คนบ้ารถถีบคุยกัน - หน้า 128

หน้าที่ 128 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 28 78 118 119 120 121 122 123 124 125 126 127 128 129 130 131 132 133 134 135 136 137 138 178 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,906 ถึง 1,920 จากทั้งหมด 3056

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน

ผมสนับสนุนด้วย 1 ตัวครับพี่.. แล้วผมจะไปรับเองนะครับ...em24 em24 em24

ถ้าเสร็จแล้วเดี๋ยวไปรับที่คลองถมครับ สะ ดวกพี่ ดี
    ประหยัด อดออม เพื่อวันข้างหน้า

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

วันนี้วันครู สมาชิกหลายท่านในที่นี้ก็เป็นครูบาอาจารย์ ขอให้การทำงานของท่าน ลุล่วงด้วยดี พัฒนาประเทศชาติ และปลอดภัยกันทุกคนครับ

หายไปเป็นเด็กหลายวัน เห็นข่าวการทำเสื้อ"คนบ้านรถถีบ"แล้ว ก็อยากให้เสร็จไวๆ ช่วงอาทิตย์หน้าคงจะต้องแว้บไปหาพี่วสันต์บ้างละ เดี๋ยวรอดูวันให้แน่นอนก่อนครับ

เด็กขี้สงสัย : วันพ่อ ครูก็สอนให้ไหว้พ่อ วันแม่ ครูก็สอนให้ไหว้แม่
    ครู : ใช่แล้วจ้า มันเป็นหน้าที่ของเด็ที่ดี
    เด็กขี้สงสัย : อ้าว! ครูครับ ที่วันเด็ก ผมไม่เห็นพ่อแม่ไหว้ผมเลย....
    ครู : ....:: .......
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    ขณะนี้ได้ซื้อเสื้อไว้แล้วจำนวน60ตัว สำหรับผู้ที่จองเสื้อ รบกวนช่วยโทรมาที่ 08-1234-6980 วสันต์ เพื่อแจ้งจำนวนที่ต้องการ เพื่อจะได้เช็คว่าเสื้อยังพอมีอยู่
    เสร็จแล้วให้ส่งธนาณัติสั่งจ่ายที่ทำการไปรษณีย์จุฬาลงกรณ์
    มาที่ วสันต์ เกิดศิลป์
    25/25 ม.12 แขวงหนองค้างพลู เขตหนองแขม กรุงเทพฯ 10160

เนื่องจากการทำเสื้อคราวนี้ ไม่อยากจะให้รอกันนาน จึงคิดว่าจะสกรีนเสื้อภายในสัปดาห์หน้า และจัดส่งให้แก่ผู้ที่สั่งได้ประมาณต้นเดือนกุมภาพัน ธ์
    จึงขอให้ผู้ที่สนใจ ติดต่อมาที่เบอร์ดังกล่าว เพราะตอนนี้ยอดคนสั่งเสื้อมี46ตัวแล้ว จากที่ซื้อเสื้อรอไว้แล้ว60ตัว ดังนั้นจึงมีจำนวนเหลืออยู่ไม่มาก จึงขอรบกวนช่วยรีบแจ้งภายในสัปดาห์นี้ ถ้าไม่พอจะได้ซื้อเพิ่มเพื่อได้สกรีนพร้อมๆกันในสัปด าห์หน้า ซึ่งหลังจากนั้นแล้ว ก็จะไม่ทำเพิ่มขึ้นอีก...ซึ่งถ้าในสัปดาห์นี้ยอดคนสั ่งเสื้อยังไม่ถึง60 ตัว ก็คงจะทำในจำนวน60ตัวเท่าเดิม
    ขอบคุณครับ
    พี่รบกวน2ตัว ใส่1เก็บ1จ้า

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

วันนี้หยุดงานพาลูกๆเที่ยวหาดเจ้าสำราญ เพชรบุรี เนื่องในวันครู เพราะเด็กได้หยุด...:d
    ตอนนี้ยอดคนสั่งเสื้ออยู่ที่ 55ตัว (รวมของตัวเอง 4 ตัว )

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ช่วงนี้จักรยานไม่ได้มีอะไรเพิ่มเลย เรียกว่าหยุดเลยก็น่าจะใกล้เคียง....ปีที่แล้วได้ไฟม าหลายดวง หมดไปหลายบาทอยู่
    ตอนนี้กิจกรรมก็คงจะเป็นการหาอะไรทำไปเรื่อยๆที่เกี่ ยวกับจักรยาน เช่นหารูปจักรยานมาใส่กรอบแขวนให้เต็มผนังส่วนที่กัน เอาไว้ในบ้านสำหรับจักรยานล้วนๆ../\3
    อีกอันก็เรื่องเข็มกลัดที่ไปสืบราคาดูแล้ว ปรากฏว่า เฉพาะที่เป็นพลาสติคต้องสั่งทีนึง500 อันขึ้น ตกอันละ35บาท ถ้าร้อยอันโรงงานเค้าไม่รับทำ ส่วนเข็มกลัดโลหะที่ฉลุขึ้นรูปเป็นจักรยานก็ตกอันนึง 65 บาทนี่ก็ต้องเป็นร้อยขึ้นเหมือนกัน..
    เป็นอันว่าเรื่องทำเข็มกลัดคงต้องพับไป... ใครมีไอเดียใหม่ๆอยากจะทำอะไรก็เชิญได้นะครับ จะได้มีอะไรหลากหลายกว่าที่เป็นอยู่

ช่วง นี้ก็เงี่ยบ ๆ เหมือนกันครับ ไม่มีอะไรหวือหวา พอประกอบรถเสร็จก็หมดไฟ ต่อสู้ คงต้องหันมาเอาดีทางเก็บเงินเสียแล้ว
    วันเสาร์ที่จะถึงก็มีงานประกวดที่ บ้านต้นเปา เชียงใหม่ คงต้องบอกว่า 50 50 สำหรับงานนี้
    ได้ ข่าว มาแว่ว ๆ ไม่ทราบว่าจะแน่นอนเพียงไร ว่า จะนัดเจอกันอีก สำหรับคนบ้ารถถีบ แต่ คงต้องขึ้นอยู่กับทางโต้โผใหญ่พี่ วสันต์ ครับ มีข่าวยังไงบอกด้วยแล้วกันครับ

รูป รูป  
    ประหยัด อดออม เพื่อวันข้างหน้า

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

ทางนี้ก็เงียบเหมือนกันครับ ไม่มีอะไรน่าตื่นเต้น เศรฐกิจกำลังไม่ดีที่มีอยู่แล้วก็รักษาไว้สุดฤทธิ์ เรื่องจะซื้อใหม่ก็ไม่มีของซื้อ อ้อว่าจะไม่ซื้อ ลืมไป เมื่อกี้พวกคนบ้ารถถีบด้วยกันโทรคุยกันเรื่องตะเกียง วันนี้สงสัยต้องควักซื้อตะเกียงกับเขาสักลูก พี่ใหญ่แห่งวงการมีตะเกียงเป็นตู้ น้องน้องแห่งวงการจะมีกับเค้าสักลูกก็ไม่น่าเสียดายเ งิน เผื่อวันอาทิตย์ออกแต่มืดจะได้จุดตะเกียงบ้างแล้วเจอ กันก็แล้วกัน จะปั่นไปจอมบึงมาราธอนก็กลัวจะเข็ดกันเสียหมด อากาศมันร้อนด้วยจะไปกันสักเท่าไรยังไม่รู้เลย...... ....
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

พูดถึงเรื่องตะเกียงครับอาจารย์ ถ้าได้มาจริง คงต้องหารถให้เขากับอายุตะเกียงนะครับ เห็นซื้อขายกัยหลาย ๆใบ ไม่ทราบว่า ปีที่เริ่มใช้ตะเกียง นี่อยู่ประมาณไหนกันหนอครับ อะไหล่ตะเกียงก็หายากมั๊กมาก
    ได้มาจุติดบ้าง ไม่ติดบ้าง ครับ /\2
    ส่วนตัวผม ตอนนี้เก็บแต่หัวไฟที่ใช้กันทั่ว ๆ ไปคับ ใช้ง่าย ขายคล่องครับ

รูป รูป    

Senior Member Nong - nui's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ฟิตจังเนาะอาจารย์....ขี่ทุกวันหยุดเลย....ช่วงนี้จั กรยานเงียบๆแต่คนรักจักรยานก็ยังมีความสุขอยู่กับควา มเงียบ....ม่ะมีอะไรทำจัดบอลคนบ้ารถถีบเชื่อมสัมพันธ ์กันมั้ยครับ...นี่ท้าข้ามรัฐเลย....
    WE CAN HOLD THIS WORLD TOGETHERem88

สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ommy อ่านข้อความ
    พูดถึงเรื่องตะเกียงครับอาจารย์ ถ้าได้มาจริง คงต้องหารถให้เขากับอายุตะเกียงนะครับ เห็นซื้อขายกัยหลาย ๆใบ ไม่ทราบว่า ปีที่เริ่มใช้ตะเกียง นี่อยู่ประมาณไหนกันหนอครับ อะไหล่ตะเกียงก็หายากมั๊กมาก
    ได้มาจุติดบ้าง ไม่ติดบ้าง ครับ /\2
    ส่วนตัวผม ตอนนี้เก็บแต่หัวไฟที่ใช้กันทั่ว ๆ ไปคับ ใช้ง่าย ขายคล่องครับ
    ไม่เคยมีตะเกียงกับเค้าสักดวง ก็อยากมีมั่งครับ จะตรงรุ่นหรือไม่นั้นอีกเรื่องครับ ขอให้รู้ว่าไอ้รูปร่างแบบนี้เค้าเรียกว่าตะเกียงก็พอ ส่วนจะเอามาใช้หรือจะเอาไว้โชว์เฉยๆก็ยังไม่รู้ ....แต่ผมว่าจะใช้ตะเกียงหากบมาดัดแปลงเอามาใช้มันก็ หลักการเดียวกันนั่นแหละครับ .....ถึงเวลานั้นจะเอามาให้ดู....
    ไปเจอป้ายหน้าทะเบียนรถเครื่องแบบโค้งๆมาอันหนึ่ง กะจะเอามาติดกับบังโคลนหน้าจักรยาน พอดีอาจารย์แว่นทักท้วงเลยหยุดก่อน....ไอ้หมอนี่หัวไ ม่ศิลป์เลย.......
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mka : 17-01-2007 เมื่อ 15:16
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

อันนี้ผมว่า แล้วแต่อาจารย์นะครับ มันก็จะมีผลเรื่องน้ำหนัก แล้วก็ต้าน ลมครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

แถวบ้านมีครูสูงอายุท่านหนึ่ง แกเอารถมาสด้า 8 แรงมาติดอะไรอีรุงตุงนังไปหมด มีพัดลมหลายตัว หัวควาย หัววัว มันเยอะมากและเป็นจุดเด่นมากเวลาแกขับไปไหน พอพวกต่างจังหวัดผ่านมาเห็นก็จะถ่ายรูปกัน เคยออกรายการจำพวกสะเก็ดข่าวมาแล้วหลายช่อง เดี๋ยวนี้แกขายรถไปแล้วแต่ของตกแต่งแกไม่ให้ไป แกเอาไปติดสามล้อเครื่องแทน เดี๋ยวเจอจะถ่ายรูปมาฝาก คนอื่นเห็นก็คิดว่าครูคนนี้ไม่เต็มบาทอะไรทำนองนี้แห ละ แต่เมื่อได้ไปคุย มันเป็นเอกลักษณ์ของแกอย่างนั้น ตัวผมเองไม่รู้เหมือนกันไปเท่าไหร่แล้ว....ทั้งๆที่เ มื่อก่อนเป็นคนขี้อาย....หรือเพราะเสื้อที่ใส่ก็ไม่ร ู้ มันทำให้เปลี่ยนไป....

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ตะเกียงจักรยานตอนที่เก็บใหม่ๆราคามันไม่ถูกเหมือนเด ี๋ยวนี้ ที่ว่าไม่ถูกก็เพราะตอนนั้นหาพบน้อย แถมคนขายมีไม่กี่เจ้า เล่นตัวอีกต่างหาก ตะเกียงหลายตัวซื้อมาสามพันกว่าแต่ไม่มีที่ใส่ไส้ตะเ กียงก็มี เป็นปัญหามาก ต่อมาก็เก็บอยู่อย่างนั้นไม่อยากเอาออกมาขายใคร ให้จมอยู่กับเรานี่แหล่ะ เดี๋ยวนี้ ตะเกียงแก๊สสภาพดีๆจุดไฟติด เห็นขายอยู่นาน ยังนิ่งอยู่เลย คงเป็นเพราะมีคนนำเข้ามามาก หรือใครที่เก็บนานๆก็อยากจะปล่อย และเดี๋ยวนี้คงเป็นเพราะมีของโผล่มาอยู่เรื่อยๆ คนก็เลยไม่รีบเร่งมากนัก

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เคยใส่เสื้อคนบ้า...แล้วเดินคลองถมขณะก้มดูของ เห็นแม่ค้าสะกิดแฟนให้ดูและอ่านให้ได้ยิน ก็รู้สึกเฉยๆ ทีแรกก็อายๆ เดินไปไหนคอยแต่จะกอดอก แต่ข้างหลังเขียนตัวโตกว่าข้างหน้าอีก เดี๋ยวนี้เลิกอายแล้ว ดีเสียอีกให้เค้ารู้ว่าเราบ้ารถถีบ ถ้าเจอจักรยานจะได้สะกิดเบอกขาย..ไม่ต้องให้เราเดินไ ปถาม...;)

หน้าที่ 128 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 28 78 118 119 120 121 122 123 124 125 126 127 128 129 130 131 132 133 134 135 136 137 138 178 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks