คนบ้ารถถีบคุยกัน - หน้า 123

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 123 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 23 73 113 114 115 116 117 118 119 120 121 122 123 124 125 126 127 128 129 130 131 132 133 173 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,831 ถึง 1,845 จากทั้งหมด 3056

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

คันที่พี่อ๋อมลงให้ดู เดาว่าเป็นฮัมเบอร์รุ่นปี 30's กว่า เพราะยังใช้ตะเกียบหน้าแบบกลมอยู่ เคยอ่านเจอมาครั้งหนึ่ง แต่ก็ไม่แน่ใจครับ
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

ความหมายของ คันนี้พี่หมายถึงรถที่พี่วสันต์ ถ่ายมาอ่ะครับ ต้องขอโทษด้วยที่บอกไม่ชัดเจนครับ ส่วนรูปข้างล่าง เป็น humber 1926 London ครับ เป็นภาพประกอบรถเก่าครับผม
    ประหยัด อดออม เพื่อวันข้างหน้า

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ommy อ่านข้อความ
    ความหมายของ คันนี้พี่หมายถึงรถที่พี่วสันต์ ถ่ายมาอ่ะครับ ต้องขอโทษด้วยที่บอกไม่ชัดเจนครับ ส่วนรูปข้างล่าง เป็น humber 1926 London ครับ เป็นภาพประกอบรถเก่าครับผม
    ขอโทษนะครับพี่อ๋อม พอดีเห็นรูปแทนตัวพี่เป็นรูปrudge ที่ทำในcoventry
    ไม่ทราบว่าพี่พอจะมีรูปหรือรายละเอียดบ้างหรือปล่าวค รับ ว่ามันมีจุดแตกต่างแตกต่างจากrudge nottingham อย่างไรบ้างหรือปล่าว พอดีสนใจน่ะครับ
    นายปิยชัย ชัยล้อรัตน์

102/45 ถ.กรุงเกษม บางขุนพรหม พระนคร กทม. 10200

โทรศัพท์ 086-5136085

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาลพบุรี บัญชีออมทรัพย์ 020-268721-8

น้อง marantz ตามlink นี้เลยครับhttp://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57991
    ประหยัด อดออม เพื่อวันข้างหน้า

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ommy อ่านข้อความ
    น้อง marantz ตามlink นี้เลยครับhttp://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57991
    ขอบคุณครับ

102/45 ถ.กรุงเกษม บางขุนพรหม พระนคร กทม. 10200

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาลพบุรี บัญชีออมทรัพย์ 020-268721-8

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีปีใหม่ครับ...ถึงแม้จะผ่านมาหลายวันแต่ยังไม่ส ายไปครับ.....ก็เนื่องจากสัญญานมันหลับช่วงปีใหม่กว่ าใช้ได้ก็เลยมาหลายวัน แถมคนใช้เยอะทำงานไม่ได้เลยต้องย่องมาทำในวันหยุด... .อาทิตย์หน้าจะมาติดตั้งจานดาวเทียมให้แทน คราวนี้แหละเร็วปรู๊ด ช่างบอกว่าภายใน 3 วินาทีจะโหลดได้เต็มจอ คราวนี้จะได้ดูอะไรดีๆสักที
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มือใหม่หัดปั่น

สวัสดีครับพ่อแม่พี่น้องชาวรถปั่นทุกท่าน ปัจจุบันนี้ขับรถเครื่องโบราณอยู่ครับ สนใจอยากจะหาจักรยานโบราณมาไว้สนองตัณหาสักหนึ่งคันค รับ เป็นมือใหม่ ไม่มีความรู้อะไรทั้งสิ้น ผมอยากจะเริ่มจาก แสตนดาร์ด คานคู่ก่อนหน่ะครับ พอจะทราบมาว่าในกรุงเทพยังจะพอหาได้มือใหม่แกะกล่อง พี่ป้าน้าอา ท่านใดมีข้อมูลแนะนำ ไม่ว่าจะเป็นร้าน หรือ เบอร์โทร กรุณาชี้แนะด้วยครับ คงไม่ว่ากันนะครับเห็นคุยกันแต่รถยุโรป ผมก็ไม่รู้เรื่องเท่าไหร่ แถวบ้าน (โคราช) เกิดมาก็ชินตากะแสตนดาร์ดคานคู่หน่ะครับ

ขอบคุณครับ

สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

เมื่ออาทิตย์ที่แล้วก็ได้ขี่จักรยานกับคนบ้ารถถีบที่ มาขี่กันประจำ ผมเองเอา บีเอสเอ คานโค้งที่เพิ่งเปลี่ยนดุมเปลี่ยนล้อเสร็จ อยากเอามาลองขี่บ้างก็ได้ออกมารอพรรคพวกโดยที่ยังไม่ รู้ว่าวันนั้นจะไปทางไหนกันดีคุณหนุ่มก็เอาลูกสาวเล็ กๆมาด้วยคิดว่าคงไปกันไม่ไกล แต่ที่ไหนได้เลือดบ้ามันแรงไปกันประมาณ 60 กว่ากิโล กับคานโค้งที่ขี่แล้วมันเมื่อยมาก เมื่อวานทนไม่ไหวต้องใช้บริการหมอนวดแผนไทย ทีหลังคงไม่เอาไปแน่ ขี่ไกลๆต้องเอารถผู้ชายไปถึงจะดี
    พอขี่กันหลายๆคันมันเป็นจุดเด่น ผ่านไปทางไหนเค้าเตรียมฉลองปีใหม่เค้าตะโกนเรียกคนใน บ้านให้ออกมาดูกันแล้วหัวเราะ ..บางทีไปนั่งกินข้าวกับร้านค้าที่ไม่คุ้นเคยแกก็จะท ำๆแล้วยกมาให้....เวลาไปจ่ายตังค์แกจะยิ้มให้ กับเสื้อที่ใส่.....เสื้อคนบ้ารถถีบ....และกับคนกลุ่ มหนึ่งที่บ้ารถถีบ....
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ surached อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพ่อแม่พี่น้องชาวรถปั่นทุกท่าน ปัจจุบันนี้ขับรถเครื่องโบราณอยู่ครับ สนใจอยากจะหาจักรยานโบราณมาไว้สนองตัณหาสักหนึ่งคันค รับ เป็นมือใหม่ ไม่มีความรู้อะไรทั้งสิ้น ผมอยากจะเริ่มจาก แสตนดาร์ด คานคู่ก่อนหน่ะครับ พอจะทราบมาว่าในกรุงเทพยังจะพอหาได้มือใหม่แกะกล่อง พี่ป้าน้าอา ท่านใดมีข้อมูลแนะนำ ไม่ว่าจะเป็นร้าน หรือ เบอร์โทร กรุณาชี้แนะด้วยครับ คงไม่ว่ากันนะครับเห็นคุยกันแต่รถยุโรป ผมก็ไม่รู้เรื่องเท่าไหร่ แถวบ้าน (โคราช) เกิดมาก็ชินตากะแสตนดาร์ดคานคู่หน่ะครับ

ขอบคุณครับ
    ประมาณ 3,500 มีขายแถววรจักร หรือจะให้ร้านจักรยานแถวโคราชสั่งให้ก็ได้ ...

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คุณ Mka

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mka อ่านข้อความ
    ประมาณ 3,500 มีขายแถววรจักร หรือจะให้ร้านจักรยานแถวโคราชสั่งให้ก็ได้ ...

พอจะมีเบอร์โทรมั้ยครับ ผมก็อยู่ กทม นี่แหละอยากจะโทรไปถามรายละเอียดก่อนครับ
    ขอบคุณครับ (ตอบเร็วจัง)

สวัสดีครับ
    ผมป็นมือใหม่ที่อยากจะมีจักรยานโบราณเอาไว้ใช้สักคัน หนึ่ง แล้วตอนนี้ก็มีคนจะขายให้ด้วย ยี่ห้อ humber 28 อยากจะขอความรู้ด้วยว่าจะดูส่วนประกอบของแท้จะต้องดู ส่วนไหนบ้างครับ จะต้องมีปั้มตราหรือรูปอะไร ที่ไหนบ้างนะครับ ขอบคุณที่ช่วยชี้แนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mka อ่านข้อความ
    เมื่ออาทิตย์ที่แล้วก็ได้ขี่จักรยานกับคนบ้ารถถีบที่ มาขี่กันประจำ ผมเองเอา บีเอสเอ คานโค้งที่เพิ่งเปลี่ยนดุมเปลี่ยนล้อเสร็จ อยากเอามาลองขี่บ้างก็ได้ออกมารอพรรคพวกโดยที่ยังไม่ รู้ว่าวันนั้นจะไปทางไหนกันดีคุณหนุ่มก็เอาลูกสาวเล็ กๆมาด้วยคิดว่าคงไปกันไม่ไกล แต่ที่ไหนได้เลือดบ้ามันแรงไปกันประมาณ 60 กว่ากิโล กับคานโค้งที่ขี่แล้วมันเมื่อยมาก เมื่อวานทนไม่ไหวต้องใช้บริการหมอนวดแผนไทย ทีหลังคงไม่เอาไปแน่ ขี่ไกลๆต้องเอารถผู้ชายไปถึงจะดี
    พอขี่กันหลายๆคันมันเป็นจุดเด่น ผ่านไปทางไหนเค้าเตรียมฉลองปีใหม่เค้าตะโกนเรียกคนใน บ้านให้ออกมาดูกันแล้วหัวเราะ ..บางทีไปนั่งกินข้าวกับร้านค้าที่ไม่คุ้นเคยแกก็จะท ำๆแล้วยกมาให้....เวลาไปจ่ายตังค์แกจะยิ้มให้ กับเสื้อที่ใส่.....เสื้อคนบ้ารถถีบ....และกับคนกลุ่ มหนึ่งที่บ้ารถถีบ....
    สวัสดีปีใหม่ครับ อาจารย์

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เมื่อวันเสาร์ ซื้อจักรยานเป็นของขวัญวันปีใหม่ให้ลูกชายคันนึง ราคา1900 บาท ท่าทางดีใจมาก เห่อวันอาทิตย์ปลุกให้เปิดบ้านแต่เช้า จะเอาจักรยานออกไปขี่อวดเพื่อนๆในซอย
    เลยถ่ายรูปมาอวด ลุงๆน้าๆดูครับ เด็กก็คือเด็ก มักจะชอบอะไรที่มันใหม่ๆ สีสวยๆ ตอนนี้ก็ปลูกฝังให้รักจักรยานไปก่อน เดี๋ยวค่อยๆทำรถเด็กโบราณให้ขี่.....

รูป รูป  

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mankuzo อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ
    ผมป็นมือใหม่ที่อยากจะมีจักรยานโบราณเอาไว้ใช้สักคัน หนึ่ง แล้วตอนนี้ก็มีคนจะขายให้ด้วย ยี่ห้อ humber 28 อยากจะขอความรู้ด้วยว่าจะดูส่วนประกอบของแท้จะต้องดู ส่วนไหนบ้างครับ จะต้องมีปั้มตราหรือรูปอะไร ที่ไหนบ้างนะครับ ขอบคุณที่ช่วยชี้แนะครับ
    ถ้าหลักๆ humber ก็ดูที่ตะเกียบคู่กับจาน ขอเอารูปจากกระทู้ของพี่ wichan123 มาเป็นตัวอย่างนะครับ ถ้ารายละเอียดจุกจิกมันก็เยาะอ่ะเอาคล้าวๆแล้วกันนะค รับรบกวนพี่ๆคนอื่นด้วยถ้ามีเพิ่มเติมครับ
    รายการของที่ผมต้องการขายดูได้ที่ Click Here

CD Catalog จักรยานครับ Click Here!!

ขอบคุณครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

จักรยานเด็ก ล้อเล็กๆที่มีล้อข้างสองล้อกันล้มก็พันกว่า ล้อยี่สิบนิ้ว ยี่สิบสี่นิ้วก็พันกว่า ราคาไม่น่าเท่ากันแต่ก็ขายเท่ากัน ปีนี้ไปซื้อให้เด็กจับสลากวันเด็กมาคันหนึ่ง ยังไม่รู้ว่าเด็กคนไหนจะโชคดี ก็ให้แบบนี้มาหลายปีแล้ว ก็ครูมันบ้ารถถีบ ของขวัญจับสลากจึงไม่พ้นจักรยาน....

หน้าที่ 123 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 23 73 113 114 115 116 117 118 119 120 121 122 123 124 125 126 127 128 129 130 131 132 133 173 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks