คนบ้ารถถีบคุยกัน - หน้า 124

หน้าที่ 124 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 24 74 114 115 116 117 118 119 120 121 122 123 124 125 126 127 128 129 130 131 132 133 134 174 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,846 ถึง 1,860 จากทั้งหมด 3056

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน

ขอบคุณมากครับคุณเบียร์ ขอถามต่อ ที่แกนขาถีบต้องมีปั้มตราไหมครับ ที่ผมไปดูเห็นมีปั้มที่ด้านจานปั่นข้างเดี่ยว อีกด้านไม่มี

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mankuzo อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากครับคุณเบียร์ ขอถามต่อ ที่แกนขาถีบต้องมีปั้มตราไหมครับ ที่ผมไปดูเห็นมีปั้มที่ด้านจานปั่นข้างเดี่ยว อีกด้านไม่มี
    ผมส่งข้อไปให้แล้วครับลองเช็คดูครับ
    รายการของที่ผมต้องการขายดูได้ที่ Click Here

CD Catalog จักรยานครับ Click Here!!

ขอบคุณครับ

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เรื่องจักรยานสแตนดาร์ดนี่ บังเอิญเสาร์ที่ผ่านมา ได้ถ่ายรูปเก็บไว้พอดี เป็นสแตนดาร์ดประกอบขึ้นใหม่ ตะเกียบหน้าค่อยดูดีหน่อย ไม่อ้วนๆโค้งงอเหมือนแสตนดาร์ดทั่วไป ราคาไม่ได้ถาม แต่คงอยู่ที่ประมาณ3500-4000 แต่สุดท้ายแล้วน่าจะจบลงที่ประมาณ 3000 ถ้าคนต่อราคาเก่งๆ
    รูปนี้ถ่ายที่บริเวณร้านตรงข้ามอาคารศรีวรจักร ไปถามๆหาดูครับ ของอย่างนี้ต้องเดินสำรวจเอาเอง ก่อนสักหนึ่งรอบ จะได้รู้ของและราคา ว่ามันควรจะเป็นอย่างไร

รูป รูป  

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

คืนวันเสาร์ที่ผ่านมาอีกเหมือนกัน ได้ไปพบเฮอคิวลิส28"ชาย ขายตั้ง8000 สภาพไม่ต้องพูดถึง ซื้อมาก็ไม่คุ้ม จักรยานคลองถมมันแพงแบบนี้ทุกยี่ห้อ
    สิ่งที่น่าสนใจในรถคันนี้ก็คือจานโซ่ ที่มีลักษณะใหญ่เป็นพิเศษ เหมือนจานวาย แต่เพิ่มด้านบนอีกหนึ่งช่วง ดูภาพเอาครับ...

รูป รูป  

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    เรื่องจักรยานสแตนดาร์ดนี่ บังเอิญเสาร์ที่ผ่านมา ได้ถ่ายรูปเก็บไว้พอดี เป็นสแตนดาร์ดประกอบขึ้นใหม่ ตะเกียบหน้าค่อยดูดีหน่อย ไม่อ้วนๆโค้งงอเหมือนแสตนดาร์ดทั่วไป ราคาไม่ได้ถาม แต่คงอยู่ที่ประมาณ3500-4000 แต่สุดท้ายแล้วน่าจะจบลงที่ประมาณ 3000 ถ้าคนต่อราคาเก่งๆ
    รูปนี้ถ่ายที่บริเวณร้านตรงข้ามอาคารศรีวรจักร ไปถามๆหาดูครับ ของอย่างนี้ต้องเดินสำรวจเอาเอง ก่อนสักหนึ่งรอบ จะได้รู้ของและราคา ว่ามันควรจะเป็นอย่างไร
    ขอบคุณมากครับ คุณวสันต์ แล้วจะไปเดินดูครับ ของน่าจะมีเยอะ

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

ที่โลตัสสุพรรณก็ไม่แพ้กัน อาร์มสตรองคานโค้ง ล้อทะลุๆ 9,500 ฮัมเบอร์ 28 ชาย หมื่นกว่า ไม่รู้จะขายให้ใคร น่าจะลดราคามาบ้างถ้าคิดจะเอามาขาย นอกนั้นก็เป็นสแตนดาร์ดซากๆเป็นพัน ของอย่างอื่นก็เหมือนกัน ไม่รู้เอามาขายหรือเอามาโชว์ อาทิตย์ที่แล้วมีตะเกียงจักรยานดูแล้วไม่น่าจะใช้ได้ เหมือนไม่ครบ เปิดที่ 3,000 .....สู้หาซื้อรองเท้ามือสองดีกว่า..199 บาท ราคาถูกดี....
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

Senior Member Nong - nui's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ส่วนหนึ่งน่าเป็นเรื่องของกระแสความนิยมด้วยรึเปล่าค รับซึ่งตอนนี้ไม่ว่า..บางไหนก็หากันให้ขวั้กแต่สภาพเ นี้ยบๆดังใจก็มักไม่ค่อยหลุดลอดออกมาส่วนมากมักจะเป็ นสภาพแบ่งใช้(จริงๆคือเหลือใช้นั่นแหละ).......ล้อเล ่นครับ...ช่วงนี้ก็ไม่ค่อยได้มีโอกาสไปเปิดตาที่ไหนเ ลยครับเลยไม่รู้ว่าเค้ามีของเด็ดๆอะไรออกมามั้งได้แต ่วนเวียนเล่นกับเด็กแถวๆบ้านครับก็เพลินๆดีเหมียนกัน นา
    WE CAN HOLD THIS WORLD TOGETHERem88

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ตอนนี้รู้สึกว่า ไม่ค่อยกระตือรือร้นหาของหรือหาจักรยานเหมือนแต่ก่อน อาจจะเป็นเพราะหยุดไปหลายวันเนื่องในโอกาสปีใหม่ เลยไม่ค่อยจะได้ทราบข่าวคราวอะไรจากในเน็ต และห่างหายจากการเดินตลาดรัชดาฯเสียนานมาก ทำให้ไม่ค่อยจะได้มีโอกาสพบเห็นสิ่งที่น่าสนใจหรือเต ะถูกต่อมตัณหาให้อักเสบ
    เหมือนเมื่อก่อน ที่นับๆดูแล้วปีที่ผ่านมาหมดเงินไปกับของเกี่ยวกับจั กรยานไม่ใช่น้อยๆ.....::
    สำหรับคนที่เพิ่งเริ่มเล่นหรือเล่นนานแล้ว ถ้ายั้งๆได้บ้างก็น่าจะดี คนที่อาจจะเล่นมานานก็เลือกหาเก็บแต่คันที่ชอบที่สุด รักที่สุด แล้วก็พอแค่นั้น ถือว่าสุดๆของเราแล้ว ส่วนเด็กที่เล่นใหม่ อาจจะยังเรียนอยู่ยังต้องขอเงินพ่อ-แม่ ก็ไม่ต้องไปเล่นหนักเหมือนคนอื่นเค้า เอาแค่พอประมาณ พอวิ่งได้ ราคาไม่กี่พันก็น่าจะพอ สำหรับตัวเองการหารถเพิ่มก็คงน่าจะหยุดเพียงเท่านี้ ยกเว้นเจอคันที่ถูกใจจริงๆ ซึ่งก็คงจะยากแล้ว....
    ช่วงหลายเดือนที่ผ่านมา ไม่ได้ซื้อของอะไรราคาหนักๆเข้ามา รู้สึกว่าการเงินค่อยคล่องตัวหน่อย เสาร์ที่แล้วซื้อจักรยานให้ลูกราคาแค่สองพันกลับรู้ส ึกว่ามีความสุขยิ่งกว่าได้อะไหล่จักรยานหายากราคาแพง กว่าเสียอีก เพราะอะไหล่จักรยานเหล่านี้ ซื้อมาก็เก็บใส่ตู้โชว์ไว้ ผิดกับจักรยานที่ซื้อใหม่ เห็นลูกชายลูบๆคลำๆด้วยความดีใจ คนเป็นพ่อก็พลอยปลื้มใจไปด้วย
    รูปนี้ไม่เกี่ยวกับจักรยาน แต่ต้องการให้เห็นภาพรถติดตอนกลับจากเหนือ ช่วงจังหวัดนครสวรรค์ ติดแบบไม่ขยับอยู่นาน จนต้องหนีเข้าไปอ้อมแถวๆอุทัยธานี ทะลุชัยนาท โน่น.......

รูป รูป  

Senior Member Nong - nui's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สถานการณ์บางอย่างก็ยังคลุมเคลืออยู่ยังมองไม่เห็นว่ าจะไปในทิศทางไหนกันแน่จะเดินหน้าหรือถอยหลัง( หมายถึงเศษฐกิจน่ะครับ ) บางครั้งก็มีผลทำให้อารมณ์ของการเล่นของตัวเองที่อยา กปล่อยหนักบ้างแต่คงไม่ถึงกับต้องเกหมดหน้าตักอารมณ์ สนุกก็ยังมีอยู่แต่ก็ยอมรับว่าลดหายไปบ้างจะจับจ่ายก ็จะยังคงคิดหน้าคิดหลังมากขึ้นเรียกว่าอยากเซฟตัวเอง ไว้ก่อนเพื่อที่ว่าจะได้สนุกกับคนอื่นเค้านานๆกล่าวค ือสนุกน้อยๆแต่หนุกนานๆเทือกนั้นช่วงนี้แอบยินดีกับห ลายท่านที่ได้เหน็บของสวยๆงามๆเข้าบ้านกันไปพลางๆก่อ นเนาะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nong - nui : 09-01-2007 เมื่อ 09:41
    WE CAN HOLD THIS WORLD TOGETHERem88

Senior Member ฮัมเบอร์'s Avatar
    สถานที่
    ชมรม ก้านกระทุ้งคราสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับพี่ ๆ ๆ คนบ้ารถถีบทุกท่าน ไม่ได้เข้ามาคุยกับ พี่ ๆ ๆ เสียนานเลย มั่วแต่ ยุ่ง ๆ ๆ เรื่องสอบ อยู่ ผมเห็นรูปที่ พี่วสันต์ ถ่าย จักรยานหน้าอาคารศรีวรจักร ผมก็ งง ๆ มันมีคานโค้ง ที่ทำใหม่ด้วยเหรอพี่ ยี่ห่อ อะไรเหรอครับ สแตนดาส หรือเปล่า ผมพึงเคยเห็นนะเนีย เพราะส่วนมากผมไม่ค่อยได้ไปเดินแถวนั้นในตอนสว่าง ๆ ๆ ซักเท่าไร เดินแต่คืนวัน เสาร์ ที่นั้นมี ร้านจักรยานร้านนึงด้วย ผมพอรู้จัก ร้านจริงๆๆเค้าอยู่ที่ พระแดง โน้น ใครต้องการหา อะหรัย ก็ขอแนะนำว่ามีที่นี้อีก ร้านนึงนะครับ ร้านอยู่ตรงซอย ข้างๆๆ ธนาคาร หรือ ตึก อะไรซักอย่างเนียแหละลองๆๆ หาดูครับ

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

จักรยานผู้หญิง28"คานโค้งในภาพ ไม่แน่ใจว่าเป็นรถจากจีนหรือเวียตนาม แต่ไม่ใช่สแตนดาร์ดครับผม..
    จักรยานถ้าเราไม่คำนึงว่าต้องเป็นรถเก่าๆอย่างเดียว ขอแค่เป็นทรงโบราณก็พอแล้ว ก็น่าจะเอารถแบบนี้ครับ ราคาคงไม่แพงมาก ต่อรองราคาลงได้ ไม่ลดก็ไม่ต้องไปซื้อ เพราะไม่ได้มีร้านเดียว

รูป รูป  

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

การซื้อหวยก็ได้แค่มีโอกาสลุ้น พอตรวจเสร็จแล้วโยนทิ้งไม่มีอะไรเหลือ การเล่นรถจักรยานถ้าไปซื้อที่สำเร็จแล้วมันก็สนุกได้ ตอนขี่ ไม่มีโอกาสตื่นเต้น แต่ถ้าเล่นซากรถอังกฤษแล้วต้องมานั่งทำ เดินตามอะหลั่ย มันสนุกไปอีกแบบ ไม่ต้องหาที่มันแพงจนต้องกินแกลบ เอารถพื้นๆสักคันพอขี่ได้ ขี่ไปขี่มาเดี๋ยวเจออะหลั่ยแล้วก็ค่อยเป็นค่อยไป มันสนุกดี มีเพื่อน มีโอกาสลุ้น ถึงแม้นานไปเบื่อมันแล้วก็ยังเปลี่ยนเป็นเงินได้ ถึงแม้จะไม่เท่าเก่าหรืออาจมากกว่าเก่า แต่ถ้าเล่นสักคันเดียวพอเบื่อไม่จำเป็นต้องขาย เอาประดับข้างฝา ก็ไม่เดือดร้อน ก็แล้วแต่มุมมองนะครับ......
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mka : 09-01-2007 เมื่อ 15:15
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

เห็นด้วยกับอาจารย์ครับ ก็เพราะวิ่งหาอะไหล่นี่หละครับ ถึงเจอกับผู้คนที่เค้าเล่นเหมือนเรา และก็มีอีกหลายๆคนและก็อีกหลายๆคน ที่ทั้งเหมือนและไม่เหมือนเรา ได้พูดได้คุย ความสนุกที่อีกหลายๆชีวิตคิดไม่ถึงว่า ไอ้เจ้ารถถีบเก่าๆเนี่ย จะให้อะไรมากกว่านี้ได้ (บางคนก็มีรถถีบนะ แต่ก็ไม่เคยมี...)
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เหมือนกันครับ เดี๋ยวนี้มีน้องๆหรือคนรู้จักกัน โทรมาถามเรื่องอะไหล่หรือเรื่องรถต่างๆ ถึงแม้ไม่ใช่เป็นการซื้อขาย แต่ก็ได้เป็นการทำความรู้จักคุ้นเคยกัน ก็ตอบได้มั่ง ไม่ได้มั่ง (ส่วนมากจะตอบไม่ได้):d ก็อาศัยฝากให้ไปโทรถามอีกคนที่อาจจะรู้ ก็ได้กลายเป็นรู้จักกันไปอีกต่อหนึ่ง....
    คอจักรยานที่เห็นๆจะมีหลายคอ มีทั้งแบบที่เพิ่งเริ่มจะเล่นอยากได้รถแบบสำเร็จเลย ไม่ได้สนใจว่าจะเป็นรถใหม่หรือเก่า ขอให้ซื้อมาแล้วเอาไปขี่ได้เลย เอาแค่ทรงโบราณ ล้อใหญ่ๆ เบรคเป็นก้านเหล็ก ตระแกรงหลังใหญ่ๆ (เค้าว่างั้น) อย่างนั้นก็ต้องที่วรจักร ราคาจะถูกกว่า ไม่อยากให้ซื้อที่ราคาแพงมากจนเกินไป
    ส่วนคออีกแบบหนึ่งที่เล่นรถไปได้สักระยะหนึ่ง ซึ่งมักจะหาโครงตัวดีๆแล้วค่อยใจเย็นหาอะไหล่เอา เก็บเล็กผสมน้อยไป แบบนี้สนุกไปอีกแบบ สนุกกับการลุ้น แม้แต่ตัวเองตอนนี้ก็ยังลุ้นอยู่เลย....

Member PPJ65's Avatar
    สถานที่
    ก้ำกึ่ง Classic Bile กาญจนบุรี & ราชบุรี คนบ้ารถถีบกาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

Talking

สวัสดีครับ ผมก็เป็นคนหนึ่งที่บ้ารถถีบสมัยที่เริ่มหาจักรยานแรก ๆ ก็ได้แต่เจ้าสแตนดาร์ด ไปตามหาที่บ้านไหนมาก็ได้แต่สแตนดาร์ด ในใจอยากจะได้รถอังกฤษกับเขาบ้าง ความพยายามยังไม่ซิ่นหวัง จนวันหนึ่งผมก็ไปได้เจ้ารถอังกฤษมาจนได้ หลังจากนั้นผมก็ไปได้มาอีกสองคัน จนถึงบัดนี้ผมคงจะตามหารถอังกฤษที่ผมชอบอีกซักสอง-สามคันก็พอแล้ว สำหรับคนที่พึ่งมาเล่นรถถีบใหม่ๆ ก็ขอให้เล่นอย่างจริงจัง อย่าไปเล่นกันตามกะแสตามคนอื่น เสียดายเงินครับ

รูป รูป  
    ขับดีนั่งสบาย ขับร้ายตายแน่
    ขับแย่รถพัง ขับระวังปลอดภัย
    ขับไวลงคู ขับไม่ดูลงคลอง
    ขับไม่มองขึ้นเกาะ ขับไม่เหมาะหัวขาด
    ขับประมาทเป็นผี ขับไม่ดีชนระเบิด
    ขับประเสริฐอยู่เย็น ขับไม่เป็นอย่าขับ
    ( ก้ำกึ่ง คลาสสิค ไบท์ ) สาขา กาญจนบุรี
    โทร. 081-0099750

หน้าที่ 124 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 24 74 114 115 116 117 118 119 120 121 122 123 124 125 126 127 128 129 130 131 132 133 134 174 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks