คนบ้ารถถีบคุยกัน - หน้า 25

หน้าที่ 25 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 75 125 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน

กระยอดินนรธา's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร/Roller Return
    ขอบคุณ
    0

ได้รับเสื้อแล้วครับมาราธอนจริงๆไปรษณีย์ไทย 2อาทิตย์เต็มๆ:d :d :d :d

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ขอบคุณครับที่อุตส่าห์แจ้งมาให้ทราบ ตอนสงกรานต์ใส่แต่เสื้อจักรยานเกือบทุกวัน เดี๋ยวนี้เวลาจะเลือกเสื้อยืดใส่ เจอแต่เสื้อจักรยานๆ นอกจากเสื้อเชิ้ตที่ยังไม่ได้สกรีน
    พูดถึงเสื้อสกรีน สมัยเรียนก็เคยทำแบบสกรีนใส่เสื้อshop ทำตัวใหญ่เบ้อเร่อ เต็มหลัง แต่ใส่ได้ครั้งสองครั้งก็ต้องเอามาขูดสีออกเพราะว่าม ันใหญ่เกิน แถมเป็นการล่อเป้าให้โรงเรียนอื่นเล่นงานอีกต่างหาก ตอนนั้นเลือดมันฉีดแรงไปหน่อย เดี๋ยวนี้มานึกย้อนหลังแล้วก็นึกขำตัวเองว่าทำไปด้าย ยังไง:)

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ช่วงนี้กิจกรรมเกี่ยวกับการปั่นจักรยานดูเงียบๆไป มีพี่ๆที่เล่นจักรยานด้วยกันหลายคนได้เสนอมาว่าน่าจะ นัดปั่นกันสักครั้งหนึ่ง โดยเฉพาะช่วงเดือนมิถุนายนที่กำลังจะมีการจัดงานเฉลิ มฉลองการครองศิริราชสมบัติครบ60ปี ของในหลวง น่าจะเป็นเวลาที่เหมาะที่สุด
    เลยคิดว่า น่าจะมีการนัดกันกลุ่มเล็กๆในหมู่พี่ๆน้องที่เล่นจัก รยาน ที่สนิทคุ้นเคยกันและท่านๆอื่นที่สนใจอยากจะมาร่วมด้ วยก็ยินดี เวลาก็คงจะปรึกษาพวกพี่ๆและคงจะนัดกันอีกครั้งและจะแ จ้งให้ทราบต่อไปครับ

Member off__vespa's Avatar
    สถานที่
    หมานคร
    ขอบคุณ
    0

ยังไงๆ ช่วยเก็บรูปมาฝากให้ผมดูบ้างนะครับ ..
    ชีวิตน่ะ มันมีไว้ให้เราใช้

webmaster's Avatar
    ขอบคุณ
    310
    Blog Entries
    6

ลูกชายพี่วสันต์ โตเร็วนะ จำได้เมื่อไม่กี่ปี ยังเอาซ้อนท้ายจักรยาน ในงานที่สุพรรณบุรีอยู่เลย (ใช่คนนี้ป่าวหว่า)

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ลูกชายอายุ6ขวบแล้วครับ ขึ้นป.1ปีนี้ กำลังซนเลย ตอนนี้กำลังเตรียมๆรถเด็กให้อีกหนึ่งคัน จะได้ไปปั่นจักรยานกับพ่อได้

Junior Member Jimmy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ใครมีเวปไซต์เกี่ยวกับจักรยานล้อโตบ้างครับ คือผมอยากทราบรายละเอียดของมันหนะครับ ผมจะสร้างมันขึ้นมาใหม่ครับ/\3

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ลองเข้าไปดูที่ www.thewheelmen.org สิครับ ที่นั่นจะมีข้อมูลมากๆเลย แต่คงจะได้เป็นรูปภาพมากกว่าครับ แล้วเอามาเปรียบเทียบเอา
    เมื่อวาน มาถึงที่ทำงานแต่เช้าเหมือนทุกๆวัน เข้ามาเปิดดูได้เดี๋ยวเดียวแล้วก็นอน กะจะงีบไปแป๊บแล้วก็จะตื่นขึ้นมาคุยในนี้ แต่ที่ไหนได้ ตื่นมาดูเวลาก็ปาไปเกือบๆ8.30 น. ได้เวลางานพอดี วันนี้เลยแข็งใจทนง่วงเข้ามาคุยก่อนดีกว่า
    วันเสาร์ที่ผ่านมาไปได้ตู้กระจกมาใบหนึ่งที่คลองถมใน ราคา1500บาทซื้อลูกล้อมาใส่เพิ่มอีก60บาท คืนนั้นกลับถึงบ้านเลยเอาตะเกียงและไฟจักรยานออกมาจั ดใส่ตู้ใบใหม่ กว่าจะจัดเสร็จก็ร่วมๆตีสองของคืนวันเสาร์ วันนี้เลยเอารูปมาอวดๆกันครับ:o

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 25-04-2006 เมื่อ 06:49

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

อีกมุมหนึ่งจากด้านบน

รูป รูป  

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ในวันเดียวกันที่คลองถมเห็นมีร้านที่เคยขายตะเกียงจั กรยานเอาลายน้ำฟิลลิปส์มาวางขายแผ่นละ100บาท แต่กรอบมากแล้ว ถ้าจะซื้อเก็บก็คงได้แต่ถ้าเอาไว้ใช้คงจะต้องระมัดระ วังอย่างมาก ซึ่งไม่ซีเรียสว่าติดแล้วชำรุดนิดๆหน่อยได้ไม่เป็นไร ก็น่าซื้อ เพราะบทจะหาของขึ้นมา สภาพเน่าๆก็ยังเคยเอาเลยขอให้มีเถอะ

รูป รูป  

สวยและเป็นระเบียบเรียบร้อยดีมากเลยครับพี่.. สงสัยผมจาต้องหามาใส่มั่ง.. ช่วงนี้บ้านมันรกๆ ไงไม่รู้.../\2 /\2 .. ขอโทษอย่างแรงนะครับที่พี่ที่โทรมาหาผมหลายครั้ง..แต ่ผมยุ่งๆ เลยไม่ได้โทรฯ กลับ.. จาโทรทีก้อหมดเวลาโปรโมชั่นโทรศัพท์แล้ว...:p :p .. ว่างๆ ผมจาโทรฯ ไปหาครับพี่

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

สำหรับคนที่เล่นจักรยานโบราณไปด้วยและเก็บของสะสมอื่ นไปด้วย โดยเฉพาะของเล่นสังกะสี มีข่าวจะแจ้งให้ทราบครับ! ว่าเสาร์ที่แล้วมีพ่อค้าเอารถยนต์สังกะสีไขลานแล้ววิ ่งได้จำนวนมากมาวางขายที่คลองถมด้านติดถนนเสือป่า เป็นของที่ทำขึ้นมาใหม่แต่งานดี ละเอียดครับ น่าซื้อเก็บ ขายคันละ200บาท(ราคาเสาร์ที่ผ่านมา)โหลละ1800 บาท เท่าที่ดูจากกล่องใส่ ยังไม่พบระบุว่าทำจากที่ไหน สงสัยจะเป็นของจีนหรือเปล่าก็ไม่แน่ใจ
    จึงอยากจะบอกให้เป็นข้อมูลไว้ เผื่อไปพบคนเอามาวางขายจะได้ต่อรองราคาได้ถูก หรือไม่ถ้าอยากได้ก็ลองไปหาดูนะครับ ถ้ายังไม่หมดเสียก่อน

รูป รูป  

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

มีหลายแบบครับ ส่วนมากจะเป็นรถโบราณล้อซี่ลวด รถราง รถแท็กซี่ แต่ไม่น่าเกินสิบแบบ (คุยๆไปเกิดอยากได้เองขึ้นมาแล้วสิ ) แต่ความที่เห็นว่าเป็นของที่ทำขึ้นมาใหม่ก็เลยไม่อยา กเก็บ เพราะถ้าจะซื้อก็คงซื้อทุกๆแบบแล้วเอามาจัดใส่ตู้ แต่ก็แพงน่าดูเชียว::

รูป รูป  

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาไปเชียงใหม่ ได้จาน Y ขากลมมา ว่าจะเอาใส่เอ็นฟิวล์ 26”ชาย แต่เจ้าของบอกว่าจานเป็นของรถ 28” จึงนำมาขัดเอาสนิมและเศษดินออก ด้านนอกขาตี Made In England ด้านบนตีอะไรไม่รู้อ่านไม่ออก ซึ่งตัว Made Inอยู่ตรงกลาง ตัวengland โค้งด้านล่าง เป็นครึ่งวงกลมรับกับตัวที่อ่านไม่ออกอีกครึ่ง ด้านในตี 44 ฟัน ลองนำมาเทียบกับของรถ 26” ขายาวเท่ากัน แต่อีกอันฟัน 48(ราเล่ห์) แต่ฟันจานรถ 28” มี 40 ฟัน และขาจะยาวกว่า(ขากลมของ Bsa.) ก็ยังงงๆ คิดว่าน่าใส่ทดแทนรถ 26” – 28” ดีครับ ขอความคิดเห็นหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

Senior Member Nong - nui's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รบกวนพี่วสันต์หน่อยครับคือผมยอยากได้ตะเกียงเทียนไข สักใบนะครับอยากทราบร้านที่ขายและราคาที่เปิดกันเอาส ภาพแบบกลางๆครับไม่ต้องเนี้ยบมาก..ขอบคุณครับ
    WE CAN HOLD THIS WORLD TOGETHERem88

หน้าที่ 25 จากทั้งหมด 204 หน้า แรกแรก ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 75 125 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks