ต้องการความช่วยเหลือเกี่ยวกับ "น้ำหนักของรถถีบ" ครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ต้องการความช่วยเหลือเกี่ยวกับ "น้ำหนักของรถถีบ" ครับ

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ต้องการความช่วยเหลือเกี่ยวกับ "น้ำหนักของรถถีบ" ครับ

กำลังจะทำ Rack ห้อยท้ายรถ เพื่อขนรถถีบไปไหนต่อไหนบ้าง
    จะซื้อแบบห้อย MTB ก็เกรงว่าจะรับน้ำหนักไม่ไหว
    ก็เลยอยากทราบน้ำหนักรถถีบโดยประมาณของรถ 26/28 ครับ
    หาิวิธีชั่งเองไม่ได้ ขอรบกวนผู้ที่เคยหารถจากโรงเหล็ก หรือเคยส่งรถทางไปรษณีย์ ครับ
    ว่าน้ำหนักเฉลี่ยอยู่สักเท่าไร จะแบบมีหรือไม่มีตะแกรงหลัง ก็ได้ ครับ
    ขอบคุณครับ

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ผมชั่งทางรถไฟนะ 10-15กิโลกรัมครับ ไม่น่าเกินจากนี้มากครับ ทั้ง26และ28
    ผมเคยเห็นญาติ แกเอาแร็กห้อยจักรยาน กับกระโปรงหลังของรถแก แกใช้แร็คของเสือภูเขาแบบที่มีขายทั่วไปนี่แหละครับ ห้อย ฮอปเปอร์28 ชายตะแกรงหลังใหญ่ เอาไปปั่นตามสวนสาธารณะครับ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    ผมชั่งทางรถไฟนะ 10-15กิโลกรัมครับ ไม่น่าเกินจากนี้มากครับ ทั้ง26และ28
    นี่ล่ะที่ต้องการขอบคุณครับคุณ crank ผมเคยได้ยินหรือว่าอ่านจากไหนสักแห่งว่า 14 kg. แต่ไม่ค่อยมั่นใจ
    ส่วนที่ญาติ K.crank ใช้ rack MTB หิ้ว Hopper ผมก็ว่าถ้าคันเดียวน่าจะได้อยู่
    แต่ผมกะว่าต้องห้อยอย่างน้อย 2 คัน (ของแฟนด้วย) ก็เลยกังวลว่า rack MTB ไม่น่ารับน้ำหนักได้น่ะครับ

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ผมก็ไม่ทราบว่า แร็คแบบห้อย นี่รับน้ำหนักได้เต็มที่อยู่ที่เท่าไหร่ครับ ถ้ารับได้ 50กิโลกรัมก็สบาย แต่ส่วนตัวคิดว่าน้ำหนักตัวมันเองของวัสดุที่ทำออกมา น่าจะมีน้ำหนักเบากว่าวัสดุ ที่เราบิลต์ขึ้นมาเอง อันนี้คงต้องหาข้อมูล ครับ
    เอาใจช่วยนะครับ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

Bookmarks