คนบ้ารถถีบคุยกัน - หน้า 43

ร้านปัดฝุ่นมอเตอร์ไซค์โบราณ จำหน่าย Honda C70-C100 เครื่องเดิม-เครื่องดรีม ดรีมคุรุสภา Jx100 ติดต่อ 081-412-7470      PROFILE INTERIOR STUDIO รับออกแบบบ้านและออกแบบตกแต่งภายในบ้าน โทร.02-926-8939,081-482-1244      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      ร้านโบราณคลาสสิค ขายรถโบราณคลาสสิค c70 c100
หน้าที่ 43 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 93 143 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

เค้าโชว์รถขี่โบราณ ก็น่าจะไปดูรถขี่โบราณ .อ้างว่าจะไปดูรถหาเรื่องออกจากบ้านไปสอดส่ายสายตาดู สาวๆนี่เอง .เวลาไปรัชดาคนที่บ้านก็นึกว่าไปดูของเก่า .แต่ที่ไหนได้ไปดูแม่ค้าขายเสื้อผ้านี่เอง(เหมือนกับ ผมเลย) .ถึงได้ไปบ่อยๆ .คิดอีกทีก็ธรรมดาๆนะ .ไฟยังแรงอยู่ทำไงได้.

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

ขอบคุณพี่วสันต์ที่เป็นธุระเรื่องบังโคลนให้ นึกถึงตอนที่ส่งบังโซ่bsaให้อาจารย์mka ต้องเอากล่องสองใบมาต่อเข้าด้วยกัน ดูไม่เข้าท่าเลยครับ และก็ต้องขอบคุณอาจารย์สำหรับข้าวอีกหนึ่งมื้อที่อร่ อยและขายดิบขายดีฐานะก็ใกล้ๆจะเป็นเจ้าสัวแล้ว จะจองสมัครเป็นคนเช็ดรถถีบที่บ้านครับ แจ้งอาจารย์กับพี่หนุ่ม พี่แจ็คลพบุรีบอกรายชื่อยังไม่ได้ส่ง เห็นเค้าเอารายชื่อลงไว้ในหนังสือไทยคลาสสิค ใครมีโอกาสดูด้วยละกันครับ สนับสนุนคนคอเดียวกัน รถถีบที่บ้านเคยเอาน้ำมาชโลมพบทะเบียนอยู่ประมาณ 3-4 คัน เช่นราเล่ย์ ฟิลลิป บีเอสเอ แต่ตีทะเบียนเชียงใหม่หมดเลยครับ มีคนโทรบอกเรื่องรถถีบแปลกๆอยู่บ้าง แต่ไม่มีโอกาสไปเลย เฉพาะไปกลับบ้านอาจารย์ค่าน้ำมันก็ปาเข้าไปสามพันห้า แล้ว ชักจะหมดเค้าแล้วครับ แต่ก็ดีใจที่มีโอกาสไปเพราะรถถีบสวยๆทั้งนั้นแล้ว(คน ก็สวย) คงจะต้องกลับมาเยียนอีกแน่นอนครับ
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เมื่อคืนนอนตื่นตีสองนอนอีกทีก็ตีสี่ ดูบอลเสร็จนอนได้เดี่ยวเดียวตีสี่ครึ่งก็ต้องรีบตื่น อาบน้ำไปทำงานแล้ว/\4 ช่วงบอลโลกก็เป็นแบบนี้แต่ไม่เล่นการพนันนะครับ ดูอย่างเดียว
    ระหว่างที่เปิดดูทีวี ก็ขยับโต๊ะจัดบ้านไปด้วย เพื่อไม่ให้มันง่วง ทีแรกว่าจะค่อยๆประกอบชิ้นส่วนเจ้ารถคันใหม่ แต่คิดไปคิดมาจัดบ้านก่อนดีกว่า เอาที่มันเกะกะให้เรียบร้อยก่อน
    (...หาว....)

สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

ประเพณีไทยแท้แต่โบราณ ใครมาถึงเรือนชานต้องต้อนรับ .น่าจะประสานงานกันก่อนสักวันสองวันจะได้เตรียมต้อนร ับให้เต็มที่ มาทั้งทีมีเวลาให้แค่ชั่วโมงเดียว จะพาไปข้างนอกก็ไม่ทัน .ดูรถ 50 นาที มีเวลาเลี้ยงดูแค่ 10 นาที ยังไม่ทันได้ปูเสื่อเลยแขกต้องรีบกลับแล้ว. ที่ร้านค้าเค้ามาเช่าที่ของผมขายแต่ค่าเช่าพี่ชายเป็ นคนเก็บมาเกือบ 10 ปีแล้ว เค้าเก็บแล้วไม่เคยแบ่งให้เลยขี้เกียจทวงมาจนทุกวันน ี้ (พี่ชายคงคิดว่าผมมีตังค์) ส่วนสาวๆมีเจ้าของแล้วทั้งนั้น. ..เพื่อไม่ให้เสียเปรียบได้เปรียบกัน เมื่อวานเลยไปท่อง อบต.เวียงกาหลง เห็นยังไม่มีเจ้าของอีกเพียบ คราวหน้ามาอย่าลืมชวนหล่อนมาเที่ยวเมืองกาญน์บ้างนะค รับ..

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เมื่อก่อนที่ตลาดภูเก็ต มีร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้ออยู่ร้านนึงอยู่ใกล้ๆโรงแรมภูเ ก็ตการ์เด้น เจ้าของชื่อโกไข่
    แกเอาจักรยานโบราณมาจอดโชว์อยู่หน้าร้านก๋วยเตี๋ยวสา ม-สี่คัน ส่วนข้างในร้านก็มีรถจอดอีกสามสี่คันเช่นกันและผนังก ็จะเป็นตู้เก็บของเก่าอยู่หลายต่อหลายชิ้นพร้อมๆกับม ีบอร์ดติดรูปภาพกิจกรรมปั่นจักรยานครั้งต่างๆ ทำให้คนที่มาทานก๋วยเตี๋ยวได้มาชมของจักรยานโบราณและ ของเก่ากันไปด้วยในตัว
    จากเอกลักษณ์อันนี้ ทำให้คนหลายๆคนที่ชื่นชอบจักรยานโบราณมักจะแวะเข้ามา ทานและจะบอกต่อๆกันในหมู่คนรู้จักมักคุ้นที่เล่นจักร ยานโบราณเหมือนๆกัน
    รถที่โชว์นี้มีบางคันเหมือนกันที่แกขายออกไปบ้างถ้าม ีคนสนใจแถมยังขายได้ราคาดีๆอีกต่างหาก ที่เห็นๆรถของแกที่น่าสนใจก็จะมีรัดจ์26"แบบไม่มีกุญ แจคอ และซันบีม26"ชายแต่บังโซ่เป็นแบบราเล่ห์(คือไม่ใช่บั งโซ่ทึบ) เพลททองเหลืองนูนสวยงามมาก คันนี้ได้ข่าวว่ามีคนจากนครฯซื้อไปแล้ว
    ตอนนั้นทุกเช้าวันเสาร์ก็จะมารวมตัวมาเริ่มต้นปั่นจั กรยานกันที่หน้าร้านแก วนรอบตัวตลาดภูเก็ตแล้วก็กลับมาที่เดิม ซึ่งแกก็จะปิดร้านทุกวันเสาร์เช่นกัน.............
    ช่วงนี้ไม่ค่อยมีอะไรคุยก็เลยนึกๆความหลังมาเล่าสู่ก ันฟัง....;) ......เดี๋ยวนี้ไม่รู้ว่ายังปั่นจักรยานกันอยู่หรือเ ปล่า/\4

กระยอดินนรธา's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร/Roller Return
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับทุกท่านไม่ได้เข้ามาทักทายนาน เพราะมีธุระเยอะ เก็บเงาะขาย แล้วยังมามีเรื่องคุณพ่อท่านเสียอีก เลยวุ่นๆไม่ค่อยได้เข้ามาคุย ช่วงนี้จักรยานไม่มีไรคืบหน้าแต่ทำท่าจะถอยหลัง มีรถอยู่ก็น้อยเต็มที แต่ก็ยังมีคนอยากจะได้ของเราอีก พูดยากจังเวลาโดนตามตื๊อนี่อะ ถ้าเป็นคนทั่วๆไปคงปฎิเสธง่ายๆ แต่นี่เป็นคนนับถือกันเลยรู้สึกกระอักกระอ่วนพิกล ไม่รู้จะทำไงดี บอกปัดไปตามแกนแล้วก็ยังไม่ลดละ เฮ้อ เอาไงดีหว่า ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้ด้วยครับวานบอกที/\4 /\4 /\4 /\4

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

จักรยานบ้านนอก ขี่ออกจากบ้านไปไม่กี่หนับจะพบกับธรรมชาติจริงๆ เคยขี่ไปแล้วสาวๆ(เมียเขา)เดินไปทำนา ถามว่ารถรุ่นนี้ยังมีอีกหรือ นานๆจะมีรถยนต์แล่นผ่านสักคัน นก หนูร้องกันระงม บางทีก็เจอน้องไอ้เข้(ตัวเงินตัวทอง)ยืนจังก้า ปลาช่อนตัวเขื่องหลงน้ำพลัดขึ้นมาเกยตื้นริมถนน ก็จัดการเอาไปปล่อยลงในแอ่งน้ำพร้อมอธิฐาน(วันนั้นวั นที่ 16 หวยออก ปลาเลยรอดตาย) แถวภูเขาบางทีก็เจองูเหลือมถูกจัดการเรียบร้อยเอามาว างไว้ริมถนน ท้องป่องพุงปลิ้น หางยังดุ๊กดิ๊กอยู่เลย เมื่อคืนคงไปกินเป็ดไก่ชาวบ้านเลยโดนจัดการ ก่อนเข้าบ้านจัดการเก็บยอดกระถิน ผักบุ้ง ยอดสะเดากลับบ้านเป็นอาหารจานโปรดไม่ต้องเสียตังค์.. .(ที่พิมพ์ไว้เพราะอยากเชิญชวนคนกรุงที่หลงกลิ่นไอบ้ านนอกที่กำลังตัดสินใจมาเที่ยวที่บ้าน ให้ตัดสินใจเร็วขึ้น เห็นตอนเช้าแวปเข้ามาแล้วกลับออกไปตั้งหลักคุยในรอบบ ่ายทุกที คงรู้ตัวนะว่าใคร ..ฮะฮ้า...)

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ กระยอดินนรธา
    สวัสดีครับทุกท่านไม่ได้เข้ามาทักทายนาน เพราะมีธุระเยอะ เก็บเงาะขาย แล้วยังมามีเรื่องคุณพ่อท่านเสียอีก เลยวุ่นๆไม่ค่อยได้เข้ามาคุย ช่วงนี้จักรยานไม่มีไรคืบหน้าแต่ทำท่าจะถอยหลัง มีรถอยู่ก็น้อยเต็มที แต่ก็ยังมีคนอยากจะได้ของเราอีก พูดยากจังเวลาโดนตามตื๊อนี่อะ ถ้าเป็นคนทั่วๆไปคงปฎิเสธง่ายๆ แต่นี่เป็นคนนับถือกันเลยรู้สึกกระอักกระอ่วนพิกล ไม่รู้จะทำไงดี บอกปัดไปตามแกนแล้วก็ยังไม่ลดละ เฮ้อ เอาไงดีหว่า ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้ด้วยครับวานบอกที/\4 /\4 /\4 /\4
    เสียใจด้วยนะครับ คิดว่าท่านไปสบายก็แล้วกัน
    ส่วนรถนั้นแสดงว่าของเรานั้นดี ถ้าเขาอยากได้จริงๆก็ช่วยหาให้เค้าก็ได้นี่ครับ คนในวงการรู้ดีว่าจะหาได้ที่ไหน..

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ก่อนอื่นต้องขอแสดงความเสียใจกับการจากไปของคุณพ่อด้ วยนะครับ
    เรื่องการไปดูรถตามบ้านคนนั้น ถ้าบ้านนั้นเป็นบ้านที่เค้าเป็นคนเก็บรถหรือคนที่ซื้ อมา-ขายไป นี่เราจะรู้อยู่แล้ว ถ้าเป็นคนเก็บรถ เราก็อย่าไปถามซื้อเค้า เค้าให้ดูก็ดีแล้ว ส่วนเจ้าของบ้าน มีหลายคนที่ป้องกันที่จะไม่อยากอึดอัดใจจากการขอถามซ ื้อจากคนใกล้ชิดหรือคนที่นับถือกัน โดยการยกรถเก็บไว้ในบริเวณที่ไม่ใช่ส่วนรับแขก พูดง่ายๆก็คือตัดปัญหาโดยการไม่ให้เห็นเสียเลย
    และมีหลายคนอีกเหมือนกันที่ไม่ค่อยอยากจะให้ใครมาบ้า นนักเพราะกลัวกับการที่จะมาถูกตามตื้อขอซื้อรถ
    แต่คิดว่าคนที่ตื้อแบบนี้คงมีไม่กี่คน ส่วนมากเค้าจะเกรงใจกันมากกว่า "คนรักรถย่อมเข้าใจกัน" ของรักใครๆเค้าก็หวงเป็นธรรมดา คนเป็นเซียนพระก็ต้องมีพระดีๆเก็บไว้สะสมบ้าง ถ้าปล่อยไปหมด ตัวเองก็ไม่ได้มีของอะไรได้ภูมิใจพอดี
    ส่วนคนที่อยากได้รถเค้า จริงๆแล้วคิดว่าถามครั้งเดียวก็น่าจะพอ ถ้าถามซื้อตรงๆมันอาจจะดูรู้สึกไม่ค่อยดีนัก เอาแค่บอกทิ้งไว้ว่าถ้าเบื่อแล้วก็อย่าลืมบอกก็แล้วก ัน ส่วนเจ้าของรถก็คงต้องใช้ความใจแข็ง รถที่มาอยู่กับเราได้ บางทีมันก็เป็นเรื่องของดวง ของที่จะเป็นของเรามันก็เป็นของเราจนได้ ไปเทียวมาตื้อแบบนี้คนตื้อจะเครียดเปล่าๆ เจ้าของคิดว่าน่าจะเครียดน้อยกว่า:)

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

"ตำรวจมา" "ตำรวจที่ไหนจะมาวันเสาร์" คำสนทนาของสองผัวเมียที่ตัวเองยังจำได้ เมื่อครั้งหนึ่งขี่จักรยานไปในที่ๆไม่เคยไปห่างจากบ้ านหลายสิบกิโลอยู่ ก็ขี่ไปคิดไปเพื่อหาเหตุผลของคำพูดที่ได้ยิน อันแรก เราใส่เสื่อคลุมกันแดดสีขาว ลักษณะป็นคนแปลกหน้า มาหาข่าว .และเป็นสายสืบปลอมตัวมาสืบยานรก อันที่สองผิวพรรณของเรามนุษย์เงินเดือนทำงานในร่มจึง แตกต่างจากพวกเค้า พอขี่ไปอีกหลายสิบกิโล เห็นทางนี้ยังไม่เคยไปก็ลองเข้าไปดู พอขี่เข้าไปได้สักหน่อย ถนนควายเดินก็หมดเป็นถนนลูกรังแทน จะวกหัวกลับก็ใช่ที่เพราะเข้ามาลึกโขแล้ว ก็ต้องขี่ต่อไปเป็นถนนลูกรังแดงๆ โขลกเขลก ๆ ไปเจอหมู่บ้านเล็กๆ ชายทุ่งนา มองไม่เห็นผู้คนเลย ขี่ต่อไปสักพักก็มาโผล่ถนนใหญ่ ใจก็คิดอีกว่าที่ผ่านหมู่บ้านไม่มีผู้คนให้เห็น เค้าคงคิดอีกว่าสายสืบคงเข้ามาหาข่าวเลยเข้าบ้านแอบม องเราอยู่แต่เราไม่เห็น ..ขี่รถบ้านนอกใช่ว่าจะปลอดภัย. .ดีนะที่ตัวเองเป็นผู้ชาย ถ้าเป็นผู้หญิงแล้วขี่ดุ่ยๆอย่างนั้นรับรองผ้าอ้อมแห ้งไม่ทัน..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mka : 22-06-2006 เมื่อ 06:56

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ในช่วงที่ผ่านมาสี่-ห้าวัน เป็นช่วงที่มักจะคิดหาอะไหล่ และเวลาที่จะมาประกอบรถคันใหม่ ปัญหาใหญ่ที่คิดก็คือจะเอาล้ออันไหนมาใส่รถซันบีมดี ทั้งคิดจะสลับเอาล้อของรถอีกคันมาใส่หรือหาล้อเก่าๆม าใส่
    ที่นั่งมึนๆอยู่นี่ก็เพราะความคิดที่ว่า รถยี่ห้อนี้ จะต้องใช้ล้อดันลอปกาบกล้วยเท่านั้นถึงจะเข้า แถมน่าจะหาล้อที่มันใช้แล้วค่อนข้างเก่าๆจะได้เข้ากั นกับสภาพรถ จึงไม่รู้ว่าจะไปหาที่ไหนให้ครบเพราะตัวเองมีแต่ล้อห น้า ถามใครๆต่างก็มีแต่ล้อหน้าทั้งนั้น
    ซึ่งอันที่จริงตัวเองก็มีกาบกล้วยใหม่ๆอยู่แล้วหนึ่ง คู่ ซื้อมาตั้งแต่ตลาดบางกระบือ แต่จะเก็บไว้เป็นทางเลือกสุดท้ายถ้าหากหาล้อเก่าไม่ไ ด้จริงๆ
    เมื่อคืนหลังเลิกงานก็มาชะโงกดูทั้งรถทั้งล้อที่จอดส ุมอยู่ในห้องเก็บของ(ซึ่งเป็นห้องน้ำไม่ใช้แล้วนำมาด ัดแปลง) มาดูรถพับได้ที่ใช้ล้อกาบกล้วยเก่าๆมาขึ้นซี่ลวดใหม่ ซึ่งล้อก็ไม่ค่อยดีนักมันออกดูจะคดๆเนื่องจากผ่านการ ใช้มานาน เวลานำออกมาขี่ทีขอบล้อก็จะมาปัดกับยางเบรคเป็นจังหว ะๆที่ระยะเบี้ยวของมันครบรอบ แต่ตอนนั้นหาล้อใหม่ไม่ได้ก็ต้องซื้อล้อเก่ามาใช้ ....นึกๆไปก็ยกคอรถขึ้นแล้วหมุนล้อมองมันกำลังหมุนแล ะปัดนิดๆ...::
    ตัดสินใจใหม่ ../\7 เอาล้อดันลอปใหม่ที่ซื้อเก็บไว้นี่แหล่ะ มาใช้ดีกว่าเพื่อให้ใช้งานได้ดี ล้อใหม่ๆมีเก็บอยู่คู่เดียวถ้าไม่เอาใส่กับรถคันนี้แ ล้วจะเอามาใส่กับคันไหน ถ้าจะรอเอามาใส่ตอนทำสีรถก็คงยากเพราะคงไม่ทำสีรถแน่ ๆ....การอนุรักษ์มันน่าจะควบคู่ไปกับเหตุผลความเป็นไ ปได้และการใช้งานที่ดีๆ...:)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 22-06-2006 เมื่อ 08:07

กระยอดินนรธา's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร/Roller Return
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกคนครับผม เรื่องตามตื้อเนี่ยเงียบไปพักละครับ กะว่าจะเปิดไปแพงๆถ้าตื้ออีกกะเปิดแบบไม่ขายถ้าเค้าย อมซื้อก็คงต้องขาย แต่มุขนี้เคยมีคนพลาดมาแล้ว รุ่นน้องบวชเป็นพระมีคนมาถามซื้อเวสป้าแล้วบอกราคาแบ บสูงมากๆ แต่เค้าก็เอา ซวยเลยเป็นพระโกหกไม่ได้ด้วย/\3 /\3 /\3

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

ครั้งนี้ครั้งแรกที่ล่วงละเมิดกฎเหล็กที่ตัวเองตั้งไ ว้ ว่าจะไม่ซื้อของและรถเกินสองพันบาท โดนแง้มออกมาหนึ่งครั้ง และหวังว่าคงจะไม่มีครั้งที่สอง วันนี้ไปธุระเรื่องงานวิจัย ยังแอบแวบไปดูรถ ซึ่งมีคนบอกไว้ว่าแปลก มีฟิลลิปตะเกียบกร่านแบบรัดคอและบีเอสเอแบบรัดคอ พอไปถึงลุงแกบอกมีคนมาเอาไปก่อนหน้านี้สองวันแล้ว ทั้งสองคันเลย แย่เลยเราอุตสาตั้งใจไว้ ว่าชอบรถแปลกๆจะเอา แกบอกชอบแปลกหรือ! งั้นมีซานบีนอีกคันชอบมั้ย ยังงงอยู่เลย เพราะไม่เคยรู้จักยี่ห้อนี้ รู้จักแต่ซันบีม แต่ถามไปถามมาเป็นซันบีมจริงๆด้วย แกออกเสียงไม่ชัดเอง(แก่แล้ว)ก็เลยได้ซันบีมมาแทนแบบ ไม่ตั้งใจเลย แถมบอกลุงไว้ถ้ามีซานบีนอีกก็บอกด้วยแล้วกันครับ:)
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

คนที่เล่นจักรยานโบราณ มันเหมือนอยู่ในวังวนอะไรสักอย่าง ถ้าไปเข้าใกล้กับมันมาก หมายถึงการได้รับรู้ข่าวคราวอะไรต่างๆ ได้พบได้เห็น ได้มีโอกาสที่จะซื้อ มันเป็นเรื่องที่น่าสนุกถ้าสมหวังและเช่นกันที่มันจะ ทำความกังวลใจถ้าเกิดผิดหวังหรือกำลังลุ้น
    ยิ่งไปพบปะบ้านโน้นบ้านนี้มากเท่าไร การมีโอกาสที่จะได้รถดีๆหลากหลายก็เพิ่มมากขึ้น
    แต่เงินในกระเป๋ามันก็ยังเท่าเดิม...:: คันนี้ก็ดี..รอมานานแล้ว..หายากนะเนี่ย! ...คันนี้ก็หายากเหมือนกัน สภาพแบบนี้ไม่ได้เจอบ่อยๆ....สุดท้ายรักพี่เสียดายน้ อง เลยต้องซื้อทั้งหมด บางทีอะไหล่ชิ้นนึงไม่พอต้องซื้อมากกว่าหนึ่ง.. เงินกินข้าวไมพอ ค่อยไปหาเอาข้างหน้า....ของมาแล้วต่อไปมีเงินจะกำเงิ นเที่ยวไปหาซื้อไม่ใช่ว่าจะได้ง่ายๆ....ดังนั้นถึงไม ่มีเงินก็ต้องไปหายืมเงินซื้อมาจนได้../\7
    ซื้อรถคันนึง....อดๆอยากๆไปสามสี่เดือนกว่าจะใช้หนี้ หมด...

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เดี๋ยวนี้เริ่มห่างๆผู้คนที่เค้ารวมตัวกันขายอะไหล่ร ถไปแล้ว ดังนั้นจึงไม่ค่อยจะมีโอกาสได้อะไรใหม่ๆ ดีเหมือนกันจะได้ไม่ต้องใช้เงินมากนัก เดินคลองถมอย่างเดียว ได้ของเก่าอื่นๆที่หลากหลายกว่า....ซึ่งก็ได้แต่โทรค ุยกันกับพรรคพวกเพื่อนฝูงซึ่งก็มักจะมีอะไรดีๆมาแบ่ง ให้เสียเงินเสมอๆ....เค้าเรียกว่าอุดทางโน้นแต่มารั่ วทางนี้...หนักกว่าอีก..::

หน้าที่ 43 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 93 143 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks