สุพรรณ คลาสสิก.........(ทริป ทอดกฐินวัดมะนาว-เยี่ยมบ้านน้าต่ออู่ทอง) - หน้า 3

ชื่อกระทู้: สุพรรณ คลาสสิก.........(ทริป ทอดกฐินวัดมะนาว-เยี่ยมบ้านน้าต่ออู่ทอง)

Triumph

รูป รูป    

อิ อิ ..... บรรยายไม่ถูกครับ ต้องได้เห็นเอง

รูป รูป    

สาธิตการสตาร์ทเครื่อง ก็อย่างที่บอกครับ ว่าไม่มีคำบรรยาย ต้องได้เห็นเองครับ

รูป รูป  

ก่อนกลับก็ถ่ายรูปร่วมกับเจ้าของครับ และขอขอบพระคุณท่านเจ้าของบ้านที่ใจดี ต้อนรับพวกเราอย่างเป็นกันเอง ให้ความรู้และอื่นๆ อีกมากมาย

รูป รูป    

ออกจากบ้านน้าต่อมา ผ่านหอนาฬิกา อ. อู่ทอง ไปสัก 2-3 กิโลเมตร แล้วก็เลี้ยวซ้ายไปวัดเขาดีสลักครับ ประมาณ 9 กิโลเมตร แล้วก็ขึ้นเขาอีก 2-3 กิโลเมตร ตอนขึ้นเขาเนี่ยสนุกดีครับ ทุลักทุเลเล็กน้อย ผมใช้ Cd125 ของพี่มนตรี ดีมากเลย เพราะเต็มที่ก็เกียร์ 3 (มันมี 4 เกียร์)

รูป รูป    

อาฉลอง : เขาแค่นี้สบายมาก
    HM_man : อา อา เขาที่เราขึ้นเนี่ยเอารถวิ่งขึ้นนะ แต่เขาที่จะขึ้นไปอีกเนี่ย เราเดินไปนะ
    อาฉลอง : ???

รูป รูป    

วัดเขาดีสลักตัววัดจะอยู่ข้างล่างครับ ส่วนรอยพระพุทธบาทที่ขึ้นไปนมัสการต้องขึ้นเขาไปอีก มีทั้งทางเดินเท้าเป็นขันบันไดครับ และทางสำหรับรถ ส่วนข้างบนยังมีทางเดินเท้าขึ้นไปชมวิวอีก ผมไม่แน่ใจว่าสูงกี่เมตร ข้างบนจะมีพระสังขจาย สถูปเก่าแก่ และพระพุทธรูปกับระฆังอยู่บนยอดสูงสุด

รูป รูป    

ก่อนกลับก็ถ่ายรูปรวมกันครับ ส่วนรูปล่างไมค์ของผมที่ถึงบ้านแล้ว 8,298 กิโลเมตรครับ ทริปนี้ก็จบเพียงเท่านี้ครับ ไว้ทริปหน้าจะมาลงให้เพื่อนๆ ได้ดูอีกครับ

รูป รูป    

Senior Member batmosman's Avatar
    สถานที่
    UnDEatH ClaSsiC biKe
    ขอบคุณ
    0

สวยงามมากครับ ทริปงานบุญแบบนี้ เรื่องดีดี

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มะนาว-เยี่ยมบ้านน้าต่ออู่ทอง]

เชิญมาเที่ยวที่เชียงรายครับวันที่ 8 ธันวาคมครับแล้วมีงานต่อที่เชียงใหม่ครับ
    รถเก่าพอวิ่งได้เชียงรายครับ
    ติดต่อ053-715573

ไปเที่ยวกันดีกว่า
    E-Mail : [email protected]
    Mobile : 087-1027107
    ธ.กสิกรไทย สาขาสุพรรณบุรี
    ออมทรัพย์-เลขที่ 201-2-464-36-6
    ชื่อบัญชี นายวรพล ยงค์ไพบูลย์
    ..ผมรักรถคลาสสิคสองล้อ..

mcdongluang's Avatar
    สถานที่
    อ.ดงหลวง จ.มุกดาหาร
    ขอบคุณ
    0

สุดยอด ครับ!

ชมรมรถโบราณ อ.ดงหลวง จ.มุกดาหาร 2549
    เชิญแวะเยี่ยมทักทาย ชมภาพตลอดการเดินทางจากอดีต-ปัจจุบันของพวกเรา
    >> http://www.thaiscooter.com/club/dongluang <<

http://www.facebook.com/jimmy285
    นาย พีรวัฒน์ ปิ่นเมือง ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    บัญชี ออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 892-220565-3

(MAEJO-75)
    088-5612162(JIMMY)

Bookmarks