สอบถามเพื่อน ๆ มีใครเคยเล่น Tempter st400 กันบ้าง

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: สอบถามเพื่อน ๆ มีใครเคยเล่น Tempter st400 กันบ้าง

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สอบถามเพื่อน ๆ มีใครเคยเล่น Tempter st400 กันบ้าง

สอบถามคุณปัน และเพื่อน ๆ มีใครพอทราบความเป็นมาของsuzuki Tempter 400 บ้าง
    1. เครื่องยนต์ทนทานเท่า เอสอาร์บ้างไหม
    2. อะไหล่ หายากไหม
    3. ประวัติ
    ผมดูใน Utube ไม่ค่อยมีเลย แต่ที่เห็น มีแตเครื่อง st250

ใครพอมีเอาลิงค์มาให้ดูบ้างนะครับ สนใจอยากเล่นเพราะสตาร์ทมือ

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมเคยใช้อยู่ประมาณครึ่งปีได้

ถ้าถามประวัติความเป็นมานี่ยังไม่ได้ค้นคว้ามาเลยครั บ แต่ที่รู้รถน่าจะอยู่ช่วงปี99ขึ้นมาครับ ใช้เครื่องตัวเดียวกับ ซาเวจ สูบเดี่ยวตั้ง 400 cc. 4 วาล์ว ไม่มีสตาร์เท้า
    เท่าที่เคยใช้เองถือว่าเป็นรถที่ใช้ดีทีเดียว ถ้าเดิมๆ SR สู้ไม่ได้ครับ ทั้งความแรง สมรรถนะ ซูเค้าขึ้นชื่อด้านนี้อยู่แล้ว แต่ระยะยาวไม่แน่ใจว่าจะจุกจิกรึป่าว
    ที่จริงบ้านเรามีกลุ่มคนเล่นอยู่นะครับ เคยไปงานวินเทจอยู่ปีนึงเห็นมีเป็นกลุ่มเทมเตอร์เลยล ่ะ แต่งเข้าขั้นทีเดียว ทางใต้ก็มีที่เล่นอยู่นะครับ เคยคุยกันอยู่เหมือนกัน
    ท้าวความมาซะยาวมาตอบดีกว่า
    1.ตามความคิดผมไม่น่าจะเหนียวสู้เอสอาร์ได้(เน้นรถเด ิมนะ)
    2.น่าจะหายากครับ(มือ2นะ) ถ้าของใหม่เบิก เรดบารอนได้เลย ผมเคยเบิกซีลโช๊คหน้ามาราคาก็พอรับได้ครับ
    3.ยังไม่ได้ศึกษาครับ น่าจะเป็นสายการผลิตแค่สั้นๆเพื่อมาแชร์ตลาดเอสอาร์ค รับ

เอารูปรถที่ผมเคยใช้มาให้ดู

ผมชอบเจ้าเนี่ยมั่กๆก็ตรงชุดล้อรางน้ำจากโรงงาน กับชุดดุมดรัมเบรคแบบดึงคู่นี่แหละครับ
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

Senior Member aeksr400_400's Avatar
    สถานที่
    มังกร..RIDER
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PaPaYa อ่านข้อความ
    ถ้าถามประวัติความเป็นมานี่ยังไม่ได้ค้นคว้ามาเลยครั บ แต่ที่รู้รถน่าจะอยู่ช่วงปี99ขึ้นมาครับ ใช้เครื่องตัวเดียวกับ ซาเวจ สูบเดี่ยวตั้ง 400 cc. 4 วาล์ว ไม่มีสตาร์เท้า
    เท่าที่เคยใช้เองถือว่าเป็นรถที่ใช้ดีทีเดียว ถ้าเดิมๆ SR สู้ไม่ได้ครับ ทั้งความแรง สมรรถนะ ซูเค้าขึ้นชื่อด้านนี้อยู่แล้ว แต่ระยะยาวไม่แน่ใจว่าจะจุกจิกรึป่าว
    ที่จริงบ้านเรามีกลุ่มคนเล่นอยู่นะครับ เคยไปงานวินเทจอยู่ปีนึงเห็นมีเป็นกลุ่มเทมเตอร์เลยล ่ะ แต่งเข้าขั้นทีเดียว ทางใต้ก็มีที่เล่นอยู่นะครับ เคยคุยกันอยู่เหมือนกัน
    ท้าวความมาซะยาวมาตอบดีกว่า
    1.ตามความคิดผมไม่น่าจะเหนียวสู้เอสอาร์ได้(เน้นรถเด ิมนะ)
    2.น่าจะหายากครับ(มือ2นะ) ถ้าของใหม่เบิก เรดบารอนได้เลย ผมเคยเบิกซีลโช๊คหน้ามาราคาก็พอรับได้ครับ
    3.ยังไม่ได้ศึกษาครับ น่าจะเป็นสายการผลิตแค่สั้นๆเพื่อมาแชร์ตลาดเอสอาร์ค รับ

เอารูปรถที่ผมเคยใช้มาให้ดู

ผมชอบเจ้าเนี่ยมั่กๆก็ตรงชุดล้อรางน้ำจากโรงงาน กับชุดดุมดรัมเบรคแบบดึงคู่นี่แหละครับ

สวยงามครับพี่ปัน
    ...ถ้าเดินตามรอยเท้าคนอื่น ก็ไม่มีรอยเท้าเป็นของตัวเอง....
    ...ถ้าคุณไม่รู้จักพอดี คุณก็จะเป็นหนี้ เเล้วคุณคอยดู...

TAKLOM CLASSIC RIDERS CLUB
    Catch The Wind

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ตัวเองเคยเล่น SR อยู่พักหนึ่งเป็นปี 2001 แต่ด้วยเหตุจำเป็นจำนำเพื่อนไว้เอาเงินไปซื้อ Drag400 หมุนเงินไม่ทันเลยจำเป็นต้องขายเจ้า SR กะว่าจะไปหาเจ้า Tempter จะทำทะเบียนไปซะเลย เพราะมีเล่มSuki
    แต่ไม่มีขอมูลเจ้าTempter ถามเพื่อนๆ ชลบุรีก็บอกว่าน่าขับ
    ดูๆ มีแต่ในนิวซีแลนด์

ต้องขอบคุณคุณปันด้วยครับสำหรับข้อมูล
    ใครมีเพิ่มเติม ช่วย ๆ หน่อยครับ
    ผมชื่อ ดัง นะครับวิ่งกะพวก ๆ ที่แหลมฉบังชลบุรี เขาเล่น SR เราขับ Drag มันไม่ค่อย Classic (แต่ชอบchopper555)

ปล.อาทิตย์นี้คุณปัน มาสนามพีระหรือเปล่า มีพรรคพวกลงแข่ง SRกันหรือเปล่า

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

ตัวผมเองไปไม่ได้ครับติดประชุมผู้ปกครองที่โรงเรียนล ูก
    ไม่แน่ใจว่ามีพี่น้องคนไหนไปบ้างรึป่าว
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

Bookmarks