อยากทราบอัตราส่วนการเติม 2 T รบกวนด้วยคับ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: อยากทราบอัตราส่วนการเติม 2 T รบกวนด้วยคับ

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

นู๋ ม่ายเคยเติม ออโต้ลูป เลยค่ะ ........ ใส่แต่ น้ำมันเครื่อง แทน ไหล กว่า เหงๆ ค่ะ.....ของเค้าดีจริง
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Junior Member GoLemZ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เราใช้วิธีกะ ๆ เอาอ่ะคับ ตอนนี้ก็ใส่อยู่ประมาณ 1 ฝา ต่อ 25 บาท อ่ะคับ ไม่รู้ว่าเยอะน้อยไปป่าว แต่ ก็ยังไม่มีปันหาอาไรอ่ะคับ ควันก็ไม่มี

Get High with my WEED Dude !!

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

**ขอเสริมนิดนึงนะค่ะ**

ในส่วนที่ว่า บางคนเติม 1 ฝา/ 1 ลิตร หรือ 10 ฝา/1 ลิตร นะค่ะ........

เราจะต้องดูด้วยนะค่ะ ว่า ฝาที่เค้าใช้ มานใหญ่หรือเล็กนะค่ะ เพราะ ฝากระป๋อง แต่ละ อัน ก็ม่ายเท่ากันนะค่ะ...........เพราะถ้าใส่น้อยมาก ก็จะมีแต่ผลเสียนะค่ะ......

**นู๋ขอเสริม เฉยๆ นะค่ะ ไม่ได้ว่าความคิดของใครนะค่ะ เพระเมื่อก่อนนู๋ก็เติมเปงฝาค่ะ**
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

น้ำมันเครื่องก้อใช้ได้ ดีด้วย แต่ข้อเสียคือมันเผาไหม้ไม่สมบูรณ์มากนักสำหรับคนขี่ ในเมืองรอบต่ำๆ เกิดปัญหา ช่องพอทและท่อไอเสียตันบ่อยๆ ทำให้รถไม่ค่อยวิ่ง เว้นพวกขาโหดซัดรอบสุงๆเสมอ เหรือพวกออกทัวร์ ขี่ไกลๆยาวๆ เทลงไปเลยครับ ขอบอกว่าดีพอควรเลย

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้ผมก็เปลี่ยนมาใช้น้ำมันเครื่องแล้วเหมือนกันคั บ เน้น ไหลลื่นๆ แต่วันไหนรถติดหนักๆ ก็เติมน้อยหน่อย แต่ถ้าออกตอนกลางคืน ก็อีกเรื่องนึงคับ
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

ผมใช้สูตร โอโตลู๊ป+น้ำมันเครื่อง
    ในอัตราส่วนโอโตลู๊ปมากกว่าหน่อย

55+ โอโตลู๊ปมันแพง ผสมๆกันเข้า น้ำมันเครื่องมันเหลือเยอะ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PORTH อ่านข้อความ
    ผมใช้สูตร โอโตลู๊ป+น้ำมันเครื่อง
    ในอัตราส่วนโอโตลู๊ปมากกว่าหน่อย

55+ โอโตลู๊ปมันแพง ผสมๆกันเข้า น้ำมันเครื่องมันเหลือเยอะ
    การเผาไหม้ มันดีมัยพี่ เคยเห็นเหมือนกันแต่ไม่กล้าลอง
    แล้วเกรดน้ำมันต้องเบอร์ไหน
    WORK SLOWLY AND U WILL HAVE A FINE KNIFE
    ONE LOVE Kai - jo Brother
    ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^^!^ ^!^

" พลัง " มีไว้สำหรับ " กรรมกร "

" สติปัญญา " มีไว้สำหรับ " ปุถุชนครับ "

สัญติสุข จงเกิดแด่ วงการ scooter

ts32ts32

Bookmarks