ร้านทำหมูในเชียงใหม่ มีที่ไหนบ้างครับ ??

ชื่อกระทู้: ร้านทำหมูในเชียงใหม่ มีที่ไหนบ้างครับ ??

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ร้านทำหมูในเชียงใหม่ มีที่ไหนบ้างครับ ??

สวัสดีครับ พอดีผมอยู่เชียงใหม่
    กำลังบ้าอยากได้หมูซักคันเร็วๆนี้จะสอยให้ได้เลยครับ

เลยขออนุญาตถามพี่ๆว่าที่เชียงใหม่ทีร้านทำหมูไหนแนะ นำบ้างครับ
    เอาเเบบไม่มั่วอะไหล่รถเรานะครับ แล้วก็งานดีๆทั้งเครื่องจบๆทั้งสีเนี๊ยบๆเลยครับ

แล้วใครพอเห็นหมูทะเบียนโอนได้ผ่านหูผ่านตาก็ช่วยเเน ะนำทีครับ อิอิ

สวัสดีครับ

ขอบคุณ
    0

แต่หมูนี้หายากจริงๆนะครับ

บางทีก็ท้อเหมือนกัน จะเปลี่ยนไปซื้อ d tracker x หลายทีละ แต่ก็กลัวมันตกรุ่นอีก

เลยหันกลับมาหาหมูดีกว่าเพราะมันเข้าขั้นไม่มีวันตาย ละ ไม่มีตกรุ่น อิอิ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

มีเป็นc92ครับทะเบียนเต็มพร้อมโอนมาดูรถได้เลยครับอย ู่เชียงใหม่งัยโทรมาคุยกันก่อนได้ครับ 0861878428 ราคาคุยกันครับมาดูรถก่อน

Junior Member khemmini's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมก็กำลัง ตามหา หมู ทบ.โอน เชียงใหม่ อยู่เหมือนกันครับ ใครมีก็ช่วยๆแนะนำด้วยนะครับ
    สู้ๆคร้าบบบบ

สุรแผน เพชรน้ำไหล's Avatar
    สถานที่
    ปุ๊ด-ซี-แลน Scooter แก๊งค์
    ขอบคุณ
    0

ขายที่ไหนไม่ทราบน่ะครับ แต่ถ้า ซ่อม+ตกแต่ง ฮอนด้าคลาสสิค มือต้นๆของ ช่างในเชียงใหม่
    ต้อง น้า นิรันด์ เซอร์วิส 4แยกสันป่าข่อย ไปทางซายูริ อาบ อบ นวด เข้าซอย ซายูริ แล้วเข้าลึกไปเรื่อยๆ ซอยจะบีบถนนเล็กๆๆ ไม่เหมาะกับ กระบะ ใหญ่ๆ
    จะเห็น บ้านที่มีรถคลาสสิค หายากๆจอดรอซ่อมเต็มเลย ถ้า จะออกซอยก็ตรงไป แล้วมันก้อจะมาโผล่ ใกล้ๆแยกสันป่าข่อย ที่เราเข้ามาแต่แรก นั้นเอง

แนะนำน่ะครับ ช่างระดับนี้ ขายฝีมือน่ะครับ ถ้าผู้ที่อ่านเจอ แล้วอยากจะเอารถไปซ่อม แบบทุนน้อยเอาง่ายๆไม่เหมาะครับผม
    /\8ชมรมกอดลมไว้อย่าให้หงอย ปี2 กับโจรไพรใจทรามนาม สุรแผน 089-4312309
    [email protected]
    อะไหล่ จักรยานโบราณ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=195664

อะไหล่มอไซค์ รวมรถแม่บ้าน-วิบาก ประเภทมือ 2 ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNcSqIz3zk

อะไหล่ SUZUKI kawasaki วิบาก/สปอร์ต/แท้/เทียม
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...55#post7788455

อะไหล่มอไซค์ HONDA ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=401798

อะไหล่ YAMAHA ล้วนๆ สำหรับปี 2556 ล่าสุด
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNc1qIz3zk

นายชัยภัทร วงค์คำ
    547-147-322-1 กรุงไทย สาขาข่วงสิงห์ เชียงใหม่
    286-2-43966-2 กสิกรไทย สาขา สารภี เชียงใหม่
    ส่ง ไปรษณีย์ ไทย แต่ไม่รับส่ง ทาง พกง โปรดเข้าใจ
    ไม่มีหน้าร้านครับ ขายทางอินเทอร์เนต อย่างเดียว
    เงื่อนไขอื่นๆ เจรจากันได้ครับ โปรดเข้าใจครับ
    line ID surapan-parts

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สุรแผน เพชรน้ำไหล อ่านข้อความ
    ขายที่ไหนไม่ทราบน่ะครับ แต่ถ้า ซ่อม+ตกแต่ง ฮอนด้าคลาสสิค มือต้นๆของ ช่างในเชียงใหม่
    ต้อง น้า นิรันด์ เซอร์วิส 4แยกสันป่าข่อย ไปทางซายูริ อาบ อบ นวด เข้าซอย ซายูริ แล้วเข้าลึกไปเรื่อยๆ ซอยจะบีบถนนเล็กๆๆ ไม่เหมาะกับ กระบะ ใหญ่ๆ
    จะเห็น บ้านที่มีรถคลาสสิค หายากๆจอดรอซ่อมเต็มเลย ถ้า จะออกซอยก็ตรงไป แล้วมันก้อจะมาโผล่ ใกล้ๆแยกสันป่าข่อย ที่เราเข้ามาแต่แรก นั้นเอง

แนะนำน่ะครับ ช่างระดับนี้ ขายฝีมือน่ะครับ ถ้าผู้ที่อ่านเจอ แล้วอยากจะเอารถไปซ่อม แบบทุนน้อยเอาง่ายๆไม่เหมาะครับผม
    ขอบพระคุณครับ

แล้วพี่พอจะรู้จักร้านลุงไพศาลป่ะครับ เห็นเค้าว่าแกทำหมูเหมือนกัน

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ombudsman อ่านข้อความ
    ขอบพระคุณครับ

แล้วพี่พอจะรู้จักร้านลุงไพศาลป่ะครับ เห็นเค้าว่าแกทำหมูเหมือนกัน

อู่นี้ผมก็ไปทำมาครับ ก็ดีนะครับ พอๆกัน แต่เหมือนที่พี่เค้าบอกแหละทุนน้อยไม่เหมาะครับ
    ส่วนตัวผมจะไปทำที่ลุงไพศาลนะครับร้านลุงรันงานเค้าเ ยอะไม่อยากรบกวน

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ shamonya อ่านข้อความ
    อู่นี้ผมก็ไปทำมาครับ ก็ดีนะครับ พอๆกัน แต่เหมือนที่พี่เค้าบอกแหละทุนน้อยไม่เหมาะครับ
    ส่วนตัวผมจะไปทำที่ลุงไพศาลนะครับร้านลุงรันงานเค้าเ ยอะไม่อยากรบกวน
    โอ้ว ขอบพระคุณมากๆครับ

แต่ตอนนี้รถผมได้เอาไปทำที่อู่รถยนต์อ่ะครับ
    เพราะขี่ไปดีๆ น้ำมันไม่ลงซะงั้น อิอิ อดเล อดทำกับลุงไพศาล หรือลุงนิรันเลย ครับ

Bookmarks