ขอถามเรื่อง Vespa 50S หน่อยครับ

ชื่อกระทู้: ขอถามเรื่อง Vespa 50S หน่อยครับ

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอถามเรื่อง Vespa 50S หน่อยครับ

แบบว่ากำลังจะซื้อ Vespa 50S ครับ ขอถามพี่ๆที่รู้เรื่องหน่อยว่า
    1.ราคาอะไหล่แพงหรือถูกกว่าสปริ้นครับ
    2.เครื่องอึดไหม แบบว่าจะขี่มาเรียนที่สามย่าน บ้านอยู่นนท์ ระยะทางก็ 25 กม.ครับ/เทียว พอไหว
    ไหมเพราะว่าผมขี่รถไม่เร็วอยู่แล้ว อยากขี่ที่ 60 กม/ชมน่ะครับ
    3.หรือมีรุ่นอื่นแนะนำครับ เพราะว่ามีงบอยู่ที่ 30000+-5000 ครับ
    4.หรือมีใครจะขายก็โพสได้นะครับ (มีรูปก็ดี)
    ปล.ส่วนตัวชอบรถเฟรมเล็กครับ

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

50 s ไปกลับ50กม ทุกวัน จะเหมือนทรมานเด็กเล็กครับ คงมาไม่ทันเรียน และจะมีปัญหาเรื่องทะเบียนกะด่านด้วย งบระดับนี้ หา แนว สปิ้น Pxไม่ก้อโคซ่า จะเหมาะสมกะการใช้งานมากกว่าครับเพราะเราจะนำมาใช้งา นต้องเน้นมีทะเบียน และเครื่องพอได้ไว้ก่อน 50 ซีซีมันไม่เหมาะกะการใช้งานระยะทางยาวๆ แต่ถ้าชอบ Smallframe เล่น 90หรือ 125 น่าจะพอหาได้ แต่คงต้องเพิ่มงบอีกนิด

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

ถ้าชอบ พวก 50,90,125 ก็ไม่เสนอเพิ่มอ่ะ

ถ้ามีตัวเลือกอื่น มีงบประมาณ 35000 เล่นได้ ในราคามีทะเบียน
    ก็น่าจะเปน Super จะเล็กกว่าสปิ๊นท์มานิดนึง เพราะล้อ 8 นิ้ว

อะไหล่หาง่าย ราคาไม่แพง บางอย่างบางชิ้น ถูกกว่ารถตลาดอีก
    หาดูๆในบอร์ดซื้อขายดูซิ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

1.ยากกว่าและคิดว่าแพงกว่า
    2.ใช้งานแบบนี้ 50ไม่เหมาะเลย
    3.พวกpx สปริ้น พอหาได้หรือเพิ่มงบอีกตามสภาพ
    4.เป็นผมจะเล่นpx เห่อๆตอบไม่ตรงประเด็นแต่เหมาะใช้งานครับ รูปทรงอาจจะไม่คลาสสิคแต่ไม่ตุกติกเรื่องความแรง ความอึด.......เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย อิอิ
    ปล. ไม่ได้ชี้นำนะครับ เป็นคคห.ส่วนตัว ดูลักษณะใช้งานด้วยครับ 50No-Bookใช้ในกทม.แย่แน่ครับ เน้นมีทะเบียนแท้โอนได้ชัวร์ๆ รู้สึกว่าตร.กทม เข้ม อีกอย่างรถคลาสสิคเอาแน่เอานอนไม่ได้นะครับบางที เสียกลางทางไปสอบไม่ทันไปเรียนสายจะแย่นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย scooter_ppp : 03-11-2006 เมื่อ 19:50