อยากถาม

ชื่อกระทู้: อยากถาม

Senior Member arto491's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    1

มาตรฐาน อยากถาม

อยากถามพี่กลุ่ม BMW ว่าทำไมกลุ่มพวกพี่มีแต่ r50 r69 r100

ทำไมไม่มี r26 r27 บ้างล่ะพี่ เห็นมีแต่สองสูบนอน สูบเดียวมันวิ่งไม่ได้ไกลหรือครับ อยากรู้จริงๆๆ

ทั้งที่มันก็น่าจะขี่ได้นะครับ

Watchy's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ arto491 อ่านข้อความ
    อยากถามพี่กลุ่ม BMW ว่าทำไมกลุ่มพวกพี่มีแต่ r50 r69 r100

ทำไมไม่มี r26 r27 บ้างล่ะพี่ เห็นมีแต่สองสูบนอน สูบเดียวมันวิ่งไม่ได้ไกลหรือครับ อยากรู้จริงๆๆ

ทั้งที่มันก็น่าจะขี่ได้นะครับ
    รถถ้าสมบูรณ์ มันขี่ไปได้หมดแหล่ะครับ
    แต่ทว่า เราจะเลือกใช้รถอย่างไรให้เหมาะกับตัวเองและสภาพการเ ดินทางมากกว่า
    ที่ส่วนใหญ่เวลาเดินทางกัน ที่เรานิยมใช้สองสูบไปกัน
    เพราะว่ามันตอบสนองการขับขี่ได้ดีกว่า รถสูบเดียวครับ
    อัตราเร่งที่ดีกว่า แรงม้าที่มากกว่า
    เวลาจะเร่งแซงได้ดังใจกว่า ทำให้มีความปลอดภัยสูงกว่าครับ
    คนขี่เหนื่อยน้อยกว่า รถเหนื่อยน้อยกว่า รถช้ำน้อยกว่า ใช้เวลาเดินทางน้อยกว่า
    ในขณะที่ค่าใช้จ่ายสูงกว่าแบบที่พอรับได้

แต่
    ถ้าจะเลือกเอารถสูบเดียว ไปก็ไม่ผิดครับ

ลองคิดดูครับว่า อย่างเดินทางซักแค่ 300กม. ขณะที่คนอื่นใช้สองสูบเดินทาง
    ในเวลาเท่ากัน ถ้าเราใช้รถสูบเดียวไป รถจะต้องทำงานหนักแค่ไหน
    คนขี่ต้องเหนื่อยกว่าแค่ไหน สมมุติ คนที่ขี่สองสูบได้พัก20นาที 3ครั้ง
    คนที่ขี่สูบเดียว อาจจะได้พักน้อยกว่า หรือไม่ได้พักเลย
    ถึงจะทำเวลาในการเดินทางได้เท่ากัน พูดง่ายๆคือต้องขี่อย่างเดียวครับ
    คนที่ขี่สองสูบอาจจะใช้ศักยภาพของรถแค่70%
    แต่รถสูบเดียวอาจจะต้องเค้นกันหมดมือ รีดแรงม้า-รีดรอบ กันตลอดการเดินทาง
    อยากรู้จริงๆต้องลองเองครับ หรือ ต้องถามคนที่เคยลองมาแล้ว ว่ามันเป็นอย่างไร

ในความเห็นของผมแล้ว ผมว่ารถสูบเดียวเหมาะกับการใช้ในเมือง
    หรือเดินทางใกล้ๆมากกว่าครับ

ขอบคุณครับ

ไปดูสินค้าทั้งหมดที่ผมขายได้ที่http://www.watchy.lnwshop.com

ท่านใด สนใจ หรือต้องการติดต่อสอบถาม ติดต่อผมได้โดยตรง ที่
    โทร.: 089-177-1717 และ E-mail : [email protected]

ติดต่อ-พบปะพูดคุยกับผมผ่านFacebook ได้ที่
    <<< กดเลย

Senior Member arto491's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    1

ขอบคุณครับ

อาธิบายได้ดีเลยครับ ชอบๆๆๆ

Bookmarks