คุณรู้หรือไม่เกี่ยวกับบอร์ดมาสด้าคลาสสิค - หน้า 2

ชื่อกระทู้: คุณรู้หรือไม่เกี่ยวกับบอร์ดมาสด้าคลาสสิค

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    21. ชาวมาสด้าเชียงใหม่มีมิตติ้งมากกว่า7ครั้งแล้วครับ
    22. ชาวมาสด้าภาคกลางมีมิตตี้งใหญ่ครั้งที่สอง ซึ่งเป้นปรากฎการณ์ที่เปลี่ยนแปลงบ้านมาสด้าไปอย่างส ิ้นเชิง
    23. แต่ละกระทู้ที่มีจำนวนหน้ามากกว่า2หน้าขึ้นไปคิดเป็น เปอร์เซนต์ได้99.99% ที่มีหน้าเดียวมีแค่0.1%ของทั้งบอร์ด (แม่จ้าว...คุยอะไรกันว่ะ)
    24.ชาวมาสด้าคลับรวมคนมี"หนวด"เยอะที่สุด..

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

1. เราไปรวมตัวที่กระทู้ขายรถท่านโย แล้วเข้าไปพูดคุยในกระทู้นั้นซะจนเละ 555

2. ชาวบ้านมาสด้าไม่มีงานทำครับ ตื่นเช้ามาก็เข้ามาคุยกันเกือบ24ชั่วโมง

3. ชมรมคนตื่นเช้าคือชมรมของคนที่ไม่รู้จะโพสอะไรแต่มาท ิ้งคำทักทายเพื่อรอเพื่อนๆตื่นมาตอบ

4. ชมรมคนนอนดึกเต็มไปด้วยเรื่องทะลึ่งและโปกฮา นอนไม่หลับแน่ๆ

5. ชุมชนมาสด้าไม่ใช่ชุมชนรถกระบะนะครับ แต่ไม่มีปัญญาซื้อรถแพงกว่านี้ 555 ล้อเล่น

6. กระทู้ของพี่ตุ๊กเป็นกระทู้ที่มีคนโพสมากที่สุด แต่เจ้าตัวโพสน้อยกว่าที่คนอื่นมาตอบ
    ....เหลือเชื่อมั้ยหละ

7. รถมาสด้าในอดีตถูกมาก ปัจจุบันอะไหล่แพงกว่ารถ

8. รถท่านโยซื้อมาราคา4500บาท ถูกที่สุดเท่าที่เคยได้ยินมา

9. รถท่านจอมราคา100000บาทถ้วน แพงที่สุดเท่าที่เคยได้เห็นการซื้อขายมา
    ....เป็นดาวค้างฟ้าไปแล้ว

10. สติ๊กเกอร์มาสด้า มาจากแรงบันดาลใจจากรถท่านจอม

11. มาสด้า800คือรถคันแรกในตระกูลFamilia ดังนั้น มาสด้า1400คือโคตรเหลนครับ

12. ชุมชนมาสด้าทำรถกันนานมากกกกก

13. พี่น้องชาวเชียงใหม่มีมิตติ้งมา4ครั้งแล้ว

14.ป้าแดง มีคนSave รูปมากที่สุด โดยใครๆก้อรู้จักป้าแดง
    .....และมีรูปป้าแดงใน Com ของตัวเองทั้งนั้น

15.ท่านวีเป็นบุคคลสำคัญสำหรับบอร์ดมาสด้า และเป็นที่ปรึกษาสำหรับน้องๆ ไม่มีท่าน
    ไม่มีมาสด้าอย่าล้นเหลือทุกวันนี้ครับ (ชาติหน้าขอให้ไปเกิดเป็นอีเกิ้งน่ะ คนดีที่หนึ่งอิอิ

16. ป้าแดงเป็นรถที่ทุกคนอยากสัมผัส อยากขับ และพร้อมที่จะนำเรื่องราวเหล่านั้นมา
    ......เล่าสู่กันฟังอย ่างไม่รู้ จบ

17. บ้านมาสด้าแห่งนี้มีทั้งยามกะดึก และยามกะเช้า ต่างสลับสับเปลี่ยนหมุนเวียนช่วยกันดูแลสอดส่อง บ้านหลังนี้ให้ดีที่สุดเท่าี่ที่คนๆ หนึ่งพึงกระทำได้

18. รถมาสด้าในบ้านหลังนี้มีตั้งแต่สี เหลือง แดง เขียว ฟ้า น้ำเงิน ส้ม เทา น้ำตาล(ทอง) ดำ ขาว ขาด แต่สีม่วงและชมพูที่ยังไม่มี

19. รถมาสด้าในบ้านหลังนี้ถ้านับแต่รถกระบะก็จะมีตั้งแต่ 800 1000 1300 1400 Proceed ขาดแต่ B1500 B1800 และ Porter เท่านั้น

20. ปัจจุบันสติกเกอร์มาสด้าได้ถูกส่งไปแล้วเป็นจำนวนที่ นับได้ 103 คัน และไม่ส่งอีก 1 คัน แต่ปัจจุบันที่ ยังวนเวียนอยู่ในบ้านหลังนี้มีเพียงไม่กีสิบคัน

21. ชาวมาสด้าเชียงใหม่มีมิตติ้งมากกว่า7ครั้งแล้วครับ

22. ชาวมาสด้าภาคกลางมีมิตตี้งใหญ่ครั้งที่สอง ซึ่งเป้นปรากฎการณ์ที่เปลี่ยนแปลงบ้านมาสด้า
    .....ไปอย่างส ิ้นเชิง

23. แต่ละกระทู้ที่มีจำนวนหน้ามากกว่า2หน้าขึ้นไปคิดเป็น เปอร์เซนต์ได้99.99% ที่มีหน้าเดียวมีแค่0.1%ของทั้งบอร์ด
    ......(แม่จ้าว...คุยอะไรกันว่ะ)

24.ชาวมาสด้าคลับรวมคนมี"หนวด"เยอะที่สุด..

เกิน 100 เเน่นอนครับ วันนี้................
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย a_tez : 24-03-2011 เมื่อ 09:33

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    1. เราไปรวมตัวที่กระทู้ขายรถท่านโย แล้วเข้าไปพูดคุยในกระทู้นั้นซะจนเละ 555

2. ชาวบ้านมาสด้าไม่มีงานทำครับ ตื่นเช้ามาก็เข้ามาคุยกันเกือบ24ชั่วโมง

3. ชมรมคนตื่นเช้าคือชมรมของคนที่ไม่รู้จะโพสอะไรแต่มาท ิ้งคำทักทายเพื่อรอเพื่อนๆตื่นมาตอบ

4. ชมรมคนนอนดึกเต็มไปด้วยเรื่องทะลึ่งและโปกฮา นอนไม่หลับแน่ๆ

5. ชุมชนมาสด้าไม่ใช่ชุมชนรถกระบะนะครับ แต่ไม่มีปัญญาซื้อรถแพงกว่านี้ 555 ล้อเล่น

6. กระทู้ของพี่ตุ๊กเป็นกระทู้ที่มีคนโพสมากที่สุด แต่เจ้าตัวโพสน้อยกว่าที่คนอื่นมาตอบ
    ....เหลือเชื่อมั้ยหละ

7. รถมาสด้าในอดีตถูกมาก ปัจจุบันอะไหล่แพงกว่ารถ

8. รถท่านโยซื้อมาราคา4500บาท ถูกที่สุดเท่าที่เคยได้ยินมา

9. รถท่านจอมราคา100000บาทถ้วน แพงที่สุดเท่าที่เคยได้เห็นการซื้อขายมา
    ....เป็นดาวค้างฟ้าไปแล้ว

10. สติ๊กเกอร์มาสด้า มาจากแรงบันดาลใจจากรถท่านจอม

11. มาสด้า800คือรถคันแรกในตระกูลFamilia ดังนั้น มาสด้า1400คือโคตรเหลนครับ

12. ชุมชนมาสด้าทำรถกันนานมากกกกก

13. พี่น้องชาวเชียงใหม่มีมิตติ้งมา4ครั้งแล้ว

14.ป้าแดง มีคนSave รูปมากที่สุด โดยใครๆก้อรู้จักป้าแดง
    .....และมีรูปป้าแดงใน Com ของตัวเองทั้งนั้น

15.ท่านวีเป็นบุคคลสำคัญสำหรับบอร์ดมาสด้า และเป็นที่ปรึกษาสำหรับน้องๆ ไม่มีท่าน
    ไม่มีมาสด้าอย่าล้นเหลือทุกวันนี้ครับ (ชาติหน้าขอให้ไปเกิดเป็นอีเกิ้งน่ะ คนดีที่หนึ่งอิอิ

16. ป้าแดงเป็นรถที่ทุกคนอยากสัมผัส อยากขับ และพร้อมที่จะนำเรื่องราวเหล่านั้นมา
    ......เล่าสู่กันฟังอย ่างไม่รู้ จบ

17. บ้านมาสด้าแห่งนี้มีทั้งยามกะดึก และยามกะเช้า ต่างสลับสับเปลี่ยนหมุนเวียนช่วยกันดูแลสอดส่อง บ้านหลังนี้ให้ดีที่สุดเท่าี่ที่คนๆ หนึ่งพึงกระทำได้

18. รถมาสด้าในบ้านหลังนี้มีตั้งแต่สี เหลือง แดง เขียว ฟ้า น้ำเงิน ส้ม เทา น้ำตาล(ทอง) ดำ ขาว ขาด แต่สีม่วงและชมพูที่ยังไม่มี

19. รถมาสด้าในบ้านหลังนี้ถ้านับแต่รถกระบะก็จะมีตั้งแต่ 800 1000 1300 1400 Proceed ขาดแต่ B1500 B1800 และ Porter เท่านั้น

20. ปัจจุบันสติกเกอร์มาสด้าได้ถูกส่งไปแล้วเป็นจำนวนที่ นับได้ 103 คัน และไม่ส่งอีก 1 คัน แต่ปัจจุบันที่ ยังวนเวียนอยู่ในบ้านหลังนี้มีเพียงไม่กีสิบคัน

22. ชาวมาสด้าภาคกลางมีมิตตี้งใหญ่ครั้งที่สอง ซึ่งเป้นปรากฎการณ์ที่เปลี่ยนแปลงบ้านมาสด้า
    .....ไปอย่างส ิ้นเชิง

23. แต่ละกระทู้ที่มีจำนวนหน้ามากกว่า2หน้าขึ้นไปคิดเป็น เปอร์เซนต์ได้99.99% ที่มีหน้าเดียวมีแค่0.1%ของทั้งบอร์ด
    ......(แม่จ้าว...คุยอะไรกันว่ะ)

เกิน 100 เเน่นอนครับ วันนี้................
    25.ป้าแดงออกเดินทางครั้งแรกมาที่เมืองวิเศษไชยชาญ
    26.ชาวมาสด้าทุกคนเวลาซ่อมรถต้องถือเบียร์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย imaxseel : 24-03-2011 เมื่อ 09:41

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    25.ป้าแดงออกเดินทางครั้งแรกมาที่เมืองวิเศษไชยชาญ
    26.ชาวมาสด้าทุกคนเวลาซ่อมรถต้องถือเบียร์
    ชอบข้อ 26. มันคือความจริงที่ไม่มีใครกล้าปฎิเสธ
    " เข้าใจกัน....ก็ดูแลกัน....แค่นี้ก็พอแล้ว "

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

27. ชาวมาสด้าในขณะถ่ายรูปมักจะชูสองนิ้วเป็นรูปตัว V เพราะชาวมาสด้ามีท่านแม่ทัพนามว่า "นาวี"
    28. มาสด้าเกิร์ลในบ้านมาสด้ามีอยู่ 5 ท่าน ได้แก่ หนูฮอท , Kratae , สมุนน้าถึก , lekger_pd , แมงม่อน
    29. บุคคลผู้โด่งดังจากการทำรถตั้งแต่ต้นจนจบแล้วยังเป็น บุคคลลึกลับเพราะไม่โชว์หน้าตามีอยู่เพียงสองท่าน
    30. กระทู้ที่มีคนเข้าชมมากที่สุดได้แก่กระทู้ "ตามหาอะไหล่" มีคนเข้าชมทั้งหมด 71,135 ครั้ง และมีคนตอบ 1,804 ครั้ง
    31. กระทู้ที่มีคนโพสตอบมากที่สุดคือกระทู้ " ชมรมคนตื่นเช้า " มีคนโพสตอบ 1,805 ครั้ง แซงหน้ากระทู้ "ตามหาอะไหล่ " เพียง 1 .....โพส และผู้ที่ทำให้แซงหน้าก็คือ a_taz โพสเมื่อ 24/3/2011 เวลา 9:54 ยินดีด้วยนะครับ...อิอิ
    32. กระทู้ " The Making Of Epaulla " มีคนเข้าชม 33,264 ครั้ง และมีคนตอบ 1,682 ครั้ง นับว่าเป็นกระทู้ที่มีแต่คนชื่นชมและอยากทำตาม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeap_bond_007 : 24-03-2011 เมื่อ 11:34

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

33. พวกเราเป็นคนธรรมดาแต่เรียกกันว่า "ท่าน" และ ชอบเรียกกันว่า"ท่านแม่ทัพ"เพื่อเป็นเกียรติในการการ นำทัพมาสด้าให้เกรียงไกร
    34. ท่านแม่ทัพเป็นคำเรียกที่สหายใช้เรียก jodeci ในเวป thaitotalwar.com
    35. ปลัดโอไม่ได้เป็นปลัดจริงๆ กำนันวีก็ไม่ได้เป็นกำนัน แต่ผู้ใหญ่ตุ๊กเป็นผู้ใหญ่จริงๆ ดูที่อายุและปีพศ.ที่เกิดได้
    36. Ride with Pride เป็นสัญลักษณ์และคำพูดที่ทรงพลังและฟังแล้วฮึกเหิมสุ ดๆ ลองพูดดูสิครับ "Ride With Pride"

ผมว่าท่านเจี๊ยบมีฝีมือวาดรูป ลองเอาเรื่องราวทั้งหมด มาทำเป็นหนังสือการ์ตูนดูดิคับขายดีแน่นอน

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

37.ชาวมาสด้าพยายามผลิตอะไหล่ใช้กันเอง มากกว่าค่ายอื่นๆ
    38.เสน่ห์ที่เป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวของเหล่าแม่ทัพคือ "การยั่วยุ"555
    39.ท่านใดได้ครอบครองมาสด้า1คันแล้ว โอกาสที่จะได้อีกคันมีสูงมาก
    40.พ่อค้าแม่ค้าแฝงตัวเข้ามามากที่สุด(เข้ามาดู พวกมรึง จะคุยอะไรกันจังว่ะ)

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lamborghini อ่านข้อความ
    ผมว่าท่านเจี๊ยบมีฝีมือวาดรูป ลองเอาเรื่องราวทั้งหมด มาทำเป็นหนังสือการ์ตูนดูดิคับขายดีแน่นอน
    มันเป็นความฝันตั้งแต่เรียนมัธยมแล้วครับ แต่ก็โดนแอนตี้มาตลอด เพราะไม่เรียน เอาแต่วาดการ์ตูน 55555

สถานที่
    ขอบคุณ
    12

41. รถทุกคันในบ้านมาสด้าล้วนแล้วแต่มีชื่อประจำตัวกันทั ้งนั้น
    42. อาชีพของชาวมาสด้ามีหลากหลายอาชีพ เริ่มตั้งแต่นักศึกษาไปจนถึงระดับผู้จัดการ
    43. "เจ๊ปุ๊" ไม่ได้เป็นผู้หญิงหรือสาวแก่แม่หม้ายที่ไหน เจ๊ปุ๊เป็นพี่ชายที่แสนดีอีกท่านหนึ่งที่ทุก ๆ ท่านควรเคารพ
    44. Jodeci คือบุคลที่มีชื่อจริงติดอยู่บนเรือรบและเครื่องบินรบ ของกองทัพเรือแต่เพียงผู้เดียว
    45. บุคคลสองท่านที่มีชื่อคล้ายกัน มีความคิดไปในทางเดียวกัน เป็นที่ปรึกษาซึ่งกันและกัน เป็นสหายร่วมสายเลือดกัน นั่นคือ "นาวี"-(่ jodeci ) และ " วีระชัย" ( nUn_Su )
    46. a_taz คือบุคคลที่มีจิตใจดีและนุ่มนิ่มที่สุด ไม่เชื่อก็ลองดูข้อความที่เคยโพสได้เลย...
    47. ผู้ชายในบ้านมาสด้าที่ไว้ผมยาวได้แก่...vw_jacky และ a_taz ส่วน jeap_bond_007 เคยไว้ยาว แต่ตอนนี้ตัดทิ้งไปแล้ว

ขอบคุณ
    9
    1

48. ท่าน"ปลัดโอ" สร้างบ้านมาสด้าเป็นล้าน เพื่อรองรับมาสด้า800 ที่เยอะที่สุด ณ ตอนนี้
    49. "ป้าแดง"ใช้เวลาทำนานมาก และ"มณีฉาย" ย้ายอู่มากที่สุด 5 อู่ และยังไม่เสร็จ 555
    50. ท่านเจี๊ยบเป็นศิลปินเฉพาะตัวจากแรงบรรดาลใจ จากคนรู้ใจ 555

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    45. บุคคลสองท่านที่มีชื่อคล้ายกัน มีความคิดไปในทางเดียวกัน เป็นที่ปรึกษาซึ่งกันและกัน เป็นสหายร่วมสายเลือดกัน นั่นคือ "นาวี"-(่ jodeci ) และ " วีระชัย" ( nUn_Su )
    5555 นาวีระชัย .....ไงไอ้น้อง

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    49. "ป้าแดง"ใช้เวลาทำนานมาก และ"มณีฉาย" ย้ายอู่มากที่สุด 5 อู่ และยังไม่เสร็จ 555
    555 ยอมรับครับและก็กำลังจะเข้าปรับปรุงครั้งใหญ่ครับ ท่านจะได้เห็นมาสด้า800ลูกผสมระหว่าง Truck-Deluxe-Estate เอามารวมกันให้หมดที่นี่เร็วๆนี้ multiply.com

ขอบคุณ
    9
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    555 ยอมรับครับและก็กำลังจะเข้าปรับปรุงครั้งใหญ่ครับ ท่านจะได้เห็นมาสด้า800ลูกผสมระหว่าง Truck-Deluxe-Estate เอามารวมกันให้หมดที่นี่เร็วๆนี้ multiply.com
    ติดตามแน่นอนครับ ว่าแต่เอามาลงบอร์ดมาสด้าบ้างน่ะครับ ไปบอร์ดอื่นผมไม่ถนัดครับ กลัวหลงทางครับ 555

Senior Member 00Hacker00's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ่านเรื่องราวเหล่านี้แล้วเพลินดีจัง...

Bookmarks