหลายทุกท่านขอดูรูปรถส วยๆจากท่านทุกคนหน่อยได้ไหม

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรียนท่านแม่ทัพและสมาชิกmทั้งหลายทุกท่านขอดูรูปรถส วยๆจากท่านทุกคนหน่อยได้ไหม

คือว่าอยากรู้ว่าตอนนี้ใครมีรถอะไรอยู่บ้าง แล้วสภาพรถเป็นไงกันบ้างแล้วครับ ช่วยเอารถสวยๆของท่านทั้งหลายมาลงในกระทู้นี้หน่อย ถือว่าเป็นกระทู้รวมรถของทุกท่านเลยล่ะกันนะครับ
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

"พิราบ" มาสด้า 1300 ......(1990)
    มือที่3 แต่ไม่ใช่มือที่ทำให้ดาราต้องเตียงหักน๊ะครับ....สอย มาจากเจ้าของเก่า 25 ครับ สภาพโดยรวมก็ดีครับ เครื่องไม่มีปัญหาอะไร ลวกแล้วขี่อย่างเดียวครับ แต่งหน้านิดหน่อยครับ

รูป รูป  

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

รถของผมยังไม่เสร็จทั้ง2คันเลยครับ ป้าแดงเข้าไปทำใหม่อีกรอบ อีพรหล้าพึ่งเริ่มเก็บอะไหล่ สงสัยว่าจะเป็นปลายปีนี้สำหรับป้าแดงส่วนอีพรหล้าก็ป ีหน้าครับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thenaxza อ่านข้อความ

รถผมเองคับพอดูได้ปะคับช่วยวิจารด้วยนะคับขอบคุฌคับ
    ว้าว...กระจังสวย แว่นสวย คิ้วคม กันชนเยี่ยม...เครื่องอะไรครับ ถึงว่าขายคันเขียว พี่ว่าชำแหละคันเขียวเอาคอลโซนมาใส่คันนี้เลยครับ ครบแน่ จบเลย อิอิ ดีใจด้วยได้รถสวยๆ รถมันเลือกคนครับ

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    รถของผมยังไม่เสร็จทั้ง2คันเลยครับ ป้าแดงเข้าไปทำใหม่อีกรอบ อีพรหล้าพึ่งเริ่มเก็บอะไหล่ สงสัยว่าจะเป็นปลายปีนี้สำหรับป้าแดงส่วนอีพรหล้าก็ป ีหน้าครับ
    รถเป็นล่ะครับท่านแม่ทัพ รถเสร็จเมื่อไหร่ต้องมาประชันสีที่เมืองชลกันหน่อยแล ้วว่าแดงหรือเหลืองใครจะชนะ อิอิ
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ badboy234 อ่านข้อความ
    รถเป็นล่ะครับท่านแม่ทัพ รถเสร็จเมื่อไหร่ต้องมาประชันสีที่เมืองชลกันหน่อยแล ้วว่าแดงหรือเหลืองใครจะชนะ อิอิ
    ป้าแดงเอาไปเปลี่ยนฝากระโปรงที่หักคราวโน้นนนนนนนครั บ หักตอนเอารถไปลองวิ่ง (ช่างลืมล็อค) ซ่อมแล้วก็ไม่ดีเหมือนเดิม หนักกว่าเดิมและก็หน้าเผยอ ปากเหมือน อั้มพัชราภา 5555

ก็เลยเปลี่ยนใหม่ครับ พอดีได้การช่วยเหลือจากพี่ชายจากเชียงรายที่ท่านได้ก รุณาถอดของท่านมาให้พร้อมประตู2บาน ประตูของผมก็ยังดีอยู่ครับแต่ไม่ชอบแผงข้างครับ ก็เลยเปลี่ยนให้หมดทั้งประตู ฝากระโปรง ก็น่าจะไม่มีอะไรแล้วครับ

แต่ของท่านปลั๊กสวยมากๆครับ เพื่อนๆที่ไปเที่ยวงานบางแสนคราวโน้นยังชมมาเลยว่าสว ยมาก ป้าแดงขอหลีกทางให้ครับ แต่อาจจะเอาสาวใช้ในบ้านอีพรหล้าเข้าประชันแทน 5555

ล้อเล่นนะครับ ไปเที่ยวชลบุรีคงได้เข้าเยี่ยมคารวะซักครั้งกับรถในต ำนานทิศบูรพานะครับท่านปลั๊ก

ปล. อย่าลืมไปเอาสติ๊กเกอร์ที่โยนะ

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

อืม.....แหม่......ของผมถ่ายรูปไว้แล้วแต่ยังไม่ได้เ อากล้องครับ ยังถ้าไม่มีใครใช้จะเอารูป b1600 เก่า ๆ ที่ไม่รู้ผ่านมากี่มือแล้วให้ดูครับ จะว่าไปเขาเคยรับราชการเสียด้วยสิ อยู่กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ แจ้งเกิดที่กรุงเทพ ตอนหลังมารับราชการที่สุพรรณ ที่กรมวิชาการเกษตรอู่ทอง พอเกษียณอายุได้ 3 ปี ก็มาอยู่กับผม.....
    CAVALRY

/\2 SUPHAN CLASSIC

จังหวัดสุพรรณบุรี ประเทศไทย em20

Senior Member suphatchol's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หนาน 1000 กำลัง เก็บงานไปเรื่อยๆครับ อยู่ตากครับ

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ป้าแดงเอาไปเปลี่ยนฝากระโปรงที่หักคราวโน้นนนนนนนครั บ หักตอนเอารถไปลองวิ่ง (ช่างลืมล็อค) ซ่อมแล้วก็ไม่ดีเหมือนเดิม หนักกว่าเดิมและก็หน้าเผยอ ปากเหมือน อั้มพัชราภา 5555

ก็เลยเปลี่ยนใหม่ครับ พอดีได้การช่วยเหลือจากพี่ชายจากเชียงรายที่ท่านได้ก รุณาถอดของท่านมาให้พร้อมประตู2บาน ประตูของผมก็ยังดีอยู่ครับแต่ไม่ชอบแผงข้างครับ ก็เลยเปลี่ยนให้หมดทั้งประตู ฝากระโปรง ก็น่าจะไม่มีอะไรแล้วครับ

แต่ของท่านปลั๊กสวยมากๆครับ เพื่อนๆที่ไปเที่ยวงานบางแสนคราวโน้นยังชมมาเลยว่าสว ยมาก ป้าแดงขอหลีกทางให้ครับ แต่อาจจะเอาสาวใช้ในบ้านอีพรหล้าเข้าประชันแทน 5555

ล้อเล่นนะครับ ไปเที่ยวชลบุรีคงได้เข้าเยี่ยมคารวะซักครั้งกับรถในต ำนานทิศบูรพานะครับท่านปลั๊ก

ปล. อย่าลืมไปเอาสติ๊กเกอร์ที่โยนะ
    รถผมไม่ถึงกับรถในตำนานหรอกมั้งครับ ตอนเพื่อนมาเที่ยวเค้าดูตอนกลางคืนนี่ครับแสงสีมันช่ วยเยอะน้า อิอิ
    มาเมื่อไรโทรหาผมได้เลย 086-8234332 ถ้าว่างเด๊วพาไปกินร้านอาหารอร่อยของเด็กมอบูรครับ ราคาโครตถูกด้วยที่สำคัญ
    รถก็ขอให้เสร็จเร็วๆนะคร๊าบ จะได้กลับมาหล่อๆเป็นรถที่หลายๆคนเค้าเอาเป็นแบบอย่า ง
    อิจฉาประตูพี่โยจริงๆได้ของใหม่ จะหล่อกันใหญ่แล้ว อย่างนี้ยอมไม่ได้ต้องส่งproceedมาอีกคันแล้ว
    ใกล้คลอดแล้วครับ ก.ค. เจอกันแน่นอน
    ป.ล.เด๊วผมค่อยโทรหาพี่โยช่วงนี้งานยุ่งพี่โยมาบ้านไ ม่เจอผมสักที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย badboy234 : 16-06-2010 เมื่อ 15:54

เก็บจนเก่าคับไม่ค่อยมีเวลาเอาออกมาย์ดเส้นยืดสาย... .

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย freekick : 19-06-2010 เมื่อ 22:42
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

Senior Member Uckero's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เข้ามาเหลืองๆด้วยคนครับ
    ยังปั้นไม่เสร็จเรยครับ ตามลิ้งค์

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...01#post3655601

ปั้นมาครึ่งปีกว่าแล้วครับ
    ซื้อมายี่สิบห้าพัน ค่าปั้นจาสิบเท่าแว้วววววววววว
    คงจะอีกซักสองสามเดือน น่าจะเรียบร้อยครับ

รูป รูป  

Senior Member Uckero's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    "พิราบ" มาสด้า 1300 ......(1990)
    มือที่3 แต่ไม่ใช่มือที่ทำให้ดาราต้องเตียงหักน๊ะครับ....สอย มาจากเจ้าของเก่า 25 ครับ สภาพโดยรวมก็ดีครับ เครื่องไม่มีปัญหาอะไร ลวกแล้วขี่อย่างเดียวครับ แต่งหน้านิดหน่อยครับ

เรียนถามคุณตุ๊ก
    คิ้วโป่งล้อโครเมี่ยม หาติดตั้งได้ที่ใหนครับ?

Member davia_za@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มีแต่รถสวยมากมายจริงๆ เล่นซะไม่กล้าลงเลยครับ
    หุหุ เดี๋ยวไปหามุมสวยๆดีกว่าท่าทางจะไปได้สวยนะครับ
    ... อ้วนซ่า ....

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Uckero อ่านข้อความ
    เรียนถามคุณตุ๊ก
    คิ้วโป่งล้อโครเมี่ยม หาติดตั้งได้ที่ใหนครับ?
    เจ้าของมือแรกใส่แต่งรถมาครับท่าน ผมว่าจะลองเข้าไปดูในตัวเืมืองสุราษว่ามีรึเปล่าเพรา ะคิ้วด้านหลังมันไม่สวยแล้วครับว่าจะเปลี่ยนใส่อันให ม่แทนครับ....

ยังเป็นเศษเหล็กอยู่ครับ

Bookmarks