มีใครเคยเล่น หรือลองขับsuzuki Tempter 400 บ้าง

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: มีใครเคยเล่น หรือลองขับsuzuki Tempter 400 บ้าง

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มีใครเคยเล่น หรือลองขับsuzuki Tempter 400 บ้าง

เพื่อน ๆ มีใครพอทราบความเป็นมาของsuzuki Tempter 400 บ้าง
    1. เครื่องยนต์ทนทานเท่า เอสอาร์บ้างไหม
    2. อะไหล่ หายากไหม
    3. ประวัติ
    ผมดูใน Utube ไม่ค่อยมีเลย แต่ที่เห็น มีแตเครื่อง st250
    เมืองชลพอมีวิ่งบ้างป่ะ
    ใครพอมีเอาลิงค์มาให้ดูบ้างนะครับ สนใจอยากเล่นเพราะสตาร์ทมือ

Senior Member m.freedom's Avatar
    สถานที่
    Freedom Road
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crazyjoe อ่านข้อความ
    เพื่อน ๆ มีใครพอทราบความเป็นมาของsuzuki Tempter 400 บ้าง
    1. เครื่องยนต์ทนทานเท่า เอสอาร์บ้างไหม
    2. อะไหล่ หายากไหม
    3. ประวัติ
    ผมดูใน Utube ไม่ค่อยมีเลย แต่ที่เห็น มีแตเครื่อง st250
    เมืองชลพอมีวิ่งบ้างป่ะ
    ใครพอมีเอาลิงค์มาให้ดูบ้างนะครับ สนใจอยากเล่นเพราะสตาร์ทมือ
    ใครรู้ตอบหน่อยครับพี่ผมเอง แกจะเล่นเลยหาข้อมูลครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

รถรุ่นนี้ผมใช้อยู่ครับ แต่ไม่นานมาก เป็นรถที่พื้นฐานเดิมสวยอยู่แล้วแทบไม่ต้องแต่งไรมาก เลย ปรับโน่นนิดนี่หน่อย ผมว่าสวยลงตัวเลยทีเดียวล่ะครับ เปิดตัวที่ญี่ปุ่นได้ไม่นานก็เลิกทำตลาดต่อ ผมไม่รู้ว่าเพราะอะไรนะ แต่ Savage ยังทำอยู่ซึ่งก้อคือเครื่องเดียวกันครับ ถามว่าทนกว่า sr มั๊ย ผมตอบไม่ได้นะแต่ที่แน่ๆ ตั้งแต่ได้มาไม่เคยซ่อมเลยเกี่ยวกับเครื่องยนต์ เติมโซฮอล 95 วิ่งสบายๆ เป็นรถรอบเครื่องถือว่าต่ำนะครับ อะไหล่หายากมั๊ยผมว่าน่าจะยากกว่าเมื่อเทียบกับ sr ครับ

Name:  Tempter 400.jpg
Views: 4970
Size:  67.8 KB

Bookmarks