[ แนะนำ ] ขอความช่วยเหลือ พี่ชายนิสัยดี หน่อยครับชาวThaiscooter

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอความช่วยเหลือ พี่ชายนิสัยดี หน่อยครับชาวThaiscooter

pattarawit's Avatar
    สถานที่
    SaraburiScooter
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

Exclamation ขอความช่วยเหลือ พี่ชายนิสัยดี หน่อยครับชาวThaiscooter

ขอความช่วยเหลือ พี่ชายนิสัยดี หน่อยครับชาวThaiscooter
    เนื่องจากวันจันทร์ ที่ 5 กรกฎาคม 2553 ที่บ้าน ของ พี่กริช หรือ ร้าน แม่แพนพันธ์ไม้ ประจวบคีรีขันธ์ ได้มีเหตุคนร้ายใช้อาวุธปืนอาก้า เข้ามาปล้น และได้ยิง มารดา ของ พี่กริช เสียชีวิต จึงอยากจะให้พี่น้อง
    ชาวThaiscooter ช่วยกันหาตัวคนร้ายที่กำลังหลบหนี จากภาพสเกต
    คนร้าย เด๋วจามาลงหลังจากสเกต เสร็จนะครับ ช่วยๆกันหน่อยนะครับ เอาคนร้ายมาลงโทษให้ได้ครับ
    พี่ๆน้องๆคงคุ้นเคยกับ ลายเซ็นข้างล่างนี้นะครับ เป็นกระทู้ ของพี่กริช ที่เคยลงขายนะครับ ของราคาถูก บ้าง แจกฟรีบ้าง ยังไงช่วยๆกันนะครับ
    ขอบคุณครับ และขอแสดงความเสียใจกับพี่กริชด้วยนะครับ
    อ่านข่าว มารดาพี่กริชเพิ่มเติมได้ตามลิ้งค์เลยนะครับ
    http://www.khaosod.co.th/view_news.p...MHdOeTB3Tnc9PQ==

http://news.impaqmsn.com/articles.aspx?id=340594&ch=lc1

sayplay_krit@hotmail.com

แพนพันธุ์ไม้

กล้าปาล์มน้ำมันพันธุ์ เทอเนอร่าD*P บริษัทอูติพันธุ์พืช และกล้าปาล์มน้ำมัน สายพันธุ์ลูกผสมเทเนอร่า(COMPACT) D*P จากบริษัท ADS ประเทศคอสตาริก้า

มีใบรับรองจากกรมวิชาการเกษตร 086-338-7113

รับออกแบบจัดสวน-จำหน่ายพันธุ์ไม้ทุกชนิด

http://sayplay-krit.hi5.com

ขายกล้อง Sony Handycam ปรับราคา ขายแล้ว บาทหรือแลกอะไรก็ได้http://www.thaiscooter.com/forums/sh...231&highlight=

เช็คสถานะพัสดุ EMS http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx

หมายเลขบัญชี 723-0-13194-4 Mr.Methasit suriya KRUNG THAI BANK

ขายของแต่งเวสป้า อะไหล่แลม
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=385484

ขายซาก ซี70 1300บาท http://www.thaiscooter.com/forums/sh...29#post4084429
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

รูป รูป  
    08 - 5190 - 1761 แก็ปครับ ติดต่อมาได้ครับ
    Line ID gapska

pattarawit.engineer@gmail.com

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ช่วยกันครับ

p k classic's Avatar
    สถานที่
    เมืองร้อยด่าน...
    ขอบคุณ
    0
    4 (100%)

ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ ร่วมด้วยช่วยกันคับพี่น้องคลาสสิคทุกๆคน...

Senior Member wutnuing's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ
    ก็ขับมันไปเรื่อยๆอ่ะคับ

c65 เครื่องคัสต้อม4เกียร์ ฝาคีป2ข้าง ข้อเหวียง+เสื้อ+ฝาเวฟ 110
    ** ทำไว้ซื้อผักให้แม่ แม่บอกให้รีปไปซื้อ **
    120 น่ะเด็กๆเค้าขับ

086-838 9894 วุฒิคับ อย่าคิดว่ากูมีตัง

ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ขอแสดง ความเสียใจ ด้วยนะครับ............

ผมจะช่วย อีกแรงครับ........จาก ภาพ สเก็ต ถ้าผมเจอจะติดต่ไปนะครับ
    ตามมันให้เจอ..........

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

เสียใจด้วยครับ

สนิมดิน ฮ่ะ's Avatar
    สถานที่
    สนิมดิน กบินทร์บุรี. (สายหมอบ กบินทร์บุรี)
    ขอบคุณ
    0
    9 (100%)

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

เอาใจช่วยขอให้จับคนร้ายให้ได้เร็วคับ

คนชั่วอย่าได้ลอยนวล

แนค 081 -2969258

Facebook: แนค ครับ แนค

NIC_SNIMDIN@HOTMAIL.COM
    สนิมดิน กบินทร์บุรี
    Snimdin Kabinburi

ธนาคารกรุงไทย วีรยุทธ อร่ามเรือง เลขบัญชี 236-0-439-618
    [/COLOR][/SIZE]
    [CENTER]

Senior Member nunui125's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

เสียใจด้วยคับ
    ผมก็คนสามร้อยยอด
    ไม่เหนรู้เรื่องเลยคับ

sayplay's Avatar
    สถานที่
    ArtsValley
    ขอบคุณ
    0
    0

ก่อนอื่นผมขอขอบคุณ พี่น้องชาวthaiscooter เป็นอย่างมากนะครับ ที่ขาดไม่ได้คือน้องแก๊บนะครับที่ช่วย ลงให้ขอบคุณมากจริงๆครับ

ตอนนี้เรื่องคดียังไม่คืบหน้าเลย คนในพื้นที่ยังไม่มีการเคลื่อนไหว ตำรวจก็กำลังเร่งติดตามคนร้าย ส่วนภาพสเก็ตออกมาแล้วครับแต่ยังไม่มีการเซ็นต์ออกภา พสเก็ต ข้อมูลคน

ร้ายในข่าวก็ไม่ค่อยตรงกับความจริงครับ ตอนนี้ตำรวจ ตั้งรางวัลนำจับไว้ 100,000 บาทครับสำหรับคนที่ให้ข้อมูลจนนำไปสู่การจับกุมคนร้า ยได้
    http://siamrath.co.th/?q=node/47706 ยังไงถ้าได้ข้อมูลจะมาแจ้งข่าวให้ทุกท่านทราบนะครับ

ส่วนตอนนี้ผมออกนอกพื้นที่ไปแล้วครับเพราะเป็นพยานคน เดียว คุณพ่อกลัวจะไม่ปลอดภัย ไม่ยอมให้กลับบ้าน เรื่องงานศพคุณแม่ก็เรียบร้อยดีครับ ขอบคุณพี่น้องทุกท่าน

มากนะครับ โดยเฉพาะน้องแก๊บ

เช็คสถานะพัสดุ EMS http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx

เลขบัญชี

980-6-09179-5 กรุงไทย เมธาสิทธิ์ เมธีสิทธางกูร

080-9509005(True),080-4999600(Dtac)

Senior Member ppeeww's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ขอแสดงความเสียใจมา ณ. ที่นี้ด้วย
    และในโอกาศนี้ผมขอให้ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ต่าง ๆ ช่วยดลบันดาลให้ ตำรวจ จับกำคนร้ายได้ในเร็ววันครับ

ขอบคุณ
    0
    0

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับพี่ ผมจะช่วยดูอีกแรงครับ

ขอบคุณ
    0
    0

.
    .
    .
    ขอเป็นกำลังใจให้ผ่านเรื่องร้ายๆนี้ไปได้ด้วยดีนะครั บ
    เมื่อก่อนผมก็เล่นเวสป้า เห็นลายเซ็นต์นี้บ่อยๆ
    พอมาอ่านข่าวใจหายเหมือนกันครับ

sayplay's Avatar
    สถานที่
    ArtsValley
    ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีครับ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่าน ตอนนี้ผมมีเรื่องเกี่ยวกับ คดีมาเพิ่มเติม นะครับ เนื่องด้วยเป็นเรื่องเกี่ยว กับคดีผมจึงไม่ขอบอกอะไรมากนะครับ

ตอนนี้ตำรวจสามารถ จับปืนพร้อม เจ้าของปืนได้เรียบร้อยแล้วครับ เป็นปืนอาก้า พร้อมกระสุน กว่า 70 นัด เจ้าของอ้างว่ามีผู้มีอิทธิพล นำมาฝาก

เบื้องต้นตำรวจได้แจ้ง ข้อหามีอาวุธปืน สงครามไว้ในครอบครอง ตำรวจได้ส่งตัวไปเรือนจำประจวบ เรียบร้อยแล้ว โดยให้ผมไปดูตัวเรียบร้อยแล้วครับ

หลังจากนั้นทางตำรวจได้ส่งอาวุธปืนพร้อมกระสุน ไปตรวจที่สถาบันนิติเวช ครับ หลังจากรอผลมาสองเดือน ผลการตรวจ ก็ออกมาครับว่าเป็นปืนกระบอกที่

ใช้ยิงแม่ของผมจริง เมื่อ ต้นเดือนที่ผ่านมา ผมจึงได้กลับมาบ้านเพื่อ มาสอบปากคำเพิ่ม และ เซ็นต์รับทราบผล พิสูจน์ทางนิติวิทยาศาสตร์

หลังจากนั้นตำรวจ พนักงานสอบสวนได้ แจ้งข้อหาเพิ่ม เป็นที่เรียบร้อย เนื่องด้วย ผมเองมีความเข้าใจ ว่าคนร้ายไม่ได้มาคนเดียวเเน่ๆ

แต่คนที่ตำรวจจับได้มีเพียงคนเดียว ตอนนี้จึงได้แต่รอให้คนร้าย ให้การซักทอด ถ้ามีความคืบหน้าเรื่องใดอีก ผมจะมาบอกให้ทราบโดยทั่วกันนะครับ

และวันใดวันหนึ่ง ผมจะมาพูดเรื่องความสูญเสียและอุธาหรณ์นะครับ ช่วงนี้หลังวันที่ 10 ผมก็จะไปอยู่ต่างจังหวัดเหมือนเดิม ครับ วันที่ 9-10

ก็จะไปทำบุญร้อยวันกันที่ต่างจังหวัด ยังไงขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

เลขบัญชี

980-6-09179-5 กรุงไทย เมธาสิทธิ์ เมธีสิทธางกูร

080-9509005(True),080-4999600(Dtac)

Motor classic shops's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    103 (100%)

ขอแสดงความเสียใจ และ เอาใจช่วยครับ
    "สโลแกน ร้านเรา.... ซื่อสัตย์ จริงใจ ไม่สุภาพ"
    [[ ร้านอะไหล่สำหรับคนรักรถเก่าที่ฉลาดเลือก ]]

ร้าน อยู่ ซ.จันทร์ทองเอี่ยม อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี
    โทร. 02 - 920 4006 // 083 - 232 2000 //

ร้านเปิด วันจันทร์ - วันเสาร์ หยุดวันอาทิตย์ // ทำงาน เวลา 9โมงเช้า - 2ทุ่ม
    "" ขอความกรุณา โทรตามวันเวลาดังกล่าวด้วย ""
    เลขที่บัญชี ชำระเงิน
    1284076757 ธ.กรุงเทพ // 7442235575 ธ.กสิกรไทย // 3862169797 ธ.ไทยพาณิชย์ ยงยุทธ อังศุกรานต์

p k classic's Avatar
    สถานที่
    เมืองร้อยด่าน...
    ขอบคุณ
    0
    4 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sayplay อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่าน ตอนนี้ผมมีเรื่องเกี่ยวกับ คดีมาเพิ่มเติม นะครับ เนื่องด้วยเป็นเรื่องเกี่ยว กับคดีผมจึงไม่ขอบอกอะไรมากนะครับ

ตอนนี้ตำรวจสามารถ จับปืนพร้อม เจ้าของปืนได้เรียบร้อยแล้วครับ เป็นปืนอาก้า พร้อมกระสุน กว่า 70 นัด เจ้าของอ้างว่ามีผู้มีอิทธิพล นำมาฝาก

เบื้องต้นตำรวจได้แจ้ง ข้อหามีอาวุธปืน สงครามไว้ในครอบครอง ตำรวจได้ส่งตัวไปเรือนจำประจวบ เรียบร้อยแล้ว โดยให้ผมไปดูตัวเรียบร้อยแล้วครับ

หลังจากนั้นทางตำรวจได้ส่งอาวุธปืนพร้อมกระสุน ไปตรวจที่สถาบันนิติเวช ครับ หลังจากรอผลมาสองเดือน ผลการตรวจ ก็ออกมาครับว่าเป็นปืนกระบอกที่

ใช้ยิงแม่ของผมจริง เมื่อ ต้นเดือนที่ผ่านมา ผมจึงได้กลับมาบ้านเพื่อ มาสอบปากคำเพิ่ม และ เซ็นต์รับทราบผล พิสูจน์ทางนิติวิทยาศาสตร์

หลังจากนั้นตำรวจ พนักงานสอบสวนได้ แจ้งข้อหาเพิ่ม เป็นที่เรียบร้อย เนื่องด้วย ผมเองมีความเข้าใจ ว่าคนร้ายไม่ได้มาคนเดียวเเน่ๆ

แต่คนที่ตำรวจจับได้มีเพียงคนเดียว ตอนนี้จึงได้แต่รอให้คนร้าย ให้การซักทอด ถ้ามีความคืบหน้าเรื่องใดอีก ผมจะมาบอกให้ทราบโดยทั่วกันนะครับ

และวันใดวันหนึ่ง ผมจะมาพูดเรื่องความสูญเสียและอุธาหรณ์นะครับ ช่วงนี้หลังวันที่ 10 ผมก็จะไปอยู่ต่างจังหวัดเหมือนเดิม ครับ วันที่ 9-10

ก็จะไปทำบุญร้อยวันกันที่ต่างจังหวัด ยังไงขอบคุณทุกท่านมากๆครับ
    ดีใจด้วยกับความคืบหน้าทางคดีครับและเอาใจช่วยให้คนช ั่วถูกจับมาดำเนินคดีและได้รับผลกรรมที่ทำไว้ให้หมดท ุกคนครับ เอาใจช่วยด้วยความจริงใจครับ...
    "สุดแต่ใจจะไขว่คว้า"
    "ชีวิตติดล้อ ไปได้ทุกที่ถ้าใจพอ"
    วรรณชัย ขันธสะอาด
    ธ.กรุงไทย สาขาย่อยบึงพลาญชัย
    เลขบัญชี 448-0-03490-0
    โทร.085 7514251 ภูมิ เทียนเต็ก...

Bookmarks