สับสน ...สงสัย.. ไม่เข้าใจ...ร้าวรานนนน (น้ำเน่าจริงวุ้ย! 5555) - หน้า 2

ชื่อกระทู้: สับสน ...สงสัย.. ไม่เข้าใจ...ร้าวรานนนน (น้ำเน่าจริงวุ้ย! 5555)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    เมื่อคืนเข้าไปเที่ยวงานวัดที่บ้าน ยังสงสัยข้อความนี้อยู่คุ้นๆหูมาก ก็พระเอกที่แต่งหน้าแล้วถือดาบ ใส่ชุดที่มีเพชรติดประดับทั้งตัวเค้าพูดออกมา
    พูดเหมือนแม่ทัพวังหงส์เลย..... ตกลงยังไม่รู้ว่าใครขโมยของใครมา

รบกวนเสด็จพี่ช่วยไปสืบมาโดยด่วนเลยนะเพคะ ว่าพ่อพระเอกขวัญใจแม่ยกคนนั้นใช้ชื่อว่ากระไรเข้ามา แฝงตัวใน thaiscooter แหม..มาขโมยซีนเค้าไปซะงั้น มันน่าจริงๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สมุนน้าถึก อ่านข้อความ
    พูดถึงน้าถึกแกแล้วก็รู้สึกผิดทุกทีซิน่า..เพราะทำน้ าแกประสบกับเหตุการณ์สะเทือนขวัญมาเมื่อเดือนก่อน ก็ตื่นกันแต่เช้า พาน้าถึกแกออกไปอาบน้ำ กะจะพาไปอู่ แต่น้าแกสตาร์ทไม่ติดเลยต้องใช้การลากจูง อาศัยหนุ่มใหญ่ใจกว้าง Toyota มาช่วยกันลากน้าแกไป คนคิดจะลากก็ไม่รู้พี่ท่านคิดยังไง ใช้อะไรไม่ใช้ ดันเอาลำไม้ไผ่(แถมแก่อีกต่างหาก) มาเป็นอุปกรณ์ในการลากจูง คงคิดว่าอู่อยู่ใกล้บ้านแป๊ปเดียว คงไม่เป็นไรหรอกน่า เสร็จสับก็ออกตัวไปอย่างช้าๆ พ้นหน้าบ้านไปไม่เท่าไหร่ toyo อันมีข้าพเจ้าเป็นผู้คุมบังเ**ยรก็เบลคกระทันหัน!!! (ว่าแต่เบลคทำไมของมันว่ะ 555)
    น้าถึกเองนอกจากจะไม่ยอมวิ่งด้วยตัวเองแล้ว ยังมีคุณสมบัติที่น่าเผาทิ้งอีกประการหนึ่งคือ หยุดตามใจกู อีกด้วย นึกอยากจะหยุดก็หยุด แต่พอจะให้วิ่งล่ะทำเล่นตัว แต่วันนี้น้าถึกไม่หยุด........เป็นดังคาด ไม้ไผ่หัก
    น้าถึกแกก็ถลาเข้าจูบตูดพ่อหนุ่มToyo เข้าให้โครมใหญ่ โอ้ม้ายยยย!! คงเป็นภาพที่สะเทือนอารมณ์แกผู้พบเห็นไม่น้อย หลังจากวันนั้นน้าถึกก็เป็นอิสระ ไม่มีใครคิดจะลากจะจูงน้าแกไปไหนอีกต่อไป
    แถมยังถูกเนรเทศให้ไปเฝ้าสวนบนดอยเพียงลำพัง
    บาดแผลไม่ต้องสืบ กระโปรงหน้าบุบ และทำตัวห่างเหินไม่สนิทชิดเชื้อกับตัวถังเหมือนเมื่ อก่อน
    โธ่!น้า ช่างน่าเวทนาเสียเหลือเกิน ลำพังธรรมดาก็แย่อยู่แล้วยังจะมาชนอีก....เห็นแล้วมั นร้าวรานนนนนน
    ถ้าว่างๆก็นิมนต์น้าถึกแกออกมาถ่ายรูปให้พี่ๆน้องๆชา วเราร่วมปลงสังขาร เอ้ย ร่วมพินิจพิจารณาบ้างสิครับ เผื่อจะช่วยกันหาทางออกให้ง่ายขึ้น

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    ถ้าว่างๆก็นิมนต์น้าถึกแกออกมาถ่ายรูปให้พี่ๆน้องๆชา วเราร่วมปลงสังขาร เอ้ย ร่วมพินิจพิจารณาบ้างสิครับ เผื่อจะช่วยกันหาทางออกให้ง่ายขึ้น
    อ๋อ ผมทราบแล้วครับว่า รถแหลว แปลว่าอะไร 5555

ก็หวังว่าน้องกระแตจะทำให้หนุ่มๆคลายข้อสงสัยว่าตกลง เป็นจะได รถแหลว เนี่ย อิอิ

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ไม่รู้ว่าสนุนน้าถึก ได้รถมาครอบครองรึยัง ถ้าหากว่ายัง ก็อยากจะบอกว่า ข้อมูลและรายละเอียดของรถต่างๆมีประโยชน์และสำคัญมาก ทำการบ้านเยาะๆ ถ้าจะให้ดีต้องได้เห็นรถตัวเป็นๆซักคัน ควรเก็บความรู้ในเรื่องรายละเอียดต่างๆให้ได้มากที่ส ุด ไม่เห็นด้วยถ้าหากซื้อเพราะความชอบ อยากให้ซื้อเพราะความรัก ความชอบเมื่อไปถึงจุดๆหนึ่งมันจะเปลี่นไป แต่ความรัก ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงได้ ......

อนาคตอันยาวไกล...หลาน เหลนจะได้สรรเสริญ ว่า " เมิงอย่าทะลึ่งน๊ะ ปู่ของข้าสิงอยู่ในรถน๊ะเฟ้ย" บรื่ยยยยๆ
    น้องเค้าคงรักคงชอบเจ้าแปดแรงจิงๆครับท่านตุ๊กถ้าน้อ งว่างๆมารับเอาคันนี้ปายดูแลให้ทีครับของผมม่ายมีใคร ดูแลครับม่ายมีที่จอดแล้วถ้าสนใจหรือต้องการโทรเลยนะ 085-030-xxxx......เช็งเวลาขับไปไหนม่ายมีใครนั่งข้างมีแต่น้ องๆอาชีวมองกันเป็นแถว....

แนบเอกสาร 1917907

Junior Member สมุนน้าถึก's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    จัดให้ชมเลยท่าน.

.Name:  น้าถึก1.jpg
Views: 88
Size:  74.2 KB

Junior Member สมุนน้าถึก's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Name:  น้าถึก 2.jpg
Views: 82
Size:  68.7 KB

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สมุนน้าถึก อ่านข้อความ

.Name:  น้าถึก1.jpg
Views: 88
Size:  74.2 KB
    ก็บริบูรณ์ดีนี่ครับ (แหลวบริบูรณ์ครับ) คงไม่ต้องถามว่าไปทำอะไรมาถึงอ้าจะอี้ เหมือนน้าถึกจะนักเลงไม่เบา ยักคิ้วข้างเดียวเสียด้วย แล้วน้องกระแตจะเยี๊ยะจะใดครับ ถามคุณป้อเปิ้นแล้วคุณป้อว่าจะใด ปี้โด่ง เอ๊ย อ้ายโด่งน่าจะจ่วยได้ครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ก็บริบูรณ์ดีนี่ครับ (แหลวบริบูรณ์ครับ) คงไม่ต้องถามว่าไปทำอะไรมาถึงอ้าจะอี้ เหมือนน้าถึกจะนักเลงไม่เบา ยักคิ้วข้างเดียวเสียด้วย แล้วน้องกระแตจะเยี๊ยะจะใดครับ ถามคุณป้อเปิ้นแล้วคุณป้อว่าจะใด ปี้โด่ง เอ๊ย อ้ายโด่งน่าจะจ่วยได้ครับ
    เปิ้นว่า...เอามันหล่อดอยไหลลงห้วยไปเตอะ ป้อเหนื่อยใจ 555555

เปิ้นก็ไล่ฮื่อไปถามช่างเอาเตอะ...(แล้วทำท่าไม่รับร ู้ทุกร้อนอันใด)

ก็หวังพึ่งเหล่าเพทมาชี้แนะนี้ล่ะเจ้า...

ว๊าย.....หวอออก แหม ไม่หรอกครับแค่กระโปรงมันแย้มๆเท่านั้นเอง
    แค่เห็นว่ากระจังหน้ายังสะมะบูรณ์อยู่ก้แสดงว่าไม่น่ าจะมีอะไรต้องวิตกเลยครับ ชนขนาดหม้อน้ำแตกบาดเข้าไปถึงสูบลูกที่หนึ่งช่างไทยก ็แก้มาแล้วครับ
    เพราะฉะนั้น รอยถลอกแค่นี้ เรื่องจุ๊บๆครับ ช่างไทยเก่งอยู่แล้ว ว่าแต่ทำไมต้องเอาไปจอดที่แพะเมืองผีด้วยครับ?

ปล. ดีใจที่เจอสีเดียวกันครับท่าน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    555555 ช่วยได้แน่นอนครับท่าน ช่วยเชียร์อยู่ห่างๆครับ ลำพังรถตัวเองก็สามวันดีสี่วันเข็นครับพี่น้องครับ
    แต่ไม่แน่นะ น้องกระแตอาจเปลี่ยนใจไปรักแปดแรงเสียแล้วก็ได้ แว่วมาว่าแปดแรงแถวนั้น หายไปจากระบบแล้วหนึ่งคัน อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

555555 ช่วยได้แน่นอนครับท่าน ช่วยเชียร์อยู่ห่างๆครับ ลำพังรถตัวเองก็สามวันดีสี่วันเข็นครับพี่น้องครับ
    แต่ไม่แน่นะ น้องกระแตอาจเปลี่ยนใจไปรักแปดแรงเสียแล้วก็ได้ แว่วมาว่าแปดแรงแถวนั้น หายไปจากระบบแล้วหนึ่งคัน อิอิ
    ผมก็คิดเหมือนกันว่านั่นแนวกำแพงบ้านยังกะเมืองอริโซ น่า แต่ผ่อดีๆก็คือมลรัฐแพร่เน้อเจ้า

หุหุ ได้ข่าวว่าไปล่าหมูป่าดั่งพรานไพร ควบอาชาไนยสง่างาม แต่ขากลับเตียวปิ๊ก - -"

555555555555555555

ขอบคุณ
    0

ว๊าย.....หวอออก แหม ไม่หรอกครับแค่กระโปรงมันแย้มๆเท่านั้นเอง
    แค่เห็นว่ากระจังหน้ายังสะมะบูรณ์อยู่ก้แสดงว่าไม่น่ าจะมีอะไรต้องวิตกเลยครับ ชนขนาดหม้อน้ำแตกบาดเข้าไปถึงสูบลูกที่หนึ่งช่างไทยก ็แก้มาแล้วครับ
    เพราะฉะนั้น รอยถลอกแค่นี้ เรื่องจุ๊บๆครับ ช่างไทยเก่งอยู่แล้ว ว่าแต่ทำไมต้องเอาไปจอดที่แพะเมืองผีด้วยครับ?

ปล. ดีใจที่เจอสีเดียวกันครับท่าน

แว้กกกกกก...5555 บ่จ้ายแพะเมืองผีเจ้าปี้โด่ง(แต่ก็เหมือนแต้เนอะ อิอิ)ก็อย่างว่านะก่ะ
    โดนเนรเทศไปอยู่เฝ้าสวนสักบนดอย ที่บ้านเขาบ่ฮื่อจอดแล้ว เลี้ยงยากแก่ 5555

ว่าแต่ท่านโด่งมีช่างแนะนำบ้างก่เจ้า

ผมก็คิดเหมือนกันว่านั่นแนวกำแพงบ้านยังกะเมืองอริโซ น่า แต่ผ่อดีๆก็คือมลรัฐแพร่เน้อเจ้า

หุหุ ได้ข่าวว่าไปล่าหมูป่าดั่งพรานไพร ควบอาชาไนยสง่างาม แต่ขากลับเตียวปิ๊ก - -"

หุหุ ได้ข่าวว่าข่าวลือของท่านน่าจะไม่ใช่ความจริง เพราะ แม้กระทั่งเขาสูงเสียดนภา ท้องห้วยอันดิ่งลึก โหล่มดินอันเป็นที่ถวิลของเหล่าสาวกออฟโรด
    เจ้าหลินปันของผม ล้วนไม่เคยไป - -"
    จริงๆขากลับก็กลับพร้อมเจ้าหลินปันนั่นแหละครับ แต่ด้วยความเร็ว 20 น็อตครับ

ขอบคุณ
    0

555555 นี้ก็อีกคน ใครจะไปขุดดอยอยู่กันล่ะพี่ท่าน...(ก้เอ็งไง 5555)

เอาไว้ท่านวีผ่านมาทางแพร่ ก็เอาอาชาไนย(คุณนายแดง)มาล่าหมูป่่าแถวสวนกระแต
    ก็ได้นะท่าน..รับรองได้ เตียวปิ๊กแน่....5555

บ่ต้องสืบว่าหายไปไหน

แว้กกกกกก...5555 บ่จ้ายแพะเมืองผีเจ้าปี้โด่ง(แต่ก็เหมือนแต้เนอะ อิอิ)ก็อย่างว่านะก่ะ
    โดนเนรเทศไปอยู่เฝ้าสวนสักบนดอย ที่บ้านเขาบ่ฮื่อจอดแล้ว เลี้ยงยากแก่ 5555

ว่าแต่ท่านโด่งมีช่างแนะนำบ้างก่เจ้า
    ช่างเครื่อง หรือ ช่างสีครับ เพราะเท่าที่รู้มายังไม่มีที่แนะนำครับ แต่วันนี้ไปลองวิชาช่างเครื่องมาแล้วหนึ่งท่าน กลับออกมาเครื่องนิ่งดีมาก
    เดี๋ยวขอเวลาสรุปแป๊บ ว่าในป่ายังมีช้างเผือกอยู่จริง ถ้าช่างสีแถวร้องกวางก็มีอยู่เยอะครับ แถวหน้าสนง.ขนส่ง ข้างๆ ตรอ.ลองแวะไปคุยดู
    หรือถ้าเลยมาทางในเมืองก็แถวแม่หล่ายเส้นบายพาส ขาขึ้น เคยเข้าไปดูงานทำสีรถเก่าแล้วงานใช้ได้ครับ
    วันนี้ได้เคล็ดลับมาอย่างนึงครับ ถ้าเราไม่เร่ง ไม่จี้ ช่างก็จะไม่รู้สึกกดดัน แล้วจะทำรถเก่าๆของเราให้ดีได้ครับ

ปล. มือถือหายหรือเปล่าครับท่าน

Bookmarks