ขออนุญาต^อวตาร^ ขอรับกระผม นู๋ฟ้า ณ บ้านไร่..! - หน้า 9

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 56 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ขออนุญาต^อวตาร^ ขอรับกระผม นู๋ฟ้า ณ บ้านไร่..!

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นู๋ฮออท อ่านข้อความ
    ท่านแม่ทัพตื่นแต่เช้าเลยนะ..รืยังไม่ได้นอน......
    นอนไม่หลับถ้าไม่ได้จับนมหนู....

ตื่นเช้าไปเข้างานเช้าครับและก็นอนหลับสบายดี อุ่นใจครับบางแคไม่มีอะไหล่แน่ๆ อิอิ

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นู๋ฮออท อ่านข้อความ
    เห็นพวกท่านแม่ทัพทั้งหลายไปตามล่ามหาสมบัติกัน เจอเอ่า เจอเอา
    ที่เราไปเจอแต่ความว่างเปล่า ดวงไม่ถึงคาดแฮะ (ไม่มีน้อง มันเก่าเกินไป )
    นี้คงเป็นอีกเหตุผลหนึ่งที่ทำให้ใครหลายคน....ต้องยอ มอำลา...จากไป
    และนี้ก็เป็นอีกเหตุผมหนึ่งที่ทำให้ฉันได้ทดสอบอะไรบ างอย่าง...ในตัวของฉันเอง...ไม่เคยคิดแม้สักนิดที่จะ ยอมแพ้กับปัญหา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TOOK_14 : 09-07-2010 เมื่อ 13:08

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    นี้คงเป็นอีกเหตุผลหนึ่งที่ทำให้ใครหลายคน....ต้องยอ มอำลา...จากไป
    และนี้ก็เป็นอีกเหตุผมหนึ่งที่ทำให้ฉันได้ทดสอบอะไรบ างอย่าง...ในตัวของฉันเอง...ไม่เคยคิดแม้สักนิดที่จะ ยอมแพ้กับปัญหา
    ผมชอบคำของพี่ตุ๊กครับ ฉันก็ไม่รู้ว่าบททดสอบของแต่ละคนแตกต่างจากกันมากแค่ ใหน ฉันยังคิดว่าท่านทั้งหลายโชคดีกว่าฉันเยอะ อย่าพึ่งถอดใจ....ฉันยังสู้เลย ฉันโดนคนทั้งร้านเย้ยหยัน พ่อค้าเล่นงานฉัน เพื่อฝูงไม่เข้าใจ ไอ้วีหนวดเอาอะไหล่ไปเก็บไว้ทำไม...

สิ่งที่ฉันเผชิญพาหลายท่านไปไม่ถึงปลายฝันก็มาก ล้มหายหนีจากก็หลายคน ท้ายสุดก็เหลือสหายไม่กี่คนอยู่ข้างๆ

วันนี้สิ่งที่ฉันทำในอดีต...ได้ช่วยเหลือคนอื่นๆมามา กต่อมาก...จิตใจของฉันข้ามพ้นความรู้สึกแบบนั้นไปไกล แล้ว บางแคไม่มีอะไหล่มีใครบ้างจะเข้าใจ....และสิ่งที่ฉัน ทำสะท้อนสหายของฉันให้เมืองของแต่ละท่านไร้อะไหล่แล้ วกลายเป็นปึกแผ่นเดียวกัน

ไม่เคยคิดสักนิดว่าลูกของแม่จะมาไกลขนาดนี้ ไม่เคยหวังสักนิดว่าป้าแดงจะพาสหายที่รู้ใจมามากมายข นาดนี้

หากรู้สักนิด ฉันก็คงไร้ค่าไปนานแล้ว...ดีมากแล้วที่ไม่รู้

Senior Member อนุรักษ์นิยม's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

นานาทรรศนะ จากผู้มีประสบการณ์หลายท่านที่ก้าวข้าม หรือกระทั่งกระโดด โขยกเขย่ง ข้ามผ่านมาก็ตามที

อุปสรรคปัญหาที่พานพบดั่งมีไว้ให้วินิจ พิจารณา ฟันผ่าให้ผ่านพ้น

นานาวิถี ของวิญญาณนักสู้ นานาสรรพสิ่งสอนให้ได้เรียนรู้ ล้วนนำมาซึ่งประสบการณ์

เพิ่มผลพวงพลอยได้ให้ และรับมิตรภาพจากประสบการณ์ของตน

ทว่าวิถีแห่งตน คือวิถีที่ประเสริฐโสภาน่าชื่นชมนัก มิใช่ความเสมือน กระทั่งบิดเบือนให้คล้าย

ทุกสิ่งอย่างล้วนอยู่ที่ใจ ใจตนตั้งมั่นเป็นสุขสงบเมื่อใด กายย่อมได้รับสุขนั้น ฉันใดก็ฉันนั้น_

สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
    เรื่องราคานั้นคุยกันได้ ผมพูดไทยได้ชัดเจนและฟังภาษาไทยรู้เรื่องครับ
    อะไรตรงไหน ดีอย่างไร ไม่ดีอย่างไร ก็ว่ากันไปตามนั้น
    ซื้อ - ขาย กันแล้วก็อยากให้สบายอกใจสบายใจกันทั้งผู้ซื้อและผู้ขายครับ

americanbrahmankbn@yahoo.co.th

http://datsun.212cafe.com

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อนุรักษ์นิยม อ่านข้อความ
    นานาทรรศนะ จากผู้มีประสบการณ์หลายท่านที่ก้าวข้าม หรือกระทั่งกระโดด โขยกเขย่ง ข้ามผ่านมาก็ตามที

อุปสรรคปัญหาที่พานพบดั่งมีไว้ให้วินิจ พิจารณา ฟันผ่าให้ผ่านพ้น

นานาวิถี ของวิญญาณนักสู้ นานาสรรพสิ่งสอนให้ได้เรียนรู้ ล้วนนำมาซึ่งประสบการณ์

เพิ่มผลพวงพลอยได้ให้ และรับมิตรภาพจากประสบการณ์ของตน

ทว่าวิถีแห่งตน คือวิถีที่ประเสริฐโสภาน่าชื่นชมนัก มิใช่ความเสมือน กระทั่งบิดเบือนให้คล้าย

ทุกสิ่งอย่างล้วนอยู่ที่ใจ ใจตนตั้งมั่นเป็นสุขสงบเมื่อใด กายย่อมได้รับสุขนั้น ฉันใดก็ฉันนั้น_

สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
    อาเมนครับท่านนักพรต ชาวบ้านมาสด้าก็มักจะมีเรื่องแปลกๆในหมู่บ้านกาลามัง ฉะนี้แลครับ ผมว่าท่านเดินทางท่องอยู่ในบู้ตึ๊งท่านคงทราบดี ไอ้เรื่องพรรคนี้มันเป็นเรื่องของบททดสอบในชีวิต ยากนักใครจะผ่านพ้นได้

คำคม ของท่านแม่ทัพทำหลายทำให้นู๋ฮอท เดินไปอย่างไม่สิ้นหวัง และไม่ท้อ เพราะเรายังมีเพื่อนที่เป็นกำลังใจ และอยู่เคียงข้าง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมชอบคำของพี่ตุ๊กครับ ฉันก็ไม่รู้ว่าบททดสอบของแต่ละคนแตกต่างจากกันมากแค่ ใหน ฉันยังคิดว่าท่านทั้งหลายโชคดีกว่าฉันเยอะ อย่าพึ่งถอดใจ....ฉันยังสู้เลย ฉันโดนคนทั้งร้านเย้ยหยัน พ่อค้าเล่นงานฉัน เพื่อฝูงไม่เข้าใจ ไอ้วีหนวดเอาอะไหล่ไปเก็บไว้ทำไม...

สิ่งที่ฉันเผชิญพาหลายท่านไปไม่ถึงปลายฝันก็มาก ล้มหายหนีจากก็หลายคน ท้ายสุดก็เหลือสหายไม่กี่คนอยู่ข้างๆ

วันนี้สิ่งที่ฉันทำในอดีต...ได้ช่วยเหลือคนอื่นๆมามา กต่อมาก...จิตใจของฉันข้ามพ้นความรู้สึกแบบนั้นไปไกล แล้ว บางแคไม่มีอะไหล่มีใครบ้างจะเข้าใจ....และสิ่งที่ฉัน ทำสะท้อนสหายของฉันให้เมืองของแต่ละท่านไร้อะไหล่แล้ วกลายเป็นปึกแผ่นเดียวกัน

ไม่เคยคิดสักนิดว่าลูกของแม่จะมาไกลขนาดนี้ ไม่เคยหวังสักนิดว่าป้าแดงจะพาสหายที่รู้ใจมามากมายข นาดนี้

หากรู้สักนิด ฉันก็คงไร้ค่าไปนานแล้ว...ดีมากแล้วที่ไม่รู้
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14

วันนี้ไปหายางตรงตรงกันโคลงมา..

Name:  23123231232.JPG
Views: 516
Size:  44.9 KB

แต่ได้แบบนี้มาไม่รู้ว่าใช่ได้ป่าว คะ แม่ทัพทั้งหลายไขให้ที่จร้า
    ปล.ตำราอะไหล่ที่ทำขึ้นเอง จากการเซฟรูปชาวบ้านชาวช่องเค้าอ่ะ อิอิ

Name:  100720101733.jpg
Views: 507
Size:  52.7 KB

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

วันนี้ไปหายางตรงตรงกันโคลงมา..

แต่ได้แบบนี้มาไม่รู้ว่าใช่ได้ป่าว คะ แม่ทัพทั้งหลายไขให้ที่จร้า
    ปล.ตำราอะไหล่ที่ทำขึ้นเอง จากการเซฟรูปชาวบ้านชาวช่องเค้าอ่ะ อิอิ

โอ้ว...อย่าถามหลวงตาเลยว่าท่องศีลห้าได้หรือเปล่า ท่านมีคำภีร์ไบเบิลอยู่ในมือขนาดนี้นู๋ฮอทก็ยัดมันลง ไปเลยจ้า แต่งานที่หนูฮอทส่งมาให้อาตมาทำยังยากกว่านี้หลายร้อ ยเท่า อาตมายังไม่ถามกลับนู๋ฮอทเลยว่า ใครบอกว่าตูทำได้ว่ะ 55555

ล้อเล่นเน้ออีหล้า...

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ลูกยางที่ได้มาใส่ตรงนี้ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

ส่วนที่ตามหาหน้าตาแบบนี้ครับ จะเป็นสี่เหลี่ยมน่ะครับถ้าจำไม่ผิด

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ส่วนที่ตามหาหน้าตาแบบนี้ครับ จะเป็นสี่เหลี่ยมน่ะครับถ้าจำไม่ผิด
    ดีมากจ้า นู๋ฮอทจะได้เขียนหน้าแต่งคิ้วได้สบายเลยเพราะรถไม่โค ลงเคลงแล้ว ส่วนเจ๊ปุ๊ก็เขียนปากได้นะถ้ามาอ่านกระทู้นี้ ใช้ได้จ้าาาา

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci
    ดีมากจ้า นู๋ฮอทจะได้เขียนหน้าแต่งคิ้วได้สบายเลยเพราะรถไม่โค ลงเคลงแล้ว ส่วนเจ๊ปุ๊ก็เขียนปากได้นะถ้ามาอ่านกระทู้นี้ ใช้ได้จ้าาาา
    ขอบคุณท่านพี่นันที่ชี้แนะ และท่านเกจิที่ติดตามดูความเคลื่อนไหว ให้อุ่นใจ จร้าาาาาาา

........ได้รูปแระ พรุ่งนี้จาจัดการต่อให้เสร็จสิ้นขับนู๋ฟ้าโคลงเคลงมั นเสียวใจสิ้นดี อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นู๋ฮออท : 11-07-2010 เมื่อ 19:39

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เจ๊ รับบ่ได้

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    เจ๊ รับบ่ได้
    นู๋ฮอทคงเขียนคิ้วไม่ได้หรอกเพราะแว่นบังครับ 555555

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

ขอบคุณท่านพี่นันที่ชี้แนะ และท่านเกจิที่ติดตามดูความเคลื่อนไหว ให้อุ่นใจ จร้าาาาาาา

........ได้รูปแระ พรุ่งนี้จาจัดการต่อให้เสร็จสิ้นขับนู๋ฟ้าโคลงเคลงมั นเสียวใจสิ้นดี อิอิ
    ครับขอให้สำเร็จครับผม....

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 56 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks