เอสอาร์400 ขี่เอามันส์ กรุงเทพฯ-เบตง งง งง!!! - หน้า 6

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เอสอาร์400 ขี่เอามันส์ กรุงเทพฯ-เบตง งง งง!!!

Junior Member Tbird56's Avatar
    สถานที่
    P.I.M.P
    ขอบคุณ
    0

เป็นบันทึกความทรงจำที่ดีมากคับ สำหรับการทัวร์ต่างแดน สุดยอดคับ

Ton up Boy Mellow's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน นายแน่มากๆ

แซค
    พี่มดเองครับ พี่ว่าพีไป อ.เชียงคาน จ.เลย ก็ปวดตรูดพอสมควรแล้ว นี่นายไประดับนี้ โกอินเตอร์ ซะแล้ว
    ไม่รู้จะบรรยายคำชมยังไงให้มันสมกับระยะทางที่นายไปม าครับ

เสียดายนะที่ไม่ได้ต้อนรับแซคเลย ดูเหมือนจะขาดการติดต่อไปช่วงนึงที่พี่ยุ่งเรื่องงาน มากเลย

แต่เห็นฝีมือแล้ว สบาย หายห่วง

ย้ำอีกหนครับ

นับถือ จริง ๆ

Mellow'
    The Return of the Cafe' Racer

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mellow อ่านข้อความ
    แซค
    พี่มดเองครับ พี่ว่าพีไป อ.เชียงคาน จ.เลย ก็ปวดตรูดพอสมควรแล้ว นี่นายไประดับนี้ โกอินเตอร์ ซะแล้ว
    ไม่รู้จะบรรยายคำชมยังไงให้มันสมกับระยะทางที่นายไปม าครับ

เสียดายนะที่ไม่ได้ต้อนรับแซคเลย ดูเหมือนจะขาดการติดต่อไปช่วงนึงที่พี่ยุ่งเรื่องงาน มากเลย

แต่เห็นฝีมือแล้ว สบาย หายห่วง

ย้ำอีกหนครับ

นับถือ จริง ๆ
    ขอบคุณมากครับพี่มด
    นี่ถ้าผมมีเวลามากซักหน่อย ก็อยากจะแวะจิบน้ำชาด้วยทั้งขาไป-ขากลับเลย
    แต่เวลามันไม่พอจริงๆ ขากลับเลยต้องทนยิงยาวๆ เหนื่อยแทบบ้า !!

ไว้โอกาสหน้าครับผม ซึ่งอาจจะไม่ได้ไปคนเดียวครับ
    เริ่มจะมีคุยๆกันไว้บ้างแล้วครับ สำหรับทริปล่องใต้อีกที
    ถ้าได้กำหนดการชัวร์ๆเมื่อไหร่จะแจ้งแต่เนิ่นๆเลยครั บ
    ไว้พบกันคร้าบบบบบบบ บ บ ^^
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

Senior Member yomost's Avatar
    สถานที่
    UNDEATH CLASSIC BIKE
    ขอบคุณ
    0

สุด แล้ว ผู้ชายคนนี้ ...

คาราวะ ครับ
    SR IS VERY BEST em95

Ta sumye's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดไม่มีคำบรรยาย นับถือเลย

Senior Member soo_surprise's Avatar
    สถานที่
    Nevigator Scooter Club
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ashira อ่านข้อความ
    จากภูเก็ต ผ่านกระบี่ ตรัง พัทลุง มุ่งสู่ด่านชายแดนสะเดา ผมไปถึง 2ทุ่ม
    ด่านสะเดาปิด 5ทุ่ม ถ้าจะข้ามไปมาเลฯเลยก้อทัน แต่ขี่จากภูเก็ตมา 525กม.เหนื่อยพอดู
    เลยพักที่สะเดาซักคืน พึ่งเคยมาสะเดาครั้งแรกครับ
    แปลกใจเล็กน้อย นี่มันเมืองอะไรกันนี่ มีแต่คาราโอเกะ+ผับ+บาร์ เยอะมากๆ ทุกตรอกซอกซอยเลย
    พูดง่ายๆมันคือแหล่งทุบหม้อข้าวของชาวมาเลฯนี่เอง นี่อาจจะเป็นเหตุผลที่ด่านปิดตั้ง 5ทุ่มมั๊งครับ
    รูปนี้ถ่ายตอนเช้า บรรยากาศคล้ายๆแม่สาย

Uploaded with ImageShack.us
    ไม่ต้องสงสัยคับ เป็นเมืองที่ยังมีอะไรอีกมากมาย เมืองชายแดนก้อแบบนี้แหละคับ เมืองนี้สุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่รู้จะบรรยายยังไง

ถูกต้องคับ เมืองทุบเหมือนที่คิดถึงแหละคับ

ผมทำงานอยู่แถวนี้แหละคับ
    บริการนำเที่ยว เกาะตะรุเตา เกาะไข่ เกาะหินงาม เกาะหลีเป๊ะ เกาะอาดัง เกาะราวี จังหวัดสตูล

089-7389830
    084-2515852
    ((บังสู))

" นครแลม " (เนวิเกเตอร์ สกู๊ดเตอร์ คลับ)

Member
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดจริงๆครับ

ทั้งไปลาว ก้อว่า สุดๆแร้ว

ซั้ดยาวกลับกทม ครั้งนั้น ก้อ เกือบหลับ อันตรายมากๆ

แต่คราวนี้ รวดเดียว กลับกทม จากเบตง
    กับ sr ที่สั่นๆ เบาะแข็งๆ ไม่ได้เนียนเหมือน โฟ

T^T สุดยอดจริงๆครับ

ln-106's Avatar
    สถานที่
    Angthong City & Taklom Family
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

พี่แซก ไปเจอมาอ่ะ อีตา้ BRAVO.carbine เนี่ย บอกไปทริปพม่า ไปถึงไหนหว่า
    ความคิดเห็นที่ 20 ตอบคุณ เตี้ย ล่ำ ดำ แก่ แปลก แต่จริงครับ ลองมาแล้วทีแรกก็ไม่เชื่อ

คิดว่า CC. มากกว่ามันน่าจะกินมากกว่า แปลกใจตอนออกทริปไปพม่าและ

เหมืองปิล๊อค เต็มถังตอนออกจากกรุงเทพ ไปเติมอีกที่ ประมาณว่าผมเติม

100 เค้าเติม 75-80 งงมันเติมน้อยกว่าได้ไง พอไปต่อผมไปตีคู่ดูไมล์

ถึงบาง อ้้อ ... รอบผม 3500ของเค้าแค่ 2000 นิด ๆ ในความเร็วเท่ากัน

อีกนิดครับ Wave 100 คุณกินน้อยกว่า 40 โล/ลิตรหรือครับ ผมว่า

มันค่อนข้างจะกินนะครับ เพราะ SONIC ผม 4-5 ปีแล้ว มันยังกิน ประมาณ

40 โล/ลิตรเลย เพราะเคยคุยกับเพื่อนว่ารถเค้าเก่าทำไมไม่ออกใหม่เพร าะ

จะประหยัดน้ำมันมากกว่า เค้าก็บอกว่าจะซักเท่าไรผมบอกของผมกิน

ประมาณ 30-35 โล/ลิตร เค้าไม่เชื่อ ก็เลยไปเติมน้ำมันเต็มถังกับเค้าแล้วจับไมล์

พออีกวันมาไปเติมด้วยกันเสร็จสรรพ คำนวนออกมาได้ 41โล/ลิตร ครับ

จากคุณ : BRAVO.carbine, เขียนเมื่อ : 22 ส.ค. 53 19:28:40
    link ครับ http://www.pantip.com/cafe/ratchada/.../V9603012.html

Melody Moto

SR/SRX แวะมาได้ครับ =>http://www.melody-moto.blogspot.com

ปิล๊อกมันก็ติดพม่าแล้วนิ
    ถ้าเป็นแถวๆนั้น ให้สายเมืองกาญฯพาเที่ยวได้นะ
    แต่ถ้าข้ามไป คงต้องคุยกันอีกที หุๆๆ
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

พึ่งเข้ามาดู สุดๆอีกแล้วครับแซ็ก
    รอบหน้า หากผ่านสุราษฎร์ฯหรือแวะมาทางสมุย
    อยากต้อนรับขาลุยอย่างนี้จริงๆ
    สักลาย สุราษฎร์ธานี วาดภาพ,งานศิลปะเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ รถจักรยาน
    http://www.facebook.com/FreedomTattooSurat

สวัสดีครับพี่ฟรี
    ผมเพิ่งขับรถยนต์ไป-กลับสมุย ก่อนขี่รถออกทริปไปมาเลฯอาทิตย์เดียวเอง
    นอนอยู่สมุย 4คืนครับ ช่วงก่อนจะมีงานรถที่สมุยน่ะครับ
    ผมไม่มีเบอร์พี่ฟรีครับ เลยไม่ได้ติดต่อไป(ไปรบกวน 55+)
    ไว้โอกาสหน้านะครับพี่ จะไม่พลาดแน่นอนครับ อาจจะได้ไปเป็นลูกค้าพี่ด้วยครับ ^^
    .....ขอบคุณที่แวะมาทักทายนะคร้าบบบบ.

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ashira อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพี่ฟรี
    ผมเพิ่งขับรถยนต์ไป-กลับสมุย ก่อนขี่รถออกทริปไปมาเลฯอาทิตย์เดียวเอง
    นอนอยู่สมุย 4คืนครับ ช่วงก่อนจะมีงานรถที่สมุยน่ะครับ
    ผมไม่มีเบอร์พี่ฟรีครับ เลยไม่ได้ติดต่อไป(ไปรบกวน 55+)
    ไว้โอกาสหน้านะครับพี่ จะไม่พลาดแน่นอนครับ อาจจะได้ไปเป็นลูกค้าพี่ด้วยครับ ^^
    .....ขอบคุณที่แวะมาทักทายนะคร้าบบบบ.
    เสียดายจังแซ้ก ไว้รอบหน้าผ่านมาก็อย่าลืมโทรมานะ เบอร์ผม 087-0222203
    สักลาย สุราษฎร์ธานี วาดภาพ,งานศิลปะเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ รถจักรยาน
    http://www.facebook.com/FreedomTattooSurat

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ iamfree อ่านข้อความ
    เสียดายจังแซ้ก ไว้รอบหน้าผ่านมาก็อย่าลืมโทรมานะ เบอร์ผม 087-0222203
    ขอบคุณครับพี่ฟรี เมมไว้เรียบร้อยครับผม
    โอกาสหน้าไม่พลาดที่จะแวะไปหาแน่นอนครับพี่ ^^

ปล.ผมติดใจเส้นทางขี่รถข้ามเกาะจาก บ้านสระเกศ-บ้านละไม มากๆเลยครับ มันส์สุดๆ

ขอบคุณครับพี่ฟรี เมมไว้เรียบร้อยครับผม
    โอกาสหน้าไม่พลาดที่จะแวะไปหาแน่นอนครับพี่ ^^

ปล.ผมติดใจเส้นทางขี่รถข้ามเกาะจาก บ้านสระเกศ-บ้านละไม มากๆเลยครับ มันส์สุดๆ
    ถ้ามารอบหน้า ผมมีหลายเส้นทางให้ขาลุยโดยเฉพาะเลยครับ^0^

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ iamfree อ่านข้อความ
    ถ้ามารอบหน้า ผมมีหลายเส้นทางให้ขาลุยโดยเฉพาะเลยครับ^0^
    แจ๋วเลยครับพี่ เที่ยวหน้าต้องขี่ไปให้ได้
    ไว้จะลองเอาเอสอาร์ไปลุยดู

อยากไปนั่งๆนอนๆอยู่ทะเลซักอาทิตย์ 2อาทิตย์
    แล้วพบกันครับผม ^^

Bookmarks