ตราสารจากแม่ทัพ Jacky - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ตราสารจากแม่ทัพ Jacky

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    สุพรรณไม่มีอะไหล่แต่ท่านปลัดช่วยดูรถกระบะที่ขนอะไห ล่ผ่านจังหวัดท่านบ้างครับ เขาเอาไปหมดแล้นนนน ฮือๆๆๆๆ

ปล. กระดาษห่อยังไม่เหลือเลย
    ใครน่า????????????????????????????ตูดแดงๆรึเปล่าคร ับท่านกํานันครับ55555555555

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ badboy234 อ่านข้อความ
    อ่าจ้า แล้วจะไปบอกคนอื่นเค้าทำไมล่ะ 555
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ badboy234 อ่านข้อความ
    ว้าว แม่ทัพเราจะท้อแล้วหรอ งั้นผมจะจัดทัพProceedให้ล่ะกันนะครับ จะทำให้ไม่ผิดหวังกันเลย

5555 ห้ามโพสเล่นในเวปแต่เวลามีสื่อมวลชนโทรมาก็เป็นอันทร าบแล้วว่า ก็ตูเล่นโพสเบอร์ตัวเองในเวปขนาดนี้ ไม่ต้องทำการทำงานพอดี เอ่อ...พี่ๆสื่อมวลชน ถ้าจะโทรมาถามเรื่องอะไหล่ผมไม่มีนะครับ (ไม่มีในที่นี้คือไม่มีเวลาค้นครับ 555) แต่ถ้าโทรมาคุยเล่นไร้สาระ เช่น ดาราคนใหนได้กัน ข่าวอบต มีอะไร นมหนูใครใหญ่จริง อะไรแบบนี้ที่ไม่มีแก่นสาร ผมถนัดมากกกกกกกกกก ....ครับ

ผมไม่ได้ท้อครับท่านปลั๊ก แต่ไม่มีที่จะจอดรถแล้วครับ ถ้าเอากระบะเข้ามาอีกคัน โดนรวมร่างแน่ๆ แล้วอะไหล่มาสด้าจะแพงมากกว่านี้เยอะ ดังนั้น วีหนวดต้องหันไปเล่นตุ๊กตาบาร์บี้ครับ เพื่อหักเหความร้อนแรงของหมู่บ้านมาสด้าครับผม 5555

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    5555 ห้ามโพสเล่นในเวปแต่เวลามีสื่อมวลชนโทรมาก็เป็นอันทร าบแล้วว่า ก็ตูเล่นโพสเบอร์ตัวเองในเวปขนาดนี้ ไม่ต้องทำการทำงานพอดี เอ่อ...พี่ๆสื่อมวลชน ถ้าจะโทรมาถามเรื่องอะไหล่ผมไม่มีนะครับ (ไม่มีในที่นี้คือไม่มีเวลาค้นครับ 555) แต่ถ้าโทรมาคุยเล่นไร้สาระ เช่น ดาราคนใหนได้กัน ข่าวอบต มีอะไร นมหนูใครใหญ่จริง อะไรแบบนี้ที่ไม่มีแก่นสาร ผมถนัดมากกกกกกกกกก ....ครับ

ผมไม่ได้ท้อครับท่านปลั๊ก แต่ไม่มีที่จะจอดรถแล้วครับ ถ้าเอากระบะเข้ามาอีกคัน โดนรวมร่างแน่ๆ แล้วอะไหล่มาสด้าจะแพงมากกว่านี้เยอะ ดังนั้น วีหนวดต้องหันไปเล่นตุ๊กตาบาร์บี้ครับ เพื่อหักเหความร้อนแรงของหมู่บ้านมาสด้าครับผม 5555
    อ่านะก็ อะไหล่แพงไม่กลัวกลัวไม่มีเพื่อนขับมากกว่าครับ 5555 จะเล่นบาร์บี้เผื่อผมตัวนึงนะ อิอิ
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ใครน่า????????????????????????????ตูดแดงๆรึเปล่าคร ับท่านกํานันครับ55555555555
    ตัวฉันนี้เกิดอยู่ชัยนาท แต่มาโตเมืองประวัติศาสตร์สุพรรณฯ
    เห็นฉันนี้เหน่อโคราช นายเดิมรับราชเมืองย่าโม
    อะไหล่แท้ไม่เคยใช้ เพราะสุพรรณฯไม่มีอะไหล่....
    จึงต้องรวมร่างกับอิซูซุ ใครว่าคิขุแต่น่าขัน
    วีหนวดมาเห็นแก้โดยพลัน เป็นแปดแรงลือลั่นในปฐพี..เอย

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

ตัวฉันนี้เกิดอยู่ชัยนาท แต่มาโตเมืองประวัติศาสตร์สุพรรณฯ
    เห็นฉันนี้เหน่อโคราช นายเดิมรับราชเมืองย่าโม
    อะไหล่แท้ไม่เคยใช้ เพราะสุพรรณฯไม่มีอะไหล่....
    จึงต้องรวมร่างกับอิซูซุ ใครว่าคิขุแต่น่าขัน
    วีหนวดมาเห็นแก้โดยพลัน เป็นแปดแรงลือลั่นในปฐพี..เอย

แม้ท่านกํานันมาเป็นกลอนเลยครับ ใช้ครับ*ป้าแดงลือลั่นในปฐพี*สว่นป้าส้มแป้นขอแค่ใน อ.สองพี่น้องให้รอดก่อนแล้วกันครับท่านกํานันครับ555 555555555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    แม้ท่านกํานันมาเป็นกลอนเลยครับ ใช้ครับ*ป้าแดงลือลั่นในปฐพี*สว่นป้าส้มแป้นขอแค่ใน อ.สองพี่น้องให้รอดก่อนแล้วกันครับท่านกํานันครับ555 555555555
    5555 เดี๋ยวนี้จะกล่าวจะเอ่ยก็ต้องให้มันสัมผัสเข้าไว้เดี ๋ยวแพ้ลูกหลานราชินีลูกทุ่งครับ

นานมากกกกกแล้วที่คนแม่ฮ่องสอนไม่ได้เห็นเจ้ากลีบมะเ ฟือง ครั้งสุดท้ายที่ผมเห็นก็ราวๆ4-6ขวบโดยประมาณ เป็นภารกิจที่หนักอึ้งที่จะเดินทัพจากบางแคไปถึงแม่ส ะเรียง อาจจะไม่พริบตาเดียวแต่ก็ต้องไปเพื่อนำความทรงจำเก่า ๆของครอบครัวและผู้ที่เคยเติบโตมาในยุคของแปดแรงให้ก ลับมามีความสุขอีกครั้งครับ

อย่างน้อยผมก็สามารถทำให้ในแผนที่ประเทศไทย มีตราสารไรด์วิธไพรด์กระจายไปทั่วปฐพี ขอกลับไปกราบตักแม่ว่าลูกสร้างอนาจักรนี้มาจากความทร งจำเพียงเสี้ยวเดียว และทำให้ป้าแดงมีสหายมากมายขนาดนี้ แค่คิดก็ตื่นเต้นแล้วครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    งานแบบนี้ ท่านปุ๊บอกว่าเด็กๆครับ สั่งลูกน้องไม่เกินสิบนาทีก้อเสร็จแล้ว ขอแบบยากส์กว่านี้หน่อยน่ะ อิอิ (ยังไงเผื่อพี่อันนึงน่ะครับ....)
    บ่มีปัญหาครับ ถ้าทำได้สำเร็จ

สำหรับท่านนัน ผมขอสั่งพิเศษเป็น3อันครับ เผื่อเจ้าสีนวลและรถที่ท่านจะนำไปdiy อิอิ

พอดีเก็บบ้านแล้วเจอเมื่อก่อนพ่อซ่อมไปเยอะ เลยยังพอมีเหลือยู่บ้างแต่ก็ไม่เยอะเท่าไร วันนั้นจัดให้พี่โยไปคู่แล้วครับ
    พี่วีขอเบอร์หน่อยครับจะปรึกษาอะไรหน่อยอ่าครับหรือเ อ็มก็ได้(จะได้ไม่ เปลืองตัง555)
    ท่านปลั๊กครับ สุพรรณ ไม่มีอะไหล่ครับจริงๆครับ
    กำลังใจเพียบ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ผมบอกแล้วว่า ถ้าใครมีกระทู้เป็นของตัวเองเมื่อไหร่ ท่านจะรู้สึกอบอุ่นมากเพราะว่าชาวบ้านมาสด้าจะเข้าไป โพสจนเละเหมือนเป็นกระทู้ของตัวเอง 555555

ขำๆครับพี่น้อง

ผมบอกแล้วว่า ถ้าใครมีกระทู้เป็นของตัวเองเมื่อไหร่ ท่านจะรู้สึกอบอุ่นมากเพราะว่าชาวบ้านมาสด้าจะเข้าไป โพสจนเละเหมือนเป็นกระทู้ของตัวเอง 555555

ขำๆครับพี่น้อง
    โดยเฉพาะ กระทู้ที่เป็นสาวๆ ด้วยครับ

พออ่านไป อ่านมา นี่มันกระทู้ไรหว่า
    55555

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

5555 เดี๋ยวนี้จะกล่าวจะเอ่ยก็ต้องให้มันสัมผัสเข้าไว้เดี ๋ยวแพ้ลูกหลานราชินีลูกทุ่งครับ

นานมากกกกกแล้วที่คนแม่ฮ่องสอนไม่ได้เห็นเจ้ากลีบมะเ ฟือง ครั้งสุดท้ายที่ผมเห็นก็ราวๆ4-6ขวบโดยประมาณ เป็นภารกิจที่หนักอึ้งที่จะเดินทัพจากบางแคไปถึงแม่ส ะเรียง อาจจะไม่พริบตาเดียวแต่ก็ต้องไปเพื่อนำความทรงจำเก่า ๆของครอบครัวและผู้ที่เคยเติบโตมาในยุคของแปดแรงให้ก ลับมามีความสุขอีกครั้งครับ

อย่างน้อยผมก็สามารถทำให้ในแผนที่ประเทศไทย มีตราสารไรด์วิธไพรด์กระจายไปทั่วปฐพี ขอกลับไปกราบตักแม่ว่าลูกสร้างอนาจักรนี้มาจากความทร งจำเพียงเสี้ยวเดียว และทำให้ป้าแดงมีสหายมากมายขนาดนี้ แค่คิดก็ตื่นเต้นแล้วครับ
    จะไปวันใหนแจ้งด้วย จะพาสีนวลไปด้วยครับ รถพร้อมสุดๆ (เหลือติดตั้งแอร์อย่างเดียว)

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    จะไปวันใหนแจ้งด้วย จะพาสีนวลไปด้วยครับ รถพร้อมสุดๆ (เหลือติดตั้งแอร์อย่างเดียว)

โว้วๆ เคยจะทำเองครับ เช็คแล้วราวๆ พันกว่าบาท แต่คิดแว๊บๆ ท่านปุ๊ กำลังพับคิ้วอยู่นี่นา . . เลยโทรไปปรึกษา และให้ท่านลองดูครับ
    ผมเคยตะเวนหา แต่ก็ไม่มีใครกล้าให้ยืม สุดท้ายได้มาก็ไม่ใช่รุ่นเป็นของ F40 ตั้ง 900 บาทแน่ะ(ต้องแปลงอีก) ส่วนอันนี้ตรงรุ่นได้จากท่านMr.แดน
    ท่านไม่ขาย แต่ส่งมาให้ Jacky ฟรี ขอบคุณมากๆครับ ดังนั้นผมเลยประสานงานต่อครับจะเป็นยังไง(ค่าใช้จ่าย ) อยู่ที่พี่ปุ๊ครับ แล้วท่านอื่นๆ ล่ะ . . .
    ท่าน TOOK มือดึง จัดทำเรียบร้อยแล้วน่ะครับ(ไม่มีรูป) เดี๋ยวส่งไปพร้อมกับยางกันโคลนน่ะครับ ตาม catalog ครับ(ขอบคุณที่ให้ยืมน่ะครับ)

เหมือนกระทู้นี้ครับที่ผมได้ตั้งไว้ แต่ก็เงียบกันไป = = > ขอรวบรวมสิ่งที่หายากสำหรับการปั้นรถหน่อย < = =
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=425671

ขอบคุณ
    9
    1

ตอนนี้กำลังปวดหัวกับ มือดึงฝากระโปรง จะทำใหม่ยังไงหว๋าเรา . . . . ท่านปุ๊ อิอิ ท่านปุ๊ 5555+

ขอบคุณ
    9
    1

การทำใหม่ เข้าใจเหมือนผมเลย เหมือนเป็นเหล็กกล่องแล้วตัด เพราะการพับให้ได้เล็กๆ ยาก
    และถ้าเป็นสแตนเลสพับจะสวยเลยน่ะท่าน อิ อิ
    อ้อเกือบลืมครับท่าน ส่วนนี้ครับที่ไม่ได้ส่งไปครับ เพราะไม่มี 555+ สู้ๆ ครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

555 เอาน้ำแข็งร้านไม้กีอฟไปด้วย เย็นทุกก้อนเลย อิอิ

ว่างเว้นจากงานอดิเรก

กลับมาทำงานหลักอีกรอบครับ

เริ่มกันเลยครับ วัดขนาดของแบบครับ

ได้ขนาดของชิ้นงานจริงมาแล้วครับ

เริ่มจัดการพับครับ

และแล้วก็เจอปัญหาจนได้ครับ

เนื่องจากชิ้นงานความกว้างมีขนาดที่เล็กกว่าหน้าของเ ครื่องพับจึงไม่สามารถพับต่อได้ครับ

ท้ายสุด และสุดท้ายได้อย่างที่เห็นครับ

Bookmarks