[ แนะนำ ] โดนโกงครับ - หน้า 4

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: โดนโกงครับ

MCamnatcharoen2007's Avatar
    สถานที่
    MCอำนาจเจริญ
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mc freestyle อ่านข้อความ
    มาจนถึงวันนี้ ยังไม่มีการติดต่อกลับมาเลยครับ

โทรไปแม่รับ แม่เค้าบอกว่า เอกสารอยู่กับอีกคนนึงไปทหารยังไม่กลับมา

อ้าวหมายความว่าไงครับ พูดควายๆอย่างงี้ได้ไง หน่ำซ้ำยังมาว่าผมอีกต่างๆนานา อย่างงี้********หมายความว่าไงครับ

รู้กันทั้งบ้านรึป่าว เตรียมกันมาดีเนาะ แต่พอแฟนเค้ามาเม็น hi5 บอกผม ว่า เอกสารอยู่ที่ร้าน แต่หยิบมาผิด แล้วคนที่หยิบผิดไปอีกคน

เค้าไม่อยู่เค้า้จะมาวันเสาร์ อ้าวทำไมพูดคนละอย่างล่ะครับ หมายความว่าไง แล้วที่ว่า "ส่งมาแล้วครับพี่" หมายความว่าไง อีกรอบก็ "ลืมติดสแตมส์"

ไม่น่าทำกันอย่างงี้หรอกครับ นัดผมวันอาทิตย์ แต่ตอนนี้ยังไม่ติดต่อกลับมาเลย หมายความว่าไง แล้วใครจะออกมารับผิดชอบ

รถผมก็ขายไปแล้ว เงินก็ยังได้ไม่ครบ แล้วใครจะรับผิดชอบ เงินส่วนที่เหลือ

ออกมารับผิดชอบด่วนเลยครับ ก่อนที่ผมจะทนไม่ได้ ผมพยามเย็นที่สุดแล้วนะครับคุณน้อง

ถ้าไม่งั้นเราคงได้คุยกันที่โรงพักนะครับ

พี่ๆ ทีี่มาแสดงความคิดเห็น ช่วยออกความเห็นกันหน่อยนะครับ ว่าจะเอาไงดี

ให้ดำเนินคดีเลยดีมั้ยครับ ??????????????? จะได้เป็นตัวอย่างของสังคม

อย่านี้ต้องเชือดไก่ให้ลิงดูพี่

เอามันเลย

พูดวกไปวนมา

อ่านเเล้วงงๆๆ

เอามันเลย

mcอำนาจเจริญเป็นกำลังใจให้นะ
    MC อำนาจเจริญ 2007
    โดย อาร์ม MCอำนาจเจริญ

Member ......'s Avatar
    สถานที่
    Yasothon-Korat
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ The_Girls อ่านข้อความ
    สรุป ง่าย ๆ

ตั้งใจโกง ครับ

อีกอย่าง ดำเนิน คดีเลยครับ ทำกันแบบนี้กันได้

ถ้าเราไม่ดำเนิน คดี มันก้อ จะคิดว่าเราไม่กล้า แล้วคนอื่นๆ ที่กำลังคิดจะโกง ก้อ อาจจะ มีมากขึ้น ถ้าเราไม่ทำ,,

ดูจากการพูด วกไป วนมา คงตั้งใจโกง ครับ ไม่ต้องคิดอื่นใดเลย

ผมให้เสียง ต้องดำเนินคดี +1 ครับ

+1 เช่นกัลคับ
    FaceBook : Ruttakorn Srivised
    Tell : 089-8648708

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมว่าลุยเลยครับ

ผมดูตั้งแต่พี่โพสกระทู้มาใหม่ๆ

ตอนนี้เค้าโกหกจนจำอะไรไม่ได้แล้วแหละ

ดำเนินการเลยครับ จะได้เป็นตัวอย่างของคนที่คิดโกงอีก

MC FreeStyle's Avatar
    สถานที่
    Yasothon Scooter Club - รถเก่าแหยมยโสธร
    ขอบคุณ
    0
    0

เงียบหายไป ไม่ติดต่อกลับมา สงสัยจะรู้กันทั้งบ้าน ขนาดโทรไปบอก พ่อ บอกแม่ แล้วยังนิ่งเฉย[มีการเถียบงช่วยลูกด้วยนะ] ว่าจะแจ้งความทำไมแค่เอกสารแค่นี้ ทำไรไม่ได้หรอก

คิดในใจ[ก็ลองดู]

ผมตอบไปว่า ผมทำแน่ครับ ถ้าผมไม่รับอินวอยในอาทิตย์นี้ ลูกคุณรอหมายเรียกได้เลย

แล้วผู้เป็นแม่ก็เถียงแทบขาดใจ ทั้งๆที่ลูกคุณเลวโครตๆ คุณยังเข้าข้างลูกคุณอีก สัสกันทั้งบ้านเลย

พวกคุณๆจะได้รู้กันซักทีว่า "บ้านเมืองมีขื่อมีแปล" โว้ย!!!!!!!!!!
    0909673052 Turemove

p k classic's Avatar
    สถานที่
    เมืองร้อยด่าน...
    ขอบคุณ
    0
    4 (100%)

ติดตามมาตั้งแต่แรกขอออกความคิดเห็นหน่อยนะคับ ผมว่าน่าจะจัดการขั้นเด็ดขาดได้แล้วคับเพราะดูแล้วตั ้งใจโกงกันชัดๆเงียบไปไม่ติดต่อ เห็นใจพี่มากๆคับถ้าเป็นผมนะไม่ปล่อยเวลามานานขนาดนี ้หรอกคับ ขนาดให้โอกาศมาตั้งนาน ยังลูกเล่นเยอะอีก อย่างงี้ต้องจับยัดคุกให้เข็ดคับ ผมว่าถ้ากระทู้นี้ปักหมุดจะดีมากเลยคับ เป็นกรณีศึกษาที่มีประโยชน์คับให้พี่ๆน้องๆได้ศึกษาแ ละระวังกันต่อไปคับ.........ขอบคุณมากคับ

Junior Member ram6 c.c's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

เป็นผม ผมจัดหนักไปแล้ว พวกนี้ต้องเอาให้ เข็ด ค้ราบพี่

เล่นด้วยกันแล้วยังทำกันแบบนี้ ใจมันไม่มีแล้วล่ะ

ใส่หนักเลยพี่ ไม่ได้ยุ น่ะค้ราบ แต่อยากให้ทำ
    แฮะๆๆๆ

The_Girls's Avatar
    สถานที่
    (--CRU--) CR4Zy ♥
    ขอบคุณ
    0
    10 (100%)

ถ้าคุนเจ้าของกระทู้ สนใจ

ให้ผมตามให้ พร้อมอัด คลิป วีดีโอ ตอนมันโดนกระทืบ,,

อัดวีดิโอทุกขั้นตอน ทั้งตอนพูดคุย ถึง ตอนจัดการเก็บกวาด (หึหึ)

ติดต่อผมเลยนะครับ

55555555555555555 *

a-payathan's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

แล้วตกลงมันจาส่งมาหั้ยมั้ย นานเกินไปแล้วมั้ง

ตอนมาเอารถทำไมเร็วจังว่ะ พอตอนนี้อ่ะลีลา

จัดเลยดีกว่า

รถไม่แรง แต่แซงใครไม่ขึ้น

084-5150269 (เอ)

shinobuan's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

ดูมานานและ ขออณุญาตนะครับ

*****มาตั้งแต่บุพการี ผมว่าไมต้องพูดมากกับมันแล้วว ให้มันรอโดนเล่นงานไปเถอะครับ คนแบบนี้อย่าไปพูดกับมันมาก เสียความรู้สึกเข้าไปใหญ่เลย ทางที่ดีรีบจัดการมันเลย (ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)**ท่านใดมีทางแก้ปัญหาที่ เหมาะสมช่วยกันแนะนำด้วยนะครับ
    นายถิรวุฒิ แต้สกุล
    เลขบัญชี 5492065074 ธ. กสิกรไทย สาขา มหาวิทยาลัยขอนแก่น
    176 หมู่19 ต.ศิลา อ.เมืองขอนแก่น จ.ขอนแก่น 40000
    โทร 0874925656 , 0823100114

สนับสนุนการวิ่งทริปอย่างสร้างสรรค์

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

+10 คับ ลุยเลย

p k classic's Avatar
    สถานที่
    เมืองร้อยด่าน...
    ขอบคุณ
    0
    4 (100%)

ร่วมด้วยช่วยกันคับพี่น้อง ไม่อยากให้กระทู้นี้ตก อยากให้อยู่หน้าแรกตลอดคับ.........

Junior Member
    สถานที่
    ลิ้นสาริกา
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MC FreeStyle อ่านข้อความ
    เงียบหายไป ไม่ติดต่อกลับมา สงสัยจะรู้กันทั้งบ้าน ขนาดโทรไปบอก พ่อ บอกแม่ แล้วยังนิ่งเฉย[มีการเถียบงช่วยลูกด้วยนะ] ว่าจะแจ้งความทำไมแค่เอกสารแค่นี้ ทำไรไม่ได้หรอก

คิดในใจ[ก็ลองดู]

ผมตอบไปว่า ผมทำแน่ครับ ถ้าผมไม่รับอินวอยในอาทิตย์นี้ ลูกคุณรอหมายเรียกได้เลย

แล้วผู้เป็นแม่ก็เถียงแทบขาดใจ ทั้งๆที่ลูกคุณเลวโครตๆ คุณยังเข้าข้างลูกคุณอีก สัสกันทั้งบ้านเลย

พวกคุณๆจะได้รู้กันซักทีว่า "บ้านเมืองมีขื่อมีแปล" โว้ย!!!!!!!!!!
    ไม่เห็นหมายเรียก ไม่สำนึกผิด
    มนุษย์กิเลศ ของคู่กัน

cp's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ ม.นเรศวร @ สะแกกรัง มอเตอร์คลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    3
    Blog Entries
    1
    8 (100%)

ผมก็อีกคนครับที่สนับสนุน ผมก็เคยโดนกรณีคล้ายๆกับคุณแหละครับแต่ของผมติดตรงที ่ไว้ใจเกินไปเลยไม่ได้ทำหลักฐานอะไรเลย เวลามีปัญหาเลยทำไรไม่ได้ เจ็บใจครับ ของคุณนี่มีหลักฐานแบบนี้ลุยเลยครับ การให้เวลาให้โอกาสมากเกินไปมันก็ไม่ดีครับ เดี๋ยวจะเคยตัวไปทำกับคนอื่นอีก
    กลุ่มรถโบราณ ม. นเรศวร พิษณุโลก

MC FreeStyle's Avatar
    สถานที่
    Yasothon Scooter Club - รถเก่าแหยมยโสธร
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมก็ไม่อยากให้กระทู้ตกเหมือนกันครับ

ตอนนี้อยู่ในขั้นตอนรวบรวมหลักฐาน และ พยาน อยู่

ส่วนเรื่องหมายเรียก ออกแน่ครับ เร็วๆนี้ ตอนนี้ปรึกษาน้าผมที่เป็นตำรวจอยู่ แกเป็นรองอยู่ที่ยโส

ถ้าผมยังเฉยอยู่ จะเสียชื่อ [color="rgb(46, 139, 87)"]vip member[/color] ปล่าวๆ
    0909673052 Turemove

cp's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ ม.นเรศวร @ สะแกกรัง มอเตอร์คลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    3
    Blog Entries
    1
    8 (100%)

ผมก็อีกคนครับที่สนับสนุน ผมก็เคยโดนกรณีคล้ายๆกับคุณแหละครับแต่ของผมติดตรงที ่ไว้ใจเกินไปเลยไม่ได้ทำหลักฐานอะไรเลย เวลามีปัญหาเลยทำไรไม่ได้ เจ็บใจครับ ของคุณนี่มีหลักฐานแบบนี้ลุยเลยครับ การให้เวลาให้โอกาสมากเกินไปมันก็ไม่ดีครับ เดี๋ยวจะเคยตัวไปทำกับคนอื่นอีก
    กลุ่มรถโบราณ ม. นเรศวร พิษณุโลก

Bookmarks