คนบ้ารถถีบคุยกัน - หน้า 111

หน้าที่ 111 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 11 61 101 102 103 104 105 106 107 108 109 110 111 112 113 114 115 116 117 118 119 120 121 161 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,651 ถึง 1,665 จากทั้งหมด 3056

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ วันนี้ผม มีโครงรถมาให้ดูครับ พอดีเพิ่งได้มาน่ะครับ อยากได้ข้อมูลของสองคันนี้น่ะครับ ถ้ามีรูปด้วยยิ่งดีใหญ่เลยครับ

ส่วนนี่เป็นอีกโครงนึงครับ

Senior Member Nong - nui's Avatar
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=mka;284908]รอมานานแล้วครับ อยากให้มาและได้คำตอบให้แน่นอนว่ามาแน่นอน จะนัดวิศวกรคานไขว้สลับเวร และคนอื่นๆแถวนี้ที่บ้าไม่แพ้กัน จะนัดมารวมตัวกัน ผมว่าอบอุ่นไม่แพ้แถวมัฆวานนะครับ ...อ้อน้องหนุ่ยน่าจะมาด้วยกันเลย
    **สงกะสัยงานนี้ผมคงอดไปแหงๆครับอาจารย์เพิ่งหยุดไปห มาดๆสองวันติดต่อกันเลยอยากไปมากน่ะครับ
    สำหรับท่ามะกายังติดใจอยู่หลายอย่างครับเบอร์โทรร้าน ก๋วยเตี๋ยวเรือที่มีรถถีบโบราณเยอะหน่ะยังไม่ได้ขอที ไปทีไรก็มัวอยู่กับคนบ้า......ได้แค่ชำเลืองๆแต่จะไป บ่อยๆก็เกรงใจเจ้าของบ้านเพราะไปที่ไรวันนั้นทั้งวัน เจ้าของบ้านก็เทเวลาให้หมดทั้งวันแทนที่จะได้เอาเวลา ไปเดินโรงเหล็ก...........มั่ง..................... ........
    แต่ช่วงนี้คลื่นโทรศัพย์ทางท่าม่วงสัญญาณแรงและถี่มา กเลยคงจะได้ไปเร็วนี้แน่....คร้าบ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nong - nui : 29-11-2006 เมื่อ 15:56
    WE CAN HOLD THIS WORLD TOGETHERem88

Lightbulb Phoenix

สวัสดีครับคุณ noimukdaharn
    เรื่องโครงที่ถามนะครับโครงแรกผมพอจะมีข้อมูลอยู่นิด หน่อยผมเคยเจอที่ฮ่องกงอยู่เยาะแต่ไม่รู้ว่ารถของประ เทศอะไรแต่ถ้าดูที่มือเบรกรูปแรกก้านจะกลมเหมื่อนของ จีนอ่ะครับ
    Name:  phoenix1.jpg
Views: 195
Size:  80.4 KB

ส่วนรูปรูปที่ 2 เป็น PHOENIX 26" จะเห็นเพลทกะลายน้ำที่ตะเกียบอยู่เป็นรูปนกยูงครับผม พอจะมีข้อมูลอยู่แค่นี้ครับ
    Name:  phoenix2.jpg
Views: 186
Size:  122.7 KB
    รายการของที่ผมต้องการขายดูได้ที่ Click Here

CD Catalog จักรยานครับ Click Here!!

ขอบคุณครับ

Lightbulb

ส่วนรูปที่ 3 เอาไว้ดูเล่นๆครับ 3 ล้อที่มาเก๊าครับ
    Name:  macua.jpg
Views: 179
Size:  94.2 KB
    รายการของที่ผมต้องการขายดูได้ที่ Click Here

CD Catalog จักรยานครับ Click Here!!

ขอบคุณครับ

Member snof5's Avatar
    สถานที่
    the oldden bicycle club of korat
    ขอบคุณ
    0

เห๊นด้วยกับคุณเบียร์ครับ คันแรกน่าจะมาจากจีน(ถ้าตะเกียบเป็นของเดิม) ส่วนอีกคันเป็นของฝรั่งเศษประมาณ90เปอร์เซนต์เพราะลั กษณะโครงเหมือนกับเปอโยร์( สะกดผิดหรือเปล่าไม่รู้)

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณพี่ๆมากครับสำหรับทุกๆคำตอบ

Senior Member Nong - nui's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อาจารย์อยู่ใกล้บ้านไปเที่ยวมาบ้างหรือยังครับยังไงเ อารูปงานมาฝากเน้อ/\7
    WE CAN HOLD THIS WORLD TOGETHERem88

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

วันนี้ขนโครงขนล้อพร้อมอะไหล่ต่างๆสำหรับรถพวงมาลัย เพื่อจะเอาไปให้ร้านขึ้นซี่ลวดพร้อมประกอบเป็นคันในว ันนี้ ซึ่งคงจะแว๊บออกจากที่ทำงานประเดี๋ยวนึงเพื่อไปให้ร้ านทำและแวะมารับตอนเย็นก่อนกลับบ้าน
    ทีแรกกะจะเอาไปทำตอนวันพรุ่งนี้ซึ่งเป็นวันเสาร์ แต่กลัวว่าจะได้ไปเมืองกาญจน์เดี๋ยวจะไม่มีเวลาอีก.. คืนที่ผ่านมาไปร้านเชื่อมเอาน็อตแกนคอออกไปต่อให้มัน ยาวขึ้น เนื่องจากแฮนด์ที่ใช้ต่อเข้ากับพวงมาลัยคอมันจะยาวมา กผิดปรกติ ที่บอกว่าผิดปรกติดก็เพราะตอนที่รื้อกองแฮนด์เพื่อจะ ถอดเอาน็อตมาใช้ ปรากฎว่าแต่ละตัวยังหายาวไม่พอใส่กับแฮนด์อันนี้เลย สุดท้ายก็เลยจำเป็นต้องต่อให้ยาวขึ้นอีกหน่อย ไม่กล้าตัดคอให้สั้นลง เสียดาย.... ไม่รู้ว่าแฮนด์ของยี่ห้ออะไรได้มาก็ไม่สมประกอบแล้ว โชคดีที่กลับมาใช้ได้อีกครั้งนึง....เจ้าของร้านก็ดี ใจหาย..ไปถึงเห็นเค้ากำลังดึงประตูปิดร้านแล้ว ก็ยังอุตส่าห์ทำให้ คิดค่าทำยี่สิบบาท.....

หน้า 333 แล้ว เลขสวยมากขออยู่ในหน้านี้หน่อยดีกว่า เรื่องรถพี่วสันต์ ระวังราคาเกินแสนนะ และก็อย่าจอดข้างบ้านเดี๋ยวพวงมาลัยจะหายนะ อิอิ รถไม่หาย
    ประหยัด อดออม เพื่อวันข้างหน้า

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

กระเป๋าฉีกไปอีกแล้ว เมื่อวานอาจารย์แว่นโทรมาบอกว่ากรุแตก มีของเพียบมีหลายอย่าง นับไปนับมาก็มีอยู่ สามสี่อย่างแต่อย่างละหลายอัน ตัวเองยังไม่ค่อยมีของใหม่เก่าเก็บใช้กับเค้าสักที่ ก็เลยลองซื้อดู หมดไปหลายพัน ....มานึกอีกทีของมันไม่มีทำเพิ่ม ไปเจอของเก่ายังไม่ได้ใช้น่าจะเก็บไว้ ในเมื่อเราไม่มีปัญญาวิ่งหาตามร้านที่มีของเก่าเก็บไ ว้ ต้องซื้อในราคาตลาดก็ไม่เป็นไรเพราะมันไม่ค่อยมีวางข ายในท้องตลาด ทีหมดเงินไปกับค่าน้ำมันไปได้ของเก่าๆ สนิมเครอะ ไม่ต้องนั่งขูดสนิมเพื่อหา เมดอินอิงแลนด์ยังอุตส่าห์ไปซื้อมา รวมแล้วแพงกว่าของใหม่เก่าเก็บที่นั่งรอซื้อที่บ้านไ ม่ต้องปุเรง ปุเรง ไปให้เสียเวลา แต่นั่งรอซื้ออยู่กับบ้านมันไม่มีอาหารตา อย่างรัชดาไปไม่ซื้อของ ผมว่าเดินมองแม่ค้าก็คุ้มแล้ว............

รูป รูป  
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

ขอบคุณ
    0

ท่านอาจารย์ครับพอจะมีรูปหนึ่งร้อยห้าถังแยกอยู่บ้าง ไหมครับขอตัวใหม่แปดสิบญี่ปุ่นด้วยนะครับขอได้รับควา มขอบคุณล่วงหน้าจากหนุ่ยครับ
    ..เมื่อวานตอนสองทุ่มกว่าๆร้านมันเงียบเค้าบอกว่าวัน ใกล้หวยออกมักจะเป็นเช่นนี้เค้าว่างั้นไม่รู้จะเกี่ย วป่าวแต่เงียบจริงๆน่ะครับเลยเหน็บรถถีบไปปั่นเล่นกั บเพื่อนสองคันไปกลับเกือบห้าโลแหนะ........ช่วงนี้คน บ้าแถวบ้านมีน้อยไม่รู้หายไปไหนหมด....สงกะสัยไปดูพร ิตตี้กันหมด

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nong - nui : 01-12-2006 เมื่อ 11:07

ขอบคุณ
    0

ช่วงนี้ก็ไม่ค่อยได้ของใหม่ๆเข้ามาเลยครับที่ไม่มีไม ่ใช่ว่าเรานิ่งอยู่กับที่นะครับก็หาๆอยู่ตลอดแต่ว่าม ันก็ได้แบบปลายๆไม่ได้แบบจั๋งหนับเต็มๆคันซักที่หรือ ว่าช่วงนี้ดวงยังไม่ค่อยดี.....ทั้งๆที่กระเป๋าก็ตุ้ งตุงเนอะ

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

ซี 105 ล่ามโซ่ไว้ ขี้เกียจถอดออก หกเดือนรื้อออกมาอุ่นเครื่องที ตอนนี้กำลังบ้าเห่อ C 50 ที่ซื้อมาใหม่แต่เป็นเก่าญี่ปุ่น ขี่มาทำงานทุกวัน แต่ตอนเช้าขี่ฟิลลิปส์ไปออกกำลังทุกเช้า ขี่มันทุกอย่างนั่นแหละครับ......
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

ขอบคุณ
    0

โหอาจารย์ตั้งหกเดือนอุ่นเครื่องที่เลยเหรอครับสงสัย วันไหนต้องเข้าไปช่วยจับผ่าเครื่องแล้วมั้งครับล้อเล ่งครับ..........em24

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nong - nui : 01-12-2006 เมื่อ 15:31

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ตอนนี้รถพวงมาลัยเสร็จแล้ว พรุ่งนี้ถึงจะลงรูปมาให้ดูกันใด้ พอดีโดดงานเอารถไปประกอบที่ร้านตั้งแต่เที่ยง กลับมาออฟฟิศเกือบสี่โมงเย็น เลิกงานวันนี้ต้องรีบกลับบ้าน เพราะคุณนายงอนมาสองวันแล้วข้อหากลับบ้านดึก...
    สองอาทิตย์ที่ผ่านมากลับบ้านดึกแทบทุกวัน เนื่องจากต้องซ้อมเต้นเชียร์ (หน้าตาอย่างเราเนี่ยะ...) แถมวันไหนกลับถึงบ้านไวหน่อยก็หมกอยู่กับพวงมาลัยมั่ ง ขัดรถ ขัดล้อมั่ง... เลยโดนประท้วงเงียบ..../\4
    พวกผู้หญิงนี่แปลกเนาะ...ขนาดอยู่บ้าน ไม่ออกไปไหนยังไม่วายหาเรื่องบ่น...นึกแล้วน่าอิจฉาค นโสด..ป่านนี้สงสัยกำลังเดินลุ้นของอยู่แถวๆชลบุรี.. ..

หน้าที่ 111 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 11 61 101 102 103 104 105 106 107 108 109 110 111 112 113 114 115 116 117 118 119 120 121 161 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks