รวมภาพคนบ้ารถถีบเจอกันครั้งที่1 - หน้า 3

ชื่อกระทู้: รวมภาพคนบ้ารถถีบเจอกันครั้งที่1

Member snof5's Avatar
    สถานที่
    the oldden bicycle club of korat
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับพี่ๆทุกคน พอดูรถของพี่ๆแล้วอดอิจฉาไม่ได้ กับความสมบูรณ์ของรถแต่ละคัน เลยอยากถามวิธีรักษาสีว่าพี่ๆใช้อะไรรักษาสี ช่วยบอกน้องๆด้วยนะครับ แล้วเฮียสมศักดิ์ ใช้อะไรทา สีรถถึงมันๆ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Member โกตี๋'s Avatar
    สถานที่
    ขี่กับเพื่อนแค่สองคน
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดจริงๆครับ ต่อไปคงจะรวมกลุ่มกันได้มากกว่านี้ครับ แต่เสียดาย อยู่ไกล ไม่ได้ร่วมทีม ระหว่างนี้ผมก็หารถคันใหม่อยู่ครับ ถ้าได้แล้วจะเอามาโชว์ให้ชมครับ

ไม่มีอะไร ที่ทำไม่ได้ และไม่ได้ทำ

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ขอบคุณสำหรับทุกๆความเห็นที่เข้ามาคุยกันในนี้ครับ จุดมุ่งหมายของการนัดพบกัน ไม่ได้เน้นว่าจะเป็นการรวมคนให้มากๆหรือจักรยานมากๆเ ข้าไว้ และเช่นกัน ไม่ได้มีจุดประสงค์เพื่อเน้นการรวมตัวของจักรยานหายา กๆเท่านั้น จุดประสงค์ที่สำคัญคือ อยากจะให้มีการรวมตัวเพื่อพบปะพูดคุยกันมากกว่า เน้นในเรื่องความจริงใจและมิตรภาพเป็นสิ่งที่สำคัญ แม้ว่าครั้งต่อไปจะมีจำนวนคนร่วมเท่าเดิม หรือมากกว่าเดิม ก็ไม่สำคัญมากไปกว่ามิตรภาพ ความประทับใจรวมไปถึงความรู้ที่ได้รับจากการนัดพบในค รั้งนั้นๆ
    เรื่องน้ำมันที่ใช้ทารถ คงต้องสอบถามเอากับแกในภายหลังอีกที จำไม่ค่อยได้แล้วว่าเป็นน้ำมันอะไร แต่ไม่ใช่น้ำมันมะพร้าวหรือน้ำมันเครื่องแน่ๆ

รูป รูป  

มาตรฐาน ใช้น้ำมันอะไรทารถ

ตรงล้อ ซี่ลวด และดุม ใช้น้ำมันเครื่องครับ ส่วนชุดสีผมใช้น้ำยาที่ซื้อมาจากร้านเจ็กสมภพ นครปฐม เป็นน้ำยาอะไรก็ไม่ทราบ สีขาวขุ่น ไม่เหนียวข้น ใส่อยู่ในขวดลิโพ ถ้าจำไม่ผิดราคาขวดละ 40 บาท แฟนของเจ็กสมภพแนะนำว่าเจ็กแกใช้มานานแล้ว ไม่กัดสี และลายน้ำ ลองใช้ดูแล้วดีมาก ทำให้สีฉ่ำขึ้น

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เห็นพี่ชัชพูดถึงดุมเลยนึกขึ้นมาได้ กับแผ่นหนังที่ตัดแล้วเอามาคล้องกับดุมเพื่อปัดฝุ่น สวยดี ซันบีมพี่ตุ๊ก็ทำแบบนี้ คราวหน้าไปคลองถมจะซื้อมาตัดใส่บ้างครับ

รูป รูป  

โฮ ๆ ๆ เสียได้ไม่ได้ไปเจอพวกพี่ๆ เลยครับ ติดเที่ยวไปหน่อย นัดเจอกันอีกเมื่อไร แจ้งด้วยนะพี่ จะเอา sunbeam ไปอวด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ommy : 09-11-2006 เมื่อ 15:29
    ประหยัด อดออม เพื่อวันข้างหน้า

Bookmarks