ขอความร่วมมือ งานเชียงใหม่

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอความร่วมมือ งานเชียงใหม่

Senior Member b cy's Avatar
    สถานที่
    Mystyle BCY
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอความร่วมมือ งานเชียงใหม่

งานมีวันที่ 9 ธันวาเเน่นอนเเล้วครับ อยากจะประสานหลายๆกลุ่มที่จะเดินทางขึ้น มีหลายวิธี อทิเช่น ขี่ไป ใส่รถไฟไป ใส่รถบรรทุกรับจ้างไป เเละใส่รถกะบะส่วนตัว
    ตัวกระผมเเละเพื่อนๆอีกหลาย 10 คัน กะจะขี่ขึ้น เส้นทาง สายเอเชีย กรุงเทพ สิงห์บุรี นครสวรรค์ พิษณุโลก อุตรดิตถ์ ลำปาง เเละค้าง 1 คืนที่ลำปาง หรือก่อน หน้าจังหวัดนั้น ตามเหตุการณ์ เเละวันต่อไปค่อยเข้า เชียงใหม่ เริ่มออกเดินทาง เช้ามืด วันที่7 เวลา ตี5 ถึง ตี 5 ครึ่ง ออกที่หน้าลานพระรูป (ร่วมไหว้ขอพร พระบรมรูป ร.5 ) พอเพื่อนๆมากันครบๆก็ออกร่วมกัน โดยอาจจะมีการ เข้าไปรับกลุ่มต่างๆ ที่จะเเจม ด้วยตามจังหวัดต่างๆโดยจะมีการนัดหมายกำหนดเรื่องเวล าเเละสถานที่ อย่างเข้มงวด งานนี้ไม่มีรอถ้าช้ามาก เพราะระยะทางยาวไกลกว่า 7-800 กิโลเมตร รถจะวิ่งไปเรื่อยๆ เเละหยุดพักเป็นจุด ไม่เกินครั้งละ 80-100 กิโลเมตร เพื่อรักษา เครื่องยนต์ ท่านใดสนใจร่วมการเดินทาง ถ้าเป็นไปได้ ขอเสียงลงในกระทู้ด้วยครับ จะมีทืม เซอร์วิส เเละอาจจะมีการร่วมรับประทานอาหารจุดสำคัญต่าง ๆ ( จะสั่งรอไว้ร่วงหน้าเพราะจำนวนคนเยอะเเน่ๆ) งานนี้ เตรียมความพร้อมของรถ เเละคนให้ดี อากาศเย็นๆในเชียงใหม่ กะความสวยงามของเมืองเชียงใหม่รอท่านอยู่ ปล. ปีนี้เป็นการรวมที่เยอะมากในประวัติ.......เหนือ ใต้ ออก ตก ไปกัน คับคลั้ง ร่วมเฮฮาประสาคนรักสกู๊ตเตอร์ รวมรถ ประกวดรถ เเละกิจกรรม ต่างๆ นาๆ เเบบ ประสานมิตร พี่น้อง นานๆมีครั้งครับที่จะรวมได้ทั่วไทยเช่นนี้ ขอเชิญครับ
    ท่านใดมีข้อคิดเห็นดีๆ ในการเดินทาง ช่วยลง เเละมาคุยกันนะครับจะเป็นประโยชน์ต่อส่วนรวมไม่มากก็ น้อยครับ
    หรือท่านใดมีข้อสงสัย เกี่ยวกับรายละเอียดงานเชิญถามมาได้เลยครับ จะคอยประสานให้ตลอด ขอ ขอบคุณ มาณ.ที่นี้ [COLOR="Red"]b cyLOR]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย b cy : 17-06-2007 เมื่อ 19:42
    [SIGPIC][/SIGPIC]รักอุดมการ ผลาญเงินตรา หาประสบการณ์ บานตะไท บรรลัยกัลย์ ตอนนี้ในหัวผมมีเเต่ ผมอันสีดำ เสพมานานเเล้วครับ พวก vigano ulma inox biemme ken cobbing เเละอีกหลายตัวที่ทำให้ผมงมหัวไม่ขึ้น b cy บางกระปิ ชะอำ ยำวุ้นเส้น /\2
    หมอครับ เลือดผมเลือดกรุ๊ปเเลม ครับ !! ฮ๋า!!/\7 /\7 /\7 2551-2 GO ITALY/\7 /\7 /\7

Senior Member PirenZe's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไปกันเยอะๆครับ คับคั่งๆ
    ..ความเหน็บหนาวในยามราตรีเปรียบดั่งแมลงสาปแบบมีปีก ที่บินสูงรอวันโรยรา

อยากไปด้วยแต่ไม่รู้จะได้ไปหรือเปล่า ถ้าได้ไปจะรอรับที่นครสวรรค์ครับพี่(บ้านอยู่นครสวรร ค์)/\3

~แลมตาหวาน~ ~แลมตาหวาน~'s Avatar
    สถานที่
    LSS
    ขอบคุณ
    0

จัดไปค่ะพี่บี้ งานนี้อย่าให้เสีย เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ คนไหนสนใจงานนี้เราได้มีโอกาสเจอกันแน่นอนค่ะ...
    LAMBRETTA

ขาเมา

naalbum@hotmail.com

~แลมตาหวาน~ ~แลมตาหวาน~'s Avatar
    สถานที่
    LSS
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ b cy อ่านข้อความ
    งานมีวันที่ 9 ธันวาเเน่นอนเเล้วครับ อยากจะประสานหลายๆกลุ่มที่จะเดินทางขึ้น มีหลายวิธี อทิเช่น ขี่ไป ใส่รถไฟไป ใส่รถบรรทุกรับจ้างไป เเละใส่รถกะบะส่วนตัว
    ตัวกระผมเเละเพื่อนๆอีกหลาย 10 คัน กะจะขี่ขึ้น เส้นทาง สายเอเชีย กรุงเทพ สิงห์บุรี นครสวรรค์ พิษณุโลก อุตรดิตถ์ ลำปาง เเละค้าง 1 คืนที่ลำปาง หรือก่อน หน้าจังหวัดนั้น ตามเหตุการณ์ เเละวันต่อไปค่อยเข้า เชียงใหม่ เริ่มออกเดินทาง เช้ามืด วันที่7 เวลา ตี5 ถึง ตี 5 ครึ่ง ออกที่หน้าลานพระรูป (ร่วมไหว้ขอพร พระบรมรูป ร.5 ) พอเพื่อนๆมากันครบๆก็ออกร่วมกัน โดยอาจจะมีการ เข้าไปรับกลุ่มต่างๆ ที่จะเเจม ด้วยตามจังหวัดต่างๆโดยจะมีการนัดหมายกำหนดเรื่องเวล าเเละสถานที่ อย่างเข้มงวด งานนี้ไม่มีรอถ้าช้ามาก เพราะระยะทางยาวไกลกว่า 7-800 กิโลเมตร รถจะวิ่งไปเรื่อยๆ เเละหยุดพักเป็นจุด ไม่เกินครั้งละ 80-100 กิโลเมตร เพื่อรักษา เครื่องยนต์ ท่านใดสนใจร่วมการเดินทาง ถ้าเป็นไปได้ ขอเสียงลงในกระทู้ด้วยครับ จะมีทืม เซอร์วิส เเละอาจจะมีการร่วมรับประทานอาหารจุดสำคัญต่าง ๆ ( จะสั่งรอไว้ร่วงหน้าเพราะจำนวนคนเยอะเเน่ๆ) งานนี้ เตรียมความพร้อมของรถ เเละคนให้ดี อากาศเย็นๆในเชียงใหม่ กะความสวยงามของเมืองเชียงใหม่รอท่านอยู่ ปล. ปีนี้เป็นการรวมที่เยอะมากในประวัติ.......เหนือ ใต้ ออก ตก ไปกัน คับคลั้ง ร่วมเฮฮาประสาคนรักสกู๊ตเตอร์ รวมรถ ประกวดรถ เเละกิจกรรม ต่างๆ นาๆ เเบบ ประสานมิตร พี่น้อง นานๆมีครั้งครับที่จะรวมได้ทั่วไทยเช่นนี้ ขอเชิญครับ
    ท่านใดมีข้อคิดเห็นดีๆ ในการเดินทาง ช่วยลง เเละมาคุยกันนะครับจะเป็นประโยชน์ต่อส่วนรวมไม่มากก็ น้อยครับ
    หรือท่านใดมีข้อสงสัย เกี่ยวกับรายละเอียดงานเชิญถามมาได้เลยครับ จะคอยประสานให้ตลอด ขอ ขอบคุณ มาณ.ที่นี้ [COLOR="Red"]b cyLOR]
    พี่บี้.................
    ถ้าเกิดว่าเป็นไปได้ ไปเช้ามืดวันที่ 8 ได้มั๊ยค่ะพี่ เราก็จะค้างที่ลำปางคืนหนึ่ง พอเช้าวันที่ 9 เราก็เข้างานอ่ะค่ะ ไม่งั้นลางานยาวเลย โดนไล่ออกแน่ ๆ เลยพี่...

ออกเดินทางเช้ามืดวันที่ 8 เถอะนะค่ะ หนูจะได้ไปด้วย.../\4 /\4 /\4
    LAMBRETTA

ขาเมา

naalbum@hotmail.com

สถานที่
    Mystyle BCY
    ขอบคุณ
    0

นา ครับ ถ้าวันที่ 8 เกิดรถมีปัญหากลางทาง จะเเก้ไม่ทันดิครับ ไม่เเน่ไปไม่ถึงลำปางก็มืดเเน่ครับเพราะไปกันเยอะเเล ะต้องเเวะ เข้ารับเพื่อนๆตามจังหวัดต่างๆที่เป็นจุดนัดพบ อืม....ลองดูครับ เผื่อไว้หน่อยก็ดีครับ มีอะไรจะได้ช่วยกันได้เต็มที่...........ขอบคุณครับ
    [SIGPIC][/SIGPIC]รักอุดมการ ผลาญเงินตรา หาประสบการณ์ บานตะไท บรรลัยกัลย์ ตอนนี้ในหัวผมมีเเต่ ผมอันสีดำ เสพมานานเเล้วครับ พวก vigano ulma inox biemme ken cobbing เเละอีกหลายตัวที่ทำให้ผมงมหัวไม่ขึ้น b cy บางกระปิ ชะอำ ยำวุ้นเส้น /\2
    หมอครับ เลือดผมเลือดกรุ๊ปเเลม ครับ !! ฮ๋า!!/\7 /\7 /\7 2551-2 GO ITALY/\7 /\7 /\7

MCT_MOTO CLASSIC THAILAND juicy_vespa's Avatar
    สถานที่
    Surat Scooter Club & MCT
    ขอบคุณ
    0

อยากไปครับ แต่รถเสร็จไม่ทันจริงๆ ผมอยากไปมาก ส่วนพี่โรสเห็นว่าไม่ไปแล้ว แต่ผมจะลองคุยอีกทีนะครับ อยากมีส่วนร่วมในงานครั้งนี้ ไม่ได้หาโอกาสแบบนี้กันบ่อยๆ จะพยายามไปให้ได้ครับ ว่างๆก็โทรหาผมหน่อยนะครับคุณบี้

ออย สุราษฎร์ฯ
    By...juicy_vespa
    Oil_MCT_MAGAZINE

Mobile.086-686-6542 : Office 0-2882-8739

มาตรฐาน ...

ช่วงนี้ภาคเหนือตอนบนอากาศค่อนข้างหนาวเย็นมาก>>>พี่น้องที่จะเดินทางมาก็สวมใส่เสื้อหนาๆหน่อยนะคับ>>>ส่วนสาวๆก็พกครีมมาด้วยนะคับเดี๋ยวผิวจะแตกมองไปเห็น รอยแยกตรง...(ล้อเล่นคับ)

รูป รูป  
    รู้จักใช้ชีวิต มีความสุขแบบพอดีๆ

สถานที่
    Mystyle BCY
    ขอบคุณ
    0

เเง ๆๆๆๆพี่โรส เเจมหน่อยเหอะพี่ พี่ออยครับ ...................................

000 aekba's Avatar
    สถานที่
    MOD'SQUITO
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ......กำหนดการของ Mod'squito.......

กำหนดการของพวกผมอาจจะยาวไกลซักหน่อยแต่รายละเอียดมั นเยอะครับพี่
    พวกผมจะออกกันเช้ามืดวันที่ 4 ธันวาคม ประมาณ 9 คัน
    สาเหตุที่ออกวันที่4 เพราะว่าจะไปแวะที่อุตรดิตถ์ กิน ท่องเที่ยว พักผ่อน และรอไปพร้อมกันกับเพื่อนที่อุตรดิตถ์
    พอได้เวลาอันสมควรเราก็จะขี่สกู๊ตเตอร์คู่กายไปตามเส ้นทางที่รายล้อมด้วยธรรมชาติพร้อมๆกับเพือนที่อุตรดิ ตถ์เพื่อไปร่วมงานที่จังหวัดลำปาง
    งานนี้มีฮา มีเฮ มีสนุกสนานแน่นอน

แล้วหลังจากเสร็จจากงาน BIKE WEEK ที่ลำปางเราก็จะขี่ขึ้นเชียงใหม่ไปพร้อมๆกัน อาจจะพบเจอกันที่ลำปางแล้วก็รวมกันไปเป็นก้อนๆเลย (อิอิ เหมือนอะไรหว่า) เอาให้มันยิ่งใหญ่
    เสร็จจากเชียงใหม่ก็คงจะพักผ่อนจะกลับในวันรุ่งขึ้น

อยากให้ทุกๆท่านที่ขี่ไป นอนให้พอ กินให้อิ่ม ระมัดระวังในการเดินทาง อย่าประมาท แซงได้แซง แซงไม่ได้ก็แซง....(เอ๊ยไม่ใช่) แซงไม่ได้ก็แตะเบรคไว้หน่อย

การเดินทางเป็นไปแบบไม่เร่งรีบดีที่สุด ขี่เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก อย่าฝืนขี่มันจะไม่สนุกเอา

แล้วเจอกันครับทุกๆคน (อย่าลืมกล้องไว้เก็บภาพความประทับใจไว้เยอะๆละกัน)
    ที่ไหนมีแหล่งน้ำ (....) ยุงจะบินไปกับพวกท่าน
    เรามันยุงตัวเล็กๆ หากินกันตอนกลางคืน กัดทีก็เจ็บๆแสบๆเหมือนกัน พวกเราเลยผันตัวมาเป็น MOD'SQUITO
    เกิดมามีสกู๊ตเตอร์ทั้งที ก็ขี่ๆมันมั่งเหอะ จอดไว้เสียดายของ

สถานที่
    Mystyle BCY
    ขอบคุณ
    0

ผมอยู่ลำปางวันที่ 8 กัน เอกอยู่ป่าวครับ ถ้าไงเข้าเชียงใหม่เเบบ อลังๆพร้อมกันไม๊ครับ

MCT_MOTO CLASSIC THAILAND juicy_vespa's Avatar
    สถานที่
    Surat Scooter Club & MCT
    ขอบคุณ
    0

ผมพยายามแล้วครับคุณบี้ แต่พี่โรสคงไม่ไปแล้ว เสียดายจัง ตัวผมอยากไปร่วมงานครั้งนี้มาก แต่รถผมยังไม่เสร็จเลย คงไม่ทันแน่ๆ
    By...juicy_vespa
    Oil_MCT_MAGAZINE

Mobile.086-686-6542 : Office 0-2882-8739

Senior Member GUNZA1's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มารับด้วยนะพี่บี้ๆ จะไปด้วย

Senior Member barbies_69's Avatar
    สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

อีกหนึ่งทางเลือกครับ เอารถขึ้นรถไฟไป จากหัวลำโพง - ลำปาง 1000.- , หัวลำโพง - เชียงใหม่ 1050.- (ไม่รวมคน) แต่จะต้องเป็นรถที่มีทะเบียนเท่านั้น ไม่ก็ต้องมีสำเนาเล่มไปแสดงด้วย รถไม่ช้ำ คนไม่เหนื่อย... ส่วนราคาของผู้โดยสาร แล้วแต่ว่าจะนั่งแบบไหน หวานเย็น หรือว่ารถนอน สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ การรถไฟแห่งประเทศไทย 02-6218701 หรือ 1690

000 aekba's Avatar
    สถานที่
    MOD'SQUITO
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ....อยู่ๆแล้นครับพี่.....

ถ้าไงผมอยากให้พี่เผื่อไว้ 1 วัน
    เผื่อจะได้มาร่วมงานที่ลำปางคืนวันที่ 7 ด้วย เพราะผมกลัวว่ามาไม่ทัน
    แต่ถ้าเลื่อนไม่ได้ยังไงก็ไม่เป็นไร

ถ้าพี่มาถึง อ.เกาะคาโทรมาเลยละกันครับ เดี๋ยวจะชวนเพื่อนๆขบวนใหญ่ออกไปรับ
    หรือยังไงค่อยว่ากันวันใกล้ๆ 089-0525234

เรื่องโรงแรมที่พักเป็นไงบ้างครับ ถ้าพี่รู้จำนวนคนแน่นอนก็บอกละกันครับ จะได้จองเผื่อๆ
    แต่ถ้าไม่เยอะ ไม่ซีเรียสก็นอนด้วยกันก็ได้ครับ เพราะช่วงเวลานอนมันแป๊บเดียวเอง
    ราตรีลำปางช่างน่าย่ำกรายยิ่งนัก

ส่วนเรื่องวันที่ 9 น่ะขี่ขึ้นพร้อมกันอยู่แล้วครับพี่ อลังแน่ แต่ก่อนออกเราต้องมีปาร์ตี้อาหารเช้ากันก่อน เดี๋ยวผมจะทางเพื่อนๆจะคุยกันก่อนว่าจะไปปาร์ตี้ที่ไ หนดี (ขนมจีนอร่อยเด็ด)แล้วก็อีกหลายๆอย่าง

รถพร้อม คนพร้อม งานนี้ผมมีโคซ่า บางปะกงคอนเซอร์วิส (เค๊าจะเอาไปจริงๆนะพี่)
    ที่ไหนมีแหล่งน้ำ (....) ยุงจะบินไปกับพวกท่าน
    เรามันยุงตัวเล็กๆ หากินกันตอนกลางคืน กัดทีก็เจ็บๆแสบๆเหมือนกัน พวกเราเลยผันตัวมาเป็น MOD'SQUITO
    เกิดมามีสกู๊ตเตอร์ทั้งที ก็ขี่ๆมันมั่งเหอะ จอดไว้เสียดายของ

Bookmarks