คนบ้ารถถีบคุยกัน - หน้า 35

หน้าที่ 35 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 85 135 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

คารมคมคายจริงๆ ยอมรับในพรสวรรค์ แต่ไม่ค่อยแสดงความสามารถนี่ซิน่าเสียดาย ...วันที่ 31 พฤษภาคม นี้วันงดสูบบุหรี่โลกนะครับ...

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ช่วงนี้อาจจะคึกคักขึ้นมาหน่อย ที่จะมีงานอะไรซักอย่างที่มีจักรยานโบราณโผล่ขึ้นมาแ จมพอเป็นสีสัน ถ้าถึงเวลานั้นไม่แน่นัก จักรยานโบราณอาจจะกลายเป็นสีสันที่บาดตา บดบังอย่างอื่นไปเลยก็ได้ใครจะรู้เนาะ(ฝัน):o
    เมื่อตอนบ่ายส่งไฟลล์รูปภาพจักรยานโบราณไปให้ทางผู้จ ัดเพื่อเอาไปประกอบใบปิดโฆษณาในห้าง หลังจากนี้ถ้าใครไปมาบุญครองก็อาจจะได้เห็นภาพจักรยา นโบราณในโฆษณาบ้างก็ได้
    ตอนนี้อยากจะขอเชิญผู้ที่รักจักรยานโบราณไปร่วมงานที ่หน้ามาบุญครองด้วยกัน ไปคุยกันที่นั่นใครมีรถอะไร สงสัยอะไร ก็ไปสอบถามเอากับผู้ที่ทราบหลายๆคนที่นั่น หรือจะแต่งรถเอาไปอวดกันก็ได้ครับ ให้คนแถวๆนั้นได้ตะลึงกับความงามและคลาสสิคของจักรยา นพวกเรา

Senior Member Nong - nui's Avatar
    ขอบคุณ
    0

...พี่วสันต์อย่าลืมเอาตัวเก๋าๆไปเน้อ เดี๋ยวผมจะเอาผ้านุ่มๆไปช่วยเช็ด ( น้ำลาย ) อุ้ย.. ลายน้ำครับ:p
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nong - nui : 27-05-2006 เมื่อ 01:26
    WE CAN HOLD THIS WORLD TOGETHERem88

มาตรฐาน สวัสดีครับ

ผมเป็นคนนึงที่ชอบจักรยานมาสักพักครับ ไม่ได้เข้ามาในห้องนี้เท่าไรครับ หลังจากนี้คงจะได้เข้ามาห้องนี้บ่อยขึ้น ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
    ปล.พี่วสันต์ครับเรื่องบังโซ่ถ้าผมเข้ากรุงเทพแล้วผม จะโทรมาบอกอีกทีนะครับ ขอบคุณครับ
    นายปิยชัย ชัยล้อรัตน์

102/45 ถ.กรุงเกษม บางขุนพรหม พระนคร กทม. 10200

โทรศัพท์ 086-5136085

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาลพบุรี บัญชีออมทรัพย์ 020-268721-8

สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

สองสามวันที่แล้วเจอซากรถ TIGER 28 ชาย สภาพก็ดุเดือดถ้าซ่อมเสร็จ หมายถึงว่าโครงเหล็กบางช่วงผุต้องถอดเปลี่ยน ทำใจได้เพราะรถหาไม่ค่อยเจอ ที่สำคัญคอในตัว ตะเกียบเงินมีแฮนด์ติดมาด้วยก็ต้องซ่อมอีก ได้บอกกับเพื่อนไปว่าซื้อมา 500 เพื่อนไม่เชื่อ หาว่าซื้อแพง แต่ฟังการพูดคุยหลายๆครั้งสรุปว่าอยากจะซื้อต่อจากเร ากะว่าให้เราหลงทิศทำนองนั้น ได้อธิบายไปว่า ทีฟิลลิปส์มาบินแท้ทั้งคันซื้อมา 200 ก็ไม่เชื่ออีก แล้วจะให้พูดยังไง (เห็นมะ Nong - nui เราแข่งแกร่งดังภูผาหิน) สำหรับไทเกอร์จะต้องหาโครงรถอีกคันมาถอดเปลี่ยนข้อต่ อ ข้อต่ออาจจะแตก คงไม่เหมือนเดิมแน่ๆ ต้องซ่อมหลายอย่าง คิคแล้วจบแบบแท้มั่งไม่แท้มั่ง น่าจะเกิน ห้าพัน ที่มันแพงเพราะไม่ได้ลงมือทำเองเลย...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mka : 29-05-2006 เมื่อ 13:24

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เรื่องบังโซ่เดี๋ยวจะเก็บเอาไว้ที่ทำงานนะครับ ลองไปหาดูใบอื่นๆที่คาดว่าน่าจะดีกว่านี้ปรากฎว่าโดน อะไรไม่รู้แทงทะลุด้านใน สรุปว่าอันนี้ดีที่สุด ก็จะเก็บเอาไว้ให้ครับ
    รถที่บ้านเหลือคันเก่งอยู่ไม่กี่คัน หนึ่งในนั้นที่ต้องระวังเรื่องสีก็มีแต่ซันบีม26" ไม่อยากให้มันถลอกหรือกระเทาะมากไปกว่าที่เป็นอยู่ เพราะรถมันหลายสิบปี สีมันเหมือนหดๆตัวทำให้แตกหลุดออกมาบ้างตรงรอยต่อ และก็ตรงบังโซ่ไม่อยากให้มันบุบ
    นี่ขนาดไม่ใช่รถทำสีใหม่หรือรถเป็นสีเดิมๆนะเนี่ย ยังต้องระวังขนาดนี้ โชคดีที่มีคันนี้เพียงคันเดียวที่ต้องระวังเรื่องสี ส่วนรถคันอื่นๆสีมันโทรมไปหมดแล้วหรือไม่ก็ทำสีใหม่แ ล้วพยายามทำให้มันเก่าๆก็เลยไม่ค่อยกลัวถลอกสักเท่าไ ร
    จำไม่ได้แล้วว่าเมื่อไร ตอนที่เอารถมาจอดเรียงกันตอนปั่นรณรงค์ มีรถคันนึงล้มแล้วมันก็ล้มตามกันสองสามคันแบบโดมิโน รถเราก็พลอยล้มไปด้วย เล่นเอาซะตะเกียงบุบไปเลย ใส่ขาตั้งกลางอีกต่างหากช่วยอะไรไม่ค่อยได้

Senior Member Nong - nui's Avatar
    ขอบคุณ
    0

..การที่กินขนมคนเดียวหรือสนุกคนเดียว เป็นการสร้างความสุขในช่วงเวลาสั้นๆความสุขนั้นจะหาย เร็ว
    แต่ถ้าลองแบ่งขนมให้คนอื่นกินด้วย เมื่อขนมนั้นหมด แต่ความรู้สึกที่ดีที่คนอื่นมีต่อเรายังเหลืออยู่ กลาย
    เป็นของแถมที่เราได้จากการแบ่งปันขนม นั่นคือ ความรัก ( นัยยะ..ว่าแบ่งจักรยานที่มีอยู่สามสิบ
    กว่าคันให้น้องๆบ้างเถอะเนาะ อาจารย์ ):p ล้อเล่งครับแฮ่ๆ
    ดัง.คาริล ยิบราล.กล่าวว่ามนุษย์เมื่อได้รับการตอบสนอง ความต้องการด้วยขั้นของความต้องการใดไปแล้ว
    ความต้องการขั้นนั้นจะไม่มีผล ในการจูงใจมนุษย์คนนั้นอีก /\4
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nong - nui : 29-05-2006 เมื่อ 14:53
    WE CAN HOLD THIS WORLD TOGETHERem88

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เริ่มเล่น + และเล่นระยะหนึ่ง

..เริ่มเล่น..รถถีบเล่นคนเดียว ถีบคนเดียวอยู่กับตัวเอง อยู่กับความรู้สึกสบายๆ( บอกกับตัวเองว่าสบาย )
    ยังไงก็ได้จับนั่นจับนี่มาใส่ขอให้พอขี่ได้ก็มีความส ุข ( ความสุขช่วงนั้น ) แต่พอมีกลุ่มมีเพื่อน ได้รู้จักพี่ๆ
    ที่เก๋ากว่า ( เซียนๆกว่า ) ได้เริ่มรู้จักตรงนี้แท้ ตรงนี้เทียม มากขึ้น ( ตอนนี้มีความสุขกว่า ) แต่เหมือนตัว
    เองเครียด ( คิดว่าน่าจะเครียด ) หรือนี่คือกระบวนการก้าวย่างเข้าสู่การเป็น คนบ้ารถถีบ:p ( ภูผาเหมือนกัน..แต่ภูผาหมอกครับ ) มุ่งหน้าไปรัชดา เพื่อจะไปหาน๊อตเดิมๆแค่สองตัวเห่อ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nong - nui : 29-05-2006 เมื่อ 16:34

ขอโทษนะครับ คุณพี่mka อยู่กาญจนบุรีใช่ไหมครับ ถ้าไม่ใช่ขอโทษด้วยนะครับ:p :p

102/45 ถ.กรุงเกษม บางขุนพรหม พระนคร กทม. 10200

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาลพบุรี บัญชีออมทรัพย์ 020-268721-8

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nong - nui
    ..เริ่มเล่น..รถถีบเล่นคนเดียว ถีบคนเดียวอยู่กับตัวเอง อยู่กับความรู้สึกสบายๆ( บอกกับตัวเองว่าสบาย )
    ยังไงก็ได้จับนั่นจับนี่มาใส่ขอให้พอขี่ได้ก็มีความส ุข ( ความสุขช่วงนั้น ) แต่พอมีกลุ่มมีเพื่อน ได้รู้จักพี่ๆ
    ที่เก๋ากว่า ( เซียนๆกว่า ) ได้เริ่มรู้จักตรงนี้แท้ ตรงนี้เทียม มากขึ้น ( ตอนนี้มีความสุขกว่า ) แต่เหมือนตัว
    เองเครียด ( คิดว่าน่าจะเครียด ) หรือนี่คือกระบวนการก้าวย่างเข้าสู่การเป็น คนบ้ารถถีบของผม:p ( ภูผาเหมือนกัน..แต่ภูผาหมอกครับ )
    ผมก้อคล้ายคุณNong - nuiครับ เริ่มด้วยตัวคนเดียว พอได้รู้จักคนมากขึ้นก้อได้เห็นแง่มุมใหม่ๆมากขึ้น
    จนมุมมองผมเปลี่ยนไปจากเดิมมากครับ

ขอบคุณ
    0

...ครับคุณ marantz เข้ามาคุยกันเยอะๆสนุกดีครับจะได้ไม่เหงา ในนี้มีสาระแง่คิดดีๆจากพี่ๆเค้ามากมาย
    (ส่วนผมวิ่งซนวันๆ ) แถวลพบุรีก็เล่นกันเยอะนี่เนาะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nong - nui : 29-05-2006 เมื่อ 17:03

คุณNong - nuiครับ ทราบด้วยหรอครับว่าผมอยู่ลพบุรี ที่นี่ก้อเล่นกันพอหอมปากหอมคอครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เรียนจบออกไปทำงาน ขุดดินเผาถ่านอยู่เมืองก๊านบ้านเรา .. ใช่แล้วครับ ... ถ้าไปไม่ถูกถาม...เฮียแว่นนครปฐมได้เลย .. หมอนี่ไปเกือบทุกวัน(ถ้าไม่ห้าม) และเป็นมือโปรขับรถให้ผมนั่งไปรัชดาประจำ หรือไม่ก็คุณ Nicee ก็ได้เพราะแกไปซ่อมรถให้ผมทุกอาทิตย์ (ผมก้มไม่ลงมันติดพุง) คุณนั่งรถเลยทางลงบ้านคุณหนุ่มไปอีก 8 กิโลเมตร แล้วโทรหาใครก็ได้บอกให้ไปรับที ผมโทรคุยกันทุกวัน ..หูชา ...อย่าเพิ่งงงครับ ..ผมวางกำลังไว้หมดใครไปไหนมาไหน แม้แต่คุณมาที่ท่าเสาบ้านน้อง สายก็รายงานหมดครับ..(โม้ไปหน่อยครับ) คนเล่นจักรยานอยู่ที่ไหนกันบ้างส่วนมากก็จะรู้กันหมด แต่...บางครั้งก็ไม่ค่อยกล้าคุย ...กล้าถามกัน...แค่นี้ก่อนนะ..ถามนิดเดียวตอบเสียยื ดยาว...เดี๋ยวส่งไม่ได้อีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mka : 30-05-2006 เมื่อ 08:42

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เมื่อเช้าเข็นจักรยานคันที่เพิ่งทำเสร็จออกไปขี่ .หลังจากที่หยุดพักยาว...รู้สึกมันหนืดๆเหนื่อยๆยังไ งบอกไม่ถูก ขี่ไปได้สักพักสลักบันไดหลวมอีก คิดว่าเดี๋ยวจะขี่ไปท่าเสาไปเอาสลักบันไดของแท้ที่น้ อง Nicee สัก 2 ตัว แต่นึกขึ้นมาได้ ...ขี่ไปตอนเช้าทีไรต้องไปตะโกนเรียกทุกที ไม่รู้ทำอะไรกันดึกๆดื่นๆไม่ยอมนอน (ซ่อมซันบีม) ตอนเช้าถึงตื่นสาย ก็ทนขี่ก๊อกแก๊ก ๆ จนถึงบ้าน ...มานั่งนึกอีกว่าน่าจะเป็นเพราะ..รถก็ดีแต่ที่มันเ หนื่อยเพราะนานๆขี่ที..(จริงไหม)....และที่สลักมันหล วมเร็วเพราะขี่มันแรงเกินไป....(ปั่นขึ้นสะพานข้ามแม ่น้ำ..อย่าคิดเป็นอย่างอื่น)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mka : 30-05-2006 เมื่อ 09:07

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มนุษย์เกิดจากความต้องการของมนุษย์ และมนุษย์ก็สร้างสรรค์สิ่งต่างๆมาเพื่อดับความต้องกา รของมนุษย์ บางทีมนุษย์ได้ในสิ่งต้องการแล้ว ก็จะกลับมาต้องการในสิ่งนั้นๆอีก (พื่แบ่งรถให้ได้นะ Nong - nui แต่ต้องมารับเองที่บ้านภายในสิบนาทีนี้เท่านั้น)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mka : 30-05-2006 เมื่อ 10:22

หน้าที่ 35 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 85 135 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks