คาร์บูตัวเท่าไหร่ครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: คาร์บูตัวเท่าไหร่ครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Arrow คาร์บูตัวเท่าไหร่ครับ

สืบเนื่องจากกระทู้เก่าครับ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...t=42006&page=2 ไปให้ร้านซ่อมแล้วก็ขี่ได้ แต่เข้าเกียร์สี่แล้วยังเร่งไม่ขึ้นเท่าไหร่ ช่างเค้าบอกว่าให้เปลี่ยนคาร์บูเพราะเหมือนมีอะไรไปแ ยงมันอยู่ แต่ไม่รู้ว่าตัวนึงมันเท่าไหร่?? มีกี่แบบ?? ซื้อร้านไหนดีอ่ะคับ

อ้อ..ผมใช้ sprint หัวกลมคับ

hooie's Avatar
    สถานที่
    รักตู๊ดดด Scooter-Club
    ขอบคุณ
    0

คาบู 18-24 mm.แล้วแต่ชอบอยากให้กินเยอะๆเอาเบอร์ใหย่ๆ ของอินเดีย spaco
    ราคา 630-670บาท ไม่น่าเกิน
    ใส่แล้วดีเหมือนกันไม่มีปันหาอะไร หาซื้อได้จากร้านขายอะไหล่เวสป้าทั่วๆไป

ปล.ไม่ควร ซื้อคาบูมือ2 มันอาจจะจูนยากกว่าคาบูใหม่หรือจูนไม่ลงตัวก็เป็นได้ อย่าเสี่ยง เดี๋ยวจะร้อง
    ขอบอก

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

ไม่ลองเปลี่ยนเข็มลูกลอยดูอะ
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

ลองเปลี่ยนนมหนูดูอ่ะคับ จะเป็นวิธีที่ประหยัดสุด แล้วถ้าไม่ดีขึ้นก็คงต้องเปลี่ยนแล้วอ่ะคับ
    I Love Small Frame

Reynolds9992@hotmail.com

ถ้าไม่ลองก้าว จะไม่มีวันรู้ได้เลยว่า ข้างหน้าเป็นอย่างไร
    หนทางอันยาวไกลนับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกก่อนเสมอ

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

คาร์บูรถผมก็ไม่ค่อยดี อยากเปลี่ยนคาร์บูเหมือนกัน แต่มันหลายอัฐอยู่อะนะ(ของผมเครื่อง180) เลยใช้วิธีเปลี่ยนเข็มลูกลอยเอา(เพื่อนๆทำให้) มันก็วิ่งได้ดีนะ แต่ไม่เหมือนเดิม เปลี่ยนอย่างที่คุณ กระทู้ข้างบน ไปเลยก็น่าจะดี ชัวร์ และ สบายใจ
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Bookmarks