รถอินวอยสารคามระวังนะคับ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รถอินวอยสารคามระวังนะคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

จ่ายภาษีสรรพสามิต ก็ถูกจับเหมือนเดิมล่ะครับแต่เราก็จะไม่ถูกยึดรถครับ คุยกับตำรวจดีๆให้พี่เค้าปรับนิดหน่อย ถ้าไม่จ่ายเลยถูกยึดรถครับปรับพร้อมครับ ควรจะหาร้านจ่ายให้ครับ ถ้าไปจ่ายเองตอนนี้เลิกอนุโลมแล้ว ปรับ สามเท่าครับ ร้านพี่ข้างบนเค้ารับจ่ายก็คุยกันครับผมจ่ายมาแล้วคร ับ sr 400 ค่าภาษีสรรพสามิต 5897.10 บาท ค่าจ้าง 1000-2000 บาทครับแล้วแต่เราซื้อรถจากร้านเค้าปล่าว เอาใจช่วยเพื่อนๆทุกท่านครับ

paZzerby7's Avatar
    สถานที่
    C crew Custom
    ขอบคุณ
    0
    11 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ freesize shop อ่านข้อความ
    ดูเลขโครงและเลขเครื่องมาเดี๋ยวผมจะดูเลตราคาให้ครับ ไม่หน้าจะหนีกันมาก
    ร้านผมรับจดสรรพษามิตรครับโทรสอบถามได้ครับเพื่อความ สบายใจครับ
    freesize shop รับเสียราคาเบ็ดเสร็จที่เท่าไรครับ

SR --->>> RH01J-000XXX / H313E-000XXX

เคยแต่ไปเสียเอง ถ้าฝากเสียคิดเท่าไร ตอบหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paZzerby7 : 27-06-2010 เมื่อ 22:11

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

มันหลอกเปิดให้เสียสรรพสามิตร เเล้วก็มาจับเพราะยังไงก็ได้ตังค์อยู่ดี เเค่มากหรือน้อย ผมรอเปิดทำทะเบียนมานานจนรอไม่ไหวขายรถไปเเล้ว

Senior Member CM_PAKONCHAI's Avatar
    สถานที่
    ขุนพล SLAM BOYS รถเก่าประโคนชัย
    ขอบคุณ
    0
    0

พี่ ที่อยู่กองทัพวานร ก็โดนครับ ได้ข่าว ว่า เสีย 2-3 หมื่นครับ

.M.
    ขุนพล SLAM BOYS .
    C.

ชมรมรถเก่าประโคนชัย
    http://smail-baby.hi5.com

ความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่...มักจะถูกคิดว่าเป็นไปไม่ได้ในครั้งแรก

การรักจะทำให้ชีวิตมีความสุข..ต้องรู้จักเก็บรักษาความหลังนั้นไว้ให้ดี

จงอย่าให้ความขัดแย้งเล็กๆ..น้อยๆ..มาทำลายมิตรภาพที่ยิ่งใหญ่

รถผมหนะไม่ใช่ Classic แต่มันเป็นรMiraculousness

Senior Member GoDLikEz_Mc's Avatar
    สถานที่
    คำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์
    ขอบคุณ
    0
    0

ต้องระวัง กันแล้ว ล่ะสิ ชาว Inv.

สู้ ๆ แล้ว โชค จะเข้า ข้าง คุณ ^^
    ติดต่อ 082-3806193 บีม 24 ช.ม.

บอร์ดกลุ่ม : ชมรมรถเก่าคำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

Facebook : บีม คำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

รูปงาน : สองล้อร่วมใจทำดีเพื่อสังคมครั้งที่ 1

ที่อยู่ : วศิน มานุช 413/1 ถ.สาครวาศรี ต.ลุมพุก อ.คำเขื่อนแก้ว จ.ยโสธร 35110

ชื่อบัญชี : นายวศิน มานุช ธนาคารออมสิน สาขาคำเขื่อนแก้ว เลขบัญชี 020-0581-6463-1

ชมรมรถเก่าคำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

Senior Member atipjj's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

สงสัยต้อองรวมตัวไปเผา.....มั้งแล้วมั้ง5555

ล้อเล่นจาติดคุกมั้ยเนี่ย..อิอิ

paZzerby7's Avatar
    สถานที่
    C crew Custom
    ขอบคุณ
    0
    11 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ peak 19 อ่านข้อความ
    มันหลอกเปิดให้เสียสรรพสามิตร เเล้วก็มาจับเพราะยังไงก็ได้ตังค์อยู่ดี เเค่มากหรือน้อย ผมรอเปิดทำทะเบียนมานานจนรอไม่ไหวขายรถไปเเล้ว
    ผมว่าไม่หลอกนะ ถ้าคนเคยโดนกับตัว(เคยโดนจับ) จะมานั่งเสียดายเรื่องเสียสรรพสามิต
    จากโดนค่าปรับไม่เิกิน1000(แล้วแต่เฮียจะจัดข้อหา) ต้องโดนยึดรถและบังคับเสียสรรพสามิต(ต้องเสียอยู่ดี) ถึงจะนำรถกลับบ้านได้ ตำรวจเค้าอยากให้เสียครับ เพราะเงินที่เหลือจากการจ่ายจริงอาเฮียแกเก็บหมดครับ เจ้าพนักงานพาไปเสียไม่โดนปรับนะครับ ถ้าเรียก18 เสียจริง 8 อีก10 ได้ใช้ฟรีๆเลย

อย่างที่พี่แจ๊คว่าครับ '' ถ้าถูกต้องที่สุดไม่ได้ ก็ต้องเสียให้น้อยทึ่สุด ''
    จากที่ดูข้อมูลมาหลายเวป เรื่องเปิดทำทะเบียน ฝันต่อยาวๆเลยครับ เพราะรถ0 แท้ๆ กำลังมา 2012
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paZzerby7 : 27-06-2010 เมื่อ 22:33
    TeL.081 4115 415
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาพัทยาใต้ 330-2-09829-9 PERA E-mail: bera7evenn@gmail.com
    ส่งของที่ --> พีระ ชวลิตนิติธรรม 257/32 ม.10 ต.หนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี 20150

facebook me
    ชีวิตกู ไม่รถ ก็ผู้หญิง
    ตรวจสอบภาษีรถค้างชำระ

นำเงินทำบุญมาใช้จ่าย หาเงินด้วยการหลอกผู้อื่นด้วยความเชื่อ บาปกรรม!!!!

Senior Member MunJaThailand's Avatar
    สถานที่
    ขอนแก่น
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมก็เด็กสารคามปีนี้และครับ มาเรียน ม ใหม่ เอา คลับแมน400 มาขี่ ได้แค่1อาทิต รุ่นพี่บอกเก็บแล้ว ดีที่เก็บทัน ไม่งั้นซวย เลย
    แบงค์ สนใจติดต่อ 0860012133 (ขอนแก่นจ้า อำเภอมัญจาคีรี)

***********บัญชี***********
    ** ชื่อบัญชี นายอดิเทพ บุญมา **
    ** สาขา มัญจาคีรี **
    ***** ธนาคาร ออมสิน *******
    ** เลขบัญชี 052780539517 สาขามัญจาคีรี**
    ------ ชุมชนกลุ่มน้อยรถโบราณ อีสานขอนแก่น -------

mantoy's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมก้อเคยโดนคับคุยกับมันดีๆๆ

ผมก้อปรับคับมันเอาแค่ท่อดัง 1000

แต่ผมต่อมันอีกเหลือ 600 คับ

ต้องทำใจคับทำไงได้เรามันNo-Bookไม่เสียสรรพสาม ิตนิคับ

เอาใจช่วยคับคนที่โดนจับขออย่าให้โดนยึดเลย Inv. จงเจริญ

Senior Member atipjj's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

มัวแต่เตือนคนอื่นเขาวันนี้เอารถไปแลกที่ขอนแก

แม้งเรียกแต่คุยได้โดนไป500ขนาดใส่รถกระบะไปนะ

ไปก็ไม่ยอมแลกด้วยเซ็งๆๆๆๆแต่พี่เขาใจดีหั้ยค่าน้ำมั นมา50

นึว่าจาโดนกะตัวซะแล้ว...เศร้าเลย

Bookmarks