ช่วยด้วยคับ c 100 ป่วยอีกแล้ว

ชื่อกระทู้: ช่วยด้วยคับ c 100 ป่วยอีกแล้ว

มาตรฐาน ช่วยด้วยคับ c 100 ป่วยอีกแล้ว

คือว่าเมื่อก่อนพอเครื่องร้อนแล้วมันจะดับนะคับ
    พอมันหายไปซักพักมันก็เป็งอีก ลองตั้งตั้งวาล์วใหม่ ให้ช่างแถวบ้านตั้งไปมันก็ดีขึ้น พอไม่นานนี้มันก็เปงอาการเดิมอีกพอขี่บิดๆแล้วเบาปล่ อยคันเร่ง อยู่เกียร์ 2 พอจะบิดไปมันจะวอดๆจะดับ แล้วรถมันเหมือนจะไม่มีแรง สงสัยมากไงพี่ช่วยตอบด้วยนะคับ ขอบคุงมากคับ อ้อแล้วเราจะรู้ได้ไงว่าครัชหมดรึเปล่า
    ขอบคุณมากๆคับ

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

ข้อแรก ไม่รู้สิ เป็นเพราะอะไร ลองดูเรื่องน้ำมันก่อนน่ะ พวกคาบูเรเตอร์เนี่ย
    ข้อสอง ถ้าครัชหมด มันจะลื่นครับ ตั้งจนสุดก็ลื่น
    CAVALRY

/\2 SUPHAN CLASSIC

จังหวัดสุพรรณบุรี ประเทศไทย em20

kongsak's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยกับคุณ hm ของผมไล่แล้ว ไปเจอที่ คาบูครับ หัวเทียนแฉะตลอด เปลี่ยน คาบูแล้วก็ วิ่งฉิวเลยคับ

Senior Member bed's Avatar
    สถานที่
    HARIPHUNCHAI CLUB
    ขอบคุณ
    0

ถ้าเครื่องมันกระตุกจะดับหรือวูบหายก็น่าจะคาบิวเหมื อนที่ทุกท่านว่ามา แต่น่าสงสัยตอนที่ต้องขับให้ร้อนก่อน c100ครับก็ใช้อยู่อะครับ ผมว่ามันน่าจะเป็นที่คอยร์ใต้ถังด้วยครับ เพราะอาการจะแสดงตอนเครื่องร้อน ไม่ก็คาบิวไม่ค่อยดีละครับ ถ้าตั้งวาวล์ได้พอดีแล้ว
    เรารักรถถีบเฒ่า

ผมก็ยังงๆอยู่ว่ามันเพราะเหตุอะไร...ถ้าลองเปลี่ยนคา ร์บูจะหายไหม น้า...
    แล้วเกิดเสียตังเปลี่ยนคาร์บูแล้วมันไม่หายละคับ เราจะต้องไปดูที่คอยใต้ถังใช่มะคับ
    แล้วถ้าเปลี่ยนอีกมันไม่หายอีกจะทำไงดีคับ สงกสัยมากๆๆๆ ว่าเพราะอะไร

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

ใจเย็นๆ ครับ มันเป็นได้ทุกอย่างตามที่ทุกคนได้ลงความเห็นไว้ครับ เพียงแต่เราทุกคนไม่ได้เห็นรถและอาการ คุณอ่านทุกความเห็น แล้วลองเช็คดูอย่าเพิ่งเปลี่ยนอะไหล่ทันทีครับลองไล่ ดีๆ ก่อน บางทีอาจจะตรงกับอาการของใครก็ได้ หรืออาจจะไม่ตรงเลยก็มี
    CAVALRY

/\2 SUPHAN CLASSIC

จังหวัดสุพรรณบุรี ประเทศไทย em20

Junior Member 4722001464's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีกลุ่ม
    ขอบคุณ
    0

ร้อนดับคอล์ยเสื่อมครับ ทางแก้หาคอล์ยใหม่มาใส่ถ้าได้ของแท้ยิ่งดี

Bookmarks