คนบ้ารถถีบคุยกัน - หน้า 30

หน้าที่ 30 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 80 130 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน

Senior Member original_beIR's Avatar
    ขอบคุณ
    4

พี่วสันต์ ครับ เพรทฟิลลิปส์มีกี่แบบหรอครับ ทีแรกผมก็นึกว่ามีแบบเดียว พี่พอจะลงรูปมาให้น้องๆชมได้ไหมครับ

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nong - nui
    พี่ maka ครับ ...
    พี่พอจะมีโครง humber ชาย 28 ที่วางเกะกะตามโรงเก็บของบ้างไหมครับ:p หากมีแบ่งขายให้น้องๆ
    สักคันนะครับ ( เอาเฉพาะโครงเพียวๆก็ได้ครับ ) ที่มีอยู่ตอนนี้ มันกัดกินหัวใจเหลือเกินครับสั่นดีดดิ้นน่าดู
    ชนิดที่ว่าปั่นไปเตะบอลเจอคนรู้จักเรียกซ้อน..ออกปาก ซอยด้วยกัน ยังไม่กล้าขึ้น.. ( แต่ก็รักมัน..มากๆครับ )
    เห็นน้องไม่ถามเลยไม่อยากบอก พี่มีตรงที่น้องต้องการพอดี พี่ซื้อมาแต่เอาชิ้นส่วนอื่นไปทำ รัดด์หมดแล้วเหลือแต่โครงติดเพลทเดิมๆ พร้อมตะเกียบซึ่งสวยกว่าโครงอีก (ตะเกียบเดิมหายไปที่ร้านซ่อม น่าปวดหัว) เอางี้ วันเสาร์นี้พี่อาจจะไปคลองถมแล้วไปรัชดาต่อตอนมืด(ที ่บอกว่าอาจจะเพราะข้อเท้ายังไม่ค่อยหายบวมดีกลัวเดิน ดูสาวๆแม่ค้าที่รัชดาไม่ถนัด)ตกลงว่าถ้าพี่ไม่ไปก็จะ เก็บไว้ให้ ถ้าพี่ไปแล้วน้องหาพี่เจอ น้องจะได้ของราคาที่น้องพอใจ แต่ถ้าพี่หาน้องเจอน้องจะได้ของในราคาที่พี่พอใจ โอ้ยฟังแล้วปวดหัว.....หรือพรุ่งนี้เช้าจะมาเอาที่บ้ านก็ได้ น้องจะได้ในราคาที่น้องพอใจอีกเช่นกัน นั่งรถสาย 81 กรุงเทพ - กาญจนบุรี สายใหม่ ประมาณ 1ชั่วโมง 20 นาที ถ้าน้องมาเอาที่บ้านตอนขากลับก็จะกลับด้วยกัน ....ไม่เกินเที่ยง 01 - 1902756
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mka : 12-05-2006 เมื่อ 09:32

Senior Member Nong - nui's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mka
    เห็นน้องไม่ถามเลยไม่อยากบอก พี่มีตรงที่น้องต้องการพอดี พี่ซื้อมาแต่เอาชิ้นส่วนอื่นไปทำ รัดด์หมดแล้วเหลือแต่โครงติดเพลทเดิมๆ พร้อมตะเกียบซึ่งสวยกว่าโครงอีก (ตะเกียบเดิมหายไปที่ร้านซ่อม น่าปวดหัว) เอางี้ วันเสาร์นี้พี่อาจจะไปคลองถมแล้วไปรัชดาต่อตอนมืด(ที ่บอกว่าอาจจะเพราะข้อเท้ายังไม่ค่อยหายบวมดีกลัวเดิน ดูสาวๆแม่ค้าที่รัชดาไม่ถนัด)ตกลงว่าถ้าพี่ไม่ไปก็จะ เก็บไว้ให้ ถ้าพี่ไปแล้วน้องหาพี่เจอ น้องจะได้ของราคาที่น้องพอใจ แต่ถ้าพี่หาน้องเจอน้องจะได้ของในราคาที่พี่พอใจ โอ้ยฟังแล้วปวดหัว.....หรือพรุ่งนี้เช้าจะมาเอาที่บ้ านก็ได้ น้องจะได้ในราคาที่น้องพอใจอีกเช่นกัน นั่งรถสาย 81 กรุงเทพ - กาญจนบุรี สายใหม่ ประมาณ 1ชั่วโมง 20 นาที ถ้าน้องมาเอาที่บ้านตอนขากลับก็จะกลับด้วยกัน ....ไม่เกินเที่ยง 01 - 1902756
    ( พรุ่งนี้ )วันเสาร์ผมไปเดินรัชดาครับเพราะต้องเอาไฟหน้าเวสป้า ไปให้เพื่อนแล้วผมจะติดต่อพี่อีกทีครับ
    หากพี่ไม่ได้ไปเดินรัชดาก็ไม่เป็นไรครับเก็บไว้ให้ผม ด้วยนะครับ ..น้องชายผมจะได้หล่อซะที
    ( พี่ไม่ต้องตามหาผมหลอกครับ นั่งจิมกาแฟรอจะได้ไม่เมื่อย ..เดี๋ยวผมเดินตามหาพี่เอง:p
    ขอบคุณคร้าบ
    WE CAN HOLD THIS WORLD TOGETHERem88

สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

รูปผมยาวๆใช่รูปน้องหรือเปล่า ถ้าใช่ หาไม่ยากครับ เห็นมีคนผมยาวๆ แบบนี้เดินอยู่คนเดียวที่รัชดา

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ลงเพลทรถฟิลลิปส์ให้ชม ต้องขอบคุณบ้านจักรยานที่ให้ถ่ายภาพมาให้ชมครับ

รูป รูป  

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เมื่อกี๊เป็นแบบอลูมิเนียมปั๊มนูน ทีนี้เป็นแบบอลูมิเนียมผิวเรียบ ติดลายน้ำ อยู่มุมขวาบนของภาพครับ

รูป รูป  

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

คราวนี้เป็นเพลททองเหลืองปั๊มนูนบ้างครับ

รูป รูป  

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เมื่อคืนวาน จัดบ้านใหม่ให้มันเข้าที่เข้าทาง สาเหตุเป็นเพราะได้ตู้โชว์ห่วยเล็กๆสองใบแล้วหาที่วา งไม่ได้ เลยจำเป็นต้องขยับตู้สองใบที่เอาล้อโตวางมาย้ายเข้าท ี่ใหม่เพื่อจะใช้พื้นที่ด้านบนสำหรับวางตู้สองใบเจ้า ปัญหาที่ว่า จริงแล้วน่าจะเรียกว่ากระบะไม้มากกว่า เพราะเล็กนิดเดียว
    จัดเสร็จก็ประมาณตีสองของวันใหม่ เลยถ่ายรูปมาอวดกันครับ...:)

รูป รูป  

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

มาดูด้านในบ้างครับ ของในตู้ยังจัดไม่เสร็จ ไม่ค่อยจะลงตัวเท่าไรนัก

รูป รูป  

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

มุมเก่งในบ้านมันมีไม่กี่มุม เพราะมันมีที่อยู่แค่นี้....

รูป รูป  

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เจ้ากระบะไม้เล็กๆบนตู้สองใบนั่นแหล่ะครับ ที่ทำให้ตู้ใบอื่นขยับเป็นแถวๆ...ตอนนี้ก็เอามาวางก่ อน เดี๋ยวค่อยจัดของมาใส่
    เป็นมุมส่วนตัวเล็กๆที่ทำให้เมื่อเลิกจากงานแล้ว ก่อนเข้านอนหรืออาบน้ำ มักจะมาหยุดนั่งดูอยู่เป็นประจำ ตามประสาคนบ้ารถถีบ...:o

รูป รูป  

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เมื่อวานเย็น หลังเลิกงาน ได้แว๊บไปเที่ยวบ้านจักรยานอีกครั้งหนึ่ง กะอยากจะไปหาดูรถnorman ว่ามีอะไหล่อะไรบ้างหรือมีเป็นคันให้ดูหรือไม่ ปรากฎว่ายังหาไม่พบ หรืออาจจะไม่มีก็ได้ แหงนคอขึ้นไปดูรถที่อยู่บนชั้นลอยก็มองดูไม่ออกมัน เยอะแยะไปหมด
    เมื่อหลายปีก่อน จักรยานโบราณที่นี่จะจอดเรียงกันอยู่เป็นแถวๆ เดี๋ยวนี้จะเป็นแถวๆเหมือนกัน แต่ห้อยอยู่ด้านบน ค่อนข้างจะสูงเกินที่จะสามารถมองเห็นรายละเอียดได้ถน ัดๆ จึงขอแนะนำว่า ถ้าไปเที่ยวบ้านจักรยาน น่าจะพกกล้องส่องทางไกลไปด้วยก็ดีนะครับ...จริงๆนา ไม่ได้พูดเล่น.::

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 13-05-2006 เมื่อ 12:26

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

บริเวณที่เคยเข้าไปชมจักรยานได้ ก็จะมีโครงรถวางระเกะระกะไปหมด มีป้ายเขียนว่ากำลังจัดอยู่ อย่าเข้าไปเลย คิดว่าประมาณเดือนหน้าก็คงจะจัดเสร็จ เข้าไปชมได้สะดวกเหมือนเดิม
    ก็เลยได้แต่ดูอะไหล่กระจุกกระจิกในตู้โชว์ ดูตู้สวยๆ การจัดวางของ การจัดต้นไม้ที่ประตูทางเข้า การเอาประตู หน้าต่าง ผนังมาประสมกันทำให้น่าดูน่ามอง
    ดูๆแล้วนึกถึงตัวเอง จักรยานมีน้อยกว่าเทียบกันแทบไม่ได้ แต่การจัดวางทั้งผูกทั้งห้อย อีลุงตุงนังไปหมด สุดท้ายเลยแก้ไขโดยการลดจำนวนลงมา และซื้อตู้ใส่ของเพิ่ม เพื่อให้ดูเป็นระเบียบเรียบร้อย แทนที่จะซุกหรือเหน็บไว้ที่ไหนซักที่ จนลืมไปเลย..ว่ายังมีของชิ้นนี้อยู่.

รูป รูป  

สุรแผน เพชรน้ำไหล's Avatar
    สถานที่
    ปุ๊ด-ซี-แลน Scooter แก๊งค์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน บ้านพี่วสันต์สวย

ถ้าเอาทีวีจอพลาสมา แบบบ้าน บิกบราเตอร์ มาให้คงดูไม่เข้ากันกับบ้านแน่เลย:d
    เห็นพูดกันเรื่อง ฟิลลิป ซากมรดก ของตาผมมีอยู่ 1 คัน เป็นรถผู้หญิง 28 ซากจริงๆๆ ผุยับ
    แฮนหัก ตระแกรงท้ายหาย ไม่มีอะไรดีสักอย่าง กะเอาไว้มีบ้านใหม่
    จะเอาห้อยโชว์ ไว้ทำพิพิธพันธ์ ส่วนตัว แต่มีอันที่แปลกกว่าทั่วไปและเป็นส่วนที่
    ไม่เสียหายที่สุดคือ เพลทหน้าครับ มันติดไว้คือ ช้าง 3 เศียร ดูท่าทางจะเป็นอลูมิเนียมครับ
    เพราะมันไม่เหลืองเลย ไว้วันหลังจะ ถ่ายมาอวดครับ ตอนนี้ภาพที่มีมันหายไป
    ขอบคุณที่อ่านครับ
    /\8ชมรมกอดลมไว้อย่าให้หงอย ปี2 กับโจรไพรใจทรามนาม สุรแผน 089-4312309
    [email protected]
    อะไหล่ จักรยานโบราณ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=195664

อะไหล่มอไซค์ รวมรถแม่บ้าน-วิบาก ประเภทมือ 2 ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNcSqIz3zk

อะไหล่ SUZUKI kawasaki วิบาก/สปอร์ต/แท้/เทียม
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...55#post7788455

อะไหล่มอไซค์ HONDA ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=401798

อะไหล่ YAMAHA ล้วนๆ สำหรับปี 2556 ล่าสุด
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNc1qIz3zk

นายชัยภัทร วงค์คำ
    547-147-322-1 กรุงไทย สาขาข่วงสิงห์ เชียงใหม่
    286-2-43966-2 กสิกรไทย สาขา สารภี เชียงใหม่
    ส่ง ไปรษณีย์ ไทย แต่ไม่รับส่ง ทาง พกง โปรดเข้าใจ
    ไม่มีหน้าร้านครับ ขายทางอินเทอร์เนต อย่างเดียว
    เงื่อนไขอื่นๆ เจรจากันได้ครับ โปรดเข้าใจครับ
    line ID surapan-parts

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สุรแผน เพชรน้ำไหล
    ถ้าเอาทีวีจอพลาสมา แบบบ้าน บิกบราเตอร์ มาให้คงดูไม่เข้ากันกับบ้านแน่เลย:d
    เห็นพูดกันเรื่อง ฟิลลิป ซากมรดก ของตาผมมีอยู่ 1 คัน เป็นรถผู้หญิง 28 ซากจริงๆๆ ผุยับ
    แฮนหัก ตระแกรงท้ายหาย ไม่มีอะไรดีสักอย่าง กะเอาไว้มีบ้านใหม่
    จะเอาห้อยโชว์ ไว้ทำพิพิธพันธ์ ส่วนตัว แต่มีอันที่แปลกกว่าทั่วไปและเป็นส่วนที่
    ไม่เสียหายที่สุดคือ เพลทหน้าครับ มันติดไว้คือ ช้าง 3 เศียร ดูท่าทางจะเป็นอลูมิเนียมครับ
    เพราะมันไม่เหลืองเลย ไว้วันหลังจะ ถ่ายมาอวดครับ ตอนนี้ภาพที่มีมันหายไป
    ขอบคุณที่อ่านครับ
    ยินดีที่ได้อ่านครับ จะได้มีอะไรนอกเหนือจากเจ้าประจำที่อ่านกันประจำๆ ครับ

หน้าที่ 30 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 80 130 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks