เข้าพรรษานี้ไปเที่ยวไหนดีโหวตหน่อย - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เข้าพรรษานี้ไปเที่ยวไหนดีโหวตหน่อย

Senior Member rasha017's Avatar
    สถานที่
    นาป่า C L A S S I C ชลบุรี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    เฮ้ยไปเจงๆอ่ะ อุบลอ่ะโห...อีตานี่แม่มเที่ยวไม่หยุดเลยวุ๊ย ส่วนงานที่ทุ่งดอกกระเจี๊ยว เอ้ย..กระเจียวอ่ะผมไม่ได้หยุดอ่ะเด๋วดูอีกทีนะช่วงน ี้ขาดอ่ะ(เงินขาดมือ) ช่วงนี้ดวงตกยังงัยไม่รู้ ขับรถชนหมา แม่ป่วยนอนโรงพยาบาล หมาที่บ้านถูกรถชนตาย เฮ้อ....เหนื่อยใจ

แม๋มานเจาะจงเฉพาะชื่อเลยวุ๊ย เด๋วดูอีกทีนะอาจจะแวะไปเพราะต้องไปหาแม่ที่โรงพยาบา ลทุกวันอ่ะ
    ขอให้สิ่งที่ร้ายผ่านไปด้วยเร็วนะครับคุณพี่ต๋อง
    NAPA

CLASSIC CHONBURI

รุ่นใหญ่ ใจต้องนิ่ง นาป่า ชลบุรี

กู จ ะ ห ม อ บ มึ ง จ ะ ทำ ไ ม

ก้ อ ไ ม่ ไ ด้ ว่ า แ ร ง แ ต่ ก้ อ แ ซ ง ม า เ ย อ ะ

ความ " ก ลั ว " คือสิ่งที่คนไทยสร้างขึ้น

B E R S A T U mr.kk's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ piggyy อ่านข้อความ
    เรื่องไปเที่ยวพี่เดชบอกว่าวันที่7สิงหาไปชัยภูมิไปง านเล็กๆของพวกพี่เดชอยู่ใกล้ๆทุ่งดอกกาเจียวถ้าใครไป โทรหาพี่เดชเลยครับจาได้เตรียมที่พักเพราะงานนี้เราจ าไม่เอาเต๊นส์ไปขี้เกียจกางขี้เกียจเก็บเอาของไปน้อย ที่สุดขี้เกียจแบกครับกลับวันที่8ทริปสั้นๆไปกลับไม่ เกิน600โลครับ

ส่วนใครไปดูแห่เทียนโทรหาผมได้เลยจาได้รู้ว่ามีจำนวน เท่าไหร่เอา3วันพอไป1วันเที่ยว1วันกลับ1วันพักโรงแรม แต่เอาเต๊นส์ไปด้วยเผื่อไว้ไปเที่ยวให้ทั่วอุบลเลยแก ่งอาไรทั้งหลายสามพันโบกดูแห่เทียนกินอาหารพื้นบ้านแ วะเที่ยวตามทาง089-6076685

เรื่องเสื้อเอาขาวหรือดำก็ได้เป็นเสื้อโปโลข้างหน้าต รงกระเป๋าเป็นรูปนกขมิ้นส่วนข้างหลังเป็นรูปนกขมิ้นใ หญ่ๆข้างล่างเขียนนกขมิ้นออนทัวร์มันอลังการดีผมชอบอ ิอิแบบให้พี่ก้องออกแบบเลยหรือจาเอารูปนกขมิ้นจริงๆม าดราฟแบบแล้วปักเค้าจาได้ไม่หาว่าเราเป็นลูกไก่แว๊นซ ์
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ piggyy อ่านข้อความ
    เสื้อผมชอบแบบแรกสีเสื้อโอเคขาวขอบแดงแต่ด้านหลังน่า จาเพิ่มรูปนกขมิ้นไปด้วยพี่ก้องช่วยทำให้หน่อยครับเอ านกอยู่บนตัวหนังสืออยู่ล่างถ้าเบ็ดเสร็จไม่เกิน300ก ็จัดไป

วันศุกร์เจอกันร้านพี่ทรนาครับพวกที่ไม่มาอาจเสียสิท ธิ์โดยเฉพาะตาต๋องกับพี่ก้อง
    เรื่องเที่ยวทั้งเข้าพรรษา + ทุ่งดอกกระเจียว รอบนี้ขออนุญาตบายก่อน

ช่วงเข้าพรรษาผมต้องอยู่ในพื้นที่ไปไหนไม่ได้เลย

ช่วงที่จะไปทุ่งดอกกระเจียวกันผมต้องลงใต้ กับพวกที่ทำงาน(งานนี้เกเรไม่ได้)

ส่วนเสื้อ จะพยายามออกแบบตามที่ท่านพริกบอกมาเลย (ครับเจ้านาย)

ค่ำนี้จะเข้าไป ขอกลับจากระยองก่อน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    เฮ้ยไปเจงๆอ่ะ อุบลอ่ะโห...อีตานี่แม่มเที่ยวไม่หยุดเลยวุ๊ย ส่วนงานที่ทุ่งดอกกระเจี๊ยว เอ้ย..กระเจียวอ่ะผมไม่ได้หยุดอ่ะเด๋วดูอีกทีนะช่วงน ี้ขาดอ่ะ(เงินขาดมือ) ช่วงนี้ดวงตกยังงัยไม่รู้ ขับรถชนหมา แม่ป่วยนอนโรงพยาบาล หมาที่บ้านถูกรถชนตาย เฮ้อ....เหนื่อยใจ
    มีอะไรพอช่วยได้บอกนะพี่
    ชุมทางแร้งคอย สระบุรี
    นา - วี - ตา - มู - กา - ตอ - กี - ตอ - กา - เซะ - กา - มู

ปักษ์ใต้รูเมาะฮ์กีตอ

...เรานี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด...

เราชาวนครฯ อยู่เมืองพระ มั่นอยู่ในสัจจะ ศีลธรรม กอปรกรรมดี มีมานะพากเพียร ไม่เบียดเบียน ทำอันตรายผู้ใด

ขอบคุณ WEBMASTER THAISCOOTER.COM ศูนย์รวมข้อมูลข่าวสารที่ทำให้เรารู้จักกัน

tasto2005's Avatar
    สถานที่
    ณ เมืองเลย
    ขอบคุณ
    0

สาหวาดดีคร้าบ พี่ๆ

เข้าพรรษานี้ไปทำบุญดีมั้ยคับ

ผมว่าน่าจะดีนะ

เลือกเอาวัดไหนสักวัดเป็นเป้าหมายไปเลย

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rasha017 อ่านข้อความ
    ขอให้สิ่งที่ร้ายผ่านไปด้วยเร็วนะครับคุณพี่ต๋อง
    ครับขอบคุณนะน้องทิว เด๋วมันก็ผ่านไปตอนนี้แม่ก็เริ่มอาการดีขึ้นมากแล้วอ ีกไม่กี่วันคงได้กลับบ้านละ ส่วนเรื่องอื่นๆก็ช่างมันมันเป็นอุบัติเหตุที่จะเกิด ขึ้นกับใครก็ได้ถ้าประมาทครับ....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mr.kk อ่านข้อความ
    เรื่องเที่ยวทั้งเข้าพรรษา + ทุ่งดอกกระเจียว รอบนี้ขออนุญาตบายก่อน

ช่วงเข้าพรรษาผมต้องอยู่ในพื้นที่ไปไหนไม่ได้เลย

ช่วงที่จะไปทุ่งดอกกระเจียวกันผมต้องลงใต้ กับพวกที่ทำงาน(งานนี้เกเรไม่ได้)

ส่วนเสื้อ จะพยายามออกแบบตามที่ท่านพริกบอกมาเลย (ครับเจ้านาย)

ค่ำนี้จะเข้าไป ขอกลับจากระยองก่อน

มีอะไรพอช่วยได้บอกนะพี่
    ครับพี่ไม่เป็นรัย มันเป็นจังหวะของช่วงเวลาของชีวิตผม มีสุขก็ต้องมีทุกข์บ้างดีมันจะได้เตือนสติเราว่าอย่า ประมาทในการใช้ชีวิตอ่ะพี่...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tasto2005 อ่านข้อความ
    สาหวาดดีคร้าบ พี่ๆ

เข้าพรรษานี้ไปทำบุญดีมั้ยคับ

ผมว่าน่าจะดีนะ

เลือกเอาวัดไหนสักวัดเป็นเป้าหมายไปเลย
    คงต้องทำแล้วล่ะน้องไม่ไหวช่วงนี้ดวงตก เห่อๆๆ
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

หมูต้า บาติสตูตู้.. rock22's Avatar
    สถานที่
    ยุ่งเรื่องชาวบ้าน.. อิอิ
    ขอบคุณ
    0

เรื่องไปเที่ยวพี่เดชบอกว่าวันที่7สิงหาไปชัยภูมิไปง านเล็กๆของพวกพี่เดชอยู่ใกล้ๆทุ่งดอกกาเจียวถ้าใครไป โทรหาพี่เดชเลยครับจาได้เตรียมที่พักเพราะงานนี้เราจ าไม่เอาเต๊นส์ไปขี้เกียจกางขี้เกียจเก็บเอาของไปน้อย ที่สุดขี้เกียจแบกครับกลับวันที่8ทริปสั้นๆไปกลับไม่ เกิน600โลครับ
    งั้นเอางี้ครับ.. ผมขอขยับทริปไปกะพี่เดชด้วยเลยละกัน 7-8 ชิมิ
    ส่วนทริปดูเทียน.. ปีหน้าค่อยว่ากันใหม่ ดูแถวสำนักงานเขตไปก่อนปีนี้

เพราะช่วง12-16ผมก็ต้องเดินทางอีก จะได้ประหยัดค่าใช้จ่ายไปในตัวด้วย

โอเช.. ตามนี้
    ..ความจำผมสั้น แต่สันหลังยาว..

หมูต้า บาติสตูตู้.. rock22's Avatar
    สถานที่
    ยุ่งเรื่องชาวบ้าน.. อิอิ
    ขอบคุณ
    0

เข้มแข็งครับ.. พี่ต๋อง
    ..ความจำผมสั้น แต่สันหลังยาว..

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rock22 อ่านข้อความ
    เข้มแข็งครับ.. พี่ต๋อง
    ขอบคุณครับตู้ เริ่มจะดีขึ้นแล้วล่ะ....
    Two Wheel One Engine And One Rider

YOU SURE !

http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192

tasto2005's Avatar
    สถานที่
    ณ เมืองเลย
    ขอบคุณ
    0

สู้ต่อไปคร้าบ

Senior Member classicart's Avatar
    สถานที่
    Classicเมืองฉะ โบราณเมืองฉะเชิงเทรา
    ขอบคุณ
    0

Talking 8 ริ้ว สนิมหัวปลาซ่อน

ทัวนกขมิ้นคราวนี้ผมไปด้วยน่ะคับพี่ต๋อง เหินห่างไปนานคิดถึงคับพี่ ที่ผ่านมาอยากไปแต่การศึกษาไม่เอื้ออำนวยคับ "นับจำนวนผมกับนันไปด้วยน่ะคับพี่"กลัวไม่มีเสื้ อใส่ อิอิ ไปแล้วคับพี่ จากน้องเสคนเดิม.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย classicart : 28-07-2010 เมื่อ 16:55

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tasto2005 อ่านข้อความ
    สู้ต่อไปคร้าบ
    ครับ....นิดหน่อยมันผ่านไปละครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ classicart อ่านข้อความ
    ทัวนกขมิ้นคราวนี้ผมไปด้วยน่ะคับพี่ต๋อง เหินห่างไปนานคิดถึงคับพี่ ที่ผ่านมาอยากไปแต่การศึกษาไม่เอื้ออำนวยคับ "นับจำนวนผมกับนันไปด้วยน่ะคับพี่"กลัวไม่มีเสื้ อใส่ อิอิ ไปแล้วคับพี่ จากน้องเสคนเดิม.
    ออเช เด๋วเดือนตุลาคมค่อยหาข้อมูล แหล่งท่องเที่ยวปีนี้แล้วค่อยมาสรุปในที่ประชุมกลุ่ม กันว่าใครอยากจะไปไหนแต่ที่แน่ๆผมมีแพลนจะทัวร์แถวอิ สานเหนือ เพชรบูรณ์ เลย น่าน อะไรแถบนี้ล่ะ

YOU SURE !

Senior Member อิสสระชน ฅนคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    ป.เป้ อิสระชน นนททบุรี & จันทรเกษม คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

บิ๊กทริปแต่ละปีดูน่าสนุกมาเลยนะคร๊าฟพี่พิ๊ค
    ติดต่อ

081-2487465 true
    089-0611709 12Call

เลขบัญชี K-Bank สาขา เซ็นทรั่น รัตนาธิเบศร์

391-2-74243-0
    ไม่คิดตามเขา เมื่อเรารู้ว่าเรา มาถูกทาง

Member piggyy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้าวไม่ได้เข้ามานานกระทู้เพียบขออภัยด้วยเด็อพีนอง

เริ่มจากไปชัยภูมิผมรู้2อย่างคือ
    1.วันเสาร์ไปทุ่งดอกกระเจียวชัยภูมิแต่มันอยู่ตรงไหน ไม่รู้รอพี่ๆนำทางครับเวลาออกก็ไม่รู้แต่คุณพี่ทรบอก ว่าตี4แต่ผมว่าออกเร็วก็ดีจาได้ไม่ร้อนมีเวลาเที่ยวท ี่อื่น(รถพี่ทรคราวนี้ดูดีถึงแน่สงสัยจาถูกกับทางอีส านคันอื่นเตรียมให้พร้อมอย่าทำลายสถิติพี่ทรนาครับ)
    2.ไม่เอาเต็นส์ไปอันนี้ผมชอบมากขี้เกียจกางฮาๆ

เอ้าตอบทีละคน

ครับเป้ครับ(เป้ไหนงงไม่เป็นไรเราสองล้อด้วยกัน)

ต๋องต้องมาสะเดอเคราะห์ผมซัก2000ทุกอย่างจาดีขึ้น

น้องเสยินดีต้อนรับครับเค้ามิตติ้งกันทุกศุกร์ยังไงม ารายงานตัวด้วยครับ

ตกเสื้อสีอาไรแบบไหนแต่ผมว่าสกรีนก็ดีครับถูกตังและอ ลังการดีผมชอบครับพี่ก้อง

ตู้วันแม่ไปไหนไปด้วยดิโปรเจคพี่ล่มว่ะสงสัยอยู่บ้าน แหงมๆ

น้องทิวไปชัยภูมิป่าวครับ

สุดท้ายและท้ายสุดเช็คชื่อคนที่ไปชัยภูมิทุ่งดอกกาเจ ี้ยว
    1.พิกกี้
    2.จเร
    3.ป๋าเดชขาสั้น
    4.เจ๊หลินใจดี
    5.พี่ทรลูก3(เวลาไปเที่ยวพกลูกสูบไป3)
    6.หมูต้า(ตู้เข่ามะกรูด)
    7.พี่หนุ่มลูกโตโมตับหลับกลางทาง
    8.เอี้ยงตับเป็ด
    9.
    10.
    11.
    12.
    ใครไปมาใส่ชื่อเพิ่มนาครับ(เอาฉายามาด้วยฮาดี)

Senior Member classicart's Avatar
    สถานที่
    Classicเมืองฉะ โบราณเมืองฉะเชิงเทรา
    ขอบคุณ
    0

ครับ....นิดหน่อยมันผ่านไปละครับ

ออเช เด๋วเดือนตุลาคมค่อยหาข้อมูล แหล่งท่องเที่ยวปีนี้แล้วค่อยมาสรุปในที่ประชุมกลุ่ม กันว่าใครอยากจะไปไหนแต่ที่แน่ๆผมมีแพลนจะทัวร์แถวอิ สานเหนือ เพชรบูรณ์ เลย น่าน อะไรแถบนี้ล่ะ

รับทราบคับ พี่ต๋อง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้าวไม่ได้เข้ามานานกระทู้เพียบขออภัยด้วยเด็อพีนอง

เริ่มจากไปชัยภูมิผมรู้2อย่างคือ
    1.วันเสาร์ไปทุ่งดอกกระเจียวชัยภูมิแต่มันอยู่ตรงไหน ไม่รู้รอพี่ๆนำทางครับเวลาออกก็ไม่รู้แต่คุณพี่ทรบอก ว่าตี4แต่ผมว่าออกเร็วก็ดีจาได้ไม่ร้อนมีเวลาเที่ยวท ี่อื่น(รถพี่ทรคราวนี้ดูดีถึงแน่สงสัยจาถูกกับทางอีส านคันอื่นเตรียมให้พร้อมอย่าทำลายสถิติพี่ทรนาครับ)
    2.ไม่เอาเต็นส์ไปอันนี้ผมชอบมากขี้เกียจกางฮาๆ

เอ้าตอบทีละคน

ครับเป้ครับ(เป้ไหนงงไม่เป็นไรเราสองล้อด้วยกัน)

ต๋องต้องมาสะเดอเคราะห์ผมซัก2000ทุกอย่างจาดีขึ้น

น้องเสยินดีต้อนรับครับเค้ามิตติ้งกันทุกศุกร์ยังไงม ารายงานตัวด้วยครับ

ตกเสื้อสีอาไรแบบไหนแต่ผมว่าสกรีนก็ดีครับถูกตังและอ ลังการดีผมชอบครับพี่ก้อง

ตู้วันแม่ไปไหนไปด้วยดิโปรเจคพี่ล่มว่ะสงสัยอยู่บ้าน แหงมๆ

น้องทิวไปชัยภูมิป่าวครับ

สุดท้ายและท้ายสุดเช็คชื่อคนที่ไปชัยภูมิทุ่งดอกกาเจ ี้ยว
    1.พิกกี้
    2.จเร
    3.ป๋าเดชขาสั้น
    4.เจ๊หลินใจดี
    5.พี่ทรลูก3(เวลาไปเที่ยวพกลูกสูบไป3)
    6.หมูต้า(ตู้เข่ามะกรูด)
    7.พี่หนุ่มลูกโตโมตับหลับกลางทาง
    8.เอี้ยงตับเป็ด
    9.
    10.
    11.
    12.
    ใครไปมาใส่ชื่อเพิ่มนาครับ(เอาฉายามาด้วยฮาดี)
    วันศุกร์เจอกันคับพี่ พิกกี้

Bookmarks