เอสอาร์400 ขี่เอามันส์ กรุงเทพฯ-เบตง งง งง!!! - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เอสอาร์400 ขี่เอามันส์ กรุงเทพฯ-เบตง งง งง!!!

เช้าอีกวัน ตั้งใจมากินมื้อเช้าที่ร้านนี้เลยครับ เห็นมาตั้งแต่เมื่อวาน คนเยอะมากๆ
    มีคุณลุงเจ้าประจำกลุ่มนึงที่นั่งอยู่ตรงมุมหน้าร้าน ก้อคุยกันถูกคอดีจริงๆครับ
    ผมบอกแกว่าจะกลับ กทม.ผ่านทางยะลา แกก้ออำแหลกเลยครับ ไซโคผมต่างๆนาๆ ขำๆดีครับ
    ลุงๆแกดีใจครับ ที่มีคนมาเที่ยวเบตง คนส่วนใหญ่จะกลัวๆ ไม่กล้ามาเที่ยว เนื่องจากข่าวสารที่ได้รับรู้
    ก่อนจากกันแกบอกว่าไว้มาเที่ยวอีกนะ จะ 5 ปี 10 ปี แกกับเพื่อนๆก้อจะนั่งอยู่ตรงนี้แหละ........^^

Uploaded with ImageShack.us
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ashira : 28-06-2010 เมื่อ 18:30

ภาพสุดท้ายที่เบตงครับ
    ถ่ายเสร็จ เจ้าหน้าที่ที่อยู่ในป้อมด้านหลังเรียกผมไปสวดยกใหญ่ เลย
    บอกว่าถ้าจะถ่ายรูปต้องขอก่อน มันเป็นเรื่องของความมั่นคงอะไรซักอย่าง.....งงๆ แต่ก้อเอาเถอะ
    ผมก้อครับๆๆๆๆ ขอโทษครับๆๆๆๆ ผมไม่ทราบครับๆๆๆๆ ลาล่ะครับๆๆๆๆ ^^"

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ashira : 28-06-2010 เมื่อ 18:32

สถานี้ต่อไป บันนังสตา...
    ตามถนนเส้น 410 ที่เคยได้ยินข่าวกันอยู่ทุกวี่วัน
    ข่าวจากหลายๆกระแส ทั้งดีร้าย มันยิ่งทำให้ผมอยากมาสัมผัส

ช่วงเช้าๆ ถนนโล่งๆ
    ที่เคยได้ยินมาว่า เส้นนี้เป็นถนนเส้นนึงที่วิวสวยมากๆ....มันสวยกว่าที ่คิดไว้เยอะ้เลย
    วิวมันสวยจนต้องขี่ช้าๆ เพื่อเสพบรรยากาศ เพื่อสูดอากาศบริสุทธ์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ashira : 28-06-2010 เมื่อ 18:37

ทางค่อนข้างเปลี่ยวครับ ตลอดเส้นทางแซงรถไปไม่กี่คัน รถสวนก้อไม่กี่คัน
    แต่ไม่รู้สึกว่ามันจะน่ากลัวเลย วิวสวย สงบ ร่มรื่น เหมือนขี่อยู่แถวๆแม่ฮ่องสอน
    ทางโค้งสวยๆเพียบๆๆๆๆๆเลย บานโค้งกันมันส์ระเบิ่ดครับ ไม่มีรถสวน 555+
    ...หมอกจางๆ ตอนสายๆ อากาศเย็นสบายดีครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ashira : 28-06-2010 เมื่อ 18:39

ด่านตรวจก้อมีเป็นระยะๆครับ เจ้าหน้าที่ลาดตระเวนก้อมีบ้างตามทาง
    ...แวะพักดื่มน้ำก่อนจะเดินทางต่อ

ปั๊มน้ำมันระหว่างทางผมเห็น 2-3ปั๊ม ไม่ต้องกลัวน้ำมันหมดครับ
    ทริปนี้ถังสำรองน้อยๆของผมไม่ได้ใช้เลย ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ashira : 28-06-2010 เมื่อ 18:42

ถึงแล้วววววว ว ว "โรงพักของจ่าเพียร"

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ashira : 28-06-2010 เมื่อ 18:54

จริงๆแล้ววันนี้ผมต้องขี่รถแบบทำเวลาพอสมควรเลย
    เพื่อจะไปแวะทุ่งสงเพื่อทานข้าวเย็น พบปะพูดคุย กับคุณแบ๊งค์ตามที่นัดกันไว้
    แต่พอได้คุยกับคุณน้าตำรวจท่านนึงแล้วก้อติดลม
    ผมได้รับรู้เรื่องราวของที่นี่ เรื่องราวของจ่าเพียรจากปากของลูกน้องท่านเอง
    อะไรๆมันต่างจากที่เรารับรู้ทางสื่อมากพอสมควรเลยล่ะ ครับ
    คุณน้าตำรวจยังถามผมด้วยว่า "รู้สึกยังไงบ้าง ที่ได้มาสัมผัสด้วยตัวเราเอง"
    ผมตอบได้อย่างไม่คิดเลยว่า มันดูสงบกว่าที่คิดครับ ทุกอย่างมันดูปกติ มันเป็นเมืองที่น่าอยู่มากๆ
    แวะพักอยู่เกือบชั่วโมง ก้อสมควรแก่เวลาล้อหมุน ถ่ายรูปไว้ให้ที่บ้านดูซักนิด (โดนเทศน์แน่ๆ 555+)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ashira : 28-06-2010 เมื่อ 18:50

จากเบตง 8โมงเช้า ไปทุ่งสงระยะทางประมาณ 450กม. รวมติดฝนด้วยผมถึงทุ่งสง 6โมงเย็น
    นัดเจอคุณแบงค์ที่หน้าค่ายเทพฯครับ ตากฝนมา เปียกปอนเละเทะกันไป ^^

เวลาอาจจะน้อยไปนิดครับ สำหรับการพบปะพูดคุยกันตามประสาคนรักรถ คนชอบเที่ยวเหมือนกัน
    รถของคุณแบงค์ครับ ขอจอดถ่ายรูปหมู่ซะหน่อย อิอิ

แต่ที่ผมอยากลองมากๆเลยก้อนี่ครับ ตุ๊กๆกบเมืองตรัง
    ก้อได้ลองขับจนหายอยากกันไป ถูกใจครับ อยากได้ซักคัน ^^

ได้พูดคุยกันพอสมควรครับ ใจจริงๆอยากอยู่เมาด้วยกันยาวๆ อยากค้างด้วยซักคืน
    แต่วีซ่าผมหมดอายุแล้วววววว ต้องรีบกลับด่วน 555+
    ก้อต้องขอขอบคุณครับ สำหรับการต้อนรับแบบกันเอง.......ได้อาบน้ำอาบท่าอีก ด้วย อิอิ
    มื้อนี้แค่เล็กน้อยครับ ไว้คราวหน้าขอจัดเมาๆยาวๆซักมื้อนะครับคุณแบ็งค์

งานเลี้ยงต้องมีเลิกลา แต่มิมีเลิกเลยแน่นอน ^^
    กว่าจะลาจากกัน ก้อราวๆ 5ทุ่ม กับระยะทางอีกประมาณ 800กม.กว่าจะถึงบ้านผม

จากทุ่งสงผมยิงยาวกลับ กทม.เลย ขี่ไปหลับไป พักบ้าง งีบบ้าง ฝนตกก้อจอด โอ้เอ้ไปเรื่อย
    ขี่จนเช้าเพิ่งถึงชุมพร!!! กว่าจะถึงบ้าน 13.00 ครับ 29 ชั่วโมง กับระยะทางกว่า 1250กม.จากเบตง เมื่อยก้นดีจริงๆ
    จบทริปนี้ คงหายเสี้ยน หายอยากไปอีกพักนึงล่ะครับ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ashira : 29-06-2010 เมื่อ 12:24

จบแล้วครับผม ไร้สาระทริป ขี่เอามันส์ เอาฮา สะใจตัวเอง
    แต่กลายเป็นทริปมิตรภาพ ทริปที่ผมประทับใจสุดๆทริปนึงเลย
    ขอบคุณสุดที่รักของผม ที่ยอมให้ผมออกแร่ดอีกครั้ง กับเส้นทางในฝันที่ขัดใจคนทางบ้านมากๆ
    ขอบคุณเจ้าสองล้อสุดอึด ที่ทำให้ผมได้พบเพื่อนใหม่ๆ และมิตรภาพดีๆทั้งใน และต่างแดน
    ขอบคุณพี่ๆน้องๆที่โทรหาถามไถ่ ว่าผมยังอยู่ดีมั๊ย 555+
    ขอบคุณคุณน้า คุณลุงใจดีทุกๆท่านสำหรับน้ำใจงามๆที่ผมจะไม่มีวันลื มเลย
    ขอบคุณปั๊บสำหรับที่พักขาไป...ไว้จะไปเที่ยวอีกนะ
    ขอบคุณคุณแบ๊งค์มากๆครับ สำหรับการต้อนรับแบบเป็นกันเองสุดๆ
    ขาดตกบกพร่อง ผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยด้วยนะครับ เรื่องราวมากมาย อาจจะจำไม่ได้ เล่าไม่หมด
    ทริปที่ไม่มีสาระอะไรเท่าไหร่ รูปก้อไม่ค่อยเยอะ แต่ก้ออยากจะแบ่งปันประสบการณ์มันส์ๆครับ
    ฝอยยาวไปนิด ขอบคุณที่ทนอ่านนะครับ / แซ็กครับ ^^

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ashira : 29-06-2010 เมื่อ 12:16

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

ขอขอบคุณด้วยคน สำหรับ 500 ปี79 นะแซ๊ก ขอบคุณจากใจ
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดเลยครับ.. สงสัยว่าขี่รถวันระกี่ กม./วัน ใช้เวลากี่วันกว่าจะถึง กระผมจะได้สะสมวันพักร้อน/วันป่วย/วันลากิจ ตั้งแต่วันนี้

Senior Member CH4's Avatar
    สถานที่
    ตากลม
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ดีดีดี

น่าอิจฉาจัง ถ้าพร้อมด้วยเวลาและปัจจัยบวกกับรถที่ดีอยากไปมั่งอ่ ะ

เวสป้าสายทัวร์ anuchitse's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เจ๋ง ครับ การเดินทางที่แสนยาวไกล กับมิตรภาพระหว่างทาง เป็นความทรงจำที่ดีครับ ผมไม่กล้าไปหรอก หุหุ ( ถ้าบอกผ่าน 3 จังหวัดภาคใต้ ) ผมคงไปแค่สงขลาพอหละ เดี๋ยวเอาเวสป้าน้องครีมผมไปบ้าง แต่ไม่รู้ว่าจะมีโอกาศเมื่อไรครับ ขอบคุณที่เก็บรูปสวยๆ เนื้อหาดีๆ มาฝากนะครับ ขอบคุณครับ

" I don't care what kind of Vespa you are but we are touring Vespa "

" ใครจะสายไหนเราไม่สน เพราะเราคือเวสป้าสายทัวร์ "

" เวสป้าล้ำ หน้าที่สุด "

Senior Member Redhot99's Avatar
    สถานที่
    redhot99
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดคับ...เยี่ยม.
    REDHOT99
    4028614748 Tanakorn chaitasanakris. 087-9966227..

[/COLOR] " เล่นเพราะรัก รักที่จะเล่น "
    http://www.facebook.com/#!/Redhot99

Senior Member jib_arse's Avatar
    สถานที่
    TakLom FaMiLy
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

แน่นอน จิง

Bookmarks