คนบ้ารถถีบคุยกัน - หน้า 129

หน้าที่ 129 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 29 79 119 120 121 122 123 124 125 126 127 128 129 130 131 132 133 134 135 136 137 138 139 179 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,921 ถึง 1,935 จากทั้งหมด 3056

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน

Senior Member ฮัมเบอร์'s Avatar
    สถานที่
    ชมรม ก้านกระทุ้งคราสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ พี่ ๆ ๆ คนบ้ารถถีบทุกท่านนะครับ วันนี้มา ดึก หน่อย พี่วสันต์ ผมมีไอเดีย มาบอก ไม่รู้จะ เข้าท่า เข้าทาง หรือเปล่านะ ทำ ธง คนบ้ารถถีบไงพี่ จะ สกรีน หรือ ปัก เอาก็ได้ ผมว่า สวยดี นะ ทำผืนเท่า ๆ ๆ กับ ธงที่เค้า ชอบเอามาใส่หน้ารถ กันอะ ผมคิดว่า ราคา คงไม่เท่าไรอะนะพี่ แต่ทางที่ดี ผมว่า ควรจะ ปัก เลยดีกว่า เพราะ มันจะได้เลียนแบบกันยากหน่อย เอามาทดแทนเข็มกลัดไงพี่ ทำเป็น โลโก้ ของชมรม ไปเลย เจ๋งดีพี่

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

เมื่อวานเย็น คิดว่าจะได้ซื้อตะเกียงจักรยาน ก็ยังไม่ได้ แต่ดันไปได้ นกเป็ดน้ำ 28 ชายแทน ซื้อกันแบบง่ายๆ ขายไวๆ ทำนองนั้น พอตอนมืดแล้ว คนอยากบ้ารถถีบแถวท่าม่วงมาอ้อนๆขอซื้อรถถีบ บอกว่าตะเวณหาร้านตั้งแต่เย็นจนมืดเพิ่งจะเจอ ตัวเองบอกว่าไม่ได้เคยบอกขาย เค้าบอกว่าขอให้สักคันจะเอาไว้ออกกำลังกาย ตัวเองนึกว่าไอ้หมอนี่คงบ้าจริงเพราะแกอธิบายรวมทั้ง สาธยายว่าแกซื้อโครงฮัมเบอร์ 28 ชายมา มีหุ้มโซ่และบังโคลนของญี่ปุ่นมา 4,000 บาท พร้อมทั้งทุกรถมาให้ดูด้วย โครงหักมีรอยซ่อมมา แต่เจ้าของเดิมพ่นสีทับไว้ ผมเองบอกว่าถ้าสภาพนี้น่าจะไม่เกิน 500 บาท แกก็อ้อนต่อว่าแกถูกหลอกมา ขอแกสักคันเถอะ ก็เลยต้องยอมแต่แกบอกว่าแล้วจะมาอีกทีเอารถกระบะมาทุ กเลย เมื่อวานแกเอารถเก๋งมา
    ดูท่าทางบ้าขนาดนี้ บอกให้แล้วถ้าไม่มาเอา มาคราวหน้าต้องให้ไปซื้อที่แถวเสรีไทยซะแล้ว เพราะคนนั้นเค้าพูดภาษาท่าม่วงรู้เรื่องดี.......
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

em_kks's Avatar
    สถานที่
    Cafe'33
    ขอบคุณ
    0

อยากได้เสื้อครับต้องทำยังไรหรอครับ
    ผมว่า ธง ก็ดีนะครับ

tong's Avatar
    สถานที่
    มณฑลภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับพี่วสันต์ และ พี่ๆเพื่อนๆคนบ้ารถถีบทุกคนครับ พี่ครับไม่ทราบว่าเสื้อยังพอสั่งทันรึป่าวครับ ถ้าทันผมขอสั่งจอง 6 ตัวนะครับ

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เสื้อที่สั่งซื้อมา66ตัว ตอนนี้มีคนจองหมดแล้วนะครับ รวมทั้งต๋องภูเก็ต และคนเชียงใหม่ที่ส่งข้อความส่วนตัวมาเมื่อคืนนี้เป็ น7ตัวสุดท้าย หลังจากนี้คงต้องรอสกรีนเสื้อซึ่งคงจะเป็นประมาณอาทิ ตย์หน้า คาดว่าประมาณต้นเดือนกุมภาพันธ์ ก็คงจะเสร็จ

ต๋องหายไปไหนมา....คิดว่าลืมรถถีบไปซะแล้ว.....em19 em19

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ขออนุญาตคุยเรื่องเสื้ออีกนิดนึงนะครับ
    สำหรับเสื้อคนบ้ารถถีบที่มีคนสั่งจองเต็มจำนวนเสื้อท ี่ซื้อมาแล้ว และยังไม่ทราบแน่นอนว่ายังมีคนต้องการอีกหรือไม่และจ ำนวนอีกเท่าไร จึงคิดว่าจะสั่งซื้อเสื้อเพิ่มอีกจำนวนหนึ่ง จำนวนประมาณสิบตัว สำหรับเผื่อขาด และเผื่อเสีย โดยหลังจากที่สกรีนเสื้อเสร็จแล้วในประมาณอาทิตย์หน้ า ก็จะได้แจ้งให้ทราบอีกครั้งว่า สรุปยอดเสื้อที่ยังเหลืออยู่มีจำนวนเท่าไร เพื่อผู้ที่อาจจะสนใจภายหลังจะได้ซื้อไป
    ส่วนผู้ที่สนใจอยากจะได้เสื้อ ให้โทรแจ้งมาที่ 08-1234-6980 วสันต์ ขอให้เป็นในสัปดาห์นี้นะครับ เพราะจะสั่งเสื้อเพิ่มในประมาณวันจันทร์ที่จะถึง
    ซึ่งหลังจากสกรีนเสร็จแล้ว ก็จะไม่มีการทำเพิ่มขึ้นมาอีก ขอบคุณครับ

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เมื่อวานไปเที่ยวบ้านจักรยาน เห็นมีไฟลูกัสอยู่ดวงนึง ถูกขโมยสวิทซ์ไป เลยถ่ายภาพมาให้ดูกันครับ
    น่าเบื่อพวกขโมยจริงๆ คิดว่าความลับไม่มีในโลกต่อไปก็ต้องรู้ว่าเป็นใคร

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 19-01-2007 เมื่อ 12:13

สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

จักรยานโบราณทำท่าจะเงียบไม่จริง ที่เงียบเพราะของมันน้อยลงมากกว่า และเศรษฐกิจร่วมผสมโรง เห็นพวกลงขายลงซื้อกันให้ขวักไขว่ เมื่อกี้อาจารย์แว่นก็โทรมาถามส่งวงล้อยังไง ก็หอบล้อไปขาวๆไปให้แล้วเค้าจะรับส่งยังไงหล่ะ ผมเองก็ไม่เคยส่งสักทีเพราะไม่มีของจะขาย ก็เลยบอกมั่วๆไปว่าให้หากระดาษพันรอบๆแล้วเขียนชื่อท ี่อยู่ติดเข้าไป สนุกดีนะขายของกันโดยไม่ต้องเห็นหน้าเห็นตา เอาความจริงใจก็ทำมาหากินกันได้ ที่หลอกลวงกันก็กระเด็นตกขอบไปกันหมดแล้ว ที่เห็นนามแฝงอยู่ทุกวันนี้ ส่วนมากจะรู้นิสัยใจคอกันหมดแล้ว นี่ก็ว่าจะไม่ซื้อก็อดซื้อเพิ่มเข้ามาอีกคัน ราคามันไม่แรงก็น่าซื้อ ส่วนคนถามซื้อก็มีเกือบทุกอาทิตย์ ส่วนมากจะถามแล้วไม่อยากฟังคำตอบซะมากกว่า ไอ้ที่ออดอ้อนอยากได้จริงๆก็มีหลงมาบ้าง ยิ่งมีการทำเสื้อคนบ้ารถถีบ ก็เป็นการกระตุ้นให้หลายคนเกิดความตื่นตัว ยิ่งเห็นคนบ้ารถถีบแถวเมืองกาญน์ที่ขี่กันทุกอาทิตย์ ชาวบ้านบ่นเสียดายที่เมื่อก่อนขายเป็นเศษเหล็กไปหมด ...ไม่อย่างนั้นก็จะทำมาร่วมแจมด้วย.........
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    เมื่อวานไปเที่ยวบ้านจักรยาน เห็นมีไฟลูกัสอยู่ดวงนึง ถูกขโมยสวิทซ์ไป เลยถ่ายภาพมาให้ดูกันครับ
    น่าเบื่อพวกขโมยจริงๆ คิดว่าความลับไม่มีในโลกต่อไปก็ต้องรู้ว่าเป็นใคร
    ความลับไม่มีในโลกนี้จริงๆ อย่างน้อยที่สุดไอ้คนลักนั่นแหละรู้ รู้ว่าตัวมันเองนิสัยไม่ดี ที่บ้านจะไม่ใส่อุปกรณ์แต่งไว้ที่รถ ไฟที่ใส่ก็เป็นหัวไฟจากโรงเหล็ก 5 บาท 10 บาท ก็มีเพลทนี่แหละดูจะง่ายหน่อยแต่การจอดรถไว้เป็นกลุ่ มก็ดีไปอย่าง ดูแลง่าย ไม่ต้องใช้กล้องวงจรปิดหลายตัว แค่สองตาของไอ้ดำมันเห่ากระโชก ก็มีคนหันมามอง แต่ก็เพื่อความไม่ประมาท เพลทที่มีราคาหน่อยและหายากๆ มันอยู่ในรัศมีโซ่ ของไอ้ดำวิ่งถึง ถ้าหายก็สงสัยคุณหนุ่มกับอาจารย์แว่นสองคนนี้ไว้ก่อน เนื่องจากมาบ่อยจนเป็นเพื่อนกับเจ้าดำไปแล้ว....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mka : 20-01-2007 เมื่อ 11:41

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เรื่องของที่ระลึกเกี่ยวกับจักรยานโบราณนี่ก็คิดตั้ง หลายอย่างเช่นเสื้อ เข็มกลัด สติกเกอร์ หมวก ธง ฯลฯ แต่เนื่องจากความชอบของแต่ละคนอาจจะไม่เหมือนกัน รวมไปถึง เรื่องเศรษฐกิจ จึงมาลงตัวที่เสื้อ เพราะว่า สามารถนำมาใส่ได้ ส่วนของอื่นๆก็กำลังศึกษาเกี่ยวกับราคา แบบที่ทำ และที่สำคัญที่สุดก็คือ จำนวนคนที่ต้องการ แต่จะว่าไปแล้ว การทำอะไรออกมามากๆมันจะเฝือ เดือดร้อนกระเป๋าบ่อยๆก็ไม่ดีทั้งคนทำและคนซื้อ เลยคิดว่าตอนนี้ทำเสื้อไปก่อนก็พอ
    ส่วน"คนบ้ารถถีบ"นั้น เป็นชื่อที่ตั้งขึ้นมาสำหรับเรียกคนที่ชอบจักรยานโบร าณเ เพียงแต่เรียกให้มันดิบๆหน่อยเท่านั้นเอง ไม่ได้เป็นชมรมหรือกลุ่มเป็นเรื่องเป็นราว ซึ่งใครจะไปหรือจะมาอ่านมาคุยในนี้ก็ได้ ไม่ได้มีกำหนดกฏเกณฑ์แต่อย่างใด ขอเพียงแต่ให้เข้ามาคุยกันอย่างสร้างสรรค์ แบบสบายๆ ก็พอแล้ว
    คนที่คุยกันหรืออ่านกันในนี้ พอนานๆเข้าก็อาจจะมีความคุ้นเคยสนิทสนมกัน มีอะไรก็บอกข่าวส่งข่าวถึงกัน กลายเป็นกลุ่มคนบ้ารถถีบแบบกลายๆ เหมือนในเวบอื่นๆที่มีกลุ่มคนเข้ามาคุยกันจนสนิทกันแ ล้วก็มีการพบปะพูดคุยกันเป็นบางครั้ง ซึ่งในบอร์ดนี้ก็เช่นกันที่เคยมีการนัดพบมาแล้วในสอง ครั้งที่ผ่านมา...
    แต่ส่วนตัวแล้วก็คิดว่าเป็นอย่างนี้ก็ดีแล้ว เวลานัดอะไรก็โพสต์ในนี้ใครสะดวกก็มา หรือใครไม่สะดวกก็เข้ามาดูภาพเฉยๆหลังจากมีการเจอกัน แล้ว...
    ทุกวันนี้ ถึงแม้จะรู้จักพูดคุยกันแต่ในเวบหรือเข้ามาอ่านเฉยๆ ยังไม่เคยเห็นหน้าค่าตา แต่ก็โทรคุยกันอยู่บ่อยๆ เป็นกลุ่มคนบ้ารถถีบที่จับตัวกันพอหลวมๆ เช่นน้องที่อยุธยา สุพรรณ หัวโป่อยู่ลำปาง อาจารย์mkaและน้องniceหรือต่อท่ามะกา น้องpj ชลบุรี น้องหนุ่ย และอีกหลายๆคนในกรุงเทพฯและต่างจังหวัดที่อาจจะเอ่ยไ ม่หมด ซึ่งสามารถที่จะติดต่อโยงใยเป็นเครือข่ายถึงกันหมด ....ซึ่งหวังว่าต่อๆไปโครงข่ายก็คงจะโยงใยไปทั่วมากย ิ่งขึ้นๆ...เป็นสายใยของไมตรีที่คนบ้ารถถีบกลุ่มหลวม ๆกลุ่มนี้มีให้กัน..

tong's Avatar
    สถานที่
    มณฑลภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nicee อ่านข้อความ
    ต๋องหายไปไหนมา....คิดว่าลืมรถถีบไปซะแล้ว.....em19 em19
    สวัสดีครับคุณหนุ่ม ยังอยู่ครับไม่ได้หายไปไหน แต่เวลาว่างไม่ค่อยจะมีเท่านั้นเองครับ ตั้งแต่พ่อเสีย สิ่งที่ต้องรับผิดชอบ ก็เพิ่มขึ้นเป็นเท่าตัวครับ ทำให้ต้องห่างหายจากจักรยานไปบ้าง แต่ก็ไม่ลืมครับ (เข้ากระดูกแล้วครับ ) ลืมยาก.....

สุรแผน เพชรน้ำไหล's Avatar
    สถานที่
    ปุ๊ด-ซี-แลน Scooter แก๊งค์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คงเป็นผมนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    เสื้อที่สั่งซื้อมา66ตัว ตอนนี้มีคนจองหมดแล้วนะครับ รวมทั้งต๋องภูเก็ต และคนเชียงใหม่ที่ส่งข้อความส่วนตัวมาเมื่อคืนนี้เป็ น7ตัวสุดท้าย หลังจากนี้คงต้องรอสกรีนเสื้อซึ่งคงจะเป็นประมาณอาทิ ตย์หน้า คาดว่าประมาณต้นเดือนกุมภาพันธ์ ก็คงจะเสร็จ

คนที่เชียงใหม่ที่ส่งข้อความส่วนตัวมาเมื่อคืนนี้เป็ น7ตัวสุดท้ายคือผมเองนะครับ

ขอบคุณครับ
    /\8ชมรมกอดลมไว้อย่าให้หงอย ปี2 กับโจรไพรใจทรามนาม สุรแผน 089-4312309
    [email protected]
    อะไหล่ จักรยานโบราณ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=195664

อะไหล่มอไซค์ รวมรถแม่บ้าน-วิบาก ประเภทมือ 2 ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNcSqIz3zk

อะไหล่ SUZUKI kawasaki วิบาก/สปอร์ต/แท้/เทียม
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...55#post7788455

อะไหล่มอไซค์ HONDA ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=401798

อะไหล่ YAMAHA ล้วนๆ สำหรับปี 2556 ล่าสุด
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNc1qIz3zk

นายชัยภัทร วงค์คำ
    547-147-322-1 กรุงไทย สาขาข่วงสิงห์ เชียงใหม่
    286-2-43966-2 กสิกรไทย สาขา สารภี เชียงใหม่
    ส่ง ไปรษณีย์ ไทย แต่ไม่รับส่ง ทาง พกง โปรดเข้าใจ
    ไม่มีหน้าร้านครับ ขายทางอินเทอร์เนต อย่างเดียว
    เงื่อนไขอื่นๆ เจรจากันได้ครับ โปรดเข้าใจครับ
    line ID surapan-parts

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เมื่อเช้ามีเหตุต้องไปธุระอีกอำเภอหนึ่ง ได้แวะเวียนร้านซ่อมจักรยานที่คุ้นเคยซึ่งระยะหลังๆเ ห็นแกทำแต่รถเครื่อง ส่วนมากจะหนักไปทางขึ้นล้อเปลี่ยนยาง งานซ่อมเครื่องคงไม่เป็น แต่ก็เห็นจักรยานโบราณมาให้ทำสองคันด้วยกัน เป็นรถสแตนดาร์ดทั้งคู่ ซึ่งเมื่อก่อนไม่เคยเห็นเอารถโบราณมาทำเลย ทำสีแล้วและกำลังรอชุบชิ้นส่วนอยู่ เห็นวงล้อสแตนดาร์ดดำๆ แกก็จะเอาไปชุบ ก็เลยบอกกับเจ้าของร้านว่าให้เปลี่ยนใหม่ไปเลยเพราะก ารชุบเดี๋ยวก็ขึ้นสนิมอีก ราคาก็ไปห่างไกลกันเท่าไร เจ้าของร้านบอกอีกว่าแกไปได้รถมาจากทางเหนือมา
    มานั่งนึกถึงคนที่เล่นใหม่ๆ การเล่นรถแบบนั้นมันก็เกือบ 5,000 บาทเข้าไปแล้ว สู้ไปซื้อใหม่ๆเลยยังไม่ถึงขนาดนั้นเลย เหมือนกับตัวผมเองซึ่งเมื่อก่อนก็เก็บแต่สแตนดาร์ดเต ็มไปหมด ถ้ารักจะเล่นจริงๆก็ไปกับคนที่เล่นเป็นสักหน่อยให้แก แนะนำก็ดี แต่รู้สึกว่าแถบนั้นจะเริ่มหารถกันหรือเปล่าไม่แน่ใจ เพราะเมื่อสองสามวันก่อนที่มาออดอ้อนขอซื้อก็มาจากแถ วนั้น หรือเพราะว่าพวกคนบ้ารถถีบได้ปั่นไปเที่ยวที่ต่างอำเ ภอมาเมื่อช่วงปีใหม่ ได้ทิ้งเถ้าถ่านเชื้อปะทุไว้ หลายวันเข้าจึงเกิดเป็นประกายไฟวาบ ๆ ขึ้นมา....

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

พักนี้หัวขบวนคนบ้ารถถีบไม่ค่อยมาคุยตอนเช้าเลย ปล่อยให้หางขบวนคุยไม่อั้นอยู่คนเดียว
    พอดีมีน้องสั่งเสื้อเพิ่มอีกตัว สรุปแล้วเป็น Xl 2 ตัว L 8 ตัว M 2 ตัว รวมเป็น 12 ตัว ครับ

หน้าที่ 129 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 29 79 119 120 121 122 123 124 125 126 127 128 129 130 131 132 133 134 135 136 137 138 139 179 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks