ตราสารจากแม่ทัพเมืองสองแคว - หน้า 5

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 21 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตราสารจากแม่ทัพเมืองสองแคว

555+++ครับผมก็ชอบอันขวา.มันมีคู่เดียว
    แต่อันซ้ายมันดันมีเป็น.ลัง.

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    555+++ครับผมก็ชอบอันขวา.มันมีคู่เดียว
    แต่อันซ้ายมันดันมีเป็น.ลัง.
    จัดไปอย่าได้รีรอ...ช่วยแก้โลกร้อนหน่อย........

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

กลับมาถึงบ้านยามที่ตะวันจะลับฟ้าแล้ว...สลืมสะลือเด ินเข้าบ้านมาก็แทบหวีดร้อง เจอตราสารแห่งมิตรภาพ ตูโดนอีกแล้ว 55555

คราวก่อนเจอแม่ทัพนครพนมเล่นงานซะคลานเลย 555 ยังนอนเลียบาดแผลยังไม่หายสนิท คราวนี้เจอทัพใหญ่จากเมืองสองแควมาถล่มถึงบางแคครับพ ี่น้อง แค๊กๆๆ ไอครับ ไอเลิฟมาสด้าครับ

สองมือล้วงกระเป๋า สองเท้าก้าวไปจับกล่อง ไล่ดูชื่อท่านแม่ทัพตั้มแล้วอมยิ้ม 555 ฆ่าผมเถิดครับเพราะหัวเราะทั้งน้ำตาไม่ไหวหงะ อิอิ

เปิดกล่องออกมาดู เจอเลนส์ไฟ2คู่ อุทานเบาๆ แว๊กกกกกกกก ของที่ตามหามาทั่วปฐพี แถมยังเป็นKOITOอีก ต้องเป็นยี่ห้อที่มีราคาถูกมากๆแน่ๆเลย 555 อีพรหล้า...รถเสร็จเมื่อไหร่รีบไปกราบแทบตักท่านแม่ท ัพตั้มโดยด่วน!!!

ในกล่องก็มีใส้กรองมาสด้า800 ท่านตั้มบอกว่า ชาวสองแควเลิกทำไร่สวนกันหมดแล้ว ส่วนมากจะทำแผนที่ขุดสมบัติมาสด้ากันเสียมากกว่า 5555

ตำราเล่มสวยที่ส่งมาเสริมทัพหลวง อ่านได้ไม่กี่หน้า นี่มันตำราเทพนี่หว่า

ผมขอกล่าวสั้นๆนะครับเพราะไม่อยากให้ท่านตั้มเสียเวล าในการดูแลลูกค้า...

กราบขอบพระคุณท่านตั้มเป็นอย่างสูงครับที่ทำให้ผมโดน รุมอัดจากการเอาคืน ผมยังกลัวๆคลื่นจากทางใต้อยู่เนี่ย ได้กลิ่นลมใต้ครับ 555 ไม่รู้จะบอกอย่างไรให้ท่านทั้งหลายทรบดีว่า ผมกับท่านตั้มไม่ได้มีอะไรกัน แค่คนชอบพอนิสัยใจคอกัน หน้าตาไม่เคยเห็นแต่ผมว่าท่านเป็นสหายที่มีจิตใจที่ด ีงาม และที่ผมรู้สึกแพ้ทางให้ท่านตั้มก็คือ ไม่ว่าผมจะเสนอมอบอะไรตอบแทนท่านตั้มก็มีหมดแล้วและไ ม่ได้ร้องขออะไรเลย ท่านบอกว่าผมให้สติ๊กเกอร์มาแล้ว....

ผมอยากให้ชาวมาสด้าเห็นถึงอนุภาพของสังคมแห่งการแบ่ง ปันโดยไม่ได้หวังอะไรตอบแทน คนแบบท่านตั้มผมเรียกเทพครับ เอาชนะใจตัวเองได้ก็เอาชนะทุกอย่าง แม้แต่ผมเองมีอะไหล่มากมาย แม้จะเสนอขนาดใหนท่านตั้มก็ไม่อยากได้ สงสัยจะต้องเล่นของหนักกับท่านตั้มบ้างแล้ว หุหุ

ท้ายสุด ผมก็ดีใจครับ ดีใจมากๆที่ได้ในส่วนของเลนส์ไฟที่ประเมินค่าไม่ได้ แต่รู้ว่ามากมายเกินจะตอบแทน บางคนคิดว่า แล้วผมจะให้อะไรตอบแทนท่านตั้มอย่าบอกนะว่ามันให้ควา มเป็นเพื่อน

ท่านผู้นั้นเดาถูกแล้วครับ ผมจะให้ความเป็นเพือน ให้มิตรภาพ แล้วท่านก็จะทราบเองว่า คนที่รู้คุณคนเขาจะตอบแทนเพื่อนของเขาอย่างไร ขอบคุณอีกครั้งครับท่านตั้ม

ปล. ขออภัยนะครับ ลูกสาวกำลังทะเลาะกับแม่เขาอยู่ - -"

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

ถึงน้องตั้ม รถไปถึงไหนใกล้เสร็จหรือยังครับ ส่วนของพี่รอหาอู่สีอยู่ ตอนนี้น่าจะโอนทะเบียนเสร็จแล้ว
    แล้วเรื่องคู่มือว่างัยครับ จำได้ป่าว ถ้ายังงัยจะแวะไปหานะครับ

กล่าวเกินไปแล้วครับท่านแม่ทัพ..ช่วยเหลือ-แบ่งปัน.พวกพ้อง..นิยามของเด็ก.ช่างกล.อย่างผมครับ
    อยากบอกกับชาวมาสด้าทุกท่านนะครับไม่ใช่ผมจะช่วยแต่ท ่าน.วี.เพียงเท่านั้น.ผมจะช่วยทุกท่านครับ
    เพียงแต่ต้องดูโอกาศ..ของบางอย่างได้มาแพงก็จำเป็นต้ องขาย.ขายแบบพอเพียงครับ
    ไม่ใช่ได้มา30.ขาย200 อย่างที่ตลาดเขาปันกัน

ทำกันอย่างนั้นอีกหน่อย.น้องๆรุ่นหลังก็ไม่กล้าเล่น. .ก็จะมีแต่คนที่เก็บอะไหล่ไว้ทำกำไร.แต่ขายไม่ได้
    บ้านมาสด้าหลังนี้ก็จะ.ตายหายไป.ผมไม่อยากให้เป็นอย่ างนั้น.ทุกคนก็คงเช่นกันนะครับ

เมื่อก่อนอั้ว.ขายคู่ล่ะ300.แพงมันก็แปลงรุ่นอื่นใส่ กัน.เดียวนี้ไม่รู้จะเก็บไว้ทำไม.ขายให้รื้อ.xx.แล้ว กัน

ผมเองก็มีอะไหล่มาสด้าอยู่บ้างนะครับ.ก็เก็บไว้ช่วยพ วกเรานี่ล่ะ.ขายบ้างแจกบ้างตามสมควร
    ส่วนอะไหล่ยี่ห้ออื่นๆก็ขายตามสมควร..อย่างที่บอกล่ะ ครับขายก็เอาแต่พองาม.คนใหม่ๆจะได้กล้าเล่น

ขอบคุณ..MAZDA..ที่ทำให้เรารู้จักกัน..และ..แบ่งปัน. ..

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    กล่าวเกินไปแล้วครับท่านแม่ทัพ..ช่วยเหลือ-แบ่งปัน.พวกพ้อง..นิยามของเด็ก.ช่างกล.อย่างผมครับ
    อยากบอกกับชาวมาสด้าทุกท่านนะครับไม่ใช่ผมจะช่วยแต่ท ่าน.วี.เพียงเท่านั้น.ผมจะช่วยทุกท่านครับ
    เพียงแต่ต้องดูโอกาศ..ของบางอย่างได้มาแพงก็จำเป็นต้ องขาย.ขายแบบพอเพียงครับ
    ไม่ใช่ได้มา30.ขาย200 อย่างที่ตลาดเขาปันกัน

ทำกันอย่างนั้นอีกหน่อย.น้องๆรุ่นหลังก็ไม่กล้าเล่น. .ก็จะมีแต่คนที่เก็บอะไหล่ไว้ทำกำไร.แต่ขายไม่ได้
    บ้านมาสด้าหลังนี้ก็จะ.ตายหายไป.ผมไม่อยากให้เป็นอย่ างนั้น.ทุกคนก็คงเช่นกันนะครับ

เมื่อก่อนอั้ว.ขายคู่ล่ะ300.แพงมันก็แปลงรุ่นอื่นใส่ กัน.เดียวนี้ไม่รู้จะเก็บไว้ทำไม.ขายให้รื้อ.xx.แล้ว กัน

ผมเองก็มีอะไหล่มาสด้าอยู่บ้างนะครับ.ก็เก็บไว้ช่วยพ วกเรานี่ล่ะ.ขายบ้างแจกบ้างตามสมควร
    ส่วนอะไหล่ยี่ห้ออื่นๆก็ขายตามสมควร..อย่างที่บอกล่ะ ครับขายก็เอาแต่พองาม.คนใหม่ๆจะได้กล้าเล่น

ขอบคุณ..MAZDA..ที่ทำให้เรารู้จักกัน..และ..แบ่งปัน. ..
    ขอบคุณสำหรับความในใจครับ ท่านกล่าวแทนผมไปหมดแล้ว ด้วยศักยภาพของแม่ทัพแนวหน้าของบอร์ดที่เป็นเครือข่า ยของผม โชคดีที่ข้อมูลของพวกเรา เราถึงกันผ่านดาวเทียม บางคนพยายามที่จะเจาะพวกเรา ก็คงได้แค่พยายาม 5555 ส่วนบางคนจะดัดหลังพวกเรา ก็ดีเหมือนกันกำลังเมื่อยพอดี - -"

ท้ายสุดผมก็ยังสนุกสนานในอนาจักรมาสด้าที่มีสหายทั้ง หลายร่วมเคียงและช่วยกันทำให้ทุกอย่างดีขึ้น

ปล. ขอบคุณท่านจริงๆนะครับ

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

น่ารัก..อย่างแรงนิ.!! +- -+

อัพเดท.ความคืบหน้า.หน่อยล่ะกันครับ
    ฝาท้ายมันแพงนัก..เคาะเรียบซะเลย

รูป รูป  

คิ้วหน้า-หลัง..อิอิอิ
    เคยบอกกับ.พี่ตุ๊กว่า.ขอผมดิ้นก่อน.ไม่ไหวเดี๋ยวให้พ ี่ช่วย.ขอบคุณครับพี่ตุ๊ก.
    คิ้วหลัง..ใครสนใจ..ติดต่อมาได้นะครับ..เหลือไม่มาก. หมดแล้วเจ๊แกไม่สั่งมาแล้วนะครับ

รูป รูป    

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

สวยเชียวครับพี่
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อัพเดท.ความคืบหน้า.หน่อยล่ะกันครับ
    ฝาท้ายมันแพงนัก..เคาะเรียบซะเลย
    สีสวย ดีไซด์ฝาท้ายได้ดี ครับสวยเรียบอีกแบบ ไม่ซ้ำใครดี....ผมชอบน่ะ

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

คอนโซล พ่นสีสวย ไอเดียเเจ่ม แล้วจะเข้าไปหานะครับ ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำต่างๆ ครับ
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

คิ้วหน้า-หลัง..อิอิอิ
    เคยบอกกับ.พี่ตุ๊กว่า.ขอผมดิ้นก่อน.ไม่ไหวเดี๋ยวให้พ ี่ช่วย.ขอบคุณครับพี่ตุ๊ก.
    คิ้วหลัง..ใครสนใจ..ติดต่อมาได้นะครับ..เหลือไม่มาก. หมดแล้วเจ๊แกไม่สั่งมาแล้วนะครับ
    คิ้วยังขาดของหาง่ายในปฐพีอยู่ชุดหนึ่งครับ...ลมเย็น มั้ยครับเมืองสองแคว.........

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

คิ้วชุดนี้ครับที่เคยบอกไป สภาพผิวไม่สวยเลยครับน้องตั้ม ตอนนี้ก็กำลังหาวิธีการที่จะเอาไปขัดให้มันพอที่จะกล ับมาสู่สภาพเดิม...มันเป็นของถอดจากร้านซื้อซากรถครั บ...หลายวันก่อนเจออีกชุดนึง รีบดึงจนขาดคามือเลยครับ5555
    รถน้องตั้มปรับเปลี่ยนช่วงล่างเยาะมั๊ยครับ....ว่างๆ ก็ขอชมภาพเรื่อยๆน๊ะครับ
    ปล. เลือกสีออกมาสวยมากครับ....

รูป รูป  

ช่วงล่างเปลี่ยน.ลูกยางกระบอกเบรคไป1ชุด.รั่ว.ครับ
    ชุดซ่อม.กล้องยา.1ชุด.
    แค่นั้นครับ.ลูกหมากยังแน่นอยู่.ผ้าเบรคเจ้าของเก่าเ ปลี่ยนมาให้ใหม่หมดแล้วครับ.พี่ตุ๊ก

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 21 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks