เครื่อง12r เติมแก๊สโซฮอล ได้มั้ยครับพวก91 95

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เครื่อง12r เติมแก๊สโซฮอล ได้มั้ยครับพวก91 95

Member supot ajinajan's Avatar
    สถานที่
    co2 factory
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เครื่อง12r เติมแก๊สโซฮอล ได้มั้ยครับพวก91 95

ผมเคยไปถามช่าง ช่างเค้าไม่ค่อยแนะนำ เพราะว่าเครื่องจะเดินไม่นิ่งครับ ผมก็เลยไม่กล้าลอง ทุกวันนี้เติมเบนซิน91ครับ แพงมากๆๆๆๆ แต่ขับแล้วสบายใจ ตรงที่ว่ามันไม่มีปัญหาอะไรครับ
    มีพี่ๆ ท่านใดเติมบ้างครับตอนนี้ อาการเป็นงัยบ้าง
    ตอนนี้ยังคิดว่าจะเอา ไป กินแก๊สlpgแทนครับ สู้ไม่ไหวจิงๆๆๆ
    *_*
    RNน้อยผจญภัย

Senior Member flip's Avatar
    สถานที่
    My Friends (MC)
    ขอบคุณ
    0

ผมก็เติมนะครับ แก๊ส 91 ด้วยก็ เฉยๆนะครับ แต่ส่วนใหญ่เค้าก็จะไม่แนะนำครับ เพราะเป็นคาร์บูเรเตอร์ แต่พอดีผมเคยเติมตั้งแต่รถมอเตอร์ไซด์แล้วก็คิดว่ามั นไม่น่าจะมีผลอะไรมากนัก ถ้าอยากเติมจริง ก็เริ่มจาก แก๊ส 95 ก่อนนะครับ เพราะค่า ออกเทนมันมากกว่า แก๊ส 91 น่าจะไม่มีปัญหาเรื่องเครื่องสะดุดนะครับ
    โอนเงิน : ธ.ไทยพาณิชย์ เลขบัญชี: 796-220868-1 นายกิตติคม ยมจินดา

Email: kittikhom_y@hotmail.co.th

siamcollect's Avatar
    สถานที่
    Toyota RN
    ขอบคุณ
    1

ถ้าให้ดีลงทุนเติมธรรมดาดีกว่าครับ เพราะแก๊สโซฮอล์ มักจะมีปัญหากับพวกลูกยางต่างๆๆ และถ้าเติมแล้วทิ้งไว้ไม่ค่อยใช้น้ำมันจะเน่าเร็วมาก กว่าน้ำมันธรรมดาครับ
    เพราะเคยเกิดปัญหามาแล้วครับ แนะนำนะครับ แล้วแต่พิจาณาครับ
    ชำระโดย โอนเงินทางธนาคาร
    ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่ 322-2322-943

ที่จัดส่งสินค้า คุณ เจษฎา ส.
    หจก.เค.เอ็ม.เทอรัสโซ ๑๖๔/๓ หมู่บ้านพิชาดา หมู่ที่ ๓ ต.พิมลราช
    อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี ๑๑๑๑๐

Address ... Mr.Jasada S.
    Po.Box 14 Po.Bangbuathong
    Nontarburi 11110 Thailand

Mobile 082-4526-664 ไม่เกิน 5 ทุ่มนะครับ

ฝากกลุ่ม TOYOTA RN THAILAND ด้วยนะครับ

Member supot ajinajan's Avatar
    สถานที่
    co2 factory
    ขอบคุณ
    0

ถ้าเอา12rไปติดแก๊ส จะมีปัญหามั้ยครับ
    RNน้อยผจญภัย

siamcollect's Avatar
    สถานที่
    Toyota RN
    ขอบคุณ
    1

ติดแก๊ส ก็ดีนะครับ แต่เครื่องจะ เกิดปัญหาความร้อนสูงนะครับ และบางที่อาจมีการั่วได้ครับ เพราะ ถ้าเครื่องเก่ามากแล้วพวกคข้อต่อระบบเชื้อเพลิงอาจเส ื่อมสภาพได้ ครับ ผมเคยติดแล้วถอดออกครับ แล้วแต่นะครับ ใช้เครื่องเดิม ฟิตใหม่ให้ดี ประหยัดนำมันเหมือนกันนะครับ
    ชำระโดย โอนเงินทางธนาคาร
    ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่ 322-2322-943

ที่จัดส่งสินค้า คุณ เจษฎา ส.
    หจก.เค.เอ็ม.เทอรัสโซ ๑๖๔/๓ หมู่บ้านพิชาดา หมู่ที่ ๓ ต.พิมลราช
    อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี ๑๑๑๑๐

Address ... Mr.Jasada S.
    Po.Box 14 Po.Bangbuathong
    Nontarburi 11110 Thailand

Mobile 082-4526-664 ไม่เกิน 5 ทุ่มนะครับ

ฝากกลุ่ม TOYOTA RN THAILAND ด้วยนะครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมใช้ gasohall 91 มานานแล้ว ไม่มีปัญหาสะดุดอะไรเลยนะ 12R นี่เหละ ตั้งไฟให้ดี ไม่ชิ่งมาก คิดไปคิดมา กับค่าบำรุงรักษาเมื่อถึงเวลา ก็ยังคุ้มกว่า เพราะ เติม 91 ต่างกัน เกือบ4 บาท นะ อย่างมาก ก็เปลี่ยน สายยาง ลูกยางแหวนยาง ใหม่ จะว่าประเก็นหรือ ไม่เท่าไหร่หรอก เพราะ ว่า เข้าไป เผาไหม้ ก็ ไปหมดเหมือนกัน ตั้งไฟ ใช้หัวเทียน ดี ไฟแรง เผาไหม้สมบูรณ์ ที่สุด เครื่อง นิ่ง ไม่ต้องห่วงเรื่อง ปะเก็นเลย เพราะ ถึงไม่ใช้ โซฮอล์ ก็ รั่วซึมได้ จาก ที่เคยใช้ ตั้งแต่ไม่มี โซฮอล์ มา ก็ 30 ปีกว่า แล้วนะ 12R นี่ 10 ปี 15 ปี ทำที ไม่แปลกหรอก เครื่อง เก่า ก็งี้แหละ โอเวอร์ฮอนส์ทียังไงก็ไม่ 100% กรอก
    แรกแรกใช้ ก็กลัวเหมือนกัน สะดุดนิดหน่อย ปรับไฟ เปลี่ยนหัวเทียน กรอก น้ำมัน ก็ วิ่งลื่นเลย

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมก็เติมนะ โซฮอล ทั้ง 91 95 นี่ว่าจะลอง e20 แต่ยังไม่อยากลอง เพราะใช้ lpg อยู่ กะว่าให้ราคานัำมัน ลดลงซักหน่อย ค่อยลอง

Junior Member thaitoms's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ส่วนของผม หนีไปใช้ e20 นานแล้วครับ ว่าจะหนีไปใช้ e85 แล้วครับ เด๋วสักพักว่าจะหนีไปดม lpg สักหน่อย....

Bookmarks