[ ขาย ] Helmet Classic 1960-1980 as BELL BUCO Shoei ARAI LSI HARLEY...Made by USA ,ITALY เทพ!

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: Helmet Classic 1960-1980 as BELL BUCO Shoei ARAI LSI HARLEY...Made by USA ,ITALY เทพ!

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    Feedback Score
    0

Exclamation Helmet Classic 1960-1980 as BELL BUCO Shoei ARAI LSI HARLEY...Made by USA ,ITALY เทพ!

ราคาพิเศษครับ now ล้างสต๊อก
    ขายหมวก กันน็อค old school เทพ..เทพ 1960-1980 ของเก่าเก็บ นำเข้าจากเมกา BELL, SHOEI, BUCO, AGV, ARAI, FULMER, GLITTER, HARLEY, BMW, มีทั้งของใหม่เก่าเก็บและมือสองสถาพสุด....เทพ....
    สนใจติดต่อที่ 0821158126 ช้างน้อย หรือโพสเบอร์ไว้ก็ได้ครับเด๋วโทรกลับ
    )BELL ของใหม่เก่าเก็บมีกล่องและคู่มือครบเก็บมาในสต็อก นานกว่า20ปี made in USA. (มี SIZE สั่งได้แต่เหลือไม่มาก) 4000- 45000 บาท ต่อรองได้ครับ
    2) BUCO,SHOEI,ARAI, GLITTER, LSI มีทั้ง made in USA.และ ITALY (ไม่มีsize ให้เลือกนะครับ มาก่อนได้ก่อนครับ) เปิดกันที่ 3000-4000บาท OBO! ของเก่าหายากคับ

3)หมวกกันน็อคมือสอง ถ้าดูแล้วไม่มีsize สั้งไว้ได้ถ้าหาได้จะหาให้แต่ต้องรอ เพราะการขนส่งต้องใช้เวลา.....ราคาว่ากันเมื่อได้ของ ต่อรองและสอบถามได้ ใจใจตรง+++ชอบใบไหนถ้าของยังไม่ถึงไทยไม่ต้องว่างมัด ใจใจเพราะผมก็สะสมเหมือนกัน....(ถ้าราคาแพงไปก็ขอโทษ ด้วยเพราะขนส่งและภาษีอานนนน)

เีรียงจากซ้ายไปขวา

1. 1986 Vintage Helmet Bell Aero Star red/black size6 7/8 55cm

2. 1970 Bell sprint berry Size 7 ¼ 58 cm

3. 1986Vintage Helmet Bell GT 2 black SIZE 7 3/8 59cm

4.Vintage Helmet Bell Harley Dividson Made in italy

Name:  mix1-4.jpg
Views: 5662
Size:  105.2 KB

5.1984 Vintage Helmet Shoei Silver 2500 bath (ใบนี้เป็นมือสองนะครับ แต่สภาพยังดีอยู่)

6. 1970 Vintage NORCON TW-1 Pink Glitter Size S

7. 1970 Vintage LSI -4150 size L ,XL

8. 1970 Vintage Blue Metal Flake Helmet size M
    Name:  mix5-8.jpg
Views: 5133
Size:  94.1 KB

9. 1970 VintageSilver- Black Metal Flake Helmet Size

10. Harley Davidson Made by AGV Size S. 5900 bath

11. HarleyDavidson Made by AGV Size M. 6000 บาท

Name:  รวม9-11.jpg
Views: 6592
Size:  137.4 KB

ถ้าสนใจใบไหนก็โพสไว้น่ะครับ แต่ถ้าถูกใจหรืออยากได้จริงๆ โทรมาคุยกันก่อนได้ครับ ราคาเอาไว้หลัง อยากให้ได้เป็นเจ้า
    ของทุกคนครับ 0821158126 ช้างน้อยครับ

^^^รับหาอะไหล่รถทุกชนิดด้วยคร๊าบบบ

ข้อมูลเพิ่มเติม หมวกได้รับรองมาตรฐาน DOT

DOT คืออะไร
    เมื่อคุณเลือกซื้อหมวกกันน็อค คุณเลือกจากอะไร

DOT ย่อมาจาก Department of Transportation เป็นมาตรฐานหมวกกันน็อคสำหรับผู้ใช้รถจักรยานยนต์ที่ กำหนดขึ้นโดยสำนักงานการขนส่งของประเทศสหรัฐอเมริกา DOT เป็นอีกมาตรฐานหนึ่งที่เป็นที่รู้จักกันดีเช่นเดียวก ับมาตรฐาน SNELL แต่มีเกณฑ์และวิธีการทดสอบที่แตกต่างกัน ทั้งนี้เนื่องจากมาตรฐาน DOT พิจารณาว่า การทดสอบที่กำหนดขึ้นมาใหม่นั้นมีมาตรฐานเพียงพอต่อก ารคุ้มครองผู้สวมใส่หมวกกันน็อคระดับหนึ่งแล้ว และความเข้มงวดในการทดสอบเพียงพอต่อการให้ใบรับรองผู ้ผลิต เพื่อที่จะทำให้ผู้ผลิตสามารถผลิตหมวกกันน็อคได้เพีย งพอกับความต้องการของตลาด ขณะเดียวกันนอกเหนือจากเรื่องการตรวจสอบโครงสร้างภาย นอก โลหะ อุปกรณ์เสริมและรูปทรงแล้ว มาตรฐาน DOT มีการทดสอบหลักๆ อยู่ 4 หัวข้อด้วยกัน ได้แก่
    1. ทดสอบมุม ทัศนะวิสัยของการมองเห็น
    2. ทดสอบการดูดซับแรงกระแทกของหมวกกันน็อค
    3. ทดสอบความทนทานของสายรัดคาง
    4. ทดสอบความต้านทานจากการเจาะทะลุโดยสิ่งของแหลมคม

โดยรายละเอียดเพื่อให้ผ่านเกณฑ์การทดสอบมีดังนี้
    1. เกณฑ์การทดสอบการมองเห็นของผู้สวมใส่ (Peripheral Vision Test)
    - ระดับการมองเห็นในแนวระนาบทั้งด้านซ้ายและด้านขวา ต้องมองเห็นได้อย่างน้อยข้างละ 105 องศา จากจุดกึ่งกลาง

2. เกณฑ์การทดสอบการดูดกลืนแรงกระแทก (Impact Attenuation Test)

- ค่าความเร่งสูงสุดที่เกิดขึ้นกับหัวหุ่นทดสอบต้องวัด ค่าได้ไม่เกิน 400 G (400 เท่าของแรงโน้มถ่วงโลก)

- และไม่เกิน 200 G หลังการกระแทก 2 mS. (2 เสี้ยววินาที)

- ใน 4 mS. (4 เสี้ยววินาที) จะต้องวัดค่าได้ไม่เกิน 150 G

วิธีการทดสอบ : ให้ทำการทดสอบทั้งหมด 4 ตำแหน่งบนหมวกกันน็อค โดยทำการทดสอบการดูดซับแรงกระแทกตำแหน่งละ 2 ครั้ง แต่ละตำแหน่งให้ห่างกันอย่างน้อย 12 ช.ม.

แบบทดสอบที่ 1 เป็นการทดสอบการดูดซับแรงกระแทกกับแท่นทดสอบชนิดเรีย บ (Flat Anvil) โดยทำการทดสอบจำนวน 2 ตำแหน่งใดๆ บนหมวกกันน็อค โดยนำหมวกกันน็อคสวมหัวหุ่นทดสอบ แล้วปล่อยลงมาในแนวดิ่งที่ความสูงประมาณ 1.84 เมตร เพื่อให้กระแทกบนแท่นทดสอบแบบเรียบ (Flat Anvil) ที่ความเร็ว 5.7-6.0 เมตร/วินาที วัดค่าความเร่งสูงสุดที่เกิดกับหัวหุ่นทดสอบจะต้องมี ค่าไม่เกิน 400 G

แบบทดสอบที่ 2 เป็นการทดสอบการดูดซับแรงกระแทกกับแท่นทดสอบชนิดโค้ง (Hemi Anvil)โดยทำการทดสอบจำนวน 2 ตำแหน่งใดๆ บนหมวกกันน็อค โดยนำหมวกกันน็อคสวมหัวหุ่นทดสอบ แล้วปล่อยลงมาในแนวดิ่งที่ความสูงประมาณ 1.38 เมตร เพื่อให้กระแทกบนแท่นทดสอบแบบโค้ง (Hemi Anvil) ที่ความเร็ว 4.94-5.2 เมตร/วินาที วัดค่าความเร่งสูงสุดที่เกิดกับหัวหุ่นทดสอบจะต้องมี ค่าไม่เกิน 400 G

ในการทดสอบทั้งหมด 2 mS. (2 เสี้ยววินาที) หลังการกระแทก ค่าแรง G ที่หัวหุ่นจะต้องวัดได้ไม่เกิน 200 G และในอีก 2 เสี้ยววินาทีต่อมา ค่าแรง G ที่วัดได้จะต้องไม่เกิน 150 G

3. เกณฑ์การทดสอบประสิทธิภาพของสายรัดคาง(Retention System Test)

เป็นการทดสอบความทนทานของสายรัดคางพร้อมอุปกรณ์การล็ อคสาย

- สายรัดคางเมื่อถูกดึงตามน้ำหนักที่กำหนด ควรยืดตัวไม่เกิน 25 มิลลิเมตร

- ต้องไม่มีส่วนประกอบใดของระบบสายรัดคาง หลุดหรือแยกออกจากกัน

วิธีการทดสอบ : นำหมวกกันน็อคใส่หัวหุ่นทดสอบ รัดสายรัดคางให้แน่น ใช้เครื่องมือดึงสายรัดคางด้วยแรง 300 ปอนด์ เป็นเวลา 2 นาที วัดระยะการยืดของสายรัดคางจะต้องยืดจากเดิมไม่เกิน 25 มิลลิเมตร (1 นิ้ว)

4. เกณฑ์การทดสอบแรงทะลุทะลวง (Penetration Test)

- หัวเจาะทดสอบจะต้องไม่ทะลุจนสัมผัสกับศีรษะจำลอง

วิธีกาารทดสอบ : ทิ้งเหล็กแหลมที่มีน้ำหนัก 3 กิโลกรัมลงมาด้วยระยะความสูง 3 เมตร หัวเจาะต้องไม่ทะลุจนสัมผัสกับศีรษะจำลอง

http://www.thai
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Immortal_Mocyc : 18-09-2010 เมื่อ 14:27

Member $%@_Jey_@%$'s Avatar
    สถานที่
    " Parman " ไปไหนก็ได้โตแล้ว
    ขอบคุณ
    0
    0

ดูของได้ที่ไหนครับ

ขอบคุณ
    0
    1
    0

ผมอยู่ศุภาลัยครับพหลโยธิน21 ใกล้กับเซนทรัลลาดพร้าว มาดูของได้ทุกวันครับ สนใจใบไหนสอบถามได้ก่อนครับ

ขอบคุณ
    0
    1
    0

ใบดำ gt2 ขายไปแล้วน่ะครับ สนใจสั่งได้ครับ โพสเบอร์ไว้

ขอบคุณ
    0
    1
    0

Name:  motorcross.jpg
Views: 6386
Size:  82.2 KBBEll
    เลือกได้ตามนี้นะครับ แต่ต้องสั่งจอง วางตังนิดหน่อย ราคาเหมือนข้างบน จัดไปสนใจ โทรมาคุยก่อนได้ครับ

Name:  Picture-Package.jpg
Views: 5972
Size:  70.5 KB

MoToCross
    สนใจใบไหน ถามได้ครับ แต่ราคาแพงกว่านิดหน่อยแต่มีหลายราคานะครับ ต้องสั่งไม่มีของที่มือ สนใจก็จัดได้ โทรมาคุย มีทั้งมือ1-2 ต้องสนใจนะครับ เพราะต้องเสียเวลาหาให้ หาเสร็จจะส่งข้อมูลไปบอกว่า สภาพเปงอย่างไรตามด้วยรูป นะครับ

Name:  motorcross.jpg
Views: 6386
Size:  82.2 KB

แบบสุดท้าย ลงแข่งกันไปเลย
    แพงหูฉี่เกินหมื่นครับ เอามาให้ดูเล่นๆ แต่จัดได้เสมอถ้าสนใจ!!!

Name:  motoGt.jpg
Views: 4713
Size:  66.0 KB

ขอบคุณ
    0
    1
    0

ใบนี้มีของอยู่แล้วน่ะครับ สนุนราคาที่ 5500 บาท อยากได้ เข้ามาต่อเลยครับ

Name:  kong.jpg
Views: 4381
Size:  69.7 KB

ขอบคุณ
    0
    1
    0

Harley Dividson ใบเปิดหน้า ขายแล้วน่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Immortal_Mocyc : 29-07-2010 เมื่อ 20:36

Senior Member IMMORTALS's Avatar
    สถานที่
    ชูชันเซอร์วิส แล้วแต่สกู๊ตเตอร์แก็งค์ jesse james shop เล็กนมสด อัมพรสาร โรงกลึงอนุรักษ์ยนต์ ทีม
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Immortal_Mocyc อ่านข้อความ
    Harley Dividson ใบเปิดหน้า ขายแล้วน่ะครับ
    moto 3 ใบเหลืองราคาน่าจะอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
    ความแรงไม่คงที่ ความดีสิคงทน

แล้วแต่สกู๊ตเตอร์แก็งค์

ขอบคุณ
    0
    1
    0

ตอนนี้ราคาพิเศษนะครับ

d@rk_@ngle's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

road starll size l ส่งรายละเอียดทาง mail : korn519@hotmail.com ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย d@rk_@ngle : 18-01-2011 เมื่อ 14:16

Senior Member โอสถหลอนจิต's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

Bell moto3 size m มือ2มีไหมครับ
    จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ที่มี
    zenith_passion_kz@msn.com .....กร

ต้น.มทบ24's Avatar
    สถานที่
    UDONTHANI SCOOTER CLUB
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

หมวกสวยอัพช่วย

Bookmarks