สับสน ...สงสัย.. ไม่เข้าใจ...ร้าวรานนนน (น้ำเน่าจริงวุ้ย! 5555) - หน้า 3

ชื่อกระทู้: สับสน ...สงสัย.. ไม่เข้าใจ...ร้าวรานนนน (น้ำเน่าจริงวุ้ย! 5555)

Junior Member สมุนน้าถึก's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    ช่างเครื่อง หรือ ช่างสีครับ เพราะเท่าที่รู้มายังไม่มีที่แนะนำครับ แต่วันนี้ไปลองวิชาช่างเครื่องมาแล้วหนึ่งท่าน กลับออกมาเครื่องนิ่งดีมาก
    เดี๋ยวขอเวลาสรุปแป๊บ ว่าในป่ายังมีช้างเผือกอยู่จริง ถ้าช่างสีแถวร้องกวางก็มีอยู่เยอะครับ แถวหน้าสนง.ขนส่ง ข้างๆ ตรอ.ลองแวะไปคุยดู
    หรือถ้าเลยมาทางในเมืองก็แถวแม่หล่ายเส้นบายพาส ขาขึ้น เคยเข้าไปดูงานทำสีรถเก่าแล้วงานใช้ได้ครับ
    วันนี้ได้เคล็ดลับมาอย่างนึงครับ ถ้าเราไม่เร่ง ไม่จี้ ช่างก็จะไม่รู้สึกกดดัน แล้วจะทำรถเก่าๆของเราให้ดีได้ครับ

ปล. มือถือหายหรือเปล่าครับท่าน

ตอนนี้อยากปะช่างเครื่องก่อนเลยค่ะ....เพราะร่ำๆว่าจ ะต้องยกเครื่องกันใหม่
    อยากได้เครื่องมือสองนิ่งๆ แต่ก็ต้องหาข้อมูลถามผู้รู้อีกมาก
    ว่าเครื่องอะไร แบบไหนเหมาะสม
    น้าถึกนี้คงอีกนานเลยกว่าจะได้ลงดอย 55555
    เพราะเจ้าของใหม่อ่อนด้อยประสบการณ์เกิน

ปล. บ่ได้หายเจ้าแต่วัีนนี้ัลงมาบางกอก...แต่เวรกรรมดันล ืมมือถือไว้บ้าน
    ก้ายยยยตัวเก่าเหมือนกั๋นเนอะ คงอีก2-3 วันปู้นเนอะจะได้ปิ๊ก

Junior Member สมุนน้าถึก's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    น้องเค้าคงรักคงชอบเจ้าแปดแรงจิงๆครับท่านตุ๊กถ้าน้อ งว่างๆมารับเอาคันนี้ปายดูแลให้ทีครับของผมม่ายมีใคร ดูแลครับม่ายมีที่จอดแล้วถ้าสนใจหรือต้องการโทรเลยนะ 085-030-xxxx......เช็งเวลาขับไปไหนม่ายมีใครนั่งข้างมีแต่น้ องๆอาชีวมองกันเป็นแถว....

แนบเอกสาร 1917907

อิน้องยังคงบ่มีวาสนาได้แปดแรงมาเป็นคู่แล้วชาตินี้ 555 คงได้แค่เชยชมสมบัติเปิ้นเขาไปก่อน อิอิ
    ว่าแต่แปดแรงอ้ายปี้จอดอยู่โม่งได..ได้ข่าวว่างามขนา ด ถ้าอิน้องก๋ายไปตางนั้น จะแวะไปส่องฮื่นเป๋นขวัญตาสักวันดุ๊ 5555

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สมุนน้าถึก อ่านข้อความ
    555555 นี้ก็อีกคน ใครจะไปขุดดอยอยู่กันล่ะพี่ท่าน...(ก้เอ็งไง 5555)

เอาไว้ท่านวีผ่านมาทางแพร่ ก็เอาอาชาไนย(คุณนายแดง)มาล่าหมูป่่าแถวสวนกระแต
    ก็ได้นะท่าน..รับรองได้ เตียวปิ๊กแน่....5555

บ่ต้องสืบว่าหายไปไหน
    โอ้ว ยิ๋นดีครับ ตั้งแต่เป๋นอ้ายบ่าวเฒ่ายังบ่เกยไปแป้เลยครับ 555

เรื่องเครื่องเป็นเรื่องใหญ่ครับแต่คิดว่าพี่วุฒิท่า นคงช่วยได้ ส่วนเรื่องบอดี้ก็ใช้ของเก่าสลับไปสลับมา อีพรหล้ารวมร่างมาหลายคันเหมือนกัน ส่วนป้าแดงใช้รถ2คัน(อะไหล่เครื่อง)มารวมร่างครับ

Senior Member อนุรักษ์นิยม's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

พิศดูแล้ว ได้รับอารมณ์ตลกโปกฮาดีแท้ แม่น้องสาวสมุนน้าถึกนี่ก็มิใช่ธรรมดา . . . . . แป้นคีย์ของน้องเจ้าเยี่ยมยุทธไม่เบาเลยทีเดียวเชียว _

อย่าปล่อยให้น้าถึกจอดอยู่อย่างเดียวดายนานนักนะเจ้า เดี๋ยวจะหงอยเหงา แห้งเฉา ไม่อยากข้องเกี่ยวกับใครล่ะยุ่งเลย

เอาใจช่วยส่งไปกับสายลมข้าวเบา พัดไปให้ถึงเมืองแป้ แด่สหายน้าถึกอีกคน
    เรื่องราคานั้นคุยกันได้ ผมพูดไทยได้ชัดเจนและฟังภาษาไทยรู้เรื่องครับ
    อะไรตรงไหน ดีอย่างไร ไม่ดีอย่างไร ก็ว่ากันไปตามนั้น
    ซื้อ - ขาย กันแล้วก็อยากให้สบายอกใจสบายใจกันทั้งผู้ซื้อและผู้ขายครับ

americanbrahmankbn@yahoo.co.th

http://datsun.212cafe.com

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สมุนน้าถึก อ่านข้อความ
    อิน้องยังคงบ่มีวาสนาได้แปดแรงมาเป็นคู่แล้วชาตินี้ 555 คงได้แค่เชยชมสมบัติเปิ้นเขาไปก่อน อิอิ
    ว่าแต่แปดแรงอ้ายปี้จอดอยู่โม่งได..ได้ข่าวว่างามขนา ด ถ้าอิน้องก๋ายไปตางนั้น จะแวะไปส่องฮื่นเป๋นขวัญตาสักวันดุ๊ 5555

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สมุนน้าถึก
    555555 นี้ก็อีกคน ใครจะไปขุดดอยอยู่กันล่ะพี่ท่าน...(ก้เอ็งไง 5555)

เอาไว้ท่านวีผ่านมาทางแพร่ ก็เอาอาชาไนย(คุณนายแดง)มาล่าหมูป่่าแถวสวนกระแต
    ก็ได้นะท่าน..รับรองได้ เตียวปิ๊กแน่....5555

โอ้ว ยิ๋นดีครับ ตั้งแต่เป๋นอ้ายบ่าวเฒ่ายังบ่เกยไปแป้เลยครับ 555

เรื่องเครื่องเป็นเรื่องใหญ่ครับแต่คิดว่าพี่วุฒิท่า นคงช่วยได้ ส่วนเรื่องบอดี้ก็ใช้ของเก่าสลับไปสลับมา อีพรหล้ารวมร่างมาหลายคันเหมือนกัน ส่วนป้าแดงใช้รถ2คัน(อะไหล่เครื่อง)มารวมร่างครับ
    รถข้าน้อยจอดอยู่ในฮาเลมแล้วครับ...ข้าน้อยยินดีช่วย ได้ทุกๆเรื่องครับ...แล้วของตูปายยยถึงไหนก้อบ่อู้เด ี๋ยวขับเดี๋ยวจอด...แล้วท่านแม่ทัพจะใช้เครื่องเมื่อไหร่ล่ะแจ้งเลยเด ี๋ยวจัดส่งให้เลย

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ

ว้าว! น้องจะเอาท่านพี่เป็นเยี่ยง อิอิ

ตอนนี้อยากปะช่างเครื่องก่อนเลยค่ะ....เพราะร่ำๆว่าจ ะต้องยกเครื่องกันใหม่
    อยากได้เครื่องมือสองนิ่งๆ แต่ก็ต้องหาข้อมูลถามผู้รู้อีกมาก
    ว่าเครื่องอะไร แบบไหนเหมาะสม
    น้าถึกนี้คงอีกนานเลยกว่าจะได้ลงดอย 55555
    เพราะเจ้าของใหม่อ่อนด้อยประสบการณ์เกิน

ปล. บ่ได้หายเจ้าแต่วัีนนี้ัลงมาบางกอก...แต่เวรกรรมดันล ืมมือถือไว้บ้าน
    ก้ายยยยตัวเก่าเหมือนกั๋นเนอะ คงอีก2-3 วันปู้นเนอะจะได้ปิ๊ก
    อะโหย เปิ้นได้ไปแอ่วไกล๋ถึงเมืองบางกอก เป๋นดีข๋อย
    ขาปิ๊กมา ซื้อมาม่ามาฝากตวยเน้อหล้าเน้อ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อนุรักษ์นิยม อ่านข้อความ
    พิศดูแล้ว ได้รับอารมณ์ตลกโปกฮาดีแท้ แม่น้องสาวสมุนน้าถึกนี่ก็มิใช่ธรรมดา . . . . . แป้นคีย์ของน้องเจ้าเยี่ยมยุทธไม่เบาเลยทีเดียวเชียว _

อย่าปล่อยให้น้าถึกจอดอยู่อย่างเดียวดายนานนักนะเจ้า เดี๋ยวจะหงอยเหงา แห้งเฉา ไม่อยากข้องเกี่ยวกับใครล่ะยุ่งเลย

เอาใจช่วยส่งไปกับสายลมข้าวเบา พัดไปให้ถึงเมืองแป้ แด่สหายน้าถึกอีกคน
    ข้าน้อยขอคาราวะ สหายสายบูรพา และขอได้รับความขอบคุณตอบแทนน้ำใจท่านจากข้าน้อยด้วย
    เขาว่ากันว่าหนุ่มระยองฮิ รูปหล่อและหัวหยิกกันถ้วนหน้า เอิ๊กๆๆๆ

ไว้ถ้าได้ไปเยือนระยองเพลาหน้า ข้าน้อยจะแวะไปชมท่านดีเจสแคสไข่ เอ้ย! สแคสแผ่นนะท่านนะ
    (หยอกเอินกันเล่นนะท่านอย่าได้ถือสา 5555 )

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

ปิ้กเมื่อใดบอกเน้อจะเอาคุณลุงเภาไปฮับอิหล้าฮิฮิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    อะโหย เปิ้นได้ไปแอ่วไกล๋ถึงเมืองบางกอก เป๋นดีข๋อย
    ขาปิ๊กมา ซื้อมาม่ามาฝากตวยเน้อหล้าเน้อ
    บ้าเหรอ ไปถึงเมืองบางกอกจะให้ซื้อมาม่า โค๊ะ...ที่ใหนก็มีครับ ไปถึงเมืองหลวงต้องฝากซื้อ พริกลาบ แคบหมู แหนม หน๋มครกแม่หล๋าย เสื้อม่อฮ่อมแต้ ของหายากใก๋บ้าน เอ๊ย ไกลบ้านแบบนี้สิครับ 5555

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สมุนน้าถึก

รถข้าน้อยจอดอยู่ในฮาเลมแล้วครับ...ข้าน้อยยินดีช่วย ได้ทุกๆเรื่องครับ...แล้วของตูปายยยถึงไหนก้อบ่อู้เด ี๋ยวขับเดี๋ยวจอด...แล้วท่านแม่ทัพจะใช้เครื่องเมื่อไหร่ล่ะแจ้งเลยเด ี๋ยวจัดส่งให้เลย

เยี่ยมเลยท่านพี่วุฒิ ไว้ได้ฤกษ์แล้วข้าน้อยจะรีบแจ้งท่าน ขอบคุณล่วงหน้าเจ้าค่ะ

ขอบคุณ
    0

อะโหย เปิ้นได้ไปแอ่วไกล๋ถึงเมืองบางกอก เป๋นดีข๋อยครับ
    ขาปิ๊กมาซื้อมาม่ามาฝากตวยเน้อหล้าเน้อ

วู้!! มีไผอยูู่บ้านก่อจ้าวว

มาม่าหมดเอาหนมเส้นป้าภาไปกินก่อนน้ออ้าย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    บ้าเหรอ ไปถึงเมืองบางกอกจะให้ซื้อมาม่า โค๊ะ...ที่ใหนก็มีครับ ไปถึงเมืองหลวงต้องฝากซื้อ พริกลาบ แคบหมู แหนม หน๋มครกแม่หล๋าย เสื้อม่อฮ่อมแต้ ของหายากใก๋บ้าน เอ๊ย ไกลบ้านแบบนี้สิครับ 5555

555555 ท่านแม่ทัพไปเมาอะไรมาจากโลตัสหรือเปล่าท่าน เหมือนจะหลงทิศอยู่นะครับ ปั๊ดเดี๋ยวผมส่งสะตอกับไตปลาไปฝากพี่ตุ๊กเสียเลยนี่

ปล. นอกจากผมจะไม่มีกระทู้เป็นของตัวเองแล้ว ยังไปเที่ยวป่วนกระทู้ชาวบ้านเค้าเละเทะหมด 5555

ขอบคุณ
    0

ปิ้กเมื่อใดบอกเน้อจะเอาคุณลุงเภาไปฮับอิหล้าฮิฮิ

ไปฮับอิน้องตี้สนามบินเน้ออ้าย

สิบล้อตี้อิน้องอาศัยเขาไป เปิ้นก๋ายฮั่นพอดี 5555555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

555555 ท่านแม่ทัพไปเมาอะไรมาจากโลตัสหรือเปล่าท่าน เหมือนจะหลงทิศอยู่นะครับ ปั๊ดเดี๋ยวผมส่งสะตอกับไตปลาไปฝากพี่ตุ๊กเสียเลยนี่

ปล. นอกจากผมจะไม่มีกระทู้เป็นของตัวเองแล้ว ยังไปเที่ยวป่วนกระทู้ชาวบ้านเค้าเละเทะหมด 5555
    อ้าว...มันก็เป็นนิสัยของพวกเราอยู่แล้วนี่ครับ ใครเขาตั้งกระทู้อะไรก็ไปต้อนรับเขาด้วยไมตรีแล้วก็เ ข้าไปทำให้กระทู้ของเขาเละจนหนำใจแล้วก็หาพี่น้องราย ใหม่ๆไปเรื่อยๆ ผมก็ไม่เห็นเราจะสลดอะไร 555555

ผมว่าน้องกระแตก็คงจะดีใจ อ้ายเปิ้นต้อนฮับอย่างอบอุ่น(ไปหน่อย) 55555

Bookmarks