ช่วยกันส่งกำลังใจ ให้กับผู้อาวุโสแห่งวงการจักรยานโบราณ

ชื่อกระทู้: ช่วยกันส่งกำลังใจ ให้กับผู้อาวุโสแห่งวงการจักรยานโบราณ

bmw210016's Avatar
    สถานที่
    GERMANN CLASSIC HOME
    ขอบคุณ
    1

มาตรฐาน ช่วยกันส่งกำลังใจ ให้กับผู้อาวุโสแห่งวงการจักรยานโบราณ

เนื่องจากขณะนี้ ลุง สุรัตน์ นาราภิรมณ์ ผู้ได้การยอมรับว่าเป็นท่านอาวุโสท่านหนึ่งแห่งวงการ จักรยานโบราณและได้การยอมรับว่าเป็นช่างทำสีตีเส้น ที่เก่งที่สุดของประเทศไทย
    ซึ่งในขณะนี้ ลุง สุรัตน์ ได้นอนป่วยรักษาตัวอยู่โรงพยาบาลสถาบัน ทรวงอก ถนนติวานนท์ สี่แยกแคราย ด้วยวัยชรามีโรคประจำตัว ซึ่งถือว่าน่าเป็นห่วงมาก ในฐานะที่ผมได้เป็นสมาชิกในวงการนี้คนหนึ่งและลุงถือ ว่าเป็นครูของผมๆจึงขอเป็นกำลังใจให้ลุงสุรัตน์ หายจากอาการป่วยเร็วๆ
    หากท่านสมาชิกท่านใดมีความประสงค์จะไปเยี่ยมลุง สุรัตน์ สมารถสอบถามได้ ครับ เบอร์ 0819268281

255289's Avatar
    สถานที่
    @ เจียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bmw210016 อ่านข้อความ
    เนื่องจากขณะนี้ ลุง สุรัตน์ นาราภิรมณ์ ผู้ได้การยอมรับว่าเป็นท่านอาวุโสท่านหนึ่งแห่งวงการ จักรยานโบราณและได้การยอมรับว่าเป็นช่างทำสีตีเส้น ที่เก่งที่สุดของประเทศไทย
    ซึ่งในขณะนี้ ลุง สุรัตน์ ได้นอนป่วยรักษาตัวอยู่โรงพยาบาลสถาบัน ทรวงอก ถนนติวานนท์ สี่แยกแคราย ด้วยวัยชรามีโรคประจำตัว ซึ่งถือว่าน่าเป็นห่วงมาก ในฐานะที่ผมได้เป็นสมาชิกในวงการนี้คนหนึ่งและลุงถือ ว่าเป็นครูของผมๆจึงขอเป็นกำลังใจให้ลุงสุรัตน์ หายจากอาการป่วยเร็วๆ
    หากท่านสมาชิกท่านใดมีความประสงค์จะไปเยี่ยมลุง สุรัตน์ สมารถสอบถามได้ ครับ เบอร์ 0819268281
    เป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้ลุง สุรัตน์ ท่านอาวุโสแห่งวงการจักรยานโบราณครับ
    ขอให้หายจากอาการป่วยเร็วๆ ครับ
    Email: [email protected] [email protected]
    โทร. 081-0309924"โย" [COLOR="#008000"]
    Bank account: ธ.กรุงไทย สาขาแม่โจ้ 375-0-00030-1
    ธ.กรุงเทพ สาขาตลาดมีโชค 675-0-12503-8

นอน ในท่าที่อยากนอน..

[IMG][/IMG]

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

ช่วงเริ่มเล่นได้อะไรเยอะแยะจากลุงสุรัตน์ วิชาตีเส้น ซ่อมเกียร์ ประกอบรถ
    พาไปรู้จักพี่ ๆ หลายคนในมัฆวาน ฯลฯ ช่วงนั้นไปขลุกแกอาทิตย์ละหลาย ๆ วัน
    ยังได้เจอคุณbmw210016 ถ้าจำไม่ผิดได้ตอนนั้นเห็นเอาแฮนด์ Phillips ไปให้ลุงดูว่าจะซ่อมอย่างไร
    เ่มื่อหลายวันก่อนใช้น้องที่สนิทกันให้เข้าไปหาของ จึงได้รู้ ก็วานให้มันไปเยี่ยมแทน
    รอบนี้ลงกรุงเทพ ฯ ก็คงได้แวะไปเยี่ยมแก
    นายวรพจน์ ภู่มาลี "มด"
    114/387 ม.3 หมู่บ้านแลนด์แอนด์เฮ้าส์
    ถ.ราชสีมา-ปักธงชัย ต.หนองจะบก
    อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

Tel. 08 1629 4605 (ขอเป็นช่วง 09.00-19.00 นะครับ)
    บัญชีออมทรัพย์ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยเดอะมอลล์ นครราชสีมา
    เลขที่บัญชี 433-2-24616
    -5

ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ

ขอให้ลุงสุรัตน์หายป่วยไวๆ

โดยส่วนตัวผมไม่เคยรู้จักคุณลุง แต่ได่้ยินชื่อติดหู

ขอพลาดพิงหน่อยครับ พี่สมหวังเคยบอกว่า ถ้าไปเยี่ยมท่าน

อยากให้ท่านมีกำลังใจมากๆ ต้องเอาอะไหล่จักรยานไปฝากนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 25-06-2010 เมื่อ 10:53
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

parisCN's Avatar
    ขอบคุณ
    219

ผมมีโอกาสได้เจอคุณลุงสุรัตน์ เป็นครั้งแรกที่งานอยุธยา เมื่อปลายปี 2552 ที่่ผ่านมา ตอนแรกก็ไม่ทราบว่าท่านเป็นใคร ได้คุยกับท่่านพักใหญ่ทั้งเรื่องจักรยาน และเรื่องสุขภาพของคุณลุง ขอให้คุณลุงสุรัตน์ มีสุขภาพที่แข็งแรง หายป่วยไวๆ เป็นกำลังใจให้ครับ

ส่วนรถคันนี้คุณลุงสุรัตน์ นำมาให้เพื่อนได้ชมกันที่งานอยุธยา

รูป รูป  

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ parisCN อ่านข้อความ
    ผมมีโอกาสได้เจอคุณลุงสุรัตน์ เป็นครั้งแรกที่งานอยุธยา เมื่อปลายปี 2552 ที่่ผ่านมา ตอนแรกก็ไม่ทราบว่าท่านเป็นใคร ได้คุยกับท่่านพักใหญ่ทั้งเรื่องจักรยาน และเรื่องสุขภาพของคุณลุง ขอให้คุณลุงสุรัตน์ มีสุขภาพที่แข็งแรง หายป่วยไวๆ เป็นกำลังใจให้ครับ

ส่วนรถคันนี้คุณลุงสุรัตน์ นำมาให้เพื่อนได้ชมกันที่งานอยุธยา
    แหนบคันนี้เซียนที่ชิงจังหวะกันตอนนั้น บอกคุยกับคนขายไม่รู้เรื่อง ถ้ารู้ก็ไม่ถึงลุง
    รถเต็มบ้านแต่คันนี้แกอย่างเห่อเลยครับ โทรมาคุยตั้งกะวันแรกที่รถมาส่งที่บ้าน
    ช่วงนั้นก็กระเสาะกระแสะ แต่กำลังเ่ห่อเสียงงี๊ใสแจ๋วเลยบอกให้ช่วยหาหาข้อมูล ให้ด้วย
    search หาส่งไปให้แกตั้งหลายรูป

เอ๊า พี่parisCN งานนั้นผมก็ไป วันนั้นอากาศดีเนอะ ผมเอาไอ้ตัวเล็กไปด้วยตอนนั้นเพิ่ง 6 เดือน ป้อนข้าวอยู่ที่ศาลาด้านหลัง
    ลุงสุรัตน์กับป้ายังมา่ช่วยสอนวิธีป้อน วิธีทำอาหารให้ลูกอยู่เลย ... ตอนที่เค้าไปถีบรถกัน สักพักลุงก็กลับมา
    บอกเหนื่อยแล้วก็มานั่งคุยอยู่โคนต้นไม้ใหญ่ที่พ่อค้ าวางขายของ ผมก็ป้วนเปี้ยนอยู่แถวนั้นหมดไปหลายตังค์
    ...
    ส่งข่าวเรื่องลุงสุรัตน์ต่อ เมื่อวานโรงพยาบาลทรวงอกส่งไปล้างไตที่โรงพยาบาลพระน ั่งเกล้า
    แต่ไม่แน่ใจว่าคุณหมอจะให้กลับมาที่ทรวงอกหรือเปล่า แกว่ายังไม่ได้คุยกับหมอ
    (ตอนแรกผมฟังแกว่าเป็น รพ.พระรามเก้าโทรบอกให้ม้าเร็วไปเยี่ยม โทรกลับมาโวยวาย "พี่พระนั่งเกล้าพี่ ..พระ-นั่ง-เกล้า"
    นายวรพจน์ ภู่มาลี "มด"
    114/387 ม.3 หมู่บ้านแลนด์แอนด์เฮ้าส์
    ถ.ราชสีมา-ปักธงชัย ต.หนองจะบก
    อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

Tel. 08 1629 4605 (ขอเป็นช่วง 09.00-19.00 นะครับ)
    บัญชีออมทรัพย์ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยเดอะมอลล์ นครราชสีมา
    เลขที่บัญชี 433-2-24616
    -5

ผมในนามตัวแทนของกลุ่มคนบ้ารถถีบอยุธยาขอให้ลุงมีสุข ภาพแข็งแรงหายป่วยไว ๆ นะครับ (รู้จักลุงแกมานานพอควรนับถือน้ำใจแกเลยครับงานที่ผม จัดที่อยุธยาลุงมาทุกครั้ง ครั้งล่าสุดที่จัดเป็นปีที่สามแกบอกว่าปั่นไม่ไหวแล้ ววะบอยแต่แก่ก็ยังพาลูก ๆ หลานมารวมงานนับถือน้ำใจลุงมากเลยครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BOYYUDYA : 01-07-2010 เมื่อ 11:09

sodaza28's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0

ไม่เคยพบกับลุงสุรัตน์ครับ แต่อยากให้ลุงอยู่เป็นเสาหลักแห่งวงการจักรยานตลอดไป ..
    หายไว ไว นะครับคุณลุง

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เพิ่งจะทราบข่าวจากกระทู้เมื่อกี๊นี้เอง รู้สึกตกใจมาก พบลุงครั้งล่าสุดก็งานที่อยุธยา หลายเดือนก่อน ตอนนั้นสังเกตดูแกจะซูบลงกว่าเดิมที่เคยเห็นตลอดหลาย ปีที่ผ่านมา
    ส่วนตัวแล้วรู้จักลุงสุรัตน์มาหลายปีแล้ว ตั้งแต่ขายของที่สะพานมัฆวานทุกคืนวันเสาร์ แกเอาอะไหล่จักรยานมาขายหรือนั่งเป็นเพื่อนก็ไม่แน่ใ จกับหนุ่มมาจากนนท์ สมัยนั้นคนขายของจะรู้จักกันหมด โดยเฉพาะพวกเล่นจักรยานโบราณ ซึ่งต่อมาก็พัฒนาตั้งกลุ่มเป็นกลุ่มมัฆวานในหลังจากน ั้น ก็มีกิจกรรมกันเรื่อยมา ซึ่งลุงสุรัตน์จะไปเรียกว่าแทบทุกครั้ง
    เรื่องการทำสีรถนั้น ก็เห็นลุงทำมาตั้งแต่อยู่มัฆวานแล้ว ตอนนั้นเพิ่งจะเคยเห็นรถสีทรูโทนก็รถแกนี่แหล่ะ จ๊าบมากๆ
    ลุงแกอัธยาศัยดีครับ ถือได้ว่าเป็นผู้หลักผู้ใหญ่ในวงการรถถีบโบราณเลยทีเ ดียว
    ก็ขอให้ลุงหายป่วยไวๆนะครับ ให้กลับมาขี่รถร่วมกิจกรรมกันเช่นเดิม

รูป รูป      
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ขอให้ลุงสุรัตน์หายป่วยไวๆนะครับ

รูป รูป      
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน ..

ขอให้คุณลุงหายไวๆๆครับ

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

สู้ๆๆ ครับ จิตใจดี ร่างกายก็ดีตาม..............ขอให้หายไวๆๆเช่นกันครั บ

Lampang_Rasta's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอให้คุณลุงหายไวๆเหมือนกันครับ ส่วนตัวไม่เคยเจอคุณลุง ผมเองก็เป็นคนเล่นจักรยานโบราณรุ่นซีรีส์หลังๆแล้วแต ่ก็เคยได้ยินชื่อเสียงคุณลุงมานานครับ ขอให้หายไวๆแล้วก็ดีวันดีคืนนะครับ สู้ๆๆ
    กยิราเจ กยิราเถนํ

webmaster's Avatar
    ขอบคุณ
    310
    Blog Entries
    6

ขอให้ลุง หายเร็วๆ นะครับ
    รถผมคันนึง ก็ทำสี ตีเส้นจากลุงสุรัตน์ คนนี้แหละครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

ขอให้หายป่วย สุขภาพแข็งแรง ครับ
    จาก นายถกล กล่ำน้อย
    083-9535309
    [email protected]

Bookmarks