คนบ้ารถถีบคุยกัน - หน้า 133

หน้าที่ 133 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 33 83 123 124 125 126 127 128 129 130 131 132 133 134 135 136 137 138 139 140 141 142 143 183 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,981 ถึง 1,995 จากทั้งหมด 3056

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

แถวที่บ้าน ใกลจากสวนสาธารณะหลายกิโลอยู่เหมือนกัน จะออกไปปั่นสักครั้งก็คงจะยากนอกจากว่างจริงๆในวันหย ุด จะปั่นได้ก็ต้องอาศัยตอนเย็นๆหลังจากเลิกงานไปแล้วนั ่นหน่ะ
    ปัญหาการจราจรมันทำให้เราเสียเวลาหลายชั่วโมงกับการเ ดินทาง เพื่อนๆที่อยู่ต่างจังหวัดสี่โมงเย็นเลิกจากงาน ก็หิ้วรองเท้าสตั๊ดไปเตะฟุตบอล กลับถึงบ้านประมาณทุ่มนึงสบายๆ ส่วนเราออกจากบ้านห้าโมงครึ่ง ทุ่มครึ่งกว่าจะถึงบ้าน...เฮ๊อ...:o
    เรื่องเสื้อคนบ้ารถถีบ คาดว่าจะลงมือสกรีนประมาณวันอาทิตย์นี้นะครับ สำหรับผู้ที่อาจจะมองๆดูว่าทำไมเงียบไป ถ้าเสร็จเมื่อไหร่แล้วจึงจะแจ้งให้ทราบกันอีกครั้ง
    ปั่นจักรยานตอนกลางคืนเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา ทำให้เห็นปัญหาในเรื่องความไม่พร้อมของชุดไฟที่ติดมา กับรถในแต่ละคัน ซึ่งทำให้เกิดอันตรายเมื่อขับขี่ได้ คิดว่าตอนนี้มีงานที่จะต้องทำเพิ่มอีกก็คือค่อยๆติดต ั้งไดนาโมกับรถแต่ละคันและลองไฟให้พร้อมเอาไว้ เผื่อเวลาหยิบฉวยเอาคันไหนไปขี่จะได้ไม่ต้องเสียเวลา มาติดตั้งใหม่อีก ส่วนหัวไฟก็ถอดเก็บไว้ก่อนเพื่อกันกระแทกกับรถคันอื่ นๆ หากจะเอามาขี่ก็ค่อยหยิบเอามาติดกับหลักไฟจะได้ไม่เส ียเวลามาก

รูป รูป  

Senior Member ฮัมเบอร์'s Avatar
    สถานที่
    ชมรม ก้านกระทุ้งคราสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

น่าสงสารรถคันนี้จริง ๆ ๆ ไม่รู้ใครไปทำให้มันเจ็บ น้ำตา หยด ติง ๆ ๆ เลย 5555 ล้อเล่นครับ พี่แล้วไม่กลัว น้ำตาเทียน มันหยดใส่ล้อรถเหรอพี่ อันตรายนะ เดี๋ยวจะลื้น ล้ม นะพี่

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ตะเกียงเทียนไขใบนี้สปริงมันหายไปครับ ยังไม่ได้หาสปริงใหม่มาใส่ทำให้หัวไฟมันเอนไปข้างหน้ าเวลาปั่นๆไป น้ำตาเทียนมันคอยแต่จะกระฉอกอยู่เรื่อย กลายเป็นอย่างที่เห็น

คงต้องลองใช้เทียนขี้ผึ้งดูนะครับ น่าจะไม่มีน้ำตาเทียนครับ ตอนนี้ในชมรม คานไขว้ คานห่าง คานผ่า โผล่มากันยังกะผึ้งแตกรัง ช่างสันหากันจริงๆ แต่ก่อนนิยมรถมีแนบ ก็หาแนบกันทั่วบ้านทั่วเมือง ไปเจอคานไขว้ของพี่ สวันต์ กับพี่แมว พักใหญ่ก็ตามกันออกมาเป็นขบวน เห็นแล้ว คาดว่าอีกสักพักคงได้เห็นรถแปลก ๆ กันอีกมาก em20 เพราะมีหลายข่าวหลายกระแส เจอ triump บ่านักกล้าม triumph แหนบem93 ตามกันไม่ทันเลย ตัวเองคงต้องกลับมาทำ raleigh เพราะ ไม่เคยได้จับเจ้าหงษ์น้อยนี้เลยตั้งแต่เล่นรถมา อิจฉาคนมีรถแปลก ๆ จริงๆ

บล.ในรูป เป็นรูป ตปท นะครับมะใช่รถผมนะ เดี๋ยวโดนถามอีกว่าอย่างนี้ไม่แปลกอีกเหรอ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ommy : 31-01-2007 เมื่อ 08:53
    ประหยัด อดออม เพื่อวันข้างหน้า

Member PPJ65's Avatar
    สถานที่
    ก้ำกึ่ง Classic Bile กาญจนบุรี & ราชบุรี คนบ้ารถถีบกาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

คนบ้ารถถีบไปรวมงานแปรขบวนเรารักนายหลวง
    เอารูปมาให้ดูกัน

รูป รูป    
    ขับดีนั่งสบาย ขับร้ายตายแน่
    ขับแย่รถพัง ขับระวังปลอดภัย
    ขับไวลงคู ขับไม่ดูลงคลอง
    ขับไม่มองขึ้นเกาะ ขับไม่เหมาะหัวขาด
    ขับประมาทเป็นผี ขับไม่ดีชนระเบิด
    ขับประเสริฐอยู่เย็น ขับไม่เป็นอย่าขับ
    ( ก้ำกึ่ง คลาสสิค ไบท์ ) สาขา กาญจนบุรี
    โทร. 081-0099750

Senior Member ฮัมเบอร์'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ผมดูผ่านทางช่อง 11 มีรถสวย ๆ ๆ ใหญ่ ๆ ๆ ทั้งนั้นเลย อยากจะ ลองขี่บ้าง เพราะผมเคยลองขี่ Cbr 400 ตัวเก่าของเพื่อนดูแล้ว สนุกมาก ๆ ๆ แต่ก็เสียว ๆ ๆ เพราะวันนั้นรถมันติด เลยไม่ค่อยได้ บิด ซักเท่าไร แต่พอได้ บิด แล้วก็สุดยอดครับ มันส์ ๆ ๆ จริง ๆ ๆ ขอโทษทีครับที่ พูดไม่ค่อยตรงกับ จักรยานซักเท่าไร

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

จักรยานไม่มีหมด และไม่ได้มีคันเดียวหรือน้อยคัน จำได้ว่าเมื่อก่อนจูงซันบีม26"ชายที่ได้คันแรกจากใต้ มาที่สะพานมัฆวาน แม้แต่คนที่ขายอะไหล่จักรยานแท้ๆยังถามเลยว่ายี่ห้ออ ะไรเนื่องจากไม่เคยเห็น แต่เดี๋ยวนี้ ซันบีมค่อยๆทะยอยๆ ออกมาหลายต่อหลายคันแล้ว และหลายๆคนค้นคว้า และรู้รายละเอียดรถตั้งแต่ยังไม่ได้รถมาเสียอีก
    คานไขว้แท้ๆเห็นครั้งแรกที่บางบัวทอง แต่เค้าไม่ยอมขายให้ แต่ก็โชคดีที่ตอนหลังได้มากับเค้าอยู่คันนึงหลังจากต ามจีบอยู่ประมาณสองปี เดี๋ยวนี้นับไปนับมาเกินสิบคันเข้าไปแล้วที่มีรูปยืน ยันว่าเป็นคานไขว้ของแท้ๆและมีอยู่จริง
    บีเอสเอพับได้ พบครั้งแรกที่นครปฐม ทีแรกก็คิดว่าโครงรถอะไรทำไมมากองอยู่ที่บ้านช่างทำร ถจักรยาน ก็ไปรู้จักเอาในตอนนั้น เดี๋ยวนี้บีเอสเอพับได้เล่นกันที่คันของใครสมบูรณ์มา กกว่ากันเข้าไปแล้ว
    ตะเกียงจักรยานพบครั้งแรกเมื่อหลายปีก่อน ตอนเอากลับบ้านนั่งรถเมล์แทบจะอุ้ม กลัวหล่นแตก เมื่อก่อนสภาพไหนก็เอาหมด เพราะหายาก เดี๋ยวนี้คนซื้ออยากจะได้แบบเก่าเก็บไม่เคยได้ใช้ หรือเลือกเอาแบบไม่มีตำหนิ
    จักรยานเล่นไม่มีวันหมด อยู่ที่ใครจะอึดในการหามากกว่าใครเท่านั้น และบวกจังหวะของแต่ละคนด้วย และของมันก็จะไหลออกมาให้เราเสียเงินอยู่เรื่อยๆ ถ้าเราแพ้ความอยาก....
    แปลกแต่จริง จักรยานคันที่ขี่ประจำกลับไม่ใช่จักรยานที่ชอบที่สุด แพงที่สุด หายากที่สุด กลับกลายเป็นว่าของถูกกลับใช้งานคุ้มกว่า...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 31-01-2007 เมื่อ 12:30

Verified Member pj's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

ใช่เลยพี่ wasant เมื่อก่อนรู้จักแต่ฮัมเบอร์ที่บ้าน เคยเห็น bsaพับได้ในรูปก็หลงมันหัวปักหัวปรำอยากได้โชคดีเพื่ อนแบ่งให้ผ่อนจ่ายอยู่ครึ่งค่อนปี ครั้นได้โครงซันบีม 26 ชายมาดีใจหนักหนาแต่มีอันต้องขายไปจากการที่ไม่สมบูร ณ์นัก ใครจะไปคาดคิดในเดือนเดียวกันจะได้ซันบีมที่สมบูรณคั นหนึ่งมาครอง แต่ก็แลกกับราคาที่โหดพอควร แต่คนส่วนใหญ่น้อยคนที่จะพอแค่นั้น รถในไทยอะไหล่ในไทยยังมีอีกมากแต่อะไหล่นอกรถนอกก็หล ั่งไหลเข้ามาอย่างต่อเนื่อง แม้แต่ผมเองบันไดซันบีมสวยๆแสนหายาก คนไม่มีรถแต่มีบันไดก็ไม่ปล่อยง่ายๆ ในที่สุดก็ต่อมความอยากแตกได้บันไดสวยมาครองผ่านทางเ วปนอกแต่เป็นของที่อยู่ในไทย ในราคาที่ซื้อรถสวยๆได้หนึ่งคัน ยิ่งไม่กล้าถีบเข้าไปใหญ่ ฮัมเบอร์ที่บ้านก็เลยเป็นขาประจำรับใช้ครอบครัวต่อไป อีกนานเท่านาน...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ผม ถีบ สแตนดาส เก่า ๆ ๆ สนิม ๆ ๆ ก็มีความ สุข แล้วเพราะ เรา ชอบถีบ.....จักรยาน

tong's Avatar
    สถานที่
    มณฑลภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    จักรยานไม่มีหมด และไม่ได้มีคันเดียวหรือน้อยคัน จำได้ว่าเมื่อก่อนจูงซันบีม26"ชายที่ได้คันแรกจากใต้ มาที่สะพานมัฆวาน แม้แต่คนที่ขายอะไหล่จักรยานแท้ๆยังถามเลยว่ายี่ห้ออ ะไรเนื่องจากไม่เคยเห็น แต่เดี๋ยวนี้ ซันบีมค่อยๆทะยอยๆ ออกมาหลายต่อหลายคันแล้ว และหลายๆคนค้นคว้า และรู้รายละเอียดรถตั้งแต่ยังไม่ได้รถมาเสียอีก
    คานไขว้แท้ๆเห็นครั้งแรกที่บางบัวทอง แต่เค้าไม่ยอมขายให้ แต่ก็โชคดีที่ตอนหลังได้มากับเค้าอยู่คันนึงหลังจากต ามจีบอยู่ประมาณสองปี เดี๋ยวนี้นับไปนับมาเกินสิบคันเข้าไปแล้วที่มีรูปยืน ยันว่าเป็นคานไขว้ของแท้ๆและมีอยู่จริง
    บีเอสเอพับได้ พบครั้งแรกที่นครปฐม ทีแรกก็คิดว่าโครงรถอะไรทำไมมากองอยู่ที่บ้านช่างทำร ถจักรยาน ก็ไปรู้จักเอาในตอนนั้น เดี๋ยวนี้บีเอสเอพับได้เล่นกันที่คันของใครสมบูรณ์มา กกว่ากันเข้าไปแล้ว
    ตะเกียงจักรยานพบครั้งแรกเมื่อหลายปีก่อน ตอนเอากลับบ้านนั่งรถเมล์แทบจะอุ้ม กลัวหล่นแตก เมื่อก่อนสภาพไหนก็เอาหมด เพราะหายาก เดี๋ยวนี้คนซื้ออยากจะได้แบบเก่าเก็บไม่เคยได้ใช้ หรือเลือกเอาแบบไม่มีตำหนิ
    จักรยานเล่นไม่มีวันหมด อยู่ที่ใครจะอึดในการหามากกว่าใครเท่านั้น และบวกจังหวะของแต่ละคนด้วย และของมันก็จะไหลออกมาให้เราเสียเงินอยู่เรื่อยๆ ถ้าเราแพ้ความอยาก....
    แปลกแต่จริง จักรยานคันที่ขี่ประจำกลับไม่ใช่จักรยานที่ชอบที่สุด แพงที่สุด หายากที่สุด กลับกลายเป็นว่าของถูกกลับใช้งานคุ้มกว่า...
    ชอบข้อความนี้ของพี่จริงๆ ^_^

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

ช่วงนี้งานเยอะจริงๆ นี่ก็เพิ่งกลับมาตอนเย็นนี้เอง มาเห็นกระทู้คนบ้ารถถีบเป็นพันกว่าแล้ว เกือบๆสองพันแล้ว นี่คงจาเป็นกระทู้ที่1996 ..............

เย็นนี้ดูบอลแล้ว สมมุติว่าเราเป็นนักฟุตบอลคนหนึ่ง จะประท้วงโดยการอยู่นิ่งๆ นานๆๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หัวโป่ : 31-01-2007 เมื่อ 23:32
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

ช่วงนี้คอยฟังเรื่องราวทางโน้นทางนี้ผ่านทางอากาศว่า มีอะไรที่ไหนบ้าง ช่วงนี้ต่อมคลั่งรถถีบมันทะลัก
    ครับ เดือนนี้ทรัพย์จางเมื่อไรต่อมคงตีบลงไปเองครับ

พูดถึงเรื่องฟุตบอลเมื่อค่ำ นึกขึ้นครับ ไม่ไหวจริงๆกรรมการ
    นายปิยชัย ชัยล้อรัตน์

102/45 ถ.กรุงเกษม บางขุนพรหม พระนคร กทม. 10200

โทรศัพท์ 086-5136085

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาลพบุรี บัญชีออมทรัพย์ 020-268721-8

Senior Member Nong - nui's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ดูแล้วบอลคู่นี้เกมส์ก็มันดีครับ..พลาดตรงการตัดสินท ี่ผิดพลาดนิดเดียว..แต่กลายเป็นเรื่องใหญ่ที่ชี้เป็น ชี้ตายปิดเกมส์แบบแม่ไม่ปลื้มครับแต่ไม่เป็นไรครับกี ฬาก็ยังเป็นแค่เกมส์ๆหนึ่งเท่านั้น..มีเย้า+เยือนรู้ สึกว่าวันที่สี่นี้จะต้องมาเก็บแต้มในบ้านเราแต่คงต้ องคอยลุ้นกันให้แค่หนุกๆเมื่อคืนคนบ้ารถถีบฝั่งนี้ปั ่นจักรยานไปรวมกันสี่คันเพื่อจะไปรวมกันที่บ้านหลังท ี่จอทีวีใหญ่ๆหน่อยพอได้ลุ้นกันมันๆหงอยกลับบ้านตามๆ กัน
    WE CAN HOLD THIS WORLD TOGETHERem88

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เมื่อคืนฟุตบอลได้แต่ฟังเสียงอย่างเดียว เพราะนั่งทำงานอยู่ อาจจะคิดมากไปสักหน่อยที่จะเปรียบการเล่นฟุตบอลเหมือ นกับการใช้ชีวิต หรือการทำงาน ที่ความสำเร็จหรืออะไรต่างๆจะต้องขึ้นอยู่กับการตัดส ิน มุมมองของกรรมการที่เปรียบเสมือนกับหัวหน้าของเรา ที่ตำแหน่งของผู้เล่นและกรรมการไม่สามารถที่จะยืนตรง ตำแหน่งกันได้ ทำให้ผลที่ออกมาอาจจะอยู่ที่มุมมองและทัศนคติหรือปัจ จัยบางอย่าง
    แต่ถ้าเรามุ่งมั่นในเป้าหมายของเรา เช่นกองหน้าที่คมอยู่แล้วบวกด้วยความขยันที่มากกว่าเ ดิม กรรมการก็มีผลเพียงแต่ทำให้ผลสำเร็จที่เราตั้งใจไว้ช ะลอๆลงเท่านั้นเอง อย่างไรก็ต้องชนะอยู่ดี...:)

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

ข่าวเคลื่อนของรถถีบ ช่วงนี้ไม่ได้ค่อยติดตาม เนื่องจากเดือนที่แล้วและเดือนนี้เป็นเดือนแห่งปลดปล ่อยตังค์ ต้องคอยเช็คปัจจัยอยู่เรื่อยๆ แต่ถ้าเป็นรถถีบกลับไม่ค่อยคิดนาน... แปลกนะ...

...กรรมการแห่งฟีฟ่า บอกให้ถอยลูกจากกำแพง ถึงจะถูกต้อง... จำไว้นะครับท่าน...
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

หน้าที่ 133 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 33 83 123 124 125 126 127 128 129 130 131 132 133 134 135 136 137 138 139 140 141 142 143 183 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks