คนบ้ารถถีบคุยกัน - หน้า 180

หน้าที่ 180 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 80 130 170 171 172 173 174 175 176 177 178 179 180 181 182 183 184 185 186 187 188 189 190 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,686 ถึง 2,700 จากทั้งหมด 3056

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

ตั้งแต่ปีที่แล้วมันยังไม่ยอมลบอีกหรือนี่.....เมื่อ วานก็มาคลุกอยู่ที่บ้านทั้งวันแถมได้เงินใช้อีกครึ่ง หมื่น...พอดีคนมาซื้อซากตู้ของอาจารย์แว่นที่มาฝากไว ้ที่บ้าน ...นั่นสิ ... เมื่อวานมันพูดแปลกๆ เกี่ยวกับในเว็บ...มันเอารูปมาขายนั่นเอง.........แต ่......
    ........วันเสาร์อาจารย์แว่นกำลังหลงระเริงที่คลองถม ผมเองแอบไปชายแดนพม่าด้านพุน้ำร้อน เลยไปทางบ้านเก่า ห่างจากตัวเมืองกาญณ์ 65 กิโลเอง แต่ถนนไปสุดห่างจากชายแดน 400 เมตร ที่เหลือต้องเอารถ ขับ 4 เข้าไปเนื่องจากเมื่อคืนก่อนไปฝนตกหนัก แต่ก็เห็นคนเอารถเครื่องเข้าไปกัน หรือสามารถเดินเข้าไปได้ แต่ผมเองไม่ได้เข้าไปเนื่องจากเค้าว่าจะคึกคักเฉพาะว ันศุกร์เนื่องจากชาวบ้านพม่าเอาสินค้ามาขาย พวกปลาแคร่ ปลาคัง หมูป่า เก้ง เลียงผา เอาไว้ต้องย่องไปใหม่ ก็แวะร้านอาหารร้านหนึ่ง ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าร้านแบบนั้นเป็นพวกอาหารอะไร ขณะนั่งกินก็มีชาวพม่าเอาปลาขายที่ร้านอาหาร เป็นพวกปลากดตัวใหญ่ๆ แม่ค้าบอกว่าบางทีก็ปลาแคร่ตัวละ 40 โล แต่เมื่อวานเป็นตัวเล็กหน่อย สัก 20 โลเห็นจะได้ เอามาเป็นกระสอบปุ๋ยเลย เค้าหาในแม่น้ำฝั่งพม่าซึ่งห่างจากชายแดนไทยแค่สิบกว ่ากิโลเมตร
    ...ชายแดนด้านบ้านเก่าได้ข่าวว่าจะเปิดเป็นจุดผ่านแด นเนื่องจากการไปไม่ไกลจากกรุงเทพ ฯ ส่วนด่านเจดีย์สามองค์ ห่างจากตัวเมืองกาญจน์มาก
    ....เมื่อวานออกจากชายแดนพุน้ำร้อน(แถวเหมืองจรินทร์ )ไปออกทางมหาวิทยาลัยมหิดล ที่ไทรโยคแล้วต่อไปเหมืองปิล๊อก ทองผาภูมิโน่น ระหว่างทางก็แวะถ่ายรูปมาฝากกัน ไม่รู้ว่าใครเคยเป็นเจ้าพ่ออยู่ที่นี่......

รูป รูป    
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

การไปเที่ยวบ้านอีต่อง ถนนหนทางก็ดีเป็นถนนวิ่งบนเขาทางจะแคบ และโค้งมากหน่อย และก็เกือบไปหลายครั้งเนื่องจากพวกที่วิ่งสวนมาชอบกิ นเลน และตัวเองก็ชอบกินเลนเค้าเหมือนกัน เนื่องจากรถทุกคันใช้ความเร็วได้ประมาณ 20 - 30 กิโลเมตรต่อชั่วโมง คนอื่นอาจจะเคยไปมาแล้ว แต่ตัวเองเพิ่งจะเคยไป (เจ้าพ่อทองผาภูมิคงไม่พลาด) ระหว่างทางก็มีจุดชมวิว พอถึงหมู่บ้านอีต่องก็จะมีป้ายบอกจำนวนโค้ง แต่พอไปถึงชายแดนพม่าด้านอีต่องก็จำทิศไม่ได้ เห็นตชด. บอกว่าเลยทิวเขานั่นไปจะเป็นทะเลอันดามัน ..ซ้อมไว้ก่อนเดี๋ยวคงได้ไปอุ้มผาง พันกว่าโค้ง...และแม่ฮ่องสอน...

รูป รูป    
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ดีใจที่คุณสุรแผนเข้ามาชม เห็นหายไปตั้งนาน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ก่อนออกจากไทรโยค ได้แวะซื้อเงาะเป็นเงาะทั่วๆไป แต่สำหรับนักกินเงาะต้องรู้กเงาะทองผาภูมิ เพราะราคาเมื่อวานโลละ 20 บาทขณะที่เงาะโรงเรียนที่เรากินกัน โลละ 13 บาท ทำไมถึงแพงต้องให้เจ้าพ่อทองผาภูมิช่วยอธิบายหน่อย แต่ถ้าอยู่บ้านมันไม่มีเงาะทองผาภูมิก็จะกินเงาะทั่ว ไป ลักษณะเงาะทองผาภูมิจะเขียวๆแดงๆเลยถ่ายมาให้ดูกัน
    ที่สุดแดนบ้านอีต่องจะมีทหารไทยและพม่าอยู่ตามแนวเขต แดน พอจอดรถจะเห็นทหารพม่านอนบนเปลยวน กอดปืน อยู่ใต้ต้นไม้บนเนินเขา หลังรั้วลวดหนาม แต่ข้างล่างมีทหารพม่าลงมาที่เขตแดนไทยข้างลานจอดรถ ผมถามว่าขายอะไร แกก็ไม่ตอบ แต่กวักมือเรียกให้เข้าไปดู ก็ยังไม่กล้าเข้าไปแต่เดินไปหา ตชด.ไทย ..น่าแปลกที่..ตชด.ไม่ใช่คนพื้นที่เลย มาจากเหนือบ้าง อีสานบ้างแต่ก็ต้อนรับดี พาเดินเข้าไปดูท่อก๊าซฝั่งพม่าและบอกว่าทหารพม่าไม่ม ีอะไรหรอก คนที่ไม่เข้าเวรจะเอาสินค้ามาขาย มีอยู่สองสามอย่าง ส่วนทหารพม่าตอนหลังลงมานั่งอยู่เขตไทย สะพายปืน ใส่รองเท้าแตะ....ก่อนกลับได้อุดหนุนบุหรี่ไปซองหนึ่ ง ทั้งที่ไม่สูบบุหรี่ก็ไม่รู้จะซื้ออะไร สินค้ามีอยูสามอย่าง บุหรี่ เหล้า และครีมทาหน้า .ทหารพม่าแถวนี้จะพูดภาษาไทยไม่ได้เลย ต้องใช้ภาษามือ..ก่อนกลับก็แวะเอาเงาะที่ซื้อมาจากไท รโยคให้ทหารพม่าไป...เพราะมันสู้เงาะทองภาภูมิไม่ได้ .....

รูป รูป    

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

อาจารย์ไปแอบถ่ายรูปที่หลังโรงเรียนเก่าผมตั้งแต่เมื ่อไรน่ะ..../\7
    เมื่อก่อนตรงที่อาจารย์ยืนถ่ายรูป เป็นป่าด้านหลังโรงเรียน ซึ่งตอนคาบวิชาเกษตร เด็กที่เรียนที่นี่จะเดินมาที่ป่าหลังโรงเรียนเพื่อม าตัดไม้ไผ่มาทำเล้าไก่บ้าง มาโกยเอาขี้ค้างคาวในถ้ำที่ป่าหลังโรงเรียนเพื่อเอาไ ปเป็นปุ๋ยให้ผักในแปลงเกษตร และแม้กระทั่ง เคยเห็นคนมอญคานโลงศพผ่าถนนกลางโรงเรียนที่ตัดทะลุเข ้าไปในป่า เพื่อเอาไปฝังในป่าแหล่งเดียวกันนี้
    การเรียนในโรงเรียนบ้านป่านี่ดีอย่างหนึ่งที่ได้ซึมซ ับเอาความรู้ทางธรรมชาติติดตัวมาจนเดี๋ยวนี้ ที่นั่นได้เห็นนกเงือกบินผ่านตึกโรงเรียนอยู่บ่อยๆ เดี๋ยวนี้ไม่รู้ว่าป่าจะยังสมบูรณ์แบบเมื่อก่อนอีกหร ือไม่
    ทองผาภูมิ อากาศจะคล้ายๆทางเชียงใหม่ และฝนก็จะตกชุกเหมือนภาคใต้ ดังนั้นคนที่นั่นจึงมักจะปลูกอะไรได้หลายๆอย่าง ไม่ว่าจะเป็นสวนยาง ลำใย และแม้แต่เงาะที่อาจารย์เห็น

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

อาทิตย์นี้ ได้ขี่จักรยาน24"ที่ได้มาใหม่ออกปากซอยมาทำงานทุกวัน รู้สึกดีที่ได้ขี่รถโบราณที่ตัวเองชอบ เล่นจักรยานก็อยากจะหาเวลาได้ออกมาขี่จักรยานโบราณบ่ อยๆ แม้ว่าจะไม่ได้ไปร่วมกิจกรรมกับใคร แต่หากมีโอกาสก็จะไม่รั้งรอที่จะเข้าไปจับไปถีบอยู่เ สมอๆ
    ช่วงนี้เป็นช่วงฤดูฝน ทำให้ไม่ค่อยสะดวกหากจะเอาจักรยานออกมาปั่นเล่นเนื่อ งจากอากาศค่อนข้างจะแปรปรวน ครึ้มทั้งวัน ดังนั้นหากพอมีเวลาก็จะหันมาคุ้ยมาเขี่ยดูอะไหล่จักร ยานที่เก็บไว้ เตรียมรวบรวม หาส่วนที่ขาดเพื่อเตรียมทำรถซึ่งกว่าจะเสร็จ ฝนก็คงจะหมดพอดี
    เสียดายที่เมื่อก่อน เน้นแต่ซื้อรถเก็บอย่างเดียว ไม่ได้สนใจซื้ออะไหล่เก็บไว้ คงจะเนื่องจากไม่ค่อยเห็นความจำเป็น ประกอบกับอะไหล่หลายๆชิ้นค่อนข้างแพงหากเทียบกับของอ ย่างอื่น เช่นชุดเบรคบางชุด ราคาพอๆกับไฟอังกฤษดีๆเลยทีเดียว จึงหันมาเก็บไฟมากกว่า
    เดี๋ยวนี้ พออยากจะทำรถ หันไปหาอะไหล่ก็ไม่ค่อยได้ซื้อเก็บไว้ ที่มีก็ไม่เข้ากัน จัดชุดไม่ค่อยได้ คงต้องค่อยๆตามค่อยๆหาไป...

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อะหลั่ยที่บ้านไม่ค่อยได้เก็บเป็นที่เป็นทาง เป็นอะหลั่ยธรรมดาไม่ใช่ของหายาก ส่วนใหญ่ก็จะแบ่งๆไปในหมู่น้องๆแถวนี้และพ่อค้า...อา จารย์แว่น ....จะซื้อไปทำกำไรอีกที ..นอกนั้นก็ซุกๆหาไม่เจอ .พอไปหาอย่างดันไปเจออีกอย่างอะไรทำนองนี้ ก็ดีเหมือนกัน เอามารวมๆกันแล้วมองเห็นก็อยากแลกอย่างอื่นบ้าง ขายบ้าง .มันซุกๆอยู่เผื่อวันหลังไม่ค่อยมีตังค์ไปค้นๆดูเจอก ็ยังพอถูๆไถๆไปได้บ้าง.

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

สัปดาห์นี้มีประชุมที่พระนคร ก็เลยได้อยู่ยาวหน่อย มาตั้งกะวันเสาร์ว่าจะเข้ารัชดา ฯ รอมา 2 สัปดาห์แล้ว ปุเลงปุเลฝ่าฝนตั้งกะสูงเนินจนถึงกทม . มาถึงตอน 20.00 น. ฝนลงปรอย ๆ นึกว่าไม่หนัก ที่ไหนได้กินก๋วยเตี๋ยวไปครึ่งชามพระพิรุณเทลงมาโครม ใหญ่ ว่าจะไถลไปคลองถมดูฟ้าแล้วคิดว่าน่าจะสภาพเดียวกัน ...
    วันอาทิตย์มีคนชวนไปทำบุญบ้านเด็กปากเกร็ด ก็ไปกะเขาแต่ไม่ได้ถีบรถ ส่งผู้สนับสนุนหลักไปแทน ส่วนผมก็ขับรถตาม แล้วก็เป็นตามคาด พอขากลับเพลียแดดถีบรถกลับไม่ไหว ขอขับรถกลับแล้วให้ผมถีบรถแทน ....
    บรรยากาศก็คึกคัก นั่งตาปริบ ๆ ฟังรุ่นใหญ่เค้าคุยกัน เพราะไม่รู้จักใคร ก็เลยแอบหลับบ้าง ย่องไปดูรถที่ไม่เคยเห็นบ้าง กลับถึงบ้านตัวดดำขึ้นอีก 40%/\4

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

คลองถมเมื่อคืนวันเสาร์ที่ผ่านมาฝนตกหนัก จนทุ่มกว่าถึงเริ่มซา เห็นพ่อค้าแม่ค้าเก็บข้าวของถอยกันแล้ว เนื่องจากคาดว่าคนคงไม่ออกจากบ้านมาเดินแน่ๆ ส่วนตัวเองก็กลับตอนทุ่มครึ่งเวลาเดิม แต่ก็เป็นหลังจากเดินคลองถมรอบสุดท้ายแล้ว
    โอกาสที่มักจะได้ของดีๆ มักจะเป็นตอนที่ฝนพรำๆนี่แหล่ะ เพราะชาวบ้านเค้าไม่เดินกัน ก็เลยเป็นโอกาสที่ดีของเรา เมื่อหลายปีก่อนได้ราเล่ห์26"หญิงสภาพเต็มคันอยู่คัน นึง ที่เห็นเพราะว่าเห็นแฮนด์โผล่ออกมาท้ายรถที่จอดยังไม ่ลงของเนื่องจากฝนยังตกอยู่ หากฝนไม่ตก วันนั้นก็คงไม่ได้กินแน่ๆสำหรับราเล่ห์คันนั้น...

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เช้านี้พอมีเวลาเข้ามาคุยอีกหน่อย ก็ขอแจ้งให้คนบ้ารถถีบด้วยกันให้ทราบว่าในการทำเอกสา รรวบรวมภาพจักรยานคราวนี้ นอกจากรูปจักรยานยี่ห้อต่างๆแล้ว ยังได้รวบรวมข้อมูลประวัติจักรยานของโลกและของบ้านเร า ที่ได้พิมพ์เก็บไว้เองนานแล้วมาใส่รวมในเล่มนี้ด้วย เผื่อจะได้เอาให้หลานๆหรือผู้ที่สนใจได้ทราบเป็นเกร็ ดความรู้เล็กๆน้อยๆประกอบไปด้วย
    ก็คงจะค่อยๆทำไปเรื่อยๆครับ สำหรับเอกสารชุดนี้ ตั้งเป้าหมายไว้ว่าจะพยายามทำให้เสร็จภายในเดือนสองเ ดือนนี้

สุรแผน เพชรน้ำไหล's Avatar
    สถานที่
    ปุ๊ด-ซี-แลน Scooter แก๊งค์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mka อ่านข้อความ
    ดีใจที่คุณสุรแผนเข้ามาชม เห็นหายไปตั้งนาน
    ดีใจที่อ.mka ตั้งกระทู้ให้ครับ ช่วงนี้ผมช่วยพ่อคุมงานก่อสร้างบ้านใหม่ครับ บ้านสวน ทุกวันนี้อยู่ทาวเฮาส์ เล็กๆ งานผมก็คือ ซื้อไม้เป็นประตู+หน้าต่างมาจาก สหกรณ์ค้าไม้สักที่สูงเม่น แพร่ครับ
    ได้มาก็ต้อง ใช้เครื่องขัดกระดาษทราย ขัดให้เรียบกว่าตอนที่ได้มา ซอกหลืบต่างๆ ก็ต้องขัด เพื่อให้ช่างลงสีอย่างเดียว แล้วก็ เชิงชาย ภาษาเหนือเรียก (น้ำย้อย) ว่างก็เป็นนักวิ่งอุปกรณ์ ก่อสร้างให้พ่อ
    เลย ขาดหายจาก เวบไปบ้าง รถเสือหมอบดัดแปลง ของผมก็ ทำเสร็จเกือบเรียบร้อยแล้วครับ
    ขาดแต่บังโคลนอันเก่า ไม่รู้ เอาไปไว้ไหน แล้วผมจะ เอารูปมาให้ดู

หลายวันก่อน ผมไปตัดหญ้าที่สวนลำไย ซึ้งผมเรียกว่า ออฟฟิศ มันคือที่ทำงานของผม ไปเห็นพ่ออุ๊ยแก่ๆหลังค่อมๆ ปั่นรถถีบแม่ญิง ล้อ28 ไม่ทราบยี่ห้อ แต่เห็นเพลทกลมๆใหญ่ๆ ปั่นผ่านไป ไม่รู้ว่าแกปั่นได้ไง หลังก็ค่อม ผมทักทายว่า รถพ่ออุ๊ย งามขนาดเน้อ พ่ออุ๊ย ตะโกนกลับ(หูมีปัญหาแน่ๆ) 9 พันๆๆๆๆ
    /\8ชมรมกอดลมไว้อย่าให้หงอย ปี2 กับโจรไพรใจทรามนาม สุรแผน 089-4312309
    [email protected]
    อะไหล่ จักรยานโบราณ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=195664

อะไหล่มอไซค์ รวมรถแม่บ้าน-วิบาก ประเภทมือ 2 ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNcSqIz3zk

อะไหล่ SUZUKI kawasaki วิบาก/สปอร์ต/แท้/เทียม
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...55#post7788455

อะไหล่มอไซค์ HONDA ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=401798

อะไหล่ YAMAHA ล้วนๆ สำหรับปี 2556 ล่าสุด
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNc1qIz3zk

นายชัยภัทร วงค์คำ
    547-147-322-1 กรุงไทย สาขาข่วงสิงห์ เชียงใหม่
    286-2-43966-2 กสิกรไทย สาขา สารภี เชียงใหม่
    ส่ง ไปรษณีย์ ไทย แต่ไม่รับส่ง ทาง พกง โปรดเข้าใจ
    ไม่มีหน้าร้านครับ ขายทางอินเทอร์เนต อย่างเดียว
    เงื่อนไขอื่นๆ เจรจากันได้ครับ โปรดเข้าใจครับ
    line ID surapan-parts

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เพลทกลมๆ ใหญ่ๆถ้าเกิดเป็นนิวฮัดสัน สภาพดีๆครบๆก็ดีซิครับ 9000 ไม่แพง แต่คุณหัวโป่ไปกดที่โรงเหล็กมา 200 เอง เมื่อไรเราจะได้แบบนั้นบ้างน้า..

Senior Member Nong - nui's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    สวัสดีครับน้องหนุ่ย...
    ไม่ค่อยได้คุยกันหลายวัน ช่วงนี้พี่ก็ยังยุ่งๆอยู่กับงานประจำ ซึ่งเป็นที่รู้ๆกันว่างานก่อสร้างมันจะเป็นอะไรที่เร ่งรีบไปเสียทั้งหมด เปรียบไปคนทำงานยังกะไถนา แต่งานต้องเร่งรีบเหมือนไฟไหม้จะต้องรีบดับให้เสร็จไ วไว.... แต่ก็ชินซะแล้ว เพราะมันคืออาชีพ....../\7
    เรื่องรถใหม่ ซึ่งความจริงก็เป็นรถของน้องที่รู้จักกันนี่แหล่ะ เดี๋ยวนี้โอกาสที่จะได้จักรยานจากชาวบ้านหรือตามโรงเ หล็กจะยากไปเสียแล้วสำหรับตัวเอง เนื่องจากไม่ได้ไปตระเวนหาเหมือนก่อน ดังนั้นรถที่ได้จึงมักจะเป็นรถที่ได้จากคนกันเองนี่แ หล่ะ
    และตัวเองก็ยังคิดว่า การจะหารถสักคันคงไม่ใช่เรื่องลำบากยากเย็นอย่างใดนั ก และคงจะไม่แพงเกินไปอย่างที่คิด เรียกว่าเป็นราคาที่เหมาะสมมากกว่า ขึ้นอยู่กับเราด้วย อย่าเป็นคนที่เห็นแก่ได้มากจนเกินไป อยากได้ของเค้าแต่อยากจะจ่ายเงินให้น้อยที่สุด ใครเค้าจะขายให้.....เพราะของบางชิ้นเจ้าของเดิมอาจจ ะได้มาจากโรงเหล็กราคาคิดตามน้ำหนักตกคันไม่ถึงสามร้ อย แต่หากไปคิดว่าต้นทุนเค้ามีแค่สามร้อยให้เค้าห้าร้อย หรือซักแปดร้อยก็มีกำไรแล้วน่าจะขาย...แต่ว่าของพวกน ี้มันเป็นความภูมิใจของคนหา มันเหมือนเป็นถ้วยรางวัลที่หากจะตีราคาแค่ถ้วยมันก็ไ ม่กี่ร้อยบาท แต่คุณค่ามันอยู่ที่เหตุแห่งการได้มากกว่า
    มีรถบางคันที่เราอยากได้ ก็ได้แต่คุยกับเจ้าของ ที่สนิทกันดี คุยไปคุยมา เห็นว่าเราอยากได้มาก ก็บอกว่า " หากวันไหนมาก็ยกไปได้เลยพี่ " เรื่องราคาไม่ต้องคุย เจ้าของบอกซื้อมาไม่กี่ตังค์ท่าทางดูเหมือนจะให้ฟรีๆ ด้วยซ้ำ แต่เราไม่ได้คิดอย่างนั้น ยังไงๆก็ต้องไม่เป็นเงินก็ต้องเป็นของอะไรสักอย่างที ่มันสมน้ำสมเนื้อกัน.... ( ไม่รู้ว่ายังแอบเข้ามาอ่านหรือเปล่า....)
    งานเยอะๆดีแล้วครับพี่มีงานก็มีเงินงานเยอะเงินก็เยอ ะตามทั้งเงินและงานล้วนบรรดาลสุขเนาะ..ฮิ้วสวัสดีคร้ าบๆๆช่วงนี้อ่านเยอะคุยน้อยครับนึกไม่ออกว่าจะคุยเรื ่องอะไรดีครับอ่านไปก่อนเนาะ/\7/\7

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nong - nui : 27-06-2007 เมื่อ 17:03
    WE CAN HOLD THIS WORLD TOGETHERem88

Member โกตี๋'s Avatar
    สถานที่
    ขี่กับเพื่อนแค่สองคน
    ขอบคุณ
    0

ช่วงนี้ผมเองก็ไม่ค่อยได้เข้ามาที่นี่เท่าไหร่ครับ กิจกรรมเข้ามาเยอะแยะเลยครับ กวาจะกลับถึงหอ ก็ล่อไปเกือบดึกครับ แต่ หลังจากที่ได้เอาจักรยาน 28 ชายขี่ไปเรียนมหาลัย พรรคหลังๆผมก็ได้เจอกับพี่ moohoooo ครับ ซึ่งเป็นรุ่นพี่ แต่คนละคณะกันครับ ซึ่งพี่เขาเองก็ชมและรู้สึกปลื้มมากครับ นานๆที จะเห็นเด็ก เอแบค ขี่จักรยานโบราณมาเรียน และก็สาวๆในคณะเริ่มชอบและอิจฉาครับ แซวเล่นกันบ้างก็มี แต่ผมเองก็มีความสุขครับที่มีอะไรเป็นของตัวเอง ทำแล้วไม่เดือดร้อนใคร และ คำชมเหล่านี้มันก็สะท้อนมาหาผมเองครับ

รูป รูป  

ไม่มีอะไร ที่ทำไม่ได้ และไม่ได้ทำ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โกตี๋ อ่านข้อความ
    นานๆที จะเห็นเด็ก เอแบค ขี่จักรยานโบราณมาเรียน และก็สาวๆในคณะเริ่มชอบและอิจฉาครับ
    ชอแนะนำให้ใส่ตะแกรงท้าย เอาอันใหญ่ๆ แบบทุกได้2 รับรองมีสาวๆขอนั่งแน่ ...

หน้าที่ 180 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 80 130 170 171 172 173 174 175 176 177 178 179 180 181 182 183 184 185 186 187 188 189 190 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks