คนบ้ารถถีบคุยกัน - หน้า 131

หน้าที่ 131 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 31 81 121 122 123 124 125 126 127 128 129 130 131 132 133 134 135 136 137 138 139 140 141 181 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,951 ถึง 1,965 จากทั้งหมด 3056

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

ฝนตกอย่างกับฟ้ารั่ว แต่ห่างกันไม่กี่สิบเมตรกลับไม่มีฝน ความปรวนแปรเกิดจากลมหนาวลงมา แต่พวกคนบ้ารถถีบแถวท่ามะกาก็บ้าไม่หยุด เมื่อวานขับรถฝ่าสายฝนไปบ้านอาจารย์ทวี เอาเด็กใหม่ไปดูซิว่าอะไรเป็นอะไร ไปดูความสมบูรณ์แบบ กลับมาจะได้พัฒนาแถวบ้านเราให้ดีขึ้นอีกสักหน่อยก็ดี ไม่น้อย เดี๋ยวว่างๆจะพาไปดูล้อโตซึ่งเจ้าของล้อโตก็บ้าไม่แพ ้กัน....
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

นัดอาสมศักดิ์ที่ไหนครับ พี่สวันต์ แล้วกี่โมงครับ
    ประหยัด อดออม เพื่อวันข้างหน้า

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

นัดไว้ที่ลานพระรูป ตอนหกโมงกว่าๆครับ ตอนเย็นหน่ะ...:) เฮียสมศักดิ์ วันนี้แกไปทำงานแถวๆนครชัยศรี ถ้ากลับมาทันแกก็จะปั่นจักรยานมาแจมด้วย...อ๋อมมาสิ ได้มานั่งคุยกัน
    ทีแรกว่าจะหาที่ทานข้าวคุยกันเฉยๆ แต่แขกมาทั้งทีแล้ว ถ้าไม่เอารถถีบออกมาปั่นมันก็จะดูยังไงๆอยู่...ก็เลย เอามาสามคันเลย... จะได้ไปถ่ายรูปแถวๆข้างตึกกระทรวงกลาโหมด้วย เล็งมานานแล้ว

สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

เมื่อวันอาทิตย์ตอนขี่จักรยานไปห้วยกระบอกและแวะกินข ้าวกัน สังเกตุเห็นมีสาวร้านเย็บผ้าจดๆจ้องๆอยู่คนหนึ่ง พอกินเสร็จเริ่มขี่ผ่านร้านเย็บผ้าก็มีเสียงแจ้วๆถาม ว่าคันนั้นเท่าไหร่ ก็หันไปมองกัน...เอ.....คนสวยถามคันไหนนี่....ก็มาลง ที่ฮัมเบอร์ 28" ชายของคุณต่อ ....ตัวผมเองก็มานั่งนึกว่ารถที่เป็นที่สนใจนี่เป็นร ถทำสี่นี่เอง ขี่มากันตั้งหลายคันถามอยู่คันเดียว แต่มานึกในทางที่มีโอกาสเป็นไปได้อีกอย่างหนึ่งคือ คนขี่มันรูปหล่อต่างหาก....เฮ้อ หล่อนตาถึง....
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เวลาจะขี่ไปทางไหนต้องแน่ใจว่าแถวนั้นไม่มีรถตามใต้ถ ุนหลงเหลืออยู่แล้ว มันมีเหตุผลครับ.....
    เมื่อวานมีโทรศัพท์จากคุณตำรวจบอกว่า ทางกรรมการจัดงานประเพณีกลางเดือนสามของวัดแห่งหนึ่ง แถวนั้นได้ขอเบอร์โทรศัพท์จากคนบ้ารถถีบหลายคนไป จุดประสงค์คือแกต้องการจะขอยืมจักรยานโบราณมาโชว์ในง าน ทางผมบอกว่าเอาไปโชว์ได้แล้วใครจะรับผิดชอบอะหลั่ยถ้ าเกิดสูญหายไป เมื่อก่อนได้ข่าวว่ามาเอาจักรยานไปถ่ายหนังแล้วเวลาค ืนเละเทะไปหมด และก็ใครจะไปดูจักรยานโบราณกับงานวัดในท้องถิ่นแบบนั ้น แต่ก็ยังไม่ได้รับการติดต่อมา ....คงจะเป็นผลพวงของการปั่นปลุกระดมของกลุ่มจักรยาน โบราณนี่เอง ....แถวที่ปั่นไปถ้ามีจักรยานบ้านหลงเหลือคงไม่มีใคร ขายแน่เนื่องจากเค้าก็อยากบ้าเหมือนพวกเราเหมือนกัน. ....

Senior Member Nong - nui's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หากว่านกได้ย้อนคืนสู่บ้านเก่าก็จงได้เอาความคนึงของ ฉันไป..หากว่าเมฆจะม้วนตัวเป็นสายฝนก็จงละลายความทุก ข์ทนของฉันด้วย..อากาศเรลวนปรวนแปรจังครับเมื่อคืนตี สองกลางๆฝนตกฉะเอารถถีบที่จอดอยู่ข้างโรงรถเปียกหมดเ ช้ามาหนิมเต็มต้องมานั่งเช็ดท่ามกลางลมเย็นคล้ายจะหน าวอีกอากาศพามึนไปหมด

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nong - nui : 25-01-2007 เมื่อ 14:14
    WE CAN HOLD THIS WORLD TOGETHERem88

Senior Member Nong - nui's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ชอบบรรยากาศคนบ้ารถถีบที่ถ่ายเมื่อคืนนี้จังครับดูแส งไฟระย้าจับใจจริงๆคานไขว้เลยได้ติดไฟทั้งหน้าและหลั งเลยเนาะ
    WE CAN HOLD THIS WORLD TOGETHERem88

tong's Avatar
    สถานที่
    มณฑลภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mka อ่านข้อความ
    เมื่อวันอาทิตย์ตอนขี่จักรยานไปห้วยกระบอกและแวะกินข ้าวกัน สังเกตุเห็นมีสาวร้านเย็บผ้าจดๆจ้องๆอยู่คนหนึ่ง พอกินเสร็จเริ่มขี่ผ่านร้านเย็บผ้าก็มีเสียงแจ้วๆถาม ว่าคันนั้นเท่าไหร่ ก็หันไปมองกัน...เอ.....คนสวยถามคันไหนนี่....ก็มาลง ที่ฮัมเบอร์ 28" ชายของคุณต่อ ....ตัวผมเองก็มานั่งนึกว่ารถที่เป็นที่สนใจนี่เป็นร ถทำสี่นี่เอง ขี่มากันตั้งหลายคันถามอยู่คันเดียว แต่มานึกในทางที่มีโอกาสเป็นไปได้อีกอย่างหนึ่งคือ คนขี่มันรูปหล่อต่างหาก....เฮ้อ หล่อนตาถึง....
    555+ อาจารย์เองก็รีบๆ ไดเอท หล่ะ เผื่อต่อไปมีสาวๆ ตาถึงมาขอซื้อจักรยานของอาจารย์มั้ง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tong อ่านข้อความ
    555+ อาจารย์เองก็รีบๆ ไดเอท หล่ะ เผื่อต่อไปมีสาวๆ ตาถึงมาขอซื้อจักรยานของอาจารย์มั้ง
    เมื่อวานตอนเที่ยงออกไปในหมู่บ้าน ก็ตะโกนถามแบบซาเล้ง "มีรถเก่า ของเก่ามาขาย" สาวๆบอกว่าคนเก่าไม่เอาบ้างหรือ" คือเป็นกันเองครับ ไปไหนๆเค้าจะรู้และล้อเล่นว่าจะให้คนเก่าที่เป็นหม้า ยบ้าง คนเก่าขึ้นคานบ้าง แต่ในส่วนลึกๆแล้วเค้าไม่รู้ว่าเราเป็นคนชอบเด็ก ประเภทโคแก่ชอบกินหญ้าอ่อนอะไรทำนองนั้น....แต่ไม่ใช ่เด็กๆผู้ชายที่มาปั่นจักรยานด้วยกันนะครับ....

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เดี๋ยวนี้มีเวลาเข้ามาคุยน้อยลง แต่ความบ้ายังเท่าเดิม ถ้าจะบ้าเพิ่มกว่านี้ท่าทางคงจะยังก่อน แค่นี้คนที่บ้านก็บ่นเบื่อๆแล้ว น่าอิจฉาคนได้ปั่นจักรยานอยู่บ่อยๆ ได้สูดบรรยากาศกลิ่นดินกลิ่นหญ้า ไว้มีโอกาสคงได้ไปปั่นแถวๆนั้นมั่งนะครับ...สงสัยต้อ งรอจังหวะบวก../\4

ขอบคุณ
    0

ทางนี้ก็มีเฉียดๆหางเลขบ้างเหมือนครับกันช่วงหลังๆนี ้จะลื้อรถถีบทำรถถีบก็ทำให้ต้องดูทิศทางลมอยู่บ้างเห มือนกันเคยมีหลุดออกมาแว่วๆว่า...บ้าดีนักทำไมไม่นอน กับรถีบซะหล่ะ...เอ้หรือจะหันไปเล่นอย่างอื่นที่นอนด ้วยแล้วคนไม่คิดว่าบ้า...ดี...............คนที่บ้าน นอนทุกข์แต่เราหนุกกับรถต่อ

Member PPJ65's Avatar
    สถานที่
    ก้ำกึ่ง Classic Bile กาญจนบุรี & ราชบุรี คนบ้ารถถีบกาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

อาทิตย์ที่ผ่านมาปั่นจักรยานไปห้วยกระบอบ แถวนั้นอากาศไม่ค่อยดี สองข้างทางมีแต่ขี้วัวตากแห้ง ทางก็ไม่ค่อยดีสะเทือนย่างกับขี่ม้า กลับมาถึงบ้าน ทั้งอาจารย์ พี่หนุ่ม พี่ต่อ บอกว่าจะไม่สบายยยยยยยยยยย em96

รูป รูป  
    ขับดีนั่งสบาย ขับร้ายตายแน่
    ขับแย่รถพัง ขับระวังปลอดภัย
    ขับไวลงคู ขับไม่ดูลงคลอง
    ขับไม่มองขึ้นเกาะ ขับไม่เหมาะหัวขาด
    ขับประมาทเป็นผี ขับไม่ดีชนระเบิด
    ขับประเสริฐอยู่เย็น ขับไม่เป็นอย่าขับ
    ( ก้ำกึ่ง คลาสสิค ไบท์ ) สาขา กาญจนบุรี
    โทร. 081-0099750

หวังว่าอาทิตย์นี้..อาจารย์คงจะเลือกทางที่อากาศดีๆห น่อยนะครับ....em97 em97

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อาทิตย์หน้าไปอนุสาวรีย์ยุทธหัตถี ที่ดอนเจดีย์ พนมทวน แล้วกัน บรรยากาศดี ทางสุพรรณเค้ากำลังมีงานกัน แต่ทางดอนเจดีย์ พนมทวนไม่รู้มีอะไรหรือเปล่า แต่ขอความกรุณาตรวจสอบสภาพจักรยานหน่อยนะครับ ไอ้ประเภทขี่ไปแล้วโซ่ขาดกลางทางต้องไปยืมเครื่องมือ ชาวบ้านหน่ะ มันเสียเวลา หรือว่าเป็นแผนไปดูลูกสาวเค้า ไปกลับน่าจะเกิน 60 กิโล ระวังกล่องดวงใจจะอักเสบด้วยนะครับ ไม่แน่ใจสภาพทางลัด....

ok..ครับอาจารย์....เดี๋ยวจะเช็ครถให้ไหลลื่นเลยจะได ้ไม่ต้องเหนื่อยมาก....

หน้าที่ 131 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 31 81 121 122 123 124 125 126 127 128 129 130 131 132 133 134 135 136 137 138 139 140 141 181 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks