[ แนะนำ ] โดนโกงครับ - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: โดนโกงครับ

The_Girls's Avatar
    สถานที่
    (--CRU--) CR4Zy ♥
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    10 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คนหัวฟู อ่านข้อความ
    ขอถามนิดนะคับ

ที่ว่าส่งมาแล้ว ล่ะพรุ่นนี้จะรีบไป ไปรษณี ทำมัยหว่า...

ปล. ถามแค่สงสัยนะคับ ไม่มีรัยมาก...

ผมก้อสงสัยเหมือนคุน คนหัวฟู นะครับ หึหึ!

ลูกเล่นเยอะ,,

เด่วถ้ายัง ยึกยักอยู่ จะเอา กระทู้นี้ไปประจาน ทั่วทุกเวป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย The_Girls : 09-07-2010 เมื่อ 02:23

Senior Member zcommandox's Avatar
    สถานที่
    Prakhonchai
    ขอบคุณ
    0
    0

เอาใจช่วยคับ
    ~

MC FreeStyle's Avatar
    สถานที่
    Yasothon Scooter Club - รถเก่าแหยมยโสธร
    ขอบคุณ
    0
    0

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ตอนนี้ยังรออยู่เลยครับ ไม่ติดต่อกลับมาเลย
    0909673052 Turemove

คนหัวฟู's Avatar
    สถานที่
    ขับคนเดียว ไม่เที่ยวไกล
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MC FreeStyle อ่านข้อความ
    โทรมาตอนแรกบอกส่งให้แล้ว

โทรมาเมื่อเช้าบอกว่า เข้าไปไปรษณีย์มา บอกว่า "ผมลืมติดสแตมครับพี่" เกือบหาย

ตกลงได้ส่งมาจริงๆมั้ย แล้วทำไมไม่ทำให้มันเรียบร้อย แล้วไม่ติดสแตม "ไปรษณีย์เค้าเค้าไม่รับหรอกครับ"

หรือว่าส่งมาทางตู้ ไม่ได้ลงทะเบียน หรือยังไงกันแน่ แล้วทำไมตอนไปที่ "ไปรษณีเมื่อเช้าบอกให้ส่งems มาเลย ทำไมไม่ส่งมา"

ทำไมต้องให้รอถึงวันอาทิตย์ด้วย ทำไมต้องให้แฟนนั่งรถมาไกลๆมาแลกด้วย "กลัวผมจะโกงคุณคืนหรอครับ หรือยังไง"

ผมคงไม่ เอาชื่อเสียงของผมที่เป็น vip member และ verified membeb ของผม ไปเสี่ยงหรอกครับ

แล้วถ้าวันอาทิตย์ผมไม่ได้อินวอย ก็ลองดู........................................... ................................

.................................................. ................................................โป รดติดตามตอนต่อไป

555 ลืมติด สแตมป์ อ้างแปลก ๆ

แล้วเวลาคุณเข้าไปส่งไปรษณี เค้าก้อจัดการให้เองแหละคับ...

แล้วให้เจ้าของกระทู้รอถึงวันอาทิตย์ ทำมัยหว่า...ไปรษณี ก้อปิด

จะให้แฟน นั่งรถมาคืนให้เดี๋ยวก้อโดนยึดแฟนบ้างนะ แลกกัน อิอิ ( อันนี้ล้อเล่นนะ ขำ ๆ 555 )

เอาใจชวยให้ได้ ไวไว คับผม...
    ...I LOVE DATSUN-THAILAND...

!!! อยากได้ อยากมี แต่...ไม่อยากเหมือนคัย นี่แหละ my style !!!

Member busman's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

เวปบอร์ดมันไม่เห็นหน้าอ่าครับ จะโกงกันก้อโกงเลย

แล้วงี้ สังคมออนไลน์มันจะแย่ลงนา

แล้วต่อไปซื้อ-ขาย ใครจะกล้าทำล่ะเนี่ย

Senior Member taezacrazy's Avatar
    สถานที่
    Mc สะเทือน!
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

เหตุการณ์ตอนนี้เปนไงมั้งพี่ อิอิ
    ก๊องโต้ หำเหงา

สถานที่
    Yasothon Scooter Club - รถเก่าแหยมยโสธร
    ขอบคุณ
    0
    0

เหมือนเดิมเลยครับ ขาดการติดต่อ ถ้าพรุ่งนี้ไม่ติดต่อมาโดยด่วน มีเฮแน่ครับ

นัดผมเองครับว่าวันอาทิตย์ จะให้แฟนนั่งรถเอามาแลก ตอนแลกจะให้ผมไปเอาเองด้วยซ้ำ

บ้ารึป่าว ผมไม่ไปหรอก ผมไม่ได้ง้ออยู่แล้ว ผมรูแต่ว่าถ้าไม่ได้อินวอย คุณได้นอนในตารางแน่

ผมเตรียมเอกสารการดำเนินคดีแล้ว

ปล.ถึงเวปมาสเตอร์ครับ เก็บกระทู้ผมไว้เป็นหลักถ่านด้วยนะครับ อย่าเพิ่งให้ใครลบทุกความเห็นในกระทู้นี้ จะได้มีพยาน

hicarue's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0
    0

น่าเห็นใจครับคนรักรถคลาสสิคเหมือนกันไม่น่าทำกันเลย
    ยังไงก็เอาใจช่วยครับขอให้เรื่องจบลงด้วยดีนะครับ
    " ลิขิตฟ้า หรือจะสู้ มานะตน "

shinobuan's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

เอาใจช่วยครับ บางคนเค้าก็ไม่ตั้งใจโกง แต่เป็นคนไม่รักษาคำพูด ไม่ยอมส่งให้ซะที ไม่รู้จะยื้อไว้ทำไม สงสัยรอพี่เค้าโมโหจัดละมั้ง
    นายถิรวุฒิ แต้สกุล
    เลขบัญชี 5492065074 ธ. กสิกรไทย สาขา มหาวิทยาลัยขอนแก่น
    176 หมู่19 ต.ศิลา อ.เมืองขอนแก่น จ.ขอนแก่น 40000
    โทร 0874925656 , 0823100114

สนับสนุนการวิ่งทริปอย่างสร้างสรรค์

Senior Member taezacrazy's Avatar
    สถานที่
    Mc สะเทือน!
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

ได้รับอินวอยยังอ่าคับพี่ตอนนี้ อยากรู้ๆๆ อิอิ
    ก๊องโต้ หำเหงา

Member popoku's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

เอาใจช่วยคับสังคมรถโบราณจะได้ดีๆขึ้น เจอแบบนี้ก็แย่เหมือนกัน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

มาจนถึงวันนี้ ยังไม่มีการติดต่อกลับมาเลยครับ

โทรไปแม่รับ แม่เค้าบอกว่า เอกสารอยู่กับอีกคนนึงไปทหารยังไม่กลับมา

อ้าวหมายความว่าไงครับ พูดควายๆอย่างงี้ได้ไง หน่ำซ้ำยังมาว่าผมอีกต่างๆนานา อย่างงี้********หมายความว่าไงครับ

รู้กันทั้งบ้านรึป่าว เตรียมกันมาดีเนาะ แต่พอแฟนเค้ามาเม็น hi5 บอกผม ว่า เอกสารอยู่ที่ร้าน แต่หยิบมาผิด แล้วคนที่หยิบผิดไปอีกคน

เค้าไม่อยู่เค้า้จะมาวันเสาร์ อ้าวทำไมพูดคนละอย่างล่ะครับ หมายความว่าไง แล้วที่ว่า "ส่งมาแล้วครับพี่" หมายความว่าไง อีกรอบก็ "ลืมติดสแตมส์"

ไม่น่าทำกันอย่างงี้หรอกครับ นัดผมวันอาทิตย์ แต่ตอนนี้ยังไม่ติดต่อกลับมาเลย หมายความว่าไง แล้วใครจะออกมารับผิดชอบ

รถผมก็ขายไปแล้ว เงินก็ยังได้ไม่ครบ แล้วใครจะรับผิดชอบ เงินส่วนที่เหลือ

ออกมารับผิดชอบด่วนเลยครับ ก่อนที่ผมจะทนไม่ได้ ผมพยามเย็นที่สุดแล้วนะครับคุณน้อง

ถ้าไม่งั้นเราคงได้คุยกันที่โรงพักนะครับ

พี่ๆ ทีี่มาแสดงความคิดเห็น ช่วยออกความเห็นกันหน่อยนะครับ ว่าจะเอาไงดี

ให้ดำเนินคดีเลยดีมั้ยครับ ??????????????? จะได้เป็นตัวอย่างของสังคม

Member ......'s Avatar
    สถานที่
    Yasothon-Korat
    ขอบคุณ
    0
    0

สงสัยอินวอยน่ะไปรษณีจะทำเปียกฝนไปแล้วมั้ง!!!!!!!!! !!!
    FaceBook : Ruttakorn Srivised
    Tell : 089-8648708

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Senior Member maxican-ness's Avatar
    สถานที่
    HD-Playground
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MC FreeStyle อ่านข้อความ
    มาจนถึงวันนี้ ยังไม่มีการติดต่อกลับมาเลยครับ

โทรไปแม่รับ แม่เค้าบอกว่า เอกสารอยู่กับอีกคนนึงไปทหารยังไม่กลับมา

อ้าวหมายความว่าไงครับ พูดควายๆอย่างงี้ได้ไง หน่ำซ้ำยังมาว่าผมอีกต่างๆนานา อย่างงี้********หมายความว่าไงครับ

รู้กันทั้งบ้านรึป่าว เตรียมกันมาดีเนาะ แต่พอแฟนเค้ามาเม็น hi5 บอกผม ว่า เอกสารอยู่ที่ร้าน แต่หยิบมาผิด แล้วคนที่หยิบผิดไปอีกคน

เค้าไม่อยู่เค้า้จะมาวันเสาร์ อ้าวทำไมพูดคนละอย่างล่ะครับ หมายความว่าไง แล้วที่ว่า "ส่งมาแล้วครับพี่" หมายความว่าไง อีกรอบก็ "ลืมติดสแตมส์"

ไม่น่าทำกันอย่างงี้หรอกครับ นัดผมวันอาทิตย์ แต่ตอนนี้ยังไม่ติดต่อกลับมาเลย หมายความว่าไง แล้วใครจะออกมารับผิดชอบ

รถผมก็ขายไปแล้ว เงินก็ยังได้ไม่ครบ แล้วใครจะรับผิดชอบ เงินส่วนที่เหลือ

ออกมารับผิดชอบด่วนเลยครับ ก่อนที่ผมจะทนไม่ได้ ผมพยามเย็นที่สุดแล้วนะครับคุณน้อง

ถ้าไม่งั้นเราคงได้คุยกันที่โรงพักนะครับ

พี่ๆ ทีี่มาแสดงความคิดเห็น ช่วยออกความเห็นกันหน่อยนะครับ ว่าจะเอาไงดี

ให้ดำเนินคดีเลยดีมั้ยครับ ??????????????? จะได้เป็นตัวอย่างของสังคม

ดำเนินคำดีเลยพี่
    นี่มันยืดยื้อนานมากแร้วนะ

แร้วดูจากคำพูดของเค้าวกไปวนมา
    แร้วที่เค้าบอกว่าทัมแบบนี้ทัมไม เค้าไม่ได้มีโกง(ถ้าเค้าไม่คิดจะโกงพี่จิงๆเค้าส่งมา นานแร้วคับ)
    แต่เค้าก้อพูดแต่ปากไม่มีการส่งเอกสารมาหั้ยหรือติดต ่อกับ
    บ่ายเบี่ยงตลอดๆ ผมติดตามมานานพอสมควรนะ

ตอนแรกก้อเห็นว่ารู้จักกัน น่าจะคุยกันดั้ย
    แต่นี่เวลาก้อนานมาแร้ว แร้วการติดต่อก้อเงียบหาย
    มีแต่สัญญาปากป่าวว่าจะนำมาส่งหั้ย แต่เอกสารยังไม่ถึง
    พร้อมกับคำแก้ตัวของเฮียหมี คนเล่นรถที่กัวชื่อเสียงตัวเองเสีย แต่ไม่ส่งของมาตามตกลง
    {จะกัวทัมไมเพราะถ้าคุนหมีทัมแบบนี้คัยๆก้อรู้ว่าคุน มีเจตรนาจะโกง ทางบ้านผมเรียกว่า ผู้คตโกง หรือ ไอสัตว์ในตำนาน }
    ต้องการซื้อจริงแต่ถ้าไม่อยากขายก็ไม่ต้องขายไม่ง้อค รับ
    Latino rap

The_Girls's Avatar
    สถานที่
    (--CRU--) CR4Zy ♥
    ขอบคุณ
    0
    10 (100%)

สรุป ง่าย ๆ

ตั้งใจโกง ครับ

อีกอย่าง ดำเนิน คดีเลยครับ ทำกันแบบนี้กันได้

ถ้าเราไม่ดำเนิน คดี มันก้อ จะคิดว่าเราไม่กล้า แล้วคนอื่นๆ ที่กำลังคิดจะโกง ก้อ อาจจะ มีมากขึ้น ถ้าเราไม่ทำ,,

ดูจากการพูด วกไป วนมา คงตั้งใจโกง ครับ ไม่ต้องคิดอื่นใดเลย

ผมให้เสียง ต้องดำเนินคดี +1 ครับ

Bookmarks